ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดผ้าป่าเว็ปพลังจิตสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 11 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    บารมีที่ยายสร้างเชื่อว่าเจ้ากรรมนายเวรของคุณยายผีป่าต้องอโหสิกรรมให้จนหมดสิ้น ต่อไปคุณยายก็คงได้รับรางวัลชีวิต ที่พึงสมควรได้เป็นแน่แท้
    ขอให้ได้ครบทุกสมบัติที่ต้องการ
    อนุโมทนาด้วยใจจริงๆ

2. พุทธันดร

พุทธันดร เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    คุณตั้มศักดิ์คะวันนี้โอนเงินไปช่วยทำบุญอีก1,000บาทค่ะ
    โอนเข้าบัญชีคุณตั้มนะคะ

3. REdSHirt

REdSHirt เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    ได้รับซองเรียบร้อยครับ อยากไปด้วยแต่ไม่สะดวกเรยโอนเงินเข้าบัญชีคุณ ณัฐพัชรเมื่อวันอังคาร ที่4 ที่ผ่านมาจำนวน 420 บาท
    ขอ โมทนาบุญ โครงการนี้กับทุกท่านที่มีจิตศรัทธาด้วยครับ ขอบุญกุศลครั้งนี้ช่วยต่อเติมให้ถึงพระนิพพาน หากยังไม่ถึงขอให้มั่งมี เกิดในตระกูลมั่งมี ได้พบพุทธศาสนา มีศลี มีธรรม จนกว่าจะถึงพระนิพพาน สาธุๆๆ

4. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

คุณmountain คุณยาย ขอโทษทีครับ ผมฝากเงินไปกับเพื่อน ตั้งแต่วันที่สองแล้ว เขารีบไปเยี่ยมยาย แล้วมัวแต่เชงเม้งอยู่ครับ เลยยังไม่ได้ส่งเงินไปให้ ได้ข่าวว่าจะส่งให้วันที่ 7 นะครับ เลยช้าไปหน่อย ขอโทษด้วยครับ (ตอนนี้ผมเปลี่ยนจาก Mac เป็น MC แล้วครับเพราะจำรหัสไม่ได้) แหะๆ เพิ่งเล่นเน็ตเป็นก็ตอนสร้างบันใดนี่แหละครับ อานิสงค์ของหลวงปู่ใหญ่ครับ

5. MEW

MEW เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    ได้รับซองผ้าป่าครับ และได้โอนเงิน 503 บาทเข้าบัญชีคุณณัฐพัชรเมื่อวันที่ 6 เม.ย. 49 เรียบร้อยแล้วครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในกุศลครั้งนี้

6. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

ซองที่นำไปบอกกล่าวทำบุญ..มีดังนี้ครับ
    คุณ น้อย 50.-
    คุณแมว 20.-
    (ไม่ประสงค์ออกชื่อ) 100.-
    คุณทวี+ดช.จิรวัฒน์ ล้อมวงศ์ไพบูลย์ 50.-
    คุณพรพรรณ นิลกาญจน์ 50.-
    คุณพิมลวรรณ แซ่ลิ่ม,คุณปิยะนุช เหมนแก้ว,คุณอุบลรัตน์ พิรัตน์ 60.-
    บ.เอ.อาร์ (ARM1.-สามกอง) & nbsp; 140.-
    บ.เอ.อาร์ (ชั้น10) & nbsp; 100.-
    คุณประเทิด เลิศพูนสวัสดิ์ 50.-
    คุณภานุวัฒน์ คงทอง 110.-
    คุณสมศักดิ์ รัตน_ 100.-
    คุณเชาวลิศ เหล่าประทุมวิสยาม 20.-
    (ไม่ประสงค์ออกชื่อ) 50.-
    คุณเอกสิน,คุณกมลวรรณ,ดช.เอกกมล นิลกาญจน์ 500.-
    รวมทั้งสิ้น 1,400 บาท (ผมโอนเงินทำบุญภายในวันนี้ครับ)

ปล.ในส่วนของผม ผมขอรับพระองค์ที่ 11 หนึ่งองค์ ครับ.......
    ที่อยู่...
    เอกสิน นิลกาญจน์
    ศูนย์คอมพิวเตอร์ย่อยภูเก็ต
    ธนาคารกรุงไทย สาขาภูเก็ต
    154/1 ถ.พังงา อ.เมือง
    จ.ภูเก็ต 83000
    โทร. 015976452

7. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินแล้วนะครับ จำนวน 1,400 บาท จาก atm ธ.กรุงไทย สาขาภูเก็ต

8. 77WILL77

77WILL77 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ประมาณเที่ยงครึ่ง ได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณณัฐพัชรฯ สะพานใหม่ ดอนเมือง เป็นเงินจำนวน 1,200 บาทค่ะ รหัสการโอนเงิน CASH 25044 1028C ค่ะ

เจ้าหน้าที่ศูนย์สารสนเทศ กรมสรรพสามิต ร่วมบริจาค 668 บาท
    ส่วนที่เหลือจำนวน 532 บาท เป็นยอดที่ jawa ใส่เพิ่มให้ค่ะ

ขอรับเป็นพระสัมพุทเธ ค่ะ

9. 77WILL77

77WILL77 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ประมาณเที่ยงครึ่ง ได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณณัฐพัชรฯ สะพานใหม่ ดอนเมือง เป็นเงินจำนวน 1,200 บาทค่ะ รหัสการโอนเงิน CASH 25044 1028C ค่ะ

เจ้าหน้าที่ศูนย์สารสนเทศ กรมสรรพสามิต ร่วมบริจาค 668 บาท
    ส่วนที่เหลือจำนวน 532 บาท เป็นยอดที่ jawa ใส่เพิ่มให้ค่ะ

ขอรับเป็นพระสัมพุทเธ ค่ะ

10. suchat_pu

suchat_pu เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    โอนเงินร่วมทำบุญเข้าบัญชี คุณบัณฑิต เอี่ยมตระกูล
    สาขาคลองเจ้าคุณสิงห์ กรุงไทย 1891261002
    จำนวน 1550 บาท เวลา 14.27 น.
    ขอรับพระองค์ที่ 11 3 องค์
    สุชาติ พุ่มนาค 33/62 ถ.กาญจนาภิเษก
    แขวงหลัก 2 เขตบางแค กทม. 10160

11. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตั้มศักดิ์คะ ช่วยมอบพระองค์ที่ ๑๑ (ส่งทางไปรษณีย์)ให้คุณปองพล ๑๐ องค์ ,คุณศศิสมัย ๒ องค์

ส่วนน้องจาวา (นันทวดี) ยายได้รับที่อยู่แล้ว ยายจะเป็นผู้จัดส่งเองค่ะ น้องขอสมเด็จสัมพุทเธมาค่ะ

อย่าลืมนะคุณตั้มพรุ่งนี้นำพระองค์ที่ ๑๑ ให้ยายผีป่าจัดส่งให้น้องกบ(ศรีศักดิ์ รักษ์สุวรรณ และคุณคนึงนิจ ที่สุพรรณและอเมริกา รวม ๕ องค์ และพรุ่งนี้ยายจะมอบเงินที่คุณคนึงนิจจองมาให้ที่วัดค่ะ

วันนี้ออกไปส่งมงคลวัตถุให้กับ

คุณหงสนาถ
    คุณปานหทัย
    คุณคนึงนิจ (สุพรรณ) แหม รีบร้อน ลืมส่งพร้อมพระองค์ที่ ๑๑ ไปทีเดียว
    คุณอภิชาติ นครศรีฯ

วันนี้ซื้อซองมาเพิ่ม ๕ ซอง ดังนั้น ผู้โชคดีที่จะเป็นผู้ได้รับต่อไปในสัปดาห์หน้าคือ

พระองค์ที่ ๑๑ หนึ่งองค์ ไปยังคุณคนึงนิจ (สุพรรณ) สององค์ ไปอเมริกา (ตรงนี้รอนานหน่อย เพราะยายผีป่าจะรอส่งพร้อมอย่างอื่นอีกค่ะ เพื่อความประหยัด อิอิ)

คุณนันทวดี(จาวา)
    คุณ ศรีศักดิ์ ตรัง
    น้องคณะนักเรียนไทย จากแอลเอ

อ้อเกือบลืม ส่วนคุณเอกสิน นิลกาญจน์ คุณตั้มศักดิ์เอาพระองค์ที่ ๑๑ ให้ยายส่งแทนก็ได้ค่ะ ๒ องค์ แล้วยายจะจัดพระธรรมกายรักษาให้อีกค่ะ

คุณ RedShit ยายจำไม่ได้ค่ะว่าใช้ชื่อจริง และที่อยู่อะไร ช่วยโทบอกหน่อยเด้อ ยายจะจัดส่งของให้งั๊ย จำหายเลขยายผีป่าได้มั๊ย

12. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    ตกลง ผมรับฝากทำบุญมาดังนี้ครับ

1.คุณสุเมธ เอื้องพูลสวัสดิ์ 1,000 บาท (โอนแล้ว 500)
    2.คุณเอกวัจน์ อมรวิวัฒน์ 1,000 บาท

ฉะนั้นผมจะนำเงินทำบุญที่ยังไม่ได้โอน 1,500 บาทไปมอบให้ที่วัดเลยนะครับ

ส่วนวัตถุมงคล ทั้ง 2 ท่านยินดีรับครับ แต่เนื่องจากทั้ง 2 ท่านเคยร่วมบุญตั้งแต่
    ครั้งก่อน และได้รับทั้งพระสมเด็จสัมพุทเธ และพระกรุหลวงปู่ใหญ่ไปแล้ว จึงขอ
    จัดเป็นพระองค์ที่ 11 ให้ท่านละ 2 องค์ แต่หากพบว่ายังพอมีตะกรุดโสฬสเหลือ
    ก็รบกวนจัดให้แต่ละท่านเป็น พระองค์ที่ 11 หนึ่งองค์และตะกรุด 1 ดอก

13. Seabiscuite

Seabiscuite เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    ได้โอนเงินจากซองผ้าป่าที่รับมาสิบซอง รวมเป็นเงิน 1,000 บาท เข้าบัญชี 0812478716 วันที่ 7/04/06 เวลา 17.33
    มีรายชื่อดังนี้ค่ะ
    1.คุณสุพิทย์ ญาณสุคนธ์และครอบครัว
    2.คุณเสริมศักดิ์-กนกพรรณ กาญจมาภรณ์กุล
    3.คุณสุภกิจ ญาณสุคนธ์และครอบครัว
    4.คุณก้องสกล ญาณสุคนธ์และครอบครัว
    5.คุณกุศลิน คชแสง
    6.คุณประกาศิต วิจิตรจรรยา
    7.คุณพงษ์ชอ กัลยาณมิตร
    8.คุณขันธ์ เปาเล้ง
    9.คุณมงคล วิเชียรฉาย
    10.คุณณัฐนันท์ สอดมาลัย
    11.คุณรานี นุชนา
    12.คุณอดุลย์ ชองขันปอน
    13.คุณพงศ์พันธุ์ ทองรัตน์
    14.คุณมงคล บุญคง

กนกพร ญาณสุคนธ์
    658 หมู่บ้านมิตรภาพ อ่อนนุช46 สุขุมวิท77 หนองบอน ประเวศ กรุงเทพ 10250

14. poysian

poysian เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ..

เรียนคุณยายและคุณtamsak
    ...ผมโอนเงินให้ในวันนี้โดยเข้าบัญชีเลขที่081-2-47871-6
    ...ธนาคารไทยพาณิชย์
    ...โดยโอนทางตู้เอทีเอ็ม จากธนาคารกรุงศรีอยุธยา ในกรมประมง บางเขน เวลา15.28น. จำนวนเงินรวม 1,150.-บาท
    ...(โดยได้รับซองมาจำนวน10ซอง) ของคุณคมกฤช,คุณประโยชน์(poysian)และคณะครับ..
    (ปล.เกือบไม่ทันแล้วไหมล่ะ)
    ...วัตถุมงคลไม่มีก็ไม่ต้องก็ได้ครับ..ขอเปลี่ยนเป็นให้คุณยายและพี่tamsakเวลาทำบุญ,สวดมนต์หรือบำเพ็ญกุศลใดๆ..ช่วงอุทิศส่วนกุศลทุกครั้งขอให้เพิ่มชื่อ คุณคมกฤช,คุณประโยชน์(poysian)และคณะ.ไว้ด้วยทุกครั้งแค่นั้น(ไม่มากไม่มาย..ขอแค่นี้จริงๆ)....แล้วผมจะรอโมทนาอยู่ทุกวันครับ.อิอิอิอิ
    poysian

15. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

First ช่วยจัดส่งพระองค์ที่ 11 ให้คุณสุชาติฯ ตามที่อยู่ที่แจ้งไว้ด้วยนะครับ ผมขอโมทนาบุญกับคุณสุชาติฯ ด้วยครับ

16. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22

ใสเจีย....อ่านว่า เสียใจ ครับพี่ติ๊ก ตะกรุดโสฬสมหามงคลมีคนจองไว้หมดแล้วครับ ผมจะจัดพระองค์ที่ 11 ให้คุณสุเมธฯ และคุณเอกวัจน์ฯ แทนนะครับ

ขอโมทนาบุญกับทั้งสองท่านที่กล่าวนามมา และขอโมทนาบุญกับพี่ติ๊กด้วยที่ช่วยบอกบุญครับ

17. tamsak

22

อะฮ้า....ฉลาดน้อยไปหรือปล่าวเนี่ย...น้องเรา....จะเหมาทุกบุญเลยเหรอ... เอ้า...เอาก็เอา ...ไม่หวงอยู่แล้ว บุญใดที่พี่ทำมาตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบัน และที่จะกระทำต่อไปในอนาคต จะพึงให้ประโยชน์และความสุขแก่พี่เพียงใด ขอคุณคมกฤช,คุณประโยชน์(poysian)และคณะ จงโมทนาและได้รับประโยชน์และความสุขเช่นเดียวกับที่พี่จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ ส่วนบุญของยายผีป่า ต้องไปขอจากยายเองนะ...

สำหรับวัตถุมงคลยังมีอยู่ครับ ต้องการพระสมเด็จสัมพุทเธหรือพระองค์ที่ 11 ก็บอกมาได้เล้ยยย...

และท้ายนี้.. พี่ขอขอโมทนาบุญกับคุณคมกฤช,คุณประโยชน์(poysian)และคณะ ด้วยครับ

18. DevilBitch

ยายบอกน้องเฟริสให้เรียนหลวงพี่เล็กค่ะว่า เพื่อน(ญาติ)คุณคนเก่าอยากได้ตะกรุดโสฬส ขอให้หลวงพี่เล็กเจียดให้พิเศษสักสององค์ได้ไหม (คิดว่าได้ค่ะ อันนี้หลวงพี่เล็กท่านเมตตาเสมอค่ะ ขอเพียงแค่กล้าเอ๋ยขอค่ะ)

วันนี้พอใกล้สามทุ่ม ยายผีป่ามีอาการเหมือนวันผ้าป่าคราก่อน คือไม่มีเสียงที่จะเปล่งออกมา มันเหมือนหลอดลมตีบ จะพูดก็ลำบาก ดังนั้น พรุ่งนี้หวังอย่างยิ่งว่า เบื้องบนคงไม่สั่งปิดปากยายผีป่านะเจ้าคะ คงเกรงว่า หากปล่อยมันพูด มันจะลามเป็นไฟไหม้ทุ่งเสียนี่

คุณโป๊ยเซียนจ๊ะ รับไปนะคะ ของครูบาอาจารย์ เอาไปบูชา เสริมบารมีค่ะ หลวงพี่เล็กท่านเมตตาค่ะ เพราะเบื้องบนท่านรับทราบ เอาเป็นว่า เดี๋ยวคุณตั้มจัดให้คุณย้งและคุณประโยชน์ ด้วยนะจ๊ะ ๒ องค์

มีคุณประทวน ส่งมาแล้ว เห็นโพสแล้ว ไม่ทราบว่าจะรับเป็นพระองค์ที่ ๑๑ หรือไม่

ยายตกลงกับคุณตั้มศักดิ์แล้วว่า ใครส่งปัจจัยมาจากการแจกซอง คนร่วมบุญมาทุกท่านมีสิทธิ์ได้รับมงคลวัตถุ แต่บังเอิญว่ามีการตั้งราคาค่าร่วมบุญ ยายเลยขอให้แจกตามปัจจัยที่ส่งมาค่ะ ของแถม หากมีคนร่วมมามากกว่า บางคนใส่ ยี่สิบ แต่อยากได้ก็ขอมากับยายนะคะ แต่รอหน่อย จะส่งหลวงปู่ทวดวัดถ้ำเสือไปให้ค่ะ (อิอิ ของยังไม่พอยังกล้าประกาศอีกยายผีป้าเอ๊ย)

19. DevilBitch

น้องยอดจ๊ะ ไม่ทราบว่าพรุ่งนี้ไปร่วมงานด้วยไหม

น้องยอดตอนเราลงสัญญาโครงสร้างบันไดนั้น ไม่มีงานสีกำแพงนะคะ เพราะทาไม่ได้อยู่แล้ว เพราะช่างปั้นเขาอาจทำเลอะได้ เพราะทำงานตามหลัง

หลวงพี่แสงชัยยังไม่จ่ายค่าช่างโครงสร้างบันได เขาติดต่อยายมาหลายหน หลวงพี่แสงบอกว่า รอกลับวัดก่อน เงินมีจ่ายแล้ว แต่ช่างเขารอเป็นเดือน อย่างไร พรุ่งนี้ทุกคนที่ร่วมบุญมาช่วยดูด้วยนะคะว่า ค่าจ้าง ๓๕๐๐๐ บาท สำหรับงานก่อสร้างบันได(ไม่รวมนาคฯ ไม่รวมสี) นี่สมควรตรวจรับงานให้ผ่านและจ่ายเงินให้ผู้รับเหมาได้หรือไม่ เพราะเขาก็รอและถอนคนงานออกั้งนานแล้ว ยายผีป่าเป็นผู้ว่าจ้าง ต้องรับผิดชอบแต่ยายผีป่าไม่ได้มีอำนาจในการเบิกจ่ายเงิน หากพรุ่งนี้ท่านที่ร่วมบุญมาเห็นว่าช่างทำไท่ดีไม่ควรจ่าย ก็บอกยายผีป่าตรงๆ ยายผีป่าจะหาเงินมาจ่ายเอง เพราะเขาทำงานตามราคาและสเปคจริงๆ และมีการแถมงานให้ทั้งความกว้างและความยาวด้วย และยังมีการช่วยทำการซ่อมถังน้ำบนถ้ำให้ตามคำขอของหลวงพี่แสงชัยด้วยค่ะ

วันนี้หลวงพี่แสงชัยให้โยมป้อม โยมเก่ง น้องเฟริสมาเอาของที่ยายนำมาจากวัดกลับไปแล้ว รวมทั้งเครื่องคอมที่หลวงพี่แสงเสนอว่าอยากซื้อให้ยายผีป่าไว้ใช้งานทำรายงานให้ท่าน หากยายๆปทำงานก็เอาไว้ที่บ้าน แต่ตอนหลังท่านบ่นเรื่องซื้อมาแล้วใช้เน็ตไม่ได้ ให้เอาไปขายคืน ยายเลยขอซื้อต่อโดยบอกว่ารอยายไปทำงานก่อนแล้วค่อยส่งเงินมาให้ แต่วันนี้ท่านมาเอาไป เท่ากับว่ายายผีป่าเป็นหนี้หลวงพี่แสงชัยหมื่นสอง ที่ไปยืมมาซื้ออุปกรณ์ต่อเน็ตไร้สายค่ะ คงต้องรีบกลับไปทำงานแล้วค่ะเดือนหน้า หรือหากไปไม่ได้ คงต้องทำอะไรก็ได้หาเงินคืนหลวงพี่แสงชัย เหมือนที่หลวงพี่แสงชัยประสงค์หาปัจจัยคืนหลวงพี่เล็กงัยคะ

เฮ้อ หนี้ที่ไม่ได้ตั้งใจ นี่มันน่าเบื่อเจงๆ

20. GARU

GARU เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
    สาธุโมทนากับทุกท่านด้วยแต่วันที่8ไปไม่ได้ขออภัย -__-"

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้