อานุภาพแห่งพระคาถาชินบัญชรที่ข้าพเจ้าได้พบ

ในห้อง 'สมเด็จโต พรหมรังสี' ตั้งกระทู้โดย PrinceCharming, 28 ตุลาคม 2010.

1. ศิษย์สีสุก

ศิษย์สีสุก เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนากับทุกท่านที่สวดครับ

การสวดมนต์เป็นสัมมาสมาธิอย่างหนึ่งครับเพราะจิตเราจะจดจ่อกับบทสวด

ไม่ฟุ้งซ่านสอดส่ายไปที่อื่น เมื่อจิตเป็นสมาธิ ก็ทำให้เกิดพลังและเกิดความอัศจรรย์

2. สุทธิมา

สุทธิมา เป็นที่รู้จักกันดี

อิจเจวะมันโต สุคุโต สุรักโข
    ชินานุภาเวนะ ชิตูปัททะโว
    ธัมมานุภาเวนะ ชิตาริสังโฆ
    สังฆานุภาเวนะ ชิตันตะราโย
    สัทธัมมานุภาวะปาลิโต จะรามิ ชินะปัญชะเรติ.

ขออนุโมทนาสาธุ กับทุกๆท่านค่ะ
    ขอให้ร่วมสวดมนต์ ปฏิบัติสมาธิภาวนา แผ่เมตตากันมากๆ
    เมตตาธรรมค้ำจุนโลก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      33.6 KB
      เปิดดู:
      1,534
  3. รับแสง

รับแสง เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอีกคนค่ะที่สวดพระคถาชินบัญชรสวดมาตั้งแต่ ตอนอายุ 17 น่าจะได้ ตอนนี้ 29 แล้วอิอิ
    เมื่อวันที่ 29 ต.ค.ได้ไปวัดระฆัง มาค่ะ ได้ทำบุญ กฐิน ให้อาหารนก ตอนนี้น้ำก็แห้งแล้วน่ะค่ะ
    ตอนแรกที่ไปนึกว่าจะเจอน้ำซะอีก โชคดีที่แห้งแล้วค่ะ ้ถ้าใครจะไปก็ไม่ต้องกังวลรีไปมาแล้ว น้ำแห้ง ค่ะ วัดเงียบสงบ มากเลยค่ะ บรรยกาศดีด้วย

4. afseven

afseven เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองเคยมีประสบการณ์มาแล้วครับต้องบอกว่าพระคาถาบทนี้ศักดิ์สิทธิมากครับ
    ถ้าหากผู้ใช้มีจิตเมตตาเป็นทุนอยู่แล้วและมีอย่างปรกติแล้วละก็ จะให้ความอัศจรรย์
    เกิดขึ้นชีวิตอย่างมากมาย โดยเฉพาะเรื่องที่ไม่มีทางเป็นไปได้
    พระคาถาบทนึ้ต้องใช้ด้วยความเมตตาแท้ๆครับ เมื่อใช้แล้วก็ไม่ต้องขอเลยครับ
    แต่ต้องระวังเอาไว้ให้มากๆ ในขณะที่ใช้เพราะขณะที่สวดอาณุภาพจะสูงมาก
    อาจจะไปโดนเจ้ากรรมนายเวร หรือภูต ผี ปิศาจ ที่รอรับความเมตตาจากเราโดยที่เราไม่รู้ตัวครับ โดยเฉพาะน้ำมนต์
    อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านที่มีประสบการณ์ครับ

5. รับแสง

มาแชร์ประสบการณ์ด้วยคนค่ะ รีเองเป็นเด็กนักเรียนหญิงล้วนนะค่ะ เรียนตั้งแต่ ป.1 ไม่เคยสวดมนต์ของศาสนาพุทธเลยค่ะ พอจบออกมา เรียนต่อสาย อาชีวะ ทีนี้ทางเรียนตอนเช้าต้องมีสวดมนต์ เราสวดไม่ได้สิค่ะ รีก็ไปหาหนังสือสวดมนต์ของพ่อ พี่สาวมาอ่าน ไปเจอหนังสือสวดมนต์ของพี่สาว ทำเป็นแผ่นพับสวยงามมาก เปิดอ่าน เป็นบทสวดพระคาถาชินบันชร ก็เริ่มสวดมนต์ ตั้งแต่นั้นมา จำไม่ได้ค่ะว่าท่องได้ตั้งแต่เมื่อไหร่ รีจะสวดชินบันชรก่อนนอนทุกคืนทำเป็นประจำ จนปัจจุบัน ก็สวดจนขึ้นใจได้เอง มีประสบการณ์ไม่นานจะมาเล่าให้ฟังค่ะ วันที่ 29 ต.ค 53 ที่ผ่านมาเป็นวันเกิด ลูกสาวค่ะ คืนนั้นฝันว่านั่งรถไปกลับแฟนมีเด็กผูชายโบกรถ ขอขึ้นไปด้วย เราก็จอดให้ขึ้นถามว่าหนูจะไปไหนจ๊ะ เด็กคนนั้นบอกว่าไปโรงเรียนครับ ชี้ทางตรงไปข้างหน้า เราก็ขับไป ทางข้างหน้ากล้ายเป็นหมอนมองไม่เห็น รีก็ทางแฟนว่าเฮียเห็นทางหรอ? รีมองไม่เห็นเลย แฟนก็จอดรถ มองไปข้างหน้าเป็นซุ้มประตู วัด ระฆัง อยู่ตรงหน้า ค่ะ แล้วรีตกใจตื่นจำได้เลยค่ะว่า ตีสี พอดี พอตอนเช้าคุณตาของน้องโมเดลชวนไปใส่บาตรที่วัด รีก็บอกว่าอยากไปวัด อินทรวิหาร (บางขุนพรม) คือ ได้อ่านในหนังสือค่ะ เลยอยากไปสักครั้ง ครอบครัววันนั้นก็นั่งรถแท๊กซี่ไปค่ะ แต่มีเหตุเข้าใจกันผิด คุณตาบอกแท๊กซี่ว่าไปวัด สมเด็จโต พี่แท๊กซี่พามาวัด ระฆัง ค่ะ พอลงมาเดินมาซุ้มประตูวัด ตกใจค่ะ เหมือนที่เราเห็นในฝัน รู้่สึกขนลุกและปลาบปลื้มใจมาก ที่ได้ไปกราบท่านค่ะ จบแล้วค่ะ ประสบการณ์ ของรีค่ะ

6. รับแสง

ขออภัยค่ะ พิมพ์ผิด ชินบัญชร ค่ะ

7. พาณิภัค

พาณิภัค สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2010
    แต่ก่อนเวลาสวด ต้องอ่านตามหนังสือ พอสวดบ่อยๆ จำได้เองครับ คาถาชินบัญชรศักสิทธ์มากครับ สวด9จบ แล้วอธิฐาน จะสมหวังครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. เนมินธร

เนมินธร สมาชิก

13 ธันวาคม 2010
    เป็นคนที่นับถือหลวงปู่่โตมาก สวดพระคาถาก่อนนอน9จบทุกวัน ส่วนตัวมักนำพระเครื่องของหลวงปู่มาพนมไว้ในมือ เพื่อเพิ่มพลังพุทธคุณในการสวด วันนึงได้สัมผัสพลังบารมีของหลวงปู่ ผเอิญรู้สึกเจ็บคอมากแต่ก็สวดตามปกติ จนมือที่พนมพระเครื่องในมือ กำองค์พระหมุนวนที่ลำคอที่รู้สึกเจ็บคอ วนประมาณ3รอบ หลังจากนั้นวันรุ่งขึ้นอาการที่เจ็บก็หายเป็นปกติ จึงมาแบ่งประสบการณ์ที่ได้สัมผัสบารมีของหลวงปู่มาให้ทราบ:cool:

9. Thammasawasdee

Thammasawasdee เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมะสวัสดี ^-^

ขออนุโมทนา สาธุจร้า

สาธุ สาธุ สาธุ