เชิญร่วมบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม มวลสารดาบฟ้าฟื้นเหล็กสัตตะวชิระโลหะเพื่อ ๖ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 4 ธันวาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mu-gen

mu-gen เป็นที่รู้จักกันดี

- โอนปัจจัยร่วมบุญให้แล้วครับ วันที่ 14/06/57 เวลา 11:50 น. เข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย เลขที่บัญชี 697-2-07515 จำนวน 2,015.15 บาท (รวมค่าจัดส่ง 60 บาท) รายละเอียดที่อยู่จัดส่งแจ้งทาง PM ครับ

2. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเพิ่งเสียใจไปครับ วันหยุดเสาร์อาทิตย์นี้ กำลังเตรียมของเพื่อจัดส่งในวันจันทร์ครับ

3. warachai_s

รับทราบครับ ขออนุโมทนาครับ

4. warachai_s

แจ้งคุณพงษ์ พระขรรค์หมายเลข ๑๑๑๑ เป็นเลขพิเศษครับ ราคาจองจะไม่ใช่ ๑๕๕๕ บาท แต่จะเป็น ๒๕๕๕ บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2014
  5. อธ

อธ สมาชิก

10 มิถุนายน 2012
    พระขรรค์หมดหรือยังครับ

6. KRITVEE

KRITVEE เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2010
    แจ้ง ได้รับพระขรรค์ มหาวชิระพรหม ขนาด 5 cm
    เนื้อสัมฤทธิ์เดช หมายเลข ๖ และ ลูกอมปัจเจกวชิระพุทธปารมี
    เรียบร้อยแล้วครับ อนุโมทนาสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      769.4 KB
      เปิดดู:
      176
  7. warachai_s

ยังไม่หมดครับ สามารถโอนปัจจัยเพื่อบูชาพระขรรค์ได้เลยครับ

8. warachai_s

มีหลายคำถามมากครับกับ "พระขรรค์มหาวชิระพรหม" ชุดนี้ว่า

หมดหรือยังครับ ?
    ผมต้องการบูชาดาบเพิ่ม ยังบูชาได้ไหม ?
    ฉันบูชาพระขรรค์เล่มใหญ่ไป สวยมาก จะขอบูชาอีกเล่ม ?
    ตอนนี้เหลือรายการใดบางครับ ?
    เจ้านายชอบมากเลย จะขอจองอีก ได้ไหมครับ ?
    ดิฉันเพิ่งเห็นกระทู้ค่ะ สวยมากๆ จะขอบูชา หมดหรือยังคะ?
    ฯลฯ

ผมจึงขอแจ้งว่า พระขรรค์มหาวชิระพรหม สามารถจองได้ทุกรายการครับ และสามารถโอนปัจจัยได้เลย

บัญชีพระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต
    ธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 697-2-07515-7

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ วรชัย 081-190-1125 , 081-855-8668

ร่วมบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม เพื่อ ๖ งานบุญ

๑. พระขรรค์มหาวชิระพรหม ขนาด ๕ เซนติเมตร
    -ด้ามเนื้อสัมฤทธิเดช สร้างจำนวน ๕,๕๕๕ เล่ม ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ **๑,๕๕๕ บาท
    -ด้ามเนื้อเงิน สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒,๕๕๕ บาท
    -ด้ามเนื้อนวโลหะ สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๓,๕๕๕ บาท
    -ด้ามเนื้อนาก สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑๕,๕๕๕ บาท
    -ด้ามเนื้อทองคำ สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒๕,๕๕๕ บาท
    ๒. ดาบมหาวชิระพรหม เล่มยาว สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑๗,๗๗๗ บาท
    ๓. พระขรรค์มหาวชิระพรหม เล่มยาว สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑๙,๙๙๙ บาท
    ๔. พระขรรค์มหาวชิระพรหม ขนาดใบ ๔ นิ้ว สร้างจำนวน ๓๓๓ เล่ม ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๕,๙๙๙ บาท
    ๕. มหาวชิรพรหมาวุธ แบบมีแฉกทั้ง ๒ ด้าน สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒๕,๐๐๐ บาท
    ๖. มหาวชิรพรหมาวุธ แบบมีแฉกเพียงด้านเดียว สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒๐,๐๐๐ บาท
    ๗. ลูกอมปัจเจกพุทธวชิรปารมี เนื้อมวลสารล้วน ร่วมบูชาลูกละ ๑๐๐ บาท
    ๘. ลูกอมปัจเจกพุทธวชิรปารมี เนื้อมวลสารล้วน ฝังตระกรุดเงิน ร่วมบูชาลูกละ ๓๐๐ บาท
    ๙. ลูกอมปัจเจกพุทธวชิรปารมี เนื้อมวลสารล้วน ฝังตระกรุดทองคำ ร่วมบูชาลูกละ ๕๐๐ บาท
    ๑๐. พระควัมปติ (พระปิดตา) เนื้อมวลสารล้วน ร่วมบูชาองค์ละ ๒๐๐ บาท
    ๑๑. พระควัมปติ (พระปิดตา) เนื้อมวลสารล้วน ฝังตระกรุดเงิน ร่วมบูชาองค์ละ ๔๐๐ บาท
    ๑๒. พระควัมปติ (พระปิดตา) เนื้อมวลสารล้วน ฝังตระกรุดทองคำ ร่วมบูชาองค์ละ ๖๐๐ บาท

9. warachai_s

:catt11

10. พงษ์ศัลย์

พงษ์ศัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเปลี่ยนเป็นหมายเลข ๑๓๕ ละกันครับ ขอบคุณครับ

11. warachai_s

รับทราบครับ

12. warachai_s

เมื่อวานนี้คุณกุาบ111โทรศัพท์มาบอกได้รับพระขรรค์ฯ เรียบร้อยแล้ว อยากจะเอาไปช่วยเพื่อนที่โดนคุณไสย ได้ความว่าอย่างไรส่งข่าวมาบ้างนะครับ

13. Supashine

Supashine เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    จอง พระขรรค์มหาวชิระพรหม ขนาดใบ ๔ นิ้ว หมายเลข 65 ครับ

14. warachai_s

รับทราบครับผม

15. warachai_s

รู้หรือไม่ครับว่า ภายในด้าม "พระขรรค์มหาวชิระพรหม" เล่มใหญ่ และขนาดใบ ๔ นิ้ว นั้น มีอะไร ???

เฉลยครับ เดี๋ยวจะงงกัน

"พระขรรค์มหาวชิระพรหม" อาศัยบารมีแห่งบรมโพธิสัตว์ ในการสร้าง เพื่อให้ได้อานุภาพช่วยเหลือทุกสรรพสัตว์ ไม่มีข้อยกเว้น ภายในด้ามได้บรรจุสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไว้ อาทิ

เกสา บรมครูพระธรรมเทพโลกอุดร
    เกสา หลวงพ่อฤาษีลิงดำ พระราชพรหมยาน
    เกสา หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    เกสา หลวงปู่สาย วัดท่าขนุน
    จีวรดำ อธิฐานฤทธิ์ หลวงปู่คําคะนิง จุลมณี (จีวรผืนนี้ท่านใช้มา ๒๕ ปี)
    เกศา พระมหาโพธิสัตว์

และธงพิชัยสงคราม (เฉพาะเล่มใหญ่)

บอกความลับกันขนาดนี้ จะมีใครบูชาบ้างครับ

16. teerter

teerter เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    ได้รับแล้วครับ ครบเรียบร้อยดี แต่ขาดถุงแดงครับ ตามที่ได้โทรคุยแล้ว ส่งที่อยู่เดิมครับ

17. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระขรรค์แล้วครับ
    แต่ไม่ได้รับถุงผ้าแดง ของพระขรรค์ 5 cm ครับ

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      160
  18. tai chi

tai chi เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4 พฤศจิกายน 2009
    แจ้งได้รับพระ แล้วครับ
    ขอบพระคุณมากครับ
    อนุโมทนา สาธุบุญกับทุกท่าน ด้วยครับ

19. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญกับคุณธีระวุฒิ จ.ปัตตานี
    ร่วมเป็นเจ้าภาพพระขรรค์ฯ ขนาด ๕ ซ.ม. เนื้อสัมฤทธิเดช หมายเลข 111, 1111

20. dragonf

dragonf เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2010
    ได้รับพระขรรค์ "มหาวชิระพรหม" ขนาด 5 ซม. เนื้อสัมฤทธิเดช เรียบร้อยแล้ว 14.20 น.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้