เชิญบูชาวัตถุมงคล หลวงปู่บุญวัดหัวเขา จ. ลพบุรี เพื่อร่วมสร้างกุฏิถวาย

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มิ่งเมือง, 28 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ หลวงปู่ท่านห้ามฝนให้ผู้หญิง หรือ ผู้ชาย กินครับ
    เพราะเป็นเสนห์อย่างแรงมาก ๆ ถอนยาก

อีกอย่างครับ พระปิดตานำทัพนี่ ถ้าอยากให้เป็นเมตตามหาเสน่ห์ ให้นำไปแช่ในเครื่องหอม ที่เราจะใช้ตกแต่งตัว เป็นมหาเสน่ห์ เมตตาดีนักแลฯ

2. มิ่งเมือง

วันนี้ได้รับผ้ายันต์จากหลวงปู่มาสามผืนครับ เป็นผ้ายันต์พุทธนิมิตร
    หลวงปู่ท่านสร้างเมื่อคราว ผูกพันธสีมา วัดหัวเขา เมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๔
    เกือบ ๒๐ ปีแล้วครับ ไปค้นเจอในห้องของหลวงปู่ไม่กี่ผืน จึงนำมาแบ่งบูชา
    เพื่อนำปัจจัยไปสมทบทุนสร้างกุฏิ สองผืนครับ(เก็บไว้หนึ่งผืน)

ผ้ายันต์พุทธนิมิตร (ประจำวันพฤหัสบดีและวันเสาร์)

ผ้ายันต์พุทธนิมิตร หลวงปู่บุญวัดหัวเขาสร้างเพื่อเป็นที่ระลึกในงาน ผูกพันธสีมา วัดหัวเขา เมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๔ เป็นผ้ายันต์ที่รวบรวมพระคาถาที่หลวงปู่ได้ร่ำเรียนมา และรูปครูบาอาจารย์ที่หลวงปู่นับถือ มีหลวงปู่เพชร หลวงพ่อเงิน หลวงพ่อทองอยู่ และสมเด็จ(โต) ซึ่งหลวงปู่ได้ตั้งใจทำอย่างเต็มที่ เพื่อมอบเป็นของขวัญให้ลูกหลาน จำนวนการสร้างไม่มากนักและหายากมาก

ที่นำมาให้บูชาเป็นผ้ายันต์ประจำวันพฤหัสบดี และวันเสาร์

พุทธคุณ ผ้ายันต์พุทธนิมิต ประดุจแก้วหาค่ามิได้เลย ผู้ใดได้ไว้สักการะบูชาที่บ้านเรือน ป้องกันสารพัดภัยอันตรายทั้งหลาย เป็นที่รักชอบแก่คนทั้งหลาย ถ้าประกอบการค้าขายก็ทำให้ซื้อง่ายชายคล่อง สำเร็จตามปราถนาทุกประการ

ให้บูชา ผืนละ ๙๕๐ บาท (มีอย่างละผืนคือ วันพฤหัสบดีผืน วันเสาร์ผืน)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      261.6 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      201.7 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      190.4 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      260.9 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      207.3 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      312.5 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      308 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      304.5 KB
      เปิดดู:
      74
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2008
  3. la8coste

la8coste เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ขอจองพระปิดตานำทัพ 1 องค์ครับ รายละเอียดเดี๋ยวไว้แจ้งอีกทีนะครับ

4. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตานำทัพนพคุณ ให้บูชาองค์ละ ๕๕๐ บาท
    ผงแม่แก้วมุดา ให้บูชา ๓๕๐ บาท

ถ้ายังมี จองอย่างละองค์ครับ

5. มิ่งเมือง

ยังมีอยู่ครับ แต่จำนวนไม่มากแล้วครับ

โมทนาบุญด้วยครับ โอนแล้วแจ้งชื่อที่อยู่ เพื่อการจัดส่งด้วยครับ

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    จองร่วมบุญครับ

ตระกรุดมหารูดน้อยให้บูชา ๓๕๐ บาท

ผงแม่แก้วมุกดา ให้บูชา ๓๕๐ บาท

ช่วยค่าจัดส่งรายละ ๕๐ บาท

ขอร่วมบุญทำกุศลด้วยคนครับ จะโอน ๗๕๐ บาท อีกสองสามวันไปโอนเงินครับ เดี๋ยว PM ไปบอกที่อยู่ตอนโอนเงินแล้วนะครับ

7. Reliquiae

Reliquiae เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006

อนุโมทนาครับ จองพระปิดตานำทัพ อีก 1 องค์

8. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสร้างกุฏิถวายหลวงปู่ ขอบูชา พระปิดตานำทัพนพคุณ 1 องค์ ครับ

9. werapong

werapong เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญไปเเล้ว200บาท ไม่เอาของตอบเเทนอะไรครับ ขออนุโมทนากับทุกท่าน เเละขอทุกท่านได้บุญด้วยทุกประการ

10. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะครับวันนี้ รายละเอียด ใน PM ครับ

11. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตานำทัพนพคุณ ให้บูชาองค์ละ ๕๕๐ บาท

เหรียญกาลนาคราชค้ำดวงชะตา

ด้านหลังหลวงปู่จารนะพลิกแผ่นดิน การทำวิชากาลนาคราชที่ถูกต้องตามโบราณ เป็นเหรียญพระนารายณ์อวตารประทานพรบนบัลลังก์นาคราช 7 เศียร ตรึงกำลังธาตุบนเกษียรสมุทร หลวงปู่ปลุกเสกในบาตรน้ำมนต์อาโปธาตุด้วยเทียนขาวหนัก 1 บาท 3 เล่ม เหรียญนี้เป็นกำลังของพระนารายณ์อวตาลปราบทุกข์เข็ญ ผนวกรวมกับอาโปธาตุคือธาตุน้ำดับพิษต่างๆได้ชงัดตรงตามโบราณกาลทุกขั้นตอน

พุทธคุณ ค้ำดวงชะตา

บูชาเหรียญละ ๓๕๐ มีจารทุกเหรียญ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    จองบูชาร่วมด้วย 3 รายการนี้ค่ะ

12. มิ่งเมือง

รับทราบและโมทนากับทุกท่านครับ

ท่านใดโอนปัจจัยแล้ว แจ้งชื่อ ที่อยู่ด้วยนะครับ

13. Reliquiae

Reliquiae เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    โอนเงินไปแล้วนะครับ

14. เมืองพุทธ

เมืองพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2006
    ขออนุโมทนาบุญกับผู้มหากุศลทุกท่านด้วยนะครับ
    ผมอยากร่วมบุญสร้างกุฏิ ถวายหลวงปู่บุญด้วยครับ
    ไม่ทราบว่ายังมีให้บูชาอยู่มัยครับ ถ้ามีขอร่วมบูชา
    ผงแม่แก้วมุดา ให้บูชา ๓๕๐ บาท

ถ้ายังมี จองอย่างละองค์ครับ

ถ้าไม่มีก็จะขอร่วมบุญด้วยครับ

อนุโมทนา สาธุ ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- / message --><!-- sig -->

15. pu002

pu002 เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตานำทัพนพคุณ
    ผงแม่แก้วมุดา
    ตะกรุดมหาโภคทรัพย์เรือนหลวง

ไม่ทราบว่าหมดยังค่ะ
    ถ้ายังขอจอง 3 รายการนะคะ

16. มิ่งเมือง

แม่แก้วมุกดา เป็นองค์สุดท้ายครับ

พร้อมตระกรุดมหาโภคทรัพย์ ก็ดอกสุดท้ายครับ

พระปิดตานำทัพไม่ถึงสิบแล้วครับ

รับทราบการจองของคุณเมืองพุทธ และคุณPUoo2ครับ

17. pu002

สรุปยังเหลือทั้ง 3 รายการนะคะ
    - พระปิดตานำทัพนพคุณ
    - ผงแม่แก้วมุดา
    - ตะกรุดมหาโภคทรัพย์เรือนหลวง
    ใช่ไหมค่ะ
    จะโอนให้เย็นนี้นะคะ

รบกวนคุณมิ่งเมือง ยืนยันอีกครั้งด้วยนะคะ
    เพราะเห็นมีคนจองก่อนหน้านี้
    (กลัวไม่ได้อ่ะคะ)

18. มิ่งเมือง

ต้องขอแก้ไขนะครับ ตระกรุดบ่จน หมดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2008
  19. pu002

เสียดายจังค่ะ
    อยากบูชาให้แม่นะคะ
    เพราะเห็นท่านว่าค้าขายไม่ค่อยดีอ่ะคะ

20. มิ่งเมือง

ผ้ายันต์จิ้งจกจินดามณี จารมือ สร้างพร้อมตระกรุดก็น่าสนนะครับ

ของดีที่ไม่มีใครมองเห็น

ตอนส่งผมจะส่งของค้าขาย ของตำราวัดเขาแร่ไปให้ด้วยนะครับ
    ไม่ทราบว่า คุณแม่ของคุณ Pu002 ใช้สีผึ้งมั้ยครับ???

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้