อยากไปฝึกมโนมยิทธิที่บ้านสายลม

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย ธนานุวัตร, 10 ธันวาคม 2007.

1. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจคับหวังว่าคงได้ฝึกด้วยกันนะคับ

2. sutthida

sutthida เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    วันที่ ๒๐ เมษายน พ.ศ. ๒๕๕๑
    จ.กรุงเทพมหานคร

บ้านพระอาทิตย์ เลขที่ ๖๘ ซ.ประชาราชบำเพ็ญ ๗ (ตึกบีทาเก้น) แขวงห้วยขวาง เขตห้วยขวาง จ.กรุงเทพมหานคร
    ติดต่อ คุณ ซัน โทร.๐๘๖

3. 212

212 สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมอยากไปมากคับ อยากไปเจอสิ่งที่เรายังไม่รู้ ยังไม่ดู ยังไม่เหน ว่ามันจะเปนจริงตามที่พระพุทธเจ้ากล่าวไว้หรือไม่ ถ้ามีจริง คงมีคนไปกันเยอะกว่านี้ และโลกนี้จะสงบสุข
    แต่อนิจจา สังคมวันนี้ กลับตรงกันข้าม

4. Kanita

Kanita เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    วันเสาร์ ที่ 2 และ วันอาทิตย์ ที่ 3 ม.ค 2553 ที่ บ้าน สายลม มี การฝึก พระกรรมฐาน มโนมยิทธิ สำหรับท่านที่ต้องการฝึกควรจะไปถึงก่อนเวลาฝึก คือเวลา 11.00 น. เพื่อรับฟังการอธิบายจาก ครูฝึก ก่อนครับ ไมมีค่าใช้จ่สยใดๆทั้งสิ้นครับ จะมีเพียงแต่เงินบูชาครู 25 สตงค์ ครับ หรือ 1สลึง