เชิญบูชาวัตถุมงคล หลวงปู่บุญวัดหัวเขา จ. ลพบุรี เพื่อร่วมสร้างกุฏิถวาย

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มิ่งเมือง, 28 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันนี้โอน 1,050 บาท ที่atm ธ.ทหารไทย สาขาสตูล เวลา 14:22 น.

คุณน้าของผมร่วมบุญด้วยครับ 100 บาท

อนุโมทนา สาธุ ...ทุกท่านที่ร่วมบุญสร้างกุศลครับ

ท่านใดปราถนาสิ่งใด ขอให้สมปราถนาทุกประการนะครับ

2. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

โมทนาด้วยครับ...จะจัดส่งประมาณวันจันทร์นะครับ

3. มิ่งเมือง

พระปิดตานางมัทรี เหลือแต่เนื้อเงิน องค์เดียว

ปิดตานางมัทรี อุดเทียนชัยผงจินดามณี และผงแป้งปัถมังมหาคุณล้วนๆ หลวงปู่สร้างปิดตานางมัทรีด้วยเหล็กอาถรรพณ์ คือเหล็กสังขวานรกับเหล็กขนานผีพรายอุดก้นด้วยอาถรรพณ์วัตถุคือ ลูกอมเทียนชัยมัทรีของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เทียนชัยมัทรีวัดสำคัญผงจินดามณีที่หลวงปู่ลบเอง ผงแป้งปัถมังมหาคุณล้วนๆ จึงถือได้ว่าเป็นชั้นยอดของปิดตามหาเมตตาเป็นเสน่ห์เล่ห์กล พุทธคุณของปิดตานางมัทรีนี้มีมากวิเศษสุด

อันนี้เป็นของนิยมสำหรับบุคคลทั่วไป ทั้งผู้ทำมาค้าขายครับ
    อนุภาพมากครับ อันนี้ท่านอราธนาพระนางมัทรีมาอภิบาลรักษาครับ

มีแค่ ๔ องค์เท่านั้นครับ เนื้อชนวนเหล็กพิเศษอุดเทียนชัยหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

บูชาองค์ละ ๙๕๐ บาท (หมด)
    ถ้าเป็นองค์เนื้อเงินแท้บูชา ๑,๕๐๐ บาทมี (มีองค์เดียว)

ไม่มีที่ไหนทำที่ไหนสร้าง เพราะสร้างและเสกได้องค์เดียว คือหลวงปู่บุญเลิศวัดหัวเขา

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2008
  4. มิ่งเมือง

เหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อ เสือนอนกิน หมดครับ

เหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อรุ่นแรก ของหลวงปู่บุญ วัดหัวเขา ปลุกเสกทำวิชาแบบโบราณครบเครื่อง หลวงปู่เมตตาจารอักขระให้ทีละเหรียญ ท่านบอกว่าทำให้ครบเครื่องทั้งเมตตา อำนาจ หากิน กันศาตราวุธ แคล้วคลาด เป็นรุ่นแรกของท่าน ท่านจึงเทภูมิรู้ ภูมิธรรมให้จนหมดสิ้น เป็นการยากที่จะหาเหรียญหล่อที่จะครบเครื่องได้อย่างนี้อีก องค์นี้เนื้อเงินสร้าง 98 องค์เท่านั้น

พุทธคุณ ครบทั้งเมตตา อำนาวสนา ทำมาหากิน ที่หนักสุดคือทำให้คนที่ชัง มารัก ใครเห้นใครรัก ใครพบก็เมตตา แม้แต่สิงห์ และเสือ ยังช่วยมีเมตตาต่อกัน

เหรียญนี้เป็นเนื้อเงินแท้ ๆ มีหมดแล้วครับ คุณKWOK บูชาไปครับ

บูชา ๑,๕๐๐ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2008
  5. มิ่งเมือง

น้ำเต้างา กันภัย กันไฟ กันฟ้า

หลวงปู่บุญ ฐานจาโร (พระครูสุนทรศิลวิมล)
    ๑.ใช้พกติดตัวกันภัยต่าง ๆ ทั้ง ๑๐๘ ประการ ศัตรูทำอันตรายไม่ได้
    ๒.ใช้ติดบ้าน เคหะสถาน กันโจรผู้ร้าย กันไฟ กันฟ้า กันลม กันน้ำ กันปลวกสารพัด ให้บูชาแขวนที่ประตูเข้าบ้าน หรือบูชาไว้ในรถยนต์ป้องกันอุบัติภัย กันผีข้างถนน

คาถาบูชา (ปลุกบ่อย)นึกถึงคุณพระรัตนตรัยและหลวงปู่เป็นที่สุด
    อุ นะ นะ อุ อุ มะ มะ อุ อุ อะ อะ อุ
    ยะนะโมพุทธา นะยะธาโมพุท นะโมยะธาพุท ยะธานะโมพุท นะโมพุทธายะ

เป็นงาแท้ แกะเป็นรูปน้ำเต้า

บูชาองค์ละ ๕๐๐ บาท
    *ขอบพระคุณผู้อนุเคราะห์รูป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2008
  6. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองนะครับ รายการละ 1 องค์
    1.ปิดตานางมัทรี
    2.เหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อรุ่นแรก ของหลวงปู่บุญ วัดหัวเขา

7. มิ่งเมือง

รับทราบการจองครับ

8. มิ่งเมือง

มาแล้วครับ ของดีอีกอย่าง

พระปิดตาพญาตลก เนื้อผงปัถมัง ชุบรักฝังตระกรุดโทน หมดครับ

พระปิดตตาพญาตลก เป็นพระผงรุ่นเดียวที่หลวงปู่ท่านทำเป็นพระปิดตา ครับ
    รุ่นนี้จะพิเศาตรงที่ ชุบรัก ฝังตระกรุด ที่ใต้ฐาน ซึ่งตระกรุดนี้หลวงปู่เมตตาจารเองทั้งหมดครับ ส่วนผงปัถมัง ท่านก้ลบผงเองครับ

หลายท่านอาจสงสัยว่า ทำไมมวลสารมำคัญต้องเป็นผงปัถมัง
    บอกได้ตรง ๆ เลยครับว่า หลวงปู่ท่านจบจากพระยันต์อักขระวิชานี้ครับ
    ท่านเชี่ยวชาญในการทำผงปัถมังเป็นที่สุด ซึ่งผงนี้จะเด่นในด้านต่าง ๆ มากมาย ที่เด่นสุดก็เป็นเมตตา บารมีครับ

ส่วนพระปิตตาพญาตลกนี้ท่านใช้ผงปัถมังมาเป็นมาวสารสำคัญ และหลวงปู่ท่านให้ชุบรัก โดยถือเคล็ดคำว่า "ชุบรัก"เอาครับ

เป็นของดีที่หมดแล้วหมดเลย เพราะไม่มีตามที่ต่าง ๆ
    อีกอย่างวัดหัวเขา ไม่มีวัตถุมงคลใดใด ให้บูชาเลยครับ
    เพราะของทุกอย่างหมดไปนานแล้วครับ

พระปิดตาพญาตลก เนื้อผงปัถมังชุบรักฝังตระกรุดโทนนี้
    พุทธคุณหลักเป็นเมตตา แคล้วคลาด ทำมาหากินเก่ง
    บูชาองค์ละ ๕๐๐ บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      228.7 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      242.8 KB
      เปิดดู:
      94
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2008
  9. la8coste

la8coste เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ได้รับพระแล้ว ขอบคุณมากครับ อิอิ

10. มิ่งเมือง

ครับ...

ผมได้ขึ้นลิงค์ใหม่ เพื่อให้ง่ายต่อการหา และสรุปรายการที่มีให้บูชา สามารถดูได้ที่

http://palungjit.org/showthread.php?t=113312

11. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วครับ 3 รายการ
    1.ปิดตานางมัทรี
    2.เหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อรุ่นแรก ของหลวงปู่บุญ วัดหัวเขา<!-- / message -->
    3.ตะโพนครูใหญ่

12. มิ่งเมือง

รับทราบครับ จะจัดส่งให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2008
  13. มิ่งเมือง

ครับ จะขอเล่าประวัติ การมาพบหลวงปู่บุญ ซักนิดครับ
    ระยะแรก ๆ ที่พบเข้าไปกราบหลวงพี่เอก ท่านมักพูดถึงหลวงปุ่บุญเลิศ วัดหัวเขาอยู่เสมอ ท่านมักบอกว่าใครไปบ้านหมี่ ลพบุรีให้แวะไปกราบหลวงปู่บุญ วัดหัวเขาด้วย ท่านเป็นพระดีมาก ๆ นะ ท่านเก่งผงปัถมังเป็นที่สุด หลวงพี่เอก เองท่านก้หาวัตถุมงคลที่หลวงปู่บุญสร้างติดตัวไว้ไม่น้อยครับ
    แม้ตัวหลวงพี่เอก เองท่านก็ยังไม่เคยเจอหลวงปู่ซักครั้ง แต่ท่านก็รู้จักกันยังไงผมก็ไม่ทราบครับ
    จนผมต้องไปตรวจงานแถวลพบุรี ผ่านหน้าวัดหัวเขาพอดี จึงโทรไปสอบถามกับหลวงพี่ท่าน
    หลวงพี่ท่านเน้นย้ำว่า ให้ไปกราบและร่วมทำบุญให้ได้ จนวันนั้นผมได้กราบหลวงปู่สมใจครับ
    เป็นการกราบก่อนหลวงพี่เอกซะด้วย ท่านเองยังไม่เคยเจอหลวงปู่เลย
    จนต่อมาผมพาหลวงพี่ไปกราบหลวงปู่ แรกพบครับหลวงพี่ท่านเห็นหลวงปู่นั่งนิ่ง ๆ
    ไอเราก็นึกว่าหลับ ที่ไหนได้หลวงพี่เมตตาบอกว่าท่านเข้าสมาบัติตลอดเวลา เพราะท่านเองไม่มีกิจอื่นแล้ว เลยสามารถทรงกำลังใจได้ตลอด จากนั้นผมและหลวงพี่ก็สนทนากับท่านอย่างคุ้นเคยมาก ๆ ครับ
    เหมือนเคยเจอกันมาเป็นสิบ ๆ ครั้ง คุยกับร่วมสองชั่วโมง จากนั้นก็ยังทยอยไปกราบท่านอยู่เสมอ ๆ ครับ องค์หลวงทองคำแน่ ๆ ครับ(ผมเดาเองน้า) หลวงปู่ท่านฉันแต่วันละมื้อครับ จากนั้นก้ทรงกำลังสมาะทั้งวันครับ พอวัดเขาแร่มีงานพุทธาภิเษกองค์จตุคาม รามเทพ หลวงพี่ท่านตั้งใจมากครับ ที่จะนิมนต์หลวงปู่ ไปเป็นประธานจุดเทียนชัยครับ ไอเรายังลังเลอยู่เลยครับ ว่าหลวงปู่จะไปไหวมั้ยเนี่ย
    จนในที่สุดหลวงปู่ท่านรับนิมนต์ หลังจากไม่ได้ออกจากวัดมานานครับ จำได้ว่าในครั้งนั้น หลวงปู่ท่านเล่นกล ให้ดูเยอะเลยครับ สนุกสนานกันมากครับ
    ตัวผมเองเจอพระผู้อาวุโส มามากครับ หลวงปู่เป็นอีกองค์ครับที่มีเมตตาต่อผมมากครับ
    ท่านจะถามเสมอว่า เป็นยังไง สบายดีมั้ย
    ในเรื่องของการปฏิบัติ ตัวผมเองเชื่อครับว่าท่านถึงที่สุดแห่งธรรมแล้ว หลวงปู่เคยบอกว่า ตัวท่านเองไม่มีอะไรแล้ว หมดแล้ว.....
    นมัสการบุญ...พระครูสุนทรศีลวิมล หลวงปู่บุญเลิศ วัดหัวเขา...ด้วยเคารพครับ
    มิ่งเมือง

อีกนิดครับ มีผู้บุชาเกศาและเล็บของหลวงปู่ กลายเป็นพระธาตุแล้วครับ....สาธุ

14. เมืองพุทธ

เมืองพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2006
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบพระคุณครับ
    อนุโมทนา สาธุ กับผู้มหากุศลทุกท่านครับ

15. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    โอนแล้วครับ 600 บาท วันที่ 12/2/51
    ชื่อที่อยู่ แจ้งใน pm ครับ

16. มิ่งเมือง

รับทราบครับ

17. มิ่งเมือง

วันนี้จัดส่งพระ ให้กับทุกท่านแล้วนะครับ

Pakage อาจจะไม่ค่อยดีนักนะครับ

การสจัดส่งเร่งรีบไปหน่อยครับ แต่พระสภาพดีแน่นอนครับ

18. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สาธุ

วันนี้ได้รับของมงคลแล้วครับ

19. มิ่งเมือง

ของเฮียปอ ยังขาดตระโพนครูใหฐ่นะครับ

มีประสบการณ์อย่างไร เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

โมทนาทุกท่านที่ร่วมสร้างกุฏิครับ

20. นาคะวะรัง

นาคะวะรัง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับ...ผมเป็นสมาชิกใหม่ได้ไม่นานครับ

เห็นกระทู้ หลวงปู่บุญเลิศ วัดหัวเขา แล้วคิดถึงท่านครับ...ผมเข้าไปกราบท่านเมื่อประมาณซัก ๗-๘ ปีก่อน (ตั้งแต่หอฉันยังไม่สร้าง) ประทับใจครับ ท่านเป็นพระที่เมตตามากครับ ที่สำคัญท่านเก่งครับ แต่ท่านชอบอยู่แบบสมถะ ครับ

ผมก็ขอแนะนำนะครับ หลวงปู่บุญเลิศ ท่านจะมีพิธีกรรมอยู่พิธีนึง ซึ่งพิธีนี้คนจะเข้ามาทำกันบ่อยมากครับ นั่นก็คือ "สืบธาตุ ต่อชะตา" ซึ่งผู้ที่จะทำพิธีนี้ ต้องเตรียมอุปกรณ์ไปดังนี้ครับ

- มะพร้าวแก่ ๑ ลูก
    - น้ำตาลทราย ๑ โล (ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ)
    - กล้วยน้ำว้าดิบ ๒ หวีๆละ ซัก ๕ ลูก (ถ้าเกินตัดให้เหลือหวีละ ๕ ลูก)
    - ข้าวสาร(หรือข้าวเหนียว ไม่แน่ใจครับ) ๑ โล ครับ (แนะนำให้ไปถามท่านก่อนแล้วค่อยไปซื้อแถวสถานีรถไฟบ้านหมี่ครับ)

เตรียมของไปให้พร้อมครับ ข้าวสารซื้อแถวสถานีรถไฟบ้านหมี่ก็ได้ครับ...แต่กล้วยกับมะพร้าว แนะนำให้เตรรียมไปเองครับ

พิธีกรรมโดยคร่าว ๆ นะครับ...ท่านจะให้คนที่จะประกอบพิธีกรรม หากระบอกไม้ไผ่(ทางวัดมีไว้พร้อมครับ) สวมเข้าที่นิ้วกลางของตนเองให้พอดีนิ้ว แล้วก็กรอกข้าวสารให้พอดีกระบอกไม้ไผ่(ปาดให้เสมอปากกระบอก) นับให้เท่าเอายุตัวเอง (อายุ๓๐ตวง๓๐กระบอก) ถ้าไปทำหลายคนให้จำไว้ว่ากระบอกของตัวเองอันไหน

หลังจากที่เตรียมเรียบร้อย หลวงปู่บุญเลิศ และพระอีก ๓ รูป จะประกอบพิธีกรรมให้ครับ หลังจากเสร็จพิธีกรรม พระจะตวงข้าวแล้วนับเป็นกระบอก เหมือนที่ผู้ประกอบพิธีกรรมได้ทำไว้...ถ้านับแล้วได้จำนวนเท่าเดิม หรือมากกว่าเดิม แสดงว่าใช้ได้....แต่ถ้าใครทำแล้วขาดหาย ต้องสวดใหม่ครับ

ทีแรกเพื่อนผมก็บอกว่า อาจจะเกิดจากการตวงรึเปล่า ข้าวถึงหาย...แต่มีคนลองตวงแบบแน่น ๆ ปาดแบบเนื้อ ๆ ครับ...ที่สำคัญตวง๒รอบก่อนประกอบพิธีกรรมก็ยังได้เท่าเดิมครับ หลังจากประกอบพิธีกรรมเสร็จแล้วปรากฎว่า เกินมา๑กระบอก ครับ

โดยเฉพาะผู้ที่ดวงไม่ดี ผมแนะนำครับ...ทำแล้วช่วยได้เยอะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้