ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดผ้าป่าเว็ปพลังจิตสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 11 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

วันนี้ 25/11/05 เวลา 10:00 น.ผมได้โอนเงินผ่าน ATM เข้าบัญชีคุณตั้มศักดิ์แล้วนะครับ จำนวน 2,000 บาทครับ หมายเลขอ้างอิง น่าจะเป็น 4458833 (รหัสสถานที่+SEQ NO.)

2. พุทธสาวก

พุทธสาวก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจ้งร่วมทำบุญด้วยครับ 500. บาท จะโอนเงินเข้าบัญชีหลวงพ่อไม่วันนี้ก้อเป็นวันจันทร์ครับ ....:cool: พอดีคุยทางโทรศัพท์คลื่นไม่ค่อยมี ถ้าโอนแล้วจะโพสน์ไว้ในนี้นะครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ ...สาธุ...สาธุ...สาธุ.. นิพพานัง
    วิโรจน์ ศรีฯ

3. พุทธสาวก

พุทธสาวก เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วจ้า..(b-green) รอจนเหงือกแทบแห้ง คนเยอะจัด..วันนี้ 500 บาท (ต้องพิมพ์ตัวเล็กๆ ............ อายเค้า [​IMG]..) เข้าบัญชีหลวงพี่แสงชัย สาขาทองผาภูมิ และต้องขอขอบคุณ คุณยายผีป่ามากๆๆ ครับ ที่กรุณา.. เมตตา..แก่พุทธสาวกตัวเล็กๆ ก็ขอร่วมงานบุญในโอกาสต่อๆ ไปด้วย ขอบคุณอีกครั้งครับ
    วิโรจน์ ศรีพิทูลพาทย์
    สนง.สรรพสามิตพื้นที่มุกดาหาร
    ศาลากลาง
    จ. มุกดาหาร 49000

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>หว่าหวาอ้วนกลม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    [​IMG] อัลบั้มรูปส่วนตัว
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 0 ครั้ง ใน 0 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0[​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_><!-- icon and title -->เรื่องทำบุญสร้างบันได
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อยากร่วมทำบุญสร้างบันไดด้วยอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าปิดรับรายชื่อหรือยังคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ(bb-flower
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

อนุโมทนาบารมีนิพพานเป็นที่ตั้งค่ะ

ขอเรียนให้ทุกท่านทราบว่าบันไดนาคนี้จะต้องใช้งบเกินกว่าสองแสนห้าอย่างเป็นแน่ และปัจจัย ณ วันนี้ยังไม่เพียงพอค่ะ เรายังคงต้องการรับจิตศรัทธาจากญาติธรรมอีกมากค่ะและคงจะปิดรับไปเรื่อยๆ ไม่มีการปิดรับแม้ว่าพระกรุฯ ชุดบรมครูหลวงปู่ใหญ่อาจจะหมดไม่สามารถหามาแจกเพิ่มได้ ทางหลวงพี่ทั้งสองท่านและยายผีป่าก้อยังจะจัดหาพุทธมงคลมาให้ผู้มีจิตศรัทธาร่วมสร้างบารมีครั้งนี้หรืออื่นๆค่ะ เพื่อให้ทุกท่านได้มงคลจากครูบาอาจารย์ จากสิ่งศักดิ์สิทธิ์เบื้องบนไปบูชาเพื่อยังสติและเสริมมงคลในการปฏิบัติ ฯลฯ

และยายขอชี้แจงเพิ่มเติมว่าท่านที่มีศรัทธาในหลวงปู่ใหญ่ฯ ที่ได้เข้ามาด้อมๆมองๆแต่ยังไม่กล้าตัดสินใจ หรือไม่กล้าเปิดตัว ไม่กล้าต่อสายหายายผีป่า (กลัวยายจะไปล้วงตับไตใส้พุงเหรองัยเจ้าคะ) ยายขอร้องนะคะ รีบๆแจ้งความประสงค์ขอรับพระกรุฯ หลวงปู่ไปบูชานะคะ คือยายได้บอกไปแล้วว่าที่ขึ้นชื่อครั้งก่อนคนสุดท้ายนั้นหมดคือผู้มีสิทธิ์ได้รับพระกรุฯคนสุดท้าย แต่เหมือนปาฏิหารย์ ยายได้ตั้งจิตอธิษฐานขอบารมีท่าน กล่าวบอกสมเด็จองค์ปฐมฯ ปู่ใหญ่ จอมนคราฯ และหลวงปู่ปาน หลวงพ่อพระฤษีฯ พร้อมแม่นางธรณี ท้าวเวสสุวรรณโณฯ (ยายเรียกของยายอย่างนี้) ให้มาโปรดการสร้างบารมีถวายท่านครั้งนี้เทอญ แล้วยายก้อบ่นๆไปว่านี่ถ้าพระปู่ใหญ่หมดแล้ว คนคงไม่มาร่วมบริจาคสักเท่าใดนัก เพราะหลายคนอยากได้พระมากกว่าการทำบุญ แล้วยายได้รับสื่อทางจิตมาเป็นเสียงนุ่มๆว่า

ใย ฤๅ คาดไปว่าไผจักสร้างบุญฯ เอาพระมาครอง คนที่มาร่วมงานนี้มีแต่คนบุญ คนเป็น บ่หาครอบครองสั่วๆ ไผมักเอาไปครองเพราะกิเลส เฮาไสหัวบ่ให้กรายย่างมานัวดอก เอาแต่คนบุญมาผ่อกันจึ่งสิได้บุญนัก ห่อนว่าพระบ่หมดดอก จักมีมาเติม สูอย่าตื่นใจก่อน

แล้วยายก้อสงสัยว่า เออ...จะใช่หรือ หรือจิตเราหลอกหูเราให้แว่วไปเอง

แต่พอตอนเช้า คุณเลอศักดิ์โทรเข้ามา แจ้งนิมิตรกุศลต่อยายว่า ต้องการมอบพระที่ท่านสะสมมานานเรื่อยๆให้ยายนำมาร่วมแจกต่อกับผู้ที่มีจิตศรัทธาร่วมสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรครั้งนี้ อนุโมทนาเจ้าค่ะ ขอกุศลที่หนุนนำนำพาสู่นิพพานเทอญฯ

และเมื่อยายขึ้นไปรับหลวงพี่แสงชัย ยายก้อเอ่ยเบาๆว่าไหนล่ะพระกรุฯ จะไปหาได้ที่ไหน อย่าให้ไปลำบากนักนะเจ้าคะ ลูกมีภาระเยอะ ไปไหนยาก

แล้วสักพักยายก้อได้กลิ่นหอมตลบอบอวลเหมือนกลิ่นพระกรุฯ หลวงปู่โชยมา ยายเลยบอก แหมหลวงปู่ฯ อยู่ใกล้แถวนี้เองนี่คะ

ปาฏิหารย์ค่ะ มีพระองค์หนึ่งนำมามอบให้หลวงพี่แสงชัยพอแจกได้อีกเจ้าค่ะ สักยี่สิบห้าองค์ค่ะ ท่านบอกเก็บไว้ก้อไม่ได้อะไร เลยเอามาให้ จริงๆพระองค์นี้ขึ้นมาที่ถ้ำเมื่อวันพุธ นั่งรถมอเตอร์ไซด์มา แต่หลวงพี่แสงชัยติดเรียนที่วักไร่ขิงค่ะ เด็กข้างไร่บอกหลวงพี่กลับมา ยายบอกตาฝาด ที่จริงหลวงพี่แสงเพิ่งกลับเมื่อวานค่ะ

เอาเป็นว่าพระชุดนี้ที่เพิ่งได้รับมา ท่านใดต้องการรับ กรุณาแจ้งด่วนนะคะ และหลวงพี่ขอว่าไม่ว่าท่านจะถวายเท่าไร ขอจัดให้ท่านคราละองค์ก่อน เพื่อท่านๆอื่นๆจะได้มีโอกาสบูชาด้วยเช่นกัน แต่ถ้าอยากได้เพิ่มท่านก้อบอกว่าไม่ขัดข้อง ขอเพียงว่าให้นำไปบูชาด้วยจิตตั้งมั่นต่อครูบาอาจารย์เบื้องบนจริงๆ

ยายคงจะเข้าบอร์ดอีกครั้งวันจันทร์ค่ะ เพื่อมาจัดส่งพระตามรายชื่อที่ยังไม่ได้ส่ง ถ้าท่านใดต้องการรับพระแต่ยังไม่ระบุชื่อขอให้ระบุที่บอร์ดนี้นะคะ แล้วโทรแจ้งชื่อไปที่ยายสายตรงเลยค่ะ

โชคดี มีสุข นิพพานเป็นที่ตั้ง

หลวงพี่แสงชัยนิมิตรว่าองค์ในหลวงมายืนที่เชิงทางขึ้นถ้ำ แล้วมาช่วยหยิบหินหยิบทรายเพื่อจะกรุยทางให้ เหมือนกับว่าท่านจะมาช่วยสร้างบันไดนาคราชครั้งนี้ค่ะ นี่คือนิมิตรนะคะ แสดงว่า การสร้างครั้งนี้เป็นการดี เราจะได้สร้างบารมีถวายพระกุศลแด่ในหลวงทานด้วยค่ะ แม้จะไม่ได้ยื่นเรื่องต่อสำนักพระราชวัง แค่นิมิตรเห็นพระองค์ท่าน ก้อเสมือนว่าท่านร่วมอนุโมทนากุศลด้วย แรลูกหลานไทย เรามีในหลวงเป็นพ่อ เราสร้างบารมีกุศลถวายท่าน เรามีจิตสรรเสริญท่าน มงคลย่อมเกิดนะคะ

5. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ได้รับเรียบร้อยแล้ว ขอโมทนาบุญด้วยครับ ผมได้เพิ่มชื่อของคุณกนกพรฯ เข้าเป็นรองประธานกรรมการอีกท่านหนึ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2005
  6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post152766 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175></TD><TD class=alt1 id=td_post_152766><!-- message -->[​IMG]

ปาฏิหารย์ของภาพสมเด็จองค์ปฐม (ปางมนุษย์) ที่หลวงพี่เล็กถ่ายไว้แล้วใส่ลงไปเก็บในโน๊ตบุ๊คของท่าน แล้วภาพนี้ดำทั้งภาพ ปรับอย่างไรก้อไม่สว่าง แถมตะแคงจัดโรตารี่ให้ตั้งก้อไม่ตั้ง หลวงพี่เข้าใจว่าถ่ายแล้วไม่ติด หรือกล้องขัดข้อง แต่พอท่านจะดีลีตภาพนี้ทิ้ง ภาพกลับตั้งขึ้นและสว่างวาบกระทันหันกลายมาเป็นภาพสมเด็จองค์ปฐมปางมนุษย์ภาพนี้ค่ะ และวันนั้นนิ้วหลวงพี่เล็กที่ใช้จิ้มคีย์บอร์ดเพื่อดีลีตภาพนี้กลับบวมเป่ง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

เมื่อหลวงพี่เล็กได้ทำการกราบขอขมาต่อองค์สมเด็จฯ นิ้วที่บวมนั้นจึงยุบเป็นปกติค่ะ และภาพนี้ท่านไม่อยากจะให้กลุ่มที่ไม่รู้จักสมเด็จองคืปฐมฯ หรือบางคนที่ไม่ศรัทธาได้เห็น แต่จำใจเอามาให้เห็น เพราะยังมีอีกหลายชีวิต หลายดวงจิตที่สมเด็จท่านมาโปรด ยายหวังว่าท่านที่ไม่ทราบที่มาที่ไป อย่าเพิ่งอคตินะคะ จะเป็นการมีจิตปรามาสพระปล่าวๆ ขอให้ท่านค้นคว้าที่มาที่ไปของพระองค์ปฐม หรือพระองค์ที่ 11 ก่อนนะคะ

ถ้าท่านใดไม่ทราบประวัติที่มาของสมเด็จองค์ปฐม ปางกายมนุษย์ สามารถไปที่วัดท่าซุง ที่โบสถ์เก่าริมน้ำ จะมีป้ายเขียนว่า พระองค์ที่ 10-11 และที่เก้าอี้หินอ่อนใต้ต้นโพธิ์ จะมีเก้าที่ที่พระองค์ที่ 10 เคยมาประทับโปรดญาติธรรมที่วัดคราหนึ่ง(สมเด็จฯ องค์ปัจจุบันลงมาโปรด) ให้ไปกราบขอบารมีได้ค่ะ

7. พัดลม

พัดลม เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2004
    คุณน้าตั้มศกดิ์ครับ(เรียกน้าอีกแร้ว)....ตอนนี้เรื่องซองผ้าป่าส่งให้โรงพิมพ์ยังครับแบบว่า....อยากช่วยแจกซองจากเดิมว่าจะแจก50ซอง....เป็น100ซอง คืออยากจะให้เพิ่มยอดพิมพ์ซองจากจะเคยแจ้งไปแล้ว550ซอง เป็น 600ซองนะครับ...เดี๋ยวว่าจะให้พี่ชายที่ทำงานอยู่ปราจีนช่วยแจกด้วยคิดว่าหมดอยู่แล้วครับ....ส่วนค่าซองที่เพิ่มมาผมจะช่วยอีกแรงแล้วกันครับ

8. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22

ได้รับเรียบร้อยแล้ว ขอโมทนาบุญด้วยอีกครั้งนะครับ ตอนเย็นๆ ผมจะไป up date สมุดบัญชีครับ ผมได้เพิ่มชื่อคุณชยุตฯ เป็นประธานกรรมการอีกท่านหนึ่งแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2005
  9. tamsak

22

เย็นวันนี้ผมจะนำไปส่งโรงพิมพ์ครับ ผมจะสั่งพิมพ์เผื่อนะครับ โมทนาบุญด้วยครับ

10. พัดลม

พัดลม เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2004
    ดีครับยายฯ...อยากจะจองพระ1องค์ให้พี่ชายนะครับยาย...เดี๋ยวจะไปตามพี่ชายมาทำบุญครั้งนี้ด้วยคับ..จองไว้ก่อนครับเดี่ยวหมดอีก

11. aeja

aeja สมาชิก

25 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสร้างบันไดนาคราชเจ็ดเศียรด้วยคะ

12. หว่าหวาอ้วนกลม

หว่าหวาอ้วนกลม Active Member

21 พฤศจิกายน 2005
    ดิฉันและครอบครัวร่วมทำบุญ 500 บาทค่ะ โอนเงินแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ เวลา 15.11 น. cash 30288 1454c

นงนุช พิชยากูร
    111/121 ม.6 หมู่บ้านโพธิ์แก้วซอย 1
    ถ.นวมินทร์ แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม กทม.10240

13. พงศ์

พงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    เรียนคุณTAMSAK และคุณยาย
    ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณณัฐพัชร เมื่อวันที่ 23 พ.ย.2548 เวลา 10.33 น. จำนวน 500 บาท
    ทางตู้ ATM ผ่านบัญชีธนาคารกรุงไทย

ภาณุพงศ์ บรรเทาทุกข์
    ภาควิชาภูมิศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์
    มหาวิทยาลัยบูรพา ต.แสนสุข
    อ.เมือง จ.ชลบุรี 20131

ไม่ทราบว่าได้รับหรือยังครับ
    เข้ามาอ่านวันนี้เห็นคุณยายว่าได้พระหลวงปู่ใหญ่มาเพิ่ม งั้นผมขอพระหลวงปู่ใหญ่นะครับ

14. tamsak

22
    ได้รับเรียบร้อยแล้ว ขอโมทนาบุญด้วยครับ

15. tamsak

22

คุณพงศ์ครับ บัญชีของผมเป็นบัญชีที่ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง ส่วนบัญชีธนาคารกรุงไทย ที่คุณพงศ์โอนเงินเข้านั้นเป็นบัญชีของหลวงพี่แสงชัย กันตสีโล รักษาการเจ้าอาสสำนักสงฆ์ถ้ำทะลุครับ ลองตรวจสอบดูอีกครั้งนะครับว่า เป็นบัญชีใดแน่ครับ

16. tamsak

22
    วันนี้ (26 พ.ย.2548) ผมได้ส่งรายชื่อคณะกรรมการผ้าป่าทั้งหมดไปให้โรงพิมพ์เรียบร้อยแล้ว จำนวนที่สั่งพิมพ์ทั้งสิ้น 700 ซอง ค่าพิมพ์ 2,000 บาท (ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม) จากเดิมจะพิมพ์จำนวน 500 ซอง ราคา 2,000 บาท (ประมาณซองละ 4 บาท) แต่เมื่อเพิ่มจำนวนพิมพ์มากขึ้นทำให้ราคาต่อซองถูกลงเหลือซองละประมาณ 3 บาท ทางโรงพิมพ์ตกลงรับพิมพ์ 700 ซอง ในราคา 2,000 บาท ผมจะเริ่มจัดส่งซองผ้าป่าให้แก่ท่านที่ประสงค์จะช่วยบอกบุญทอดผ้าป่าในครั้งนี้ได้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 28 พ.ย. 2548 เป็นต้นไปครับ

ท่านใดที่ประสงค์จะขอรับซองผ้าป่าไปบอกบุญ กรุณาแจ้งชื่อ ที่อยู่ และจำนวนซองที่จะขอรับได้เลยครับ
    สำหรับคณะกรรมการผ้าป่า ผมจะจัดส่งให้ตามที่อยู่ที่แจ้งไว้อย่างน้อยท่านละ 10 ซอง หากท่านใดต้องการเพิ่มก็แจ้งความจำนงได้ครับ

17. nokear

nokear เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยนะค่ะ และขอร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกครั้งนะค่ะ

18. tamsak

22
    up date ยอดเงินที่มีผู้ร่วมทำบุญผ่านบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร เพื่อพระพุทธศาสนา บัญชีเลขที่ 081 - 2 - 47871 - 6 ตั้งแต่วันที่22 พ.ย. 2548 - 25 พ.ย.2548

ยอดยกมา 27,692 บาท

22/11/05 จำนวน 300 บาท 0024D
    22/11/05 จำนวน 1,000 บาท 1951D
    22/11/05 จำนวน 1,000 บาท 0389C
    22/11/05 จำนวน 3,000 บาท 79880
    23/11/05 จำนวน 100 บาท 0449A
    23/11/05 จำนวน 300 บาท 2474A
    23/11/05 จำนวน 100 บาท 2474A
    23/11/05 จำนวน 500 บาท 79880
    23/11/05 จำนวน 1,000 บาท 79880
    23/11/05 จำนวน 600 บาท 79880
    24/11/05 จำนวน 100 บาท 1494D
    24/11/05 จำนวน 1,000 บาท 1494D
    24/11/05 จำนวน 1,000 บาท 2000S
    25/11/05 จำนวน 500 บาท 77150
    25/11/05 จำนวน 2,000 บาท 77150
    25/11/05 จำนวน 500 บาท 1034C
    25/11/05 จำนวน 500 บาท 1454C

รวมจำนวนเงิน 41,192 บาท

19. glee

glee Active Member

ผมชื่อ ศุภจิตต์ โภคาสถิตย์
    ขอร่วมทำบุญด้วย 1000 บาทครับจะโอนเงินให้พรุ่งนี้
    ขอจองพระกรุหลวงปู่ 1 องค์
    กับพระสมเด็จสัมพุธเธ 1 องค์ ไว้บูชาครับ
    ที่อยู่ 24/102 ลาดพร้าว21 จอมพล จตุจักร กทม 10900
    ถ้าโอนเงินแล้วจะแจ้งอีกทีครับ

20. พงศ์

พงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    เรียนคุณTAMSAK
    ผมคงเขียนอ่านแล้วไม่เข้าใจครับ
    ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณณัฐพัชร เมื่อวันที่ 23 พ.ย.2548 เวลา 10.33 น. จำนวน 500 บาท
    ทางตู้ ATM
    คือว่าของผมเป็นบัญชีธนาคารกรุงไทย แล้วโอนไปเข้าบัญชีธนาคารไทยพานิชย์ ของคุณณัฐพัชร ครับ
    ถูกต้องครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้