อ. ไก่ คนเมืองบัว เสียชีวิตแล้ว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เริ่มต้น, 15 ธันวาคม 2009.

1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ยายผีป่า<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2753386", true); </SCRIPT>
    ผู้สนับสนุน กิตติมศักดิ์

ท่านเขียนว่า ท่านย่าของท่านบังคับให้ภาวนา พุทโธ ก่อนนอนให้ท่านย่าได้ยินสัก ๓ จบก็ยังดี ไม่ต้องกลัวตกนรก ยมบาลไม่กล้าเอาตัวคนภาวนาพุทธโธไปแน่นอน

เท่าที่ทราบ น่าจะเป็น ท่านแม่นะคะ มันมีสาเหตุมาจากตัวหลวงพ่อสมัยเด็ก กลัวผีมาก ขนาดกลางวันแท้ๆ ท่าน แม่ หรือท่านยาย ใช้ให้ไปหยิบของในห้อง ตอนเดินเข้าห้องท่านเดินไปได้แต่ขากลับออกมา ท่านใช้วิธี เดินถอยหลังออกมา ท่านแม่ เลยบอกว่า ถ้าภาวนาพุทธโธแล้วผี จะไม่มาให้เห็น และก่อนนอน ต้อง ภาวนาดังๆ ให้ได้ยิน ก่อนจึงนอนได้
    กรุณา ตรวจ สอบด้วยค่ะ *ถ้าการท้วงติงของดิฉันผิดพลาดก็ อภัย

2. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ยายผีป่า<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2753386", true); </SCRIPT>

อยากให้ช่วยตามดูว่าอ.ไก่ ท่าน อยู่ที่ไหน หรือ ว่าท่านถูก ใครขวางไว้ไม่ให้กลับ

เข้าร่างหรือเปล่าค่ะรู้สึกสงสารท่านนะ เพราะเชื่อยายผีป่าจึงขอให้ใช้จิต ตรวจได้

ไหม ขอบคุณค่ะ

3. Deetom

Deetom เป็นที่รู้จักกันดี

... รู้นะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2009
  4. วรรณนรี05

หมายถึง อ. ไก่ ท่านป่วย อยู่จริง แต่ มี มาร แกล้งท่าน แล้วตัว ท่านเอง ลองถอดจิตออก

ไปดู เพราะท่านป่วย เลยพลาดท่าให้เขา เท่าที่เห็น เป็นแบบนั้น เลยอยากหาคนที่ จิตแน่ว

แน่ แบบ ยาย ผี ป่า เป็นแนวร่วมค่ะ ถือว่าอ่านนิยายนะคะถ้าไม่ใช่ *แต่อยากบอกให้

หลายท่านรับรู้ ลองใช้ มโน ของท่านตามดู แต่ในความจริงไม่ข้างตัวเอง *อาจ ช่วย อ.

ไก่ได้ ทัน ท่วง ที ไม่ให้เสียท่าใคร ในโลกของจิตวิญญาน

5. วรรณนรี05

ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัว ของ อ.ไก่ มา ณ.ที่นี้

6. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    กายกรรม วจีกรรม มโนกรรมใดที่ข้าพเจ้าอาจจะเคยพลาดพลั้งล่วงเกินอาจารย์ไก่ ทั้งที่ตั้งใจและไม่ตั้งใจ รู้เท่าและรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมซึ่งกันและกัน ขอให้อาจารย์สู่สุขคติค่ะ และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของอาจารย์ไก่มา ณ ที่นี้เช่นกันค่ะ สาธุ

7. angulimala

angulimala Active Member

17 พฤษภาคม 2009
    สัพเพพุทธา สัพเพธัมมา สัพเพสังฆา
    พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญจะยังพลัง
    อะระหันตานัญจะ เตเชนะ รักขัง พันธามิ สัพพะโส
    ขอให้อาจารย์อยู่ในภพภูมิที่สูงขึ้นๆ

8. บุญบันดาล

บุญบันดาล เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งกับการจากไปของอาจารย์ไก่ ขออโหสิกรรมหากเคยล่วงเกินอ.ไก่ ทั้งกาย วาจา ใจ โปรดได้อโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วย ขอบารมีพระรัตนตรัยและบุญกุศลทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาทั้งหมดโปรดส่งให้ถึง อ.ไก่ ส่งให้ อ.ไก่อยู่ในภพภูมิสูง สุข สงบ (จากลูกศิษย์ชาวภูเก็ต)

9. jarawoot

jarawoot เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุ...ในความดีที่ อ.ไก่ ได้ปฏิบัติมาตลอดตามที่ได้อธิษฐานเอาไว้ ขอให้ความดีนั้นจงถึงซึ่งทุกท่านที่ปฏิบัติตนอยู่นะครับ..........

10. พัน พิชา

พัน พิชา เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2009
    ยายผีป่า เป็นคนกาญ หรอครับ ถ้าใช่ จะติดต่อด้วยครับ

11. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ส่วนตัวเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

12. วรรณนรี05

ความสุขรื่นเริงใจจริงๆของพ่อ

1 ถ้าเห็นลูกรักทั้งหมดของพ่อ มีจิตเมตตา ปราณี ปราถนา สงเคราะห์ คนและสัตว์ ให้มีความสุข

2 เห็นลูก บริบูรณ์ไปด้วยสีลาจารวัตร

3 ลูกของพ่อรู้จักตัดนิวรณ์ 5ประการ

4 ลูกมีกําลังจิตเข้าประหัตประหารกิเลส สร้างสังขารุเบกขาญานให้เกิด

ขอลูกรักทั้งหมดจงอย่าสนใจ ในคํานินทา และสรรเสริญ ลูกรักของพ่อทุกคนจงจําไว้ว่า

ถ้าร่างกายมันยังอยู่ จงอย่าปรารภ ว่าตนเป็นคนดี

13. jojokola

jojokola เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ไปสู่สุคติครับ

14. ภูมิพัฒน์รัตน

ภูมิพัฒน์รัตน เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ขอไว้อาลัยในการจากไปของอาจารย์ไก่ ครับ
    อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

15. banfh

banfh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบไว้อาลัยท่านอาจารย์ครับ ท่านเป็นคนใจดีมีเมตตามาก ผมได้พระบรมสารีริกธาตุไว้กราบไหว้บูชาก็เพราะท่านอาจารย์ และเว็ปคนเมืองบัว รวมถึงเว็ปพลังจิตด้วย เป็นผู้ให้ เป็นผู้กระจายข่าวจนผมได้รับรู้ จนได้ขอแบ่งอาจารย์มาในที่สุด เชื่อว่าผลบุญที่อาจารย์ได้สั่งสมมา มีมากจนคิดได้ว่าอาจารย์คงได้ไปในที่อยากไป และคงถึงที่อยากถึงครับ กราบไว้อาลัยครับ จากใจผมครับ

16. อุดมเกียรติ

อุดมเกียรติ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ อ. นั่งยิ้มสบายอยู่ชั้นดุสิต ขอคนตาดีมายืนยัน อ.บอกผมว่า .....
    1. บารมีขนาดนี้แล้วเขาไม่โง่หรอกการตกนรกนะไม่ต้องกลัวหรอกเขาฉลาดในธรรม
    2. การสนทนาธรรมกับหลวงพ่อ หลวงปู่ และฟังธรรมพระพุทธเจ้าเป็นเรื่องปกติ พุทธภูมิบารมีเข้มจะไปพระนิพพานเป็นปกติ
    3. การขอขมาต่อพระรัตนตรัยนั้น ผู้มีสัมมาทิฐิ และบำเพ็ญบารมีมาขนาดนี้แล้วเขาปฏิบัติกันเป็นปกติ

จึงไม่ใช่ว่าอาจารย์ โชคดีหน่อย ที่ก่อนจิตออกจากร่าง ท่านยังมีกำลังกุศลวูบสุดท้ายสัก สี่ห้านาที ท่านรู้ว่า ไม่ไหวแล้ว หายใจไม่ออก แน่นหน้าอก ก็เลยตั้งจิตขึ้นขอขมาพระรัตนตรัย ขอเข้าเฝ้าพระพุทธเจ้า ขอฟังธรรมจากเบื้องบน โดยเฉพาะหลวงพ่อฤษีลิงดำ

17. ABP@BDZ

ABP@BDZ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    RIP ครับท่านอาจารย์ไก่

ครั้งหนึ่งที่อาจารย์มอบพระบรมสารีริกธาตุวรรณะสีแดงให้ผมไปบูชา ตอนนี้ผมได้บรรจุเอาไว้ในเจดีย์แก้วอย่างดี และยังอยู่ที่บ้านของผมครับ

ผมยังนึกถึงอาจารย์อยู่เสมอครับ ถึงผมจะรู้จักแค่เศษเสี้ยวหนึ่งของท่าน

18. ::เจ้าจุก::

::เจ้าจุก:: เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    โมทนาทุกประการ/คนดูแลควรอยู่ตรงกลาง!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2009
  19. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อยากรู้มาก มารศาสนา ที่ว่า.... มาขัดขวางงานพระศาสนาเป็นยังไง...อยากทราบขอบข่ายค่ะ ว่าประเภทไหน เป็นคนยังไง ลักษณะ พฤติกรรม การกระทำ ทุกอย่างค่ะ

(อยากทราบไว้ประดับความรู้ค่ะ)

20. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ขอกราบไว้อาลัยด้วยความเคารพครับ<!-- google_ad_section_end -->