ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดผ้าป่าเว็ปพลังจิตสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 11 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขอโมทนาบุญด้วยครับ

2. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    โมทนาในบุญกุศลนะครับ

3. boyy365

boyy365 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี คร้บ คุณ ยาย โมทนา ด้วยนะครับ ดูจากการตอบ mail คุณยาย น่าจะเป็นคนใจดี ยังไงผมขอร่วมทำบุญด้วยครับ จะโอนไปวันนี้ 1,000 บาท เข้าบัญซี คุณ ณัฐพัซร ถ้าพระยังพอมีอยู่ ผมก็น้อมรับ ถ้าหมดก็ไม่เป็นไร
    ศุภกฤต
    40/17 ซ.รามอินทรา77 เขต คันนายาว กทม 10230

4. ฟาร์มรัก

ฟาร์มรัก เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระวันนี้แล้ว

คุณยายเอื้อมเดือนคะ ฟาร์ม[b-wai] ได้รับพระวันนี้แล้วค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

5. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22

ได้รับเรียบร้อยแล้ว ขอโมทนาบุญด้วยครับ

6. tamsak

22
    ได้รับเรียบร้อยแล้ว ขอโมทนาบุญด้วยครับ

7. phtchrwd

phtchrwd เป็นที่รู้จักกันดี

หนีไปเที่ยวเมืองกาญจน์มาค่ะ กลับมาพบว่าได้รับพระที่คุณยายใจดีส่งมาให้แล้ว ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ งามมาก ๆ ค่ะ เห็นแล้วเกิดความปิติมาก ขอผลบุญนี้ส่งผลให้คุณยาย และ คณะจัดงาน ประสบความสำเร็จโดยเร็วน่ะค่ะ จะเป็นแรงใจ และช่วยตามกำลังทรัพย์ที่มีนะค่ะ อนุโมทนาอีกครั้งค่ะ

8. ปองจัง

ปองจัง เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระแล้วครับเมื่อวันศุกร์ ขอบคุณมากครับ ถูกใจทุกองค์เลย :cool:

แต่ซองทำบุญยังไม่ได้รับเลยครับ กะว่าจะเอามาแจกเพื่อนๆนะครับ

ยังไงรบกวนคุณยายบิทช์อีกรอบนะครับ

[b-wai]

9. พุทธันดร

พุทธันดร เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    คุณยายคะได้รับพระรอบสองแล้วนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ตอนนี้กำลังรวบรวมเงินที่จะส่งไปให้รอบที่สามค่ะ ส่งเมื่อไรจะแจ้งให้คุณยายและคุณตั้มศักดิ์ทราบค่ะ

10. manas

manas Active Member

16 พฤศจิกายน 2005
    manas

(bb-flower วันนี้ได้รับพระแล้วครับ ต้องขอขอบพระคุณคุณยายมากนะครับและขออนุโมทนาในกุศลของคุณยายด้วยครับ ตอนนี้กำลังคอยซองจากคุณยายอยู่ครับแล้วจะรวบรวมปัจจัยส่งไปให้นะครับ

11. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ผมก็ได้รับพระแล้วเช่นกันครับ 2 องค์ ดีใจ ก็เลยโอนเงินอีก 500 บาท เข้าบัญชีคุณตั้ม วันนี้ (21 พย 48) เวลาประมาณ 12:59 ครับ เพื่อสมทบทุนเพิ่มเติมครับ ขออนุโมทนาสาธุ

12. พัดลม

พัดลม เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2004
    จะร่วมทำบุญ1,000 บาทครับ....ต้องการรับพระหลวงปู่ใหญ่...ครับ จองไว้ก่อนกลัวหมด...

13. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    คุณยายคะ ได้รับพระแล้วค่ะ รับด้วยความปลื้มปิติเป็นอย่างยิ่ง
    ขออนุโมทนาในบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ จะติดต่อคุณยายผีป่าได้ยังไงคะ
    แจ้งหมายเลขโทรศัพท์ไปที่ hongsanart.prachakittikul@ktb.co.th
    หรือโทร.01-8970605 ก็ได้ค่ะ

14. poysian

poysian เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ....

ยายครับ.ผมได้รับพระแล้วเมื่อปลายสัปดาห์ก่อนแต่ยังไม่ได้แจ้งบอกขอบคุณยายไว้..วันนี้ก็โอนเงินที่รวบรวมจากคุณคมกฤช,คุณรุ่งเรือง,คุณวัฒนาและของผมรวม 3,500.-บาท บัญชีของหลวงพี่แสงชัยครับ มีสลิปอยู่(แต่เผอิญมีหักค่าโอนไป35-บาท..ผมจะถวายเพิ่มเติมในครั้งถัดไปรวมกับ35-บาทด้วยคับ)
    เผอิญคุณคมกฤชได้เขียนคำภาวนาด้านหลังองค์พระผงสมเด็จองค์ปฐม/พระแม่ธรณีที่ยายให้มาให้ผมไว้เพื่อว่าจะได้ภาวนา..ผมขออนุญาตนำมาบอกกล่าวลงไว้ด้วยเผื่อจะมีใครนำไปใช้ภาวนาคับ
    (รุ่นของหลวงพี่แสงชัย)
    แถวแรก ว่าดังนี้ มิเตพาหุหะติ
    แถว2 "---" สัมปะติจฉามิ
    แถว3 "---" เพ็ง เพ็ง พาพา
    แถว4 '---" หาหา ฤาฤา
    แถว5 "---" เอวังโหตุ
    แถว6 "---" จิปิเสคิ
    แถวสุดท้าย ว่าดังนี้ เมกะมุอุ(คาถาพระแม่ธรณี)

ต่อไปเป็นรุ่นของหลวงพี่เล็กที่แจกวันงานกฐินครับ
    แถวแรก ว่าดังนี้ นิพานังสุขัง
    แถว2 ถึงแถวสุดท้าย ภาวนาแบบเดียวกับแถวที่1-7ของหลวงพี่แสงชัย
    ขอบคุณครับ

15. poysian

poysian เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ขออภัยอย่างสูง

ขออภัยเป็นอย่างสูง พรัรุ่นของหลวงพี่เล็กที่แจกงานกฐินมีคำภาวนาที่หลังองค์พระว่าดังนี้
    แถวที่1 นิพานังสุขัง
    แถวที่2 มิเตพาหุหะติ
    แถวที่3 สัมปะติจฉามิ
    แถวที่4 อะสังวิสุ
    แถวที่5 โล(เป็นยันต์ อ่านว่า โล)
    แถวที่6 ปุสะพุภะ
    แถวที่7 จิปิเสคิ
    แถวที่8 เมกะมุอุ
    (ขอแก้ไขเป็นดังนี้ ขอบคุณครับ)

16. GARU

GARU เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
    สาธุขอบคุณสำหรับคำแปลจ้ะ

17. พัดลม

ตอนแรกตั้งใจจะทำบุญ1,000บาท....พอโทรคุยกับยายฯแล้ว..ศรัทธาเพิ่มกะทันหัน...
    เลยทำบุญไป2,500บาท..ขอบคุณยายฯนะครับ..
    โมทนากับท่านอื่นๆด้วยนะครับ..

18. พัดลม

อ้อลืมไปโอนเข้าบัญชีคุณtamsak..นะครับ...ตอน1ทุ่ม45ครับ

19. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายส่งพระไปให้ก่อนที่จะทราบว่าคุณหงส์ถวายเท่าไรด้วยความไม่มีปิดกั้นทางบุญค่ะ ท่านที่มีจิตดี เราไม่จำเป้นต้องคอยถามว่าบริจาคเท่ไร แต่ที่ถามยอดเพราะว่าป้องกันความผิดพลาด และป้องกันการครหานินทาค่ะ [b-wai] ได้รับพระยังคะ ส่งไปอาทิตยืก่อน น่าจะได้รับแระ

20. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

คำอ้นที่อยู่คำอ้นที่อุดรใช่ไหม ยายจะส่งไปให้ที่สารคามดีกว่านะ เพราะยายเกรงจะตกหล่น จะรับพระหลวงปู่ใหญ่หรือเปล่าล่ะ นี่เจ้าเดก้ออยากช่วยแต่ไม่บอกว่าจะรับพระปู่ใหญ่ไหม ไม่แจ้งความประสงค์ยายจะส่งให้คนที่แจ้งความจำนงไปเลยดีไหม เพราะพระเหลือน้อยแร้วเจงๆ คนที่โทรมาล่าสุดยายต้องเจียดของยายให้ เมื่อคืนคุยกัน นี่ยายเหลือองค์ที่หลวงพี่ให้ ดังนั้นถ้าอ้นจะขอรับพระ ยายจะให้องค์ที่ยายมี คือยายไม่ต้องมี หลานๆ เพื่อนๆมียายก้ออนุโมทนาด้วย ท่านมาโปรดทางอื่นได้ ขนาดเมื่อก่อนยายไม่คิดมาก่อนว่าจะได้รับพระกรุชุดนี้ ยังนึกขำตัวเองเมื่อก่อนว่า ...โห...ฝันเฟื่อง บุญน้อยแล้วอาจเอื้อม...แต่ตอนนี้ฝันนั้นเป็นจริง คือได้เห็นพระชุดนี้ ได้พบเครือญาติที่จะมาร่วมบุญมากมายแม้จะเป็นเริ่มเตาะแตะ แต่ท่านที่มาบอกทุกท่านจะสื่อไปเรื่อยๆเอง ใช้เวลานะ เราต้องตั้งมั่น มีสมาธิ มีสติ ...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้