อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. Nanaa24

Nanaa24 สมาชิกใหม่

ขอความกรุณาอาจารย์หน่อยนะคะ อยากทราบว่า หนูจะได้งานใหม่เมื่อไหร่ค่ะ เครียดมากๆเลยค่ะเพราะตัวเราเองไม่อยากกลับไปทำงานเดิมด้วย(ด้านที่จบมาต้องทำงานโรงพยาบาล) หนูจะได้งานใหม่และได้เปลี่ยนสายงานหรือเปล่าค่ะเกิดพฤหัส 20 เมษายน 2532 11.10น.ขอบพระคุณมากค่ะ

2. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ขอให้โชคดีนะคะ

3. ณัชนันทน์

เดือนมิถุนายนนี้แล้วนะคะ

4. ณัชนันทน์

สาวน้อย หนูเหมาะกับงานที่ต้องบริการ
    และงานที่ต้องช่วยเหลือผู้ที่มีความทุกข์นะคะ
    ดังนั้น งานที่หนูควรจะเลือกทำมากที่สุด จึงเป็นงานที่เกี่ยวกับโรงพยาบาลค่ะ
    อย่าเปลี่ยนสายงานเลยนะคะ มันจะทำให้หนูเสียเวลา
    และสุดท้ายก็ต้องกลับมาเริ่มงานใหม่ ในรูปแบบงานเดิม
    จะมีโอกาสย้ายงานช่วงเดือนสิงหาคมของปีนี้
    ตอนนี้ตรีอยากให้อดทน และตั้งใจไปก่อนนะคะ
    แล้วโอกาสสู่ความสำเร็จจะมาอยู่ในมือหนูนะ

5. Nanaa24

ขอบพระคุณมากนะคะ หนูอยากทราบว่างานเดือนสิงหาคมนั้นจะเป็นงานเดิมหรืองานด้านอื่นค่ะ ลักษณะยังไงค่ะ ตอนนี้หนูเหมือนจะบ้า เหมือนเด็กมีปัญหาเลยค่ะอาจารย์ งานเดิมก็ไม่อยากกลับไปทำ งานใหม่ก็ไม่รู้จะไปทางไหนดี มีโรงพยาบาลเปิดรับสมัครอยู่ตอนนี้ก้อลังเลจะไปสมัครไหม เฮ้อ เมื่อไหร่หนูจะพ้นช่วงทรมานใจแบบนี้ไปสักที ขอบพระคุณอาจารย์มากนะคะที่กรุณา

6. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดี ก็ขอให้เป็นไปดังวาจาของอาจารย์ด้วยเถิดครับ สาธุ สาธุ สาธุ

7. ณัชนันทน์

ควรไปสมัครงานที่โรงพยาบาลที่เปิดนะคะ
    ตรีบอกแล้วนะคะว่าควรทำงานเกี่ยวกับโรงพยาบาล
    การรักษาผู้ป่วย และการช่วยเหลือคนจะเหมาะกับหนู
    พยายามทำใจให้รักในงานที่ทำเยอะ ๆ นะคะ
    ไม่อย่างนั้นตัวหนูคงจะมีปัญหาแน่ ๆ เลยค่ะ

8. ponpun001

ponpun001 สมาชิก

อ. ตรี จ๋า! หนูไปสมัครแล้วไม่เห็นเขาเรียกสัมภาษณ์งานสักที เฮ้อออ ท้อเรย !! อ. ตรี ภายในเดือนมิถุนายน! หนูจะได้เงินคืนไหมค่ะ เพราะมีคนยืมเงินหนูไปค่ะ จะได้คืนเมื่อรัยค่ะ ต้นเดือนรึปลายเดือน !!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2014
  9. Nanaa24

ขอบพระคุณอาจารย์ตรีอีกครั้งนะคะที่กรุณา ที่จริงหนูก็ยังรักในวิชาชีพเหมือนเดิมค่ะ มีความสุขที่ได้มีส่วนช่วยเหลือผู้อื่นเสมอ แต่เนื่องจากสภาพลักษณะการทำงานของหน่วยงานเก่า ทำให้หนูรู้สึกเบื่อหน่ายค่ะ รู้สึกเหมือนไม่ใช่เรามังค่ะ /แต่ยังไงหนูก็จะพยายามปรับจิตปรับใจเริ่มต้นใหม่ให้ได้ ขอบพระคุณอาจารย์มากนะคะสำหรับคำแนะนำที่รับรู้ได้ถึงความหวังดีของอาจารย์ค่ะ

10. mild_seabreeze

mild_seabreeze สมาชิก

11 กรกฎาคม 2012
    อาจารย์ค่ะพ่อหนูชื่อธนกร ตรีบวรสมบัติเกิดวันที่4มกราคม2508ปีมะโรง วันจันทร์(ว ด ป เกิดไม่ตรงที่เกิดจริงเพราะเเจ้งล่าช้าค่ะ รู้เเต่ภาษาจีน ว่าจับยี่อ่วยชิวหยี เค้าบอกจำได้ประมานนี้) เค้าฝากถามค่ะ รบกวนสอบถามอาจารย์ด้วยค่ะ
    1.ถ้าเค้าลงเงินทุนกับนักธุรกิจจีนกิจการจะไปได้ไหม เค้าจะมีการหักหลังหรือป่าว
    2.อนาคตจะมีบ้านหรือไม่
    3.ธุรกิจเเบบได้ที่ทำเเล้วเหมาะสมกับผมเอง ทำเเล้วรุ่งเรือง รวย

รบกวนตรวจชะตาให้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะอาจารย์

11. Pigdonut

Pigdonut สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2013
    สวัสดีค่ะอ.ตรี
    เกิดวันที่ 28 พ.ย.2538 ค่ะ
    รบกวนสอบถามเรื่องทุนการศึกษาหน่อยค่ะ
    เร็วๆนี้เพิ่งได้รับการติดต่อมาจากทางโรงเรียน เรื่องทุนการศึกษา มี แค่1ทุน ห้าหมื่นบาทสำหรับเรียนต่อปริญญาแต่ว่า ผู้มีสิทธิ์ได้ทุนมี 2 คนคือหนูกับเพื่อนอีกคน
    อยากทราบจะได้ทุนการศึกษาหรือเปล่าคะ รบกวนด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2014
  12. ณัชนันทน์

โอกาสที่จะได้รับคืน ค่อนข้างยากมาก ๆ เลยค่ะ
    พยายามหางานต่อไปนะคะ เดี๋ยวก็จะเรียกสัมภาษณ์นะคะ
    ใจเย็น ๆ นะจ้ะ

13. ณัชนันทน์

โอกาสที่จะได้รับคืน ค่อนข้างยากมาก ๆ เลยค่ะ
    พยายามหางานต่อไปนะคะ เดี๋ยวก็จะเรียกสัมภาษณ์นะคะ
    ใจเย็น ๆ นะจ้ะ
    พยายามสวดมนต์ไหว้พระ ไว้นะคะ สวดไปเรื่อย ๆ ดีแน่นอนค่ะ

14. ณัชนันทน์

หนูมีโอกาสจะได้รับทุนนั้นนะคะ

15. kuncy1555

kuncy1555 สมาชิก

ขอถามเรื่องการสอบแข่งขัน ถ้าสอบขอทุน ในเดือกกรกฎาคมนี้ จะมีสิทธิ์สมัครไหมคะ จะสอบติดไหมคะ

16. ณัชนันทน์

ขออนุญาติตอบเพียงข้อเดียวนะคะ
    การร่วมทุนกับนักธุรกิจชาวจีน พึงระมัดระวังการเสียผลประโยชน์นะคะ
    แต่ไม่ได้ถูกโกงค่ะ แค่ถูกเอาเปรียบ
    ดวงคุณลุง เป็นดวงเจ้าของกิจการนะคะ ดังนั้นถ้าบริหารจัดการดี ๆ อย่าว่าแต่บ้านเลยค่ะ ที่ดิน พร้อมรถราคาแพง คุณลุงก็สามารถมีได้นะคะ

17. ณัชนันทน์

ยากมาก ๆ เลยค่ะ
    แต่สามารถพยายามได้นะคะ

18. kuncy1555

kuncy1555 สมาชิก

ถ้าพยายาม จะสามารถสอบติดได้ใช่ไหมคะ

19. Confusing

Confusing สมาชิก

2 มิถุนายน 2014
    เกิดวันเสาร์ที่26 สิงหาคม2532
    ตอนนี้สับสนมากๆเรื่องงานค่ะ ว่าควรจะทำงานด้านไหนดี ตอนนี้ที่คิดๆไว้ก้อคือ 1.สมัครไปเป็นพีเลี้ยงเด็กที่อเมริกา 2.เรียนนวดแผนไทย&สปา รบกวนอาจารย์ช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ

20. alpapha

alpapha สมาชิกใหม่

3 มิถุนายน 2014
    อ.อนุตตรีย์คะ ถ้าหนูขายทุเรียนทอดทางเน็ตจะดีมั้ยคะ หรือหนูควรไปทำงานพาร์ททามตอนกลางคืนดีคะ ขอบคุณค่ะ