เชิญบูชาวัตถุมงคล หลวงปู่บุญวัดหัวเขา จ. ลพบุรี เพื่อร่วมสร้างกุฏิถวาย

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มิ่งเมือง, 28 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ... จะจัดส่งให้ภายในสองวันครับ

และจากวันพรุ่งนี้(พฤหัสบดี)ผมจะไม่อยู่ กทม และคงไม่ได้เข้า Internet จนถึงวันอาทิตย์นะครับ ถ้าท่านใดร่วมบุญ รายการใด ให้แจ้งไว้ด้วยนะครับ

โมทนาครับ

2. มิ่งเมือง

วันนี้จัดส่งวัตถุมงคลไปให้คุณ KWOK แล้วนะครับ

โมทนาบุญครับ

สรุปรายการที่สามารถร่วมบูชาได้
    พระกริ่งปู่บุญ รุ่นแรก รุ่นเดียวของหลวงปู่ เหลือองค์เดียวครับ
    พระปิดตาพญาตลกแบบลุกรัก ฝังตระกรุด และแบบไม่คลุกรัก
    พระปิดตานางมัทรี เหลือองค์เดียวครับ
    ผ้ายันต์พญาจิ้งจก
    กระดาษยันต์ห้ามจน
    น้ำเต้างากันไฟ กันภัย กันฟ้า

มีเพียงเท่านี้ครับ

3. นาคะวะรัง

นาคะวะรัง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ล็อกเก็ต (เล็กกว่าเหรียญ๕๐สตางค์) อันนี้ท่านบอกว่าทำนานมากแล้วครับ...แจ่มครับ เรื่องเมตตา แคล้วคลาด สุดยอดครับ

และอีกสิ่งหนึ่งที่มีก็คงจะเป็น เกศา ของท่านล่ะครับ...ท่านมอบให้นานแล้วครับ (ไว้จะถ่ายรูปให้ชมครับ)

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระที่ส่งมาแล้วครับ เรียบร้อยดี

ขอบขอบคุณ ขอโมทนาบุญอันยิ่ง

5. มิ่งเมือง

โมทนาบุญด้วยครับ

ตัวผมเองก็นำวัตถุมงคลของหลวงปู่ติดตัวเยอะครับ ที่มีประจำคือ
    ตระกรุดไม้โพธิ์นิพพาน
    ตระกรุดสาริกาใบลาน
    ตระกรุดลูกอมมหารูดน้อย

ติดตัวง่ายครับ พุทธคุณหายห่วง

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    พึ่งกลับจากธุระไม่ได้เข้าเว็บ หลายวัน

ได้รับตะโพนครูใหญ่ และสิ่งมงคล แล้วครับ<!-- / message --><!-- sig -->

7. อาณัติ

สรุปรายการที่สามารถร่วมบูชาได้พร้อม
    อัตราทำบุญ

พระกริ่งปู่บุญ รุ่นแรก รุ่นเดียวของหลวงปู่ เหลือองค์เดียว(๑,๙๕๐)ครับ
    พระปิดตาพญาตลกแบบลุกรัก ฝังตระกรุด(๕๐๐) และแบบไม่คลุกรัก(๓๕๐)
    พระปิดตานางมัทรี เหลือองค์เดียวครับ(๙๕๐)
    ผ้ายันต์พญาจิ้งจก(๔๐๐)
    กระดาษยันต์ห้ามจน(๑๐๐)
    น้ำเต้างากันไฟ กันภัย กันฟ้า(๕๐๐)

8. มิ่งเมือง

ครับผม มีให้บูชาตามนี้เท่านั้นครับ

9. มิ่งเมือง

ท่านใดยังไม่ได้รับของโปรดแจ้ง หรือของมีปัญหาอะไรโปรดแจ้งด้วยนะครับ
    สรุปรายการที่สามารถร่วมบูชาได้พร้อม
    อัตราทำบุญ

พระกริ่งปู่บุญ รุ่นแรก รุ่นเดียวของหลวงปู่ เหลือองค์เดียวครับ
    พระปิดตาพญาตลกแบบลุกรัก ฝังตระกรุด และแบบไม่คลุกรัก
    พระปิดตานางมัทรี เหลือองค์เดียวครับ
    ผ้ายันต์พญาจิ้งจก เหลือผืนเดียว
    กระดาษยันต์ห้ามจน
    น้ำเต้างากันไฟ กันภัย กันฟ้า

<!-- / message -->

10. มิ่งเมือง

วันนี้ได้เข้าไปกราบหลวงพี่เอก วัดเขาแร่ ท่านได้ให้ใบโฆษณา ของพระปิดตานำทัพ ซึ่งมีข้อความดังนี้ครับ

พระปิดตานำทัพ
    หลวงปู่ได้ทำตามตำราปลุกเสก พระปิดตาทั้งหมดในน้ำหอมเก้ากลิ่น
    ต่อหน้าพระประธานในโบสถ์จนเกิดนิมิต ท่านกล่าวว่าเวลามีเคราะห์กรรม ให้เขียนชื่อนามสกุล และวางไว้ใต้ฐานพระ และให้สวดมนต์บูชาทุกวัน เคราะห์กรรมนั้นจะเบาบางลง อีกทั้งเป็นเมตตามหานิยม ให้เอาน้ำหอมทาองค์พระปิดตา สวดมนต์บูชา และเอาน้ำหอมนั้นมา เจิมหน้า เจิมตัว หรือเจิมของ เจิมร้านที่จะทำมาค้าขาย จะเป็นเมตตา มหาเสน่ห์ ค้าขายดีเป็นเทน้ำเทท่า

พระปิดตานั้นเป็นยอดเป็นเลิศอยู่ในองค์แล้ว โบราณจึงใช้นำทัพเพื่อที่จะได้ชนะศึกมีคุณมากมาย

มวลสารใต้ฐานนั้นบรรจุกระดาษสา พระธาตุ ผงยอดทั้ง ๙ ผงวืเศษทั้ง ๕ ไม้โพธิ์ตรัสรู้ ของพระพุทธเจ้า

ท่านใดมีบูติวตัวไว้ดีดีนะครับ เป็นของดีหายากครับ

11. อาณัติ

พี่มิ่งเมือง
    ผมได้รับพัสดุแล้ววันนี้ เรียบร้อยสวยงามดี

ขอขอบคุณมาก ขออนุโมทนาครับ

12. มิ่งเมือง

ผมทราบข่าวมาว่า หลวงปู่บุญท่านยังทำ สืบธาตุ ต่ออายุ อยู่ครับ

แต่ทางเราต้องเตรียม ข้าวของไปทำพิธีเองครับ

(หลวงปุ่อายุมากแล้วครับ) ถ้ามีโอกาสไปกราบท่านก็ขอโมทนาด้วยนะครับ
    ผ่านไปร่วมบุญ สร้างกุฏิกับหลวงปู่ท่านจะดีอย่างยิ่งครับ

13. มิ่งเมือง

วันนี้ได้เหรียญ
    เหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อ เสือนอนกิน มาบอกบุญครับ

เป็นเนื้อทองฝาบาตร มีองค์เดียว

เหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อรุ่นแรก ของหลวงปู่บุญ วัดหัวเขา ปลุกเสกทำวิชาแบบโบราณครบเครื่อง หลวงปู่เมตตาจารอักขระให้ทีละเหรียญ ท่านบอกว่าทำให้ครบเครื่องทั้งเมตตา อำนาจ หากิน กันศาตราวุธ แคล้วคลาด เป็นรุ่นแรกของท่าน ท่านจึงเทภูมิรู้ ภูมิธรรมให้จนหมดสิ้น เป็นการยากที่จะหาเหรียญหล่อที่จะครบเครื่องได้อย่างนี้อีก

และสำคัญคือเอาบาตรที่หลวงปุ่เคยใช้ ลงไปเป็นมวลสารด้วยครับ
    จึงทำให้มีอานุภาพด้านมหาลาภมากด้วยครับ

พุทธคุณ ครบทั้งเมตตา อำนาวสนา ทำมาหากิน ที่หนักสุดคือทำให้คนที่ชัง มารัก ใครเห็นใครรัก ใครพบก็เมตตา แม้แต่สิงห์ และเสือ ยังช่วยมีเมตตาต่อกัน

เนื้อทองฝาบาตร บูชา ๘๐๐ บาทครับ (คุณอายุมั่นบูชาไปครับ)

(ขอเอารูปเนื้อเงินมาลงก่อนนะครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2008
  14. มิ่งเมือง

และที่สุด ๆ คือได้ตระกรุดบ่จน คลุกผงจินดามณี ที่หลวงปุ่จาร และลบผงเองทั้งหมดครับ ได้มาให้บุชากันอีกดอกเดียวครับ

ตะกรุดมหาโภคทรัพย์เรือนหลวง ( ตะกรุดบ่จนคลุกผงจินดามณี )
    เป็นตะกรุดที่สร้างชื่อเสียงให้กับหลวงปู่มากเพราะผู้ที่บูชาไปต่างพบประสบการณ์ทางโชคลาภมากมาย หลวงปู่จัดสร้างอีกครั้งหนึ่งโดยลงอาคมบนแผ่นเงินบริสุทธิ์ในพระอุโบสถด้วยยันต์นะมหาโภคทรัพย์ 8 สูตรล้อมรอบด้วยอักขระหัวใจเศรษฐี เวลาม้วนตะกรุดเสกด้วยคาถาเสริมทรัพย์ ถักเชือก ลงรักคลุกผงจินดามณีปิดทองคำแท้ แล้วเสกอีกครั้งจนมั่นใจเต็มกำลัง

บูชา ๗๐๐ บาท (มีดอกเดียวและแถมกระดาษยันต์ห้ามจนให้ด้วยครับ)

หมดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2008
  15. มิ่งเมือง

ลูกอมวิรุณจำบัง

ลูกอมวิรุณจำบัง เป็นลูกอมปั้นเล็กๆแต่มากด้วยฤทธิ์ หลวงปู่ลบผงภายในกุฏิจนเกิดนิมิตร ตามสูตรบูรพาจารย์ ฝังด้วยตะกรุดเงิน นะตึงตังมหาฤทธิ์ เด่นในด้านแคล้วคลาด คงกระพันชาตรี มหาจังงัง สารพัดกัน

มีลูกเดียวครับ เป็นผงวิเศษสุดที่หลวงปู่ท่านทำมา คือผงปัถมัง

บูชา ๗๐๐ บาท ครับ

ขนาดไฟล์:
      71.2 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      75.4 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2008
  16. อาณัติ

ตะกรุดมหาโภคทรัพย์เรือนหลวง ( ตะกรุดบ่จนคลุกผงจินดามณี )
    เป็นตะกรุดที่สร้างชื่อเสียงให้กับหลวงปู่มากเพราะผู้ที่บูชาไปต่างพบประสบการณ์ทางโชคลาภมากมาย หลวงปู่จัดสร้างอีกครั้งหนึ่งโดยลงอาคมบนแผ่นเงินบริสุทธิ์ในพระอุโบสถด้วยยันต์นะมหาโภคทรัพย์ 8 สูตรล้อมรอบด้วยอักขระหัวใจเศรษฐี เวลาม้วนตะกรุดเสกด้วยคาถาเสริมทรัพย์ ถักเชือก ลงรักคลุกผงจินดามณีปิดทองคำแท้ แล้วเสกอีกครั้งจนมั่นใจเต็มกำลัง

บูชา ๗๐๐ บาท (มีดอกเดียวและแถมกระดาษยันต์ห้ามจนให้ด้วยครับ)

ผมจองครับ
    (จะส่งเงินพร้อมกับที่ค้าง แล้วจะแจ้งครับ )

17. มิ่งเมือง

รับทราบการจองครับ

18. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากมีเหมือนพี่บ้่างจังเลย เหอๆๆ ช่วงนี้ออกอาการเหนื่อยๆครับ กว่าจะกลับไม่เห็นตะวันเลยครับ ก่อนไปก็ไม่เห็นตะวัน เหอๆๆ

19. มิ่งเมือง

สู้ ๆ ครับ ทำงานเพื่ออนาคต จัดสรรเวลาให้ดีนะครับ

ของปลาเองก็มีของดีของพระอาจารย์พรสิทธิ์ ไม่น้อยเลยน้า

20. อาณัติ

โอนเงินเมื่อวานนี้ 2,505 บาท จาก ธ กรุงเทพ สาขายโสธร
    รายการเก่า 1,800 และ 700 บาท สำหรับตะกรุดบ่จนที่จองใหม่ (ฝากพี่ไว้ก่อนนะรายการนี้ )

ขออนุโมทนาบุญทุกประการ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้