ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดผ้าป่าเว็ปพลังจิตสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 11 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ข้อมูลแค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ ขอโมทนาบุญด้วยครับ เรื่องตะกรุดและวัตถุมงคล ยายจะเป็นผู้จัดส่งให้โดยตรง คิดว่าเมื่อยายได้เห็นข้อความคงน้อง felies ก็คงเตรียมไว้ให้สำหรับครอบครัวของน้อง felies และเพื่อนของแม่ แล้วละครับ

2. nine_nine

nine_nine Active Member

11 ธันวาคม 2005
    อนุโมทนา สาธุ

3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    รายชื่อผู้ร่วมทำบุญสร้างบันไดนาคราช 7 เศียร และได้รับตะกรุดจากผมไปแล้ว

คุณโจ้ (เว็บคนเมืองบัว) จำนวน 1 ดอก
    คุณปั๋ม (เว็บคนเมืองบัว) จำนวน 1 ดอก
    ไม่ทราบชื่อ (เว็บคนเมืองบัว) จำนวน 2 ดอก
    เพื่อนคุณโจ้ จำนวน 2 ดอก
    หลวงพี่ปิง จำนวน 27 ดอก
    คุณเล็ก (สมาชิกพลังจิต) จำนวน 1 ดอก
    คุณคนเก่า (สมาชิกพลังจิตและ buddhi.sm) จำนวน 3 ดอก
    คุณจุฑารัตน์และคณะ (สมาชิกพลังจิต) จำนวน 13 ดอก
    คุณอ๋องอ๋า (สมาชิกพลังจิตและ buddhi.sm) จำนวน 2 ดอก
    คุณพรศักดิ์ (พี่ชายคุณอ๋องอ๋า) จำนวน 2 ดอก
    คุณชนาภา จำนวน 1 ดอก
    คุณโต จำนวน 1 ดอก
    คุณวรวรรณ จำนวน 4 ดอก
    คุณเล็ก จำนวน 1 ดอก
    คุณวสันต์ จำนวน 1 ดอก
    คุณศักดิ์ชัย (สมาชิกพลังจิต) จำนวน 2 ดอก
    คุณทรัพย์ (เว็บคนเมืองบัว) จำนวน 1 ดอก

รวม 65 ดอก รวมเป็นจำนวนเงินทำบุญผ้าป่า 32,500 บาท

หมายเหตุ บางท่านได้โอนเงินผ่านบัญชีและบางท่านก็นำเงินสดมามอบให้ด้วยตนเอง ซึ่งผมได้นำเงินจำนวนดังกล่าวเข้าบัญชีเรียบร้อยแล้ว

4. tamsak

22
    คุณสมปอง - คุณสุชาดา ภิรมย์สุภาพ ขอร่วมเป็นกรรมการผ้าป่าครั้งนี้
    คุณเจี๊ยบ (จิตประภัสสร) ร่วมทำบุญสร้างบันไดนาคราช 7 เศียร จำนวน 100 บาท

ขอโมทนาบุญกับทั้ง 3 ท่านด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2006
  5. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะทุกท่าน
    เมื่อวานช่างบันไดได้ทำการตัดโค่นต้นไม้(ตะคล้อ) ขนาดเส้นรอบวงประมาณ 40 นิ้ว สูง คาดว่าอายุไม่ต่ำกว่า 50 ปี

สาเหตุที่ต้องโค่นและถอนรากถอนโคนเพราะต้นนี้ได้ขึ้นกีดขวางระหว่างบันได หาทางเลี่ยงไม่ได้

รุกขเทวาดาต้นนี้ได้มาทำให้ทราบในนิมิตรเมื่อคราที่เราสี่คนขึ้นไปนอนบนถ้ำทะลุ(ยาย ชมพู ฟ้า บ.ใบไม้) มาให้เห็นว่าต้นอย่างนี้มีรอยบากทั้งสองข้าง

พอลงจากเขาตอนตีห้า จึงเห็นต้นนี้เลยอธิษฐานขอขมาและขอท่านรุกขเทวา นางไม้ ของต้นนี้และต้นเล็กต้นน้อยที่บันไดพาดผ่านได้โปรดอะโหสิกรรมและร่วมบุญครั้งนี้เพื่อภพภูมิที่ดียิ่งๆขึ้น

คุณตั้มคะ...ช่วยรวบรวมรายชื่อผู้ที่แจ้งขอเป็นประธาน รองประธาน กรรมการด้วยค่ะ

และต่อไปยายจะแจงรายชื่อทุกท่านที่ได้ร่วมสร้างบันไดตั้งแต่ต้นนะคะ (ท่านที่ไม่แจ้งแต่ส่งปัจจัย ก็อนุโมทนาค่ะ)

6. DevilBitch

ขออนุญาตดึงออกมาจากพีเอ็มนะคะ

ตั้งใจจะจองชุดประธานชุดเล็กนะคะ (2000 บาท) ยังมีโควต้าอยู่หรือเปล่าคะ
    beq
    (จันทิภา ......)

อนุโมทนาค่ะ และจะจัดส่งให้ทุกท่านที่แจ้งมา คงไม่เกิน อาทิตย์หน้าค่ะ กำลังรวบรวมมงคลวัตถุค่ะ

ขณะนี้มี

ตะกรุดโสฬสมหามงคล อยู่กับยายประมาณ 30 ดอก

ดวงแก้วมณีรัตนมหามงคล 1 พาน(ไม่เกินสองร้อยดวง)

เหรียญที่ได้รับจากหลวงปู่อุตตะมะ 21 เหรียญ

สร้อยปะคำจากวัดหลวงปู่อุตตะมะ สังขละบุรี 21 พวง

สมเด็จสัมพุทเธ ทั้งสองเนื้อ (มีสมาชิกจากคนเมืองบัวได้ขอขมาต่อพระ แล้วขออนุญาตจับพลังบารมีที่ครอบมา แจ้งว่าพลังสูงส่งมาก วิ่งซ่านไปทั่ว อันนี้คงวิ่งดั่งเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาที่พวกยายกะน้องเฟริส คุณ บ.ใบไม้ คุณยิ่งยง คุณก้อย หลวงพี่แสง เห็นปากิหารย์ดวงแก้วเปลี่ยนตำแหน่ง จากองค์สมเด็จฯ บนถ้ำทะลุ ถ่ายด้วยกล้องดิจิตอล จุดถ่ายที่เดียวไม่เปลี่ยนมุม)

พระธรรมกายรักษา จากเจ้าคุณเณร (กลิ่นหอมมาจากมวลผงเกร็ดสีขาวชนิดหนึ่งค่ะที่หอมตลบนาน ซื้อหาได้ทั่วไปตามร้านจัดสร้างวัสถุมงคลค่ะ)

ส่วนมีผู้ที่จะร่วมส่งมงคลวัตถุมาให้ยายผีป่า เมื่อวานคุยกันทางสาย ท่านผู้นี้แจ้งว่า ต้องการให้ยายผีป่าตั้งราคาวัตถุมงคล เพราะตามสนามพระ มีผู้ต้องการมาก และแบ่งครึ่งของยอดผู้บูชามาเป็นค่าใช้จ่ายในการดูแลงานก่อสร้างบันได และพยุงชีพขณะตกงาน(ทำบุญจนกรอบ แหะๆ) แต่ยายผีป่าอยากให้ญาติธรรมทุกท่านได้รับมงคลวัตถุเลิศๆ ไปบูชาโดยไม่ขอหักปัจจัยมาใช้ส่วนตัว เพราะอยากให้บันไดแล้วเสร็จโดยเร็ว แต่ถ้าติดขัดจริงๆ ยายผีป่าอาจต้องขอจากกองกลางมาใช้ค่ะ

หลวงพี่แสงย้ำว่า ถ้าเขาให้ปัจจัยมาเพื่อทำอไรก็ตาม อย่าเอาไปใช้ในสิ่งที่เขาไม่แจ้ง อย่างเขาให้เอาไปซื้อขนมให้ลูกกิน แต่ยายเอาไปซื้ออาหารถวายพระ นี่ถือเป็นการย้ายเจดีย์มั้ยเจ้าคะหลวงพี่แสงชัยเจ้าขา อิอิ...เพราะหลวงพี่ชอบว่า อย่าย้ายเจดีย์ เขาให้แบ่งเป็นค่าเลี้ยงดูครอบครัว ยายก็เอามาเลี้ยงดูครอบครัวอย่างเดียวดีไหมคะ ไม่ต้องดูแลพระหรอก เพราะจะผิดจุดประสงค์ผู้ให้ อันนี้ถูกต้องหมัยคร๊าบหลวงพี่แสงชัย 555

7. tamsak

22
    ยาย...ช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับว่า ได้ส่งตะกรุดให้คุณธิติหรือยังครับ

ผมได้โอนเงินจำนวน 1100 บาท เข้าบัญชี ชื่อ นายณัฐพัชร... เพี่อพระพุทธศาสนา เมื่อวันจันทร์ ที่ 6 กุมภาพันธ์ เวลา ประมาณ เก้าโมงสี่สิบนาที ผ่านธ.สาขาสตูล เรียบร้อยแล้วครับ โดย จำนวน หนึ่งพันบาทเป็นเงินค่าทำบุญบันไดฯ (ตะกรุด) และหนึ่งร้อยบาทเป็นค่าจัดส่งสำหรับครั้งนี้และครั้งที่แล้ว (ที่ผมลืมไป) ครับ

และได้โปรดจัดส่งตะกรุดไปที่ที่อยู่ดังนี้นะครับ

นายธิติ ตันสกุล
    53 ถ.ติรสถิตย์ ต.พิมาน อ.เมือง จ.สตูล 91000

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับ

ธิติ

8. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

ยายครับ.....พอดีเพื่อนของเพื่อนผม อยากจะขอบูชาตะกรุดโสฬสมหามงคล 1 ดอกอ่ะครับ
    เลยขอบูชา 1 ดอกนะครับ...เงินทำบุญผมจะโอนให้ภายในวันนี้อ่ะครับ...แล้วจะโพสแจ้งว่าโอนเงินแล้วอีกครั้งครับ
    .....อนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมงานบุญครั้งนี้ครับ....

เอกสิน นิลกาญจน์ (ภูเก็ต)

9. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

ยายครับ..ผมโอนเงินแล้วนะครับ
    โอนเงิน 500 บาท จากตู้ atm ธ.กรุงไทย สาขาภูเก็ต
    ที่อยู่ยายคงมีนะครับ
    .... เอกสิน นิลกาญจน์ (ภูเก็ต)....

10. คนไม่เอาไหน

ยายครับ..ผมโอนเงินแล้วนะครับ
    โอนเงิน 500 บาท จากตู้ atm ธ.กรุงไทย สาขาภูเก็ต
    ที่อยู่ยายคงมีนะครับ
    .... เอกสิน นิลกาญจน์ (ภูเก็ต)....

11. DevilBitch

27/1/49 คุณ ธิติ ตันสกุล สตูล ได้จัดส่งไปแล้วค่ะ ระหัส RB 5131 7539 2 TH

12. DevilBitch

เพื่อนน้องเอกสิน จะขอลงชื่อเป็นกรรมการไหมจ๊ะ ใช้ชื่อน้องก็ได้จ๊ะ อนุโมทนาจ๊ะ

13. DevilBitch

หวัดดีครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ตอนนี้ไม่มีเงินจองตะกรุดไว้ก่อน
    ได้ป่าวครับเคยร่วมบุญไปครั้งหนึ่งแล้ว
    ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

.............................................
    ขออนุญาตดึงพีเมมาตอบอีกแระ

จากสมาชิกท่านหนึ่งค๊า

คำตอบสุดท้าย

ได๋คะ...

ยายผีป่าเคยบอกเสมอว่า แจ้งชื่อไว้นะคะ จองไว้เลย พร้อมเมื่อไรค่อยโอนปัจจัยมาก็แล้วกัน ผ่อนก็ยังได้ค่ะ ยายผีป่าส่งไปก่อนที่จะดอนปัจจัยมาก็หลายครานะคะ

ที่รีบส่งเพราะต้องการให้ทุกคนมีพลังมงคลคุ้มครอง มีโชค ลาภ วาสนา เกียรติเรืองรอง

อย่าเกรงใจค่ะ จองก่อนได้ก่อน จองทีหลังของหมดง่ะ โทแจ้งยิ่งดีจ๊ะ

สีผึ้งหมดแระ

ยายผีป่าเอาไว้ใช้อ่อยเหยื่อตลับเดียว อิอิ...

14. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    มาช้ายังดีกว่าไม่มาค่ะ จะโอนเงินร่วมสร้างบันใดพยานาคกับคุณยายค่ะ
    เมื่อโอนแล้วจะโทรไปค่ะ (บัญชีคุณtamsak)ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ คุณยายมีที่อยู่เพื่อส่งของไปให้ทางไปรษณีย์มั้ยคะ จะส่งโสร่งๆสวยๆไปให้นุ่งค่ะ จริงๆ

15. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    เรียนคุณยายครับผมร่วมสร้างบันไดนาคราชเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมฯ
    ผมประภาส กมลศรี ได้โอนเงินธนาณัติออนไลน์ จำนวน 600 บาท(100เป็นค่าส่งครับ)โอนวัน15/2/49 10โมงเช้าขอบูชาตะกรุดโสฬสมหามงคล ครับ
    336 สนง.บริการโทรศัพท์หาดใหญ่(สะพานดำ)การตลาด
    ถนนราษฎร์อุทิศ ต.หาดใหญ่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110

16. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

17. DevilBitch

คิดว่าจะส่งสโหร่งมาให้ยายตากล่อกระสือสาวตอนดึกๆน่ะ อิอิ...ที่อยู่ยายผีป่าลงไว้เมื่อวานก่อนที่ห้อง เออ...ตามมาทำไมถ้าไม่รักยายผีป่า

อนุโมทนาจ๊ะ ช่วยบอกบุญต่อๆกันไปด้วยเน้อ อานิสสงค์แรงเน้อ (bb-flower

รับทราบค่ะคุณประภาส รอหน่อยนะคะ อนุโมทนาและขอบคุณค่ะ

วันนี้นอนดึกค่ะ

18. DevilBitch

ขอให้ลงชื่อเป็นกรรมการค่ะ (จะโอนเข้า 600 บาท)

คุณ วิศรุต ชูรัตน์ ร้านอินเตอร์เน็ต ภูเก็ต

ขออนุโมทนาและขอบพระคุณ กับคุณ ธนากร และครอบครัว ที่ได้ส่งโสม 2กล่อง บรรจุส่งทางไปรษณีย์ ไปให้ยายผีป่าดื่มบำรุงร่างกาย 1 กล่อง และฝากถวายหลวงพี่เล็ก 1 กล่อง ยายผีป่าได้แจ้งไปทางหลวงพี่เล็กแล้ว เมื่อวานเอาโสมเกาหลีตังกุยจั๊บ(เขียนถูกไหมคะเนี่ย) ที่จะถวายหลวงพี่เล็กไปฝากไว้ที่คุณพี่มุกดา โยมพี่สาวของหลวงพี่ค่ะ (หลายคนไม่ถามไม่ไถ่ เข้าไปเจอพี่มุกดาเดินแถวเกาะพระฤษี ไม่เข้าไปกราบพระเลย หาว่าเป็นเมียหลวงพี่เล็ก)

สำหรับท่านที่ต้องการบำรุงร่างกาย เสริมสุขภาพให้แข็งแรง ฟื้นไข้เร็วๆ ลองทานโสมเกาหลีที่คุณธนากรส่งมาให้สิคะ หรือจะสนใจเป็นสมาชิก โทไปสอบถามกับคุณ ธนากรได้ค่ะ ที่หมายเลข 097885122 (หากหมายเลขผิด มาชี้แจงด้วยเด้อ)

ปล.ไม่ใช่การโฆษณา แต่เป็นการบอกข่าวต่อๆกันไป)

19. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ขออนุโมทนากันทุกท่าน ส่วนมากจะเข้ามาอ่านติดตาม เดี๋ยวนี้ยายเข้ามาตอนดึกๆ</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

20. คนไม่เอาไหน

ไม่เป็นไรครับยาย....ตะกรุดที่ขอบูชา 1 ดอก ครั้งหลังนี้นอกรอบจ๊ะ...อิอิ....อยากให้เขาติดต่อเอง แต่เขาก็ไม่เอาอีก เลยต้องติดต่อบูชาให้น่ะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้