อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

อ.วรรณนรี

ตอบเกษรสุมณฑา
    1ให้รอไปกอ่น3ปี ถ้าทอ้งในระยะนี้มีแท้ง
    2งานไม่มีอะเด่นมีแต่ถอยหลัง

สวัสดีค่ะอาจารย์วรรณนรี..รบกวนด้วยนะคะ
    เกิดวันที่ 2 กรกฎาคม 2526 เวลา 03.10น.
    1. เรื่องการมีบุตรค่ะ
    2. เรื่องกิจการงาน
    ขอขอบพระคุณอาจารย์วรรณนรีมา ณ โอกาสนี้นะค่ะ
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

2. tanapak

tanapak สมาชิก

25 สิงหาคม 2008
    อยากทราบรายละเอียด

การโอนเงินตามหน้าแรก ผมอยากทราบว่าหลังจากนั้นจะได้รับรายละเอียด
    อะไรบ้างและจากทางไหนครบ อีเมล์ หรือ คุยทางโทรศัพท์ได้คร้บ

คือ ผมอยากทราบเรื่อง อนาคต การทำธุรกิจ และ ชะตาชีวิตในปี หน้าครับ

ขอบคุณครับ

3. honeyy

honeyy Active Member

3 พฤศจิกายน 2008
    cccccccccccccc

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2010
  4. วรรณนรี05

อ.วรรณนรี

ตอบเปิดพยากรณ์สด 1-3ทุ่มทางโทรศัพท์ตอ้งจองคิวก่อนค่ะ
    ถามในสิ่งที่อยากรู้ หรือต้องการ ให้ตอบทาง อีเมล์ แล้วแต่ จะสะดวกแบบไหน

tanapak

อยากทราบรายละเอียด
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->การโอนเงินตามหน้าแรก ผมอยากทราบว่าหลังจากนั้นจะได้รับรายละเอียด
    อะไรบ้างและจากทางไหนครบ อีเมล์ หรือ คุยทางโทรศัพท์ได้คร้บ

คือ ผมอยากทราบเรื่อง อนาคต การทำธุรกิจ และ ชะตาชีวิตในปี หน้าครับ

ขอบคุณครับ

5. วรรณนรี05

อ.วรรณนรี

ตอบ ตกลงจะดูดวงตัวเองหรือดวงผู้ชายคะ แต่คําถามเกี่ยวขอ้งกับตัวคุณทั้งหมด

honeyy

ชาย เกิด จันทร์ 4 พย 2506 เวลา 02.50

เดียวนี้เปลี่ยนแปลงไปเยอะมาก เหมือนไม่ใช่คนที่เราเคยรู้จัก
    การเงิน
    ชีวิตครอบครัว

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

6. เกษรสุมณฑา

เกษรสุมณฑา สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณอาจารย์มากนะค่ะ..มีแต่คนดูให้คล้ายๆอาจารย์ค่ะ
    ว่าบุตรตอนนี้ให้รอก่อน มีวิธีแก้ไขมั้ยค่ะ..ถ้าเกิดท้องในระยะนี้
    กังวลเลยค่ะ...ยังไงก็ขออนุโมทนาสาธุบุญให้อาจารย์ด้วยนะคะ

7. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีค่าอาจารย์หนูขอคำชี้แนะด้วยค่ะ
    เกิดวันอังคาร 16 กุมภา 2525 เวลา 05.57น.

1.อยากทราบลักษณะเนื้อคู่
    2.จะมีโอกาสได้ไปต่างประเทศด้วยวิธีไหนคะ

8. วรรณนรี05

อ.วรรณนรี

ตอบนอ้งไข่แมงสาป
    1คู่ลักษณะ สูงขาวมีเนื้อมากหน่อย
    2รับรองว่าไม่ตอ้งโหนปีกเครื่องบินค่ะ
    **2การจะถามอะไรควรใช้ปัญญาด้วยเก็บไว้เป็นความรู้ค่ะ

9. จันทิพา

จันทิพา เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ขอความอนุเคราะห์สอบถามเรื่องงานค่ะ

เกิดวันจันทร์ ที่ 26 มิถุนายน 2515 ปีชวด เวลา 04.30 น.ที่ จ.ชัยภูมิค่ะ

ขอความอนุเคราะห์สอบถามเรื่องงานค่ะคือดิฉันเป็นครูสอนนักเรียนมัธยม เขียนเรื่องย้ายไปสอนโรงเรียนประถมในจังหวัดเดียวกัน แต่ก็ไม่ได้ย้าย ถ้าดิฉันเขียนย้ายลงโรงเรียนประถม โดยเขียนย้ายไปอยู่กับสามีที่จังหวัดกาฬสินธุ์ในต้นปี 2552 ไม่ทราบว่าจะได้ย้ายไปลงไปประถมได้หรือไม่คะ มีวิธีแก้อย่างไรบ้างคะ หรือว่าดิฉันต้องสอนมัธยมตลอดไป

ขอบพระคุณมากค่ะ

จันทิพา

10. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

2รับรองว่าไม่ตอ้งโหนปีกเครื่องบินค่ะ
    **2การจะถามอะไรควรใช้ปัญญาด้วยเก็บไว้เป็นความรู้ค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณอาจารย์ที่กรุณาตอบคำถามนะคะที่ถามไปเนี่ยไปต่างประเทศด้วยวิธีไหนคือ ...หมายถึง สอบชิงทุนได้/ได้ลาภเป็นเงินทองทำให้ไปเรียนต่อได้/เก็บเงินเอง หนูก็ไม่ได้มีเจตนาถามคำถามกวนกับอาจารย์แต่อย่างใด

เสียใจนะ ที่โดนพูดกลับมาแบบนี้อ่ะ เฮ่อ .....

11. น้องไข่แมงสาบ

การจะตอบอะไรควรอ่านคำถามตีเจตนาของคนที่ถามด้วยความคิดในแง่บวกสร้างสรรค์ ไม่ใช่เห็นอะไรเป็นแย่ไปหมดถ้าไม่เลื่อมใสและศรัทธาดิฉันก็คงไม่กล้ามาขอคำชี้แนะเก็บไว้เป็นความรู้นะคะ

น้องไข่แมงสาบ

.

12. วรรณนรี05

อ.วรรณนรี

ตอบนอ้งไข่แมงสาป

2.จะมีโอกาสได้ไปต่างประเทศด้วยวิธีไหนคะ ***
    ที่ตอบนะไม่มีใจคิดบวกใจคิดลบกับผู้ใด**ทําไมไม่แจงรายละเอียดมาแต่แรก
    หรือว่าคนตอบตรงๆเป็นผู้ผิด การที่ไม่มีขอ้มูล แต่อยากได้รายละเอียดคงเป็น
    ไปได้อยาก ทุกอย่างตอ้งมีเหตุแห่งที่มา อย่าคิดและเข้าใจเอง
    เพราะดิฉันไม่ได้มานั่งตอบเล่นเป็นของสนุก *แต่ตอ้งการช่วยเฉพาะผู้ทุกข์
    ใจจริงๆเท่านั้น *และบอกผู้ไม่ตั้งใจคือถามเล่นๆ *คุณอย่าคิดว่าดิฉันไม่รู้ว่า
    ใครที่ถามทุกข์จริง*หรือแค่สนุก *และขอบอกที่คุณถามมาคุณไม่มีความทุกเกี่ยวกับเรื่องที่ถามเลย **ลองถามตัวเองตรงๆว่าจริงหรือเปล่า*
    ที่ถามมานะไม่มีจิตเลื่อมใสศรัทธา*บุคคลที่มีความศรัทธาไม่เป็นเช่นนี้
    ตอบกลับไปยังไม่รู้ว่าตัวเองผิดยังว่าหมอดูอีก**และการว่าคนอื่นไม่ย้อนดู
    ตัวกอ่นพิจราณาเองแล้วกัน***สวัสดี

13. วรรณนรี05

อ.วรรณนรี

ตอบคุณวรรณ
    เครื่องบรวงสรวง แก้บนมีดังนี้
    1บายศรีปากชาม7ชั้น1คู่
    2ข้าวปากหม้อ
    3ไก่ต้ม1ตัว
    4หัวหมู1หัว
    จุดธูปอธิฐาน ขอให้ท่านผู้มีพระคุณได้โปรดรับเครื่องสังเวย
    ที่ข้าพเจ้าได้เคยบนไว้**และขอได้โปรดอดโทษแก่ข้าพเจ้า
    ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ทําก่อนเที่ยงยกเว้นวันเสาร์

14. น้องไข่แมงสาบ

จะมีโอกาสได้ไปต่างประเทศด้วยวิธีไหนคะ ***
    ที่ตอบนะไม่มีใจคิดบวกใจคิดลบกับผู้ใด**ทําไมไม่แจงรายละเอียดมาแต่แรก
    หรือว่าคนตอบตรงๆเป็นผู้ผิด การที่ไม่มีขอ้มูล แต่อยากได้รายละเอียดคงเป็น
    ไปได้อยาก ทุกอย่างตอ้งมีเหตุแห่งที่มา อย่าคิดและเข้าใจเอง -------> ตอบตรงๆเหรอคะ
    ตามอ่านกระทู้คุณวรรณวรีแล้วเนี่ย
    เป็นผู้ใหญ่ควรมีความคิดในการใช้คำพูด

คิดก่อนพูดไม่พูดจาให้คนอื่นรู้สึกแย่

การที่ไม่มีขอ้มูล แต่อยากได้รายละเอียดคงเป็น
    ไปได้อยาก ทุกอย่างตอ้งมีเหตุแห่งที่มา อย่าคิดและเข้าใจเอง----------> แล้วที่ดิฉันถามคุณว่าจะได้ไปต่างประเทศด้วยวิธีไหน? แล้วคุณตอบว่ารับรองไม่ต้องโหนปีกเครื่องบินเนี่ย
    ใครอ่านเค้าก็รู้สึกไม่ดีกันทั้งนั้นแหละค่ะ
    ถ้าคุณเห็นว่าดิฉันไม่ได้ตั้งใจถามคุณ คุณก็แค่ไม่ต้องดูดวงให้ดิฉันเลยเหมือนกระทู้ก่อนๆก็ได้

*แต่ตอ้งการช่วยเฉพาะผู้ทุกข์
    ใจจริงๆเท่านั้น *และบอกผู้ไม่ตั้งใจคือถามเล่นๆ *คุณอย่าคิดว่าดิฉันไม่รู้ว่า
    ใครที่ถามทุกข์จริง*หรือแค่สนุก *และขอบอกที่คุณถามมาคุณไม่มีความทุกเกี่ยวกับ
    เรื่องที่ถามเลย **ลองถามตัวเองตรงๆว่าจริงหรือเปล่า*--------> คุณรู้ได้อย่างไรว่าดิฉันไม่ทุกข์ ทุกคนมีทุกข์หมดนั่นแหละ
    คุณเอาอะไรมาวัดว่าดิฉันไม่ทุกข์ใจดิชั้นต้องมานั่งแจงรายละเอียดให้คุณฟังไหม
    เพื่ออะไรในเมื่อคุณบอกว่าคุณรู้ว่าดิฉันเป็นอย่างไร ทุกข์ดิฉันมันอาจไม่ใหญ่โต
    เหมือนของคนอื่นแต่สำหรับชีวิตและอนาคตทาง(การเรียน)ดิฉันถือว่าทุกข์มากสำหรับดิฉัน เรื่องเรียนต่อต่างประเทศหรือจะทำงานต่อหลังจากจบปริญญาตรีเนี่ยไม่สำคัญเลยหรอไง
    จบมาไม่มีงานทำแต่อยู่บ้านสบายเล่นเนต เลี้ยงสุนัขเนี่ย
    ต้องมานั่งพิมพ์ให้คุณอ่านด้วยหรอ ดิฉันก็แค่ถามว่าจะมีโอกาสไปเมืองนอกด้วยวิธีไหน
    เนี่ยมันผิดตรงไหน ฉันขอคำทำนายจากคุณเพื่อประกอบการตัดสินใจ
    ถ้าลองไปอ่านกระทู้ก่อนๆบางคนถามแค่ 1.การงาน? 2.ความรัก
    เขาไม่เห็นต้องบอกอะไรกับคุณมากมายเลย

ตัวอย่าง

วรรณนรี ตอบคำพยากรณ์ สำหรับคนที่เดือดร้อนจริงๆ
    นะค่ะคนที่มาลองวิชากรุณาเห็นใจคนที่รอ
    --- ถ้าตั้งกะทู้แบบนี้แต่แรกก็จบ
    และอีกอย่างดิฉันก็ไมได้มาลองของใคร ดิฉันดูดวงไม่เป็นดิฉันคนธรรมดาแล้วก็
    อ่านศึกษาเรื่องราวต่างๆในเว็บพลังจิตมานาน ถ้ามัวแต่ระแวงก็ไม่ต้องไปช่วยใคร
    คุณมีจิตใจงดงามถ้าเจอพวกลองของคุณก็แค่ไม่ต้องไปทำนายดวงของคนนั้น
    คุณภูมิธรรมตั้งเยอะมากกว่าดิฉันเป็นร้อยเท่าคุณน่าจะคิดได้นะ

บางคนให้รายละเอียดแค่นี้เองs4509613669
    27/04/2526 Nan 5.35 a.m.
    1. Working???
    2. Love???

dhanvas
    17/4/2480 19:55 pm Bangkok
    life, wealth?

---------------------

เรียน คุณวรรณนรี
    เกิด 9 ก.ค. 2524 เวลา 00.30 น.
    1. เรื่องงาน
    2. เรื่องคู่ครอง

23-09-2008, 10:40 AM
    อ.วรรณนรี ขอสงวน การตอบเรื่องความรักค่ะ เพราะ จะเพิ่มความทุกข์ให้กับทั้งสอง ฝ่าย ขอแนะนำคุณให้ตั้งสติอยู่กับปัจจุบันค่ะ

29-09-2008, 11:02 AM
    ตอบคุณ beer 01
    ถามเรื่องงานกรุณาบอกข้อมูลให้ชัดเจนด้วยค่ะว่าทำงานอยู่หรือยังไม่ได้ทำคำตอบที่อาจารย์ตอบคุณจะได้นำไปใช้ได้จริงในชีวิตจริงคุณได้ค่ะ -----> ถ้าอาจารย์ตอบชัดเจนอ่านง่ายๆไม่ทำให้สิ่งที่อาจารย์สื่อเกิดเปลี่ยนความหมายดิฉันก็เข้าใจเจตนาอาจารย์ได้ถูกต้องเป็นแน่20-10-2008, 09:38 AM

-----------------------

24-10-2008, 08:02 AM เสียงตามสาย
    14/พย./08 Bangkok 05.00-06.00am
    ชะตาชีวิต ----> คุณคนนี้ถามแค่ว่าชะตาชีวิต?

-------------------
    13-11-2008, 10:46 AM
    ตอบคุณ ayama
    1-ตอบเรื่องบ้านคงจะเหนื่อยในการหามาใช้หนี้เพราะดวงเริ่มไม่ดีแล้วเป็นระยะยาวด้วยค่ะ
    2-กรรมเก่าจะถามทำไมกรรมปัจจุบันกับพ่อแม่นี่ก็แย่แล้ว
    รีบไปกราบขอขมาท่านถ้ายังอยู่
    3-ดวงคุณไม่มีคำว่ารวยมีพออยู่พอกินเท่านั้นค่ะ

กรรมเก่าจะถามทำไม

อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ จากนิตยสารโลกทิพย์-โลกลี้ลับ

ดิฉันชื่อ อ.วรรณนรี เป็นนักพยากรณ์ประกอบแนวธรรมะและแนะวิธีแก้กรรม
    ตามสายหลวง พ่อฤาษีลิงดำและหลวงปู่ปาน วัดบางนมโคและอาจารย์ในสมาธิจิต
    คือพระมุณียะเถระเจ้า (ที่คนทั่วไปรู้จักในนาม หลวงปู่เทพโลกอุดร)

15. วรรณนรี05

อ.วรรณนรี

ตอบ
    นอ้งไข่แมงสาบ
    ถ้ามันมองต่างมุมมันคงพูดกันไม่เข้าใจ การที่ดิฉันจะตอบใครขอยืนยันอีกครั้ง
    ว่าที่ตอบคุณไปขณะนั้น ไม่เกี่ยวกับเรื่องอื่น *พูดถืงข้อความที่คุณถามเท่านั้น
    กรุณาทําความเข้าใจ*ไม่จําเป็นตอ้งรู้เรื่องส่วนตัวของคุณ*มันคนระเรื่อง
    และใครจะ ถามเรื่องกรรม อยู่ที่ดิฉันจะเป็นผู้วิเคราะห์ เองว่าจะตอบหรือไม่
    **การที่บอกคุณว่าดิฉันรู้ ว่าใครทุกใครไม่ทุกนั้นคือเรื่องจริง*
    ทุกในเรื่องที่ถาม**กับทุกในชีวิตที่เป็นอยู่มีลมหายใจเข้าออกนั้นตอ้งแยกนะคะ
    การอาสาเข้ามาตอบ*ก็ไม่ใช่ว่าตอ้งรองรับอารมณ์ใคร
    และขอจบแค่ตรงนี้**ไม่ขอตอบอีก**ให้ความมีใจเป็นกลางขณะที่คุณพิจารณาสักวันคงเข้าใจว่าอะไร
    สวัสดี

16. วรรณนรี05

อ.วรรณนรี

จันทิมา
    เกิดวันจันทร์ ที่ 26 มิถุนายน 2515 ปีชวด เวลา 04.30 น.ที่ จ.ชัยภูมิค่ะ

ขอความอนุเคราะห์สอบถามเรื่องงานค่ะคือดิฉันเป็นครูสอนนักเรียนมัธยม เขียนเรื่องย้ายไปสอนโรงเรียนประถมในจังหวัดเดียวกัน แต่ก็ไม่ได้ย้าย ถ้าดิฉันเขียนย้ายลงโรงเรียนประถม โดยเขียนย้ายไปอยู่กับสามีที่จังหวัดกาฬสินธุ์ในต้นปี 2552 ไม่ทราบว่าจะได้ย้ายไปลงไปประถมได้หรือไม่คะ มีวิธีแก้อย่างไรบ้างคะ หรือว่าดิฉันต้องสอนมัธยมตลอดไป

ขอบพระคุณมากค่ะ

ตอบ
    การจะย้ายได้ตอ้งวิ่งหาผู้ใหญ่ แต่ผู้ใหญ่เป็นคนคตในข้องอในกระดูก ระวัง
    ข้อแลกเปลี่ยน*จะได้ไปในเดือนเมษา*ไม่ได้ลงประถม4ปี ทําใจยอมรับมันคืองานเหมือนกัน *ย้ายไปมัธยมก่อน*และหาจังหวะแลกเปลียนเอาภายหลัง
    นี่คือวิธีแก้ไข**และขอเตือนอย่าขับรถทางไกลคนเดียวใน ช่วง ธค.51นี้

17. วรรณนรี05

อ.วรรณนรี

ตอบเกษรสุมณฑา
    แก้ไขดว้ยการรักษาศิล5ทั้งคู่
    เจริญสมาธิ ถวายสังฆทาน อุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวร
    และแผ่เมตาให้บุตร
    ทําใจให้สบาย อย่ากังวลในสิ่งที่มาไม่ถืง
    ขอให้โชคดี

18. เกษรสุมณฑา

เกษรสุมณฑา สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2008
    ขอบพระคุณอาจารย์มากนะคะ..จะตั้งใจและจะพยายามรักษาศีล 5..
    ทำบุญ ถวายสังฆทานซึ่งตนเองกับสามีทำอยู่ประจำ..สบายใจขึ้นเยอะค่ะ..
    หนูเองก็คิดว่าหากเราทำบุญ ทำทาน ทำดี ท่านก็คงเห็นใจค่ะ
    (เมื่อวานนี้ได้ไปร่วมงานบุญที่อนุสาวรีย์พระนเรศวรอยุธยาค่ะ ยิ่งใหญ่มากๆ เพราะจัดขึ้นถวายเป็นพระมหาราชกุศลแด่ในหลวง..ขอพระองค์ทรงพระเจริญ)

19. แสวงบุญ

แสวงบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2007
    เกิดวันศุกร์ที่ 20 กรกฎาคม 2522 ปีมะแม เวลา 07.30 น. ที่จ.แพร่ครับ
    อยากทราบว่า
    1. วิบากกรรมใดที่ผมเคยก่อไว้ในอดีต ที่จะส่งผลร้ายแรงที่สุดในชีวิต และแก้ไขหรือบรรเทาเบาบางได้อย่างไรครับ?
    2. อยากจะทำธุรกิจเพื่อเป็นอาชีพและรายได้เสริม ควรทำธุรกิจเกี่ยวกับอะไรจึงจะดีครับ?
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2008
  20. วรรณนรี05

อ.วรรณนรี

แสวงบุญ
    1. วิบากกรรมใดที่ผมเคยก่อไว้ในอดีต ที่จะส่งผลร้ายแรงที่สุดในชีวิต และแก้ไขหรือบรรเทาเบาบางได้อย่างไรครับ

ตอบ1คุณเคยพราก พ่อ แม่ ลูก ให้จาก กันดว้ยความทรมาน
    และชีวิตคุณจะตอ้งพรากจากลูกรัก กรรมก็ต้องยอมรับ หนีไม่พ้น
    2อายุ35ปีจืงทําธุรกิจรุ่งเรือง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้