อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

พระที่ส่งไปชุดแรกผมขอบารมีท่านทุกครั้งครับ มีลืมเหมือนกัน แต่คงไม่มีปัญหา เพราะพระชุดนี้อยู่กับผมมานาน พระที่อยู่กับผมองค์อื่นๆพลังยังเต็ม แสดงว่าชุดที่ส่งไป ไม่ดูดพลังพระ

ของคุณ ariyachot กับ คุณyellow ผมจะส่งไปให้วันพรุ่งนี้ครับ ขออภัยในความไม่สะดวกตอนนี้ย้ายบ้านเสร็จแล้วครับ

2. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    พี่โคมฉายครับ ที่พี่เคยโพสต์ไว้ที่บอร์ดชมรมคนลึกลับว่า พลังในรูปเทียบเท่ากับพลังองค์จริง อย่างนั้นที่เปิดเปิดดูก็......[​IMG]"""

เรื่องแปลกๆเล็กๆครับ..
    คือ ผมนำสีผึ้งและพระมาห่อกระดาษทิชชูไว้ แล้วใช้ยางหนังสติ๊กรัดผมที่เป็นเส้นแบนๆเล็กมากมารัดเอาไว้ทบเดียวไม่ตึง พอผ่านไปซักสามสี่วันก็สังเกตุเห็นว่า ยางที่รัดไว้กับห่อสีผึ้งขาด.. ลองนำยางมายืดๆดู ก็ยังยืดดีอยู่ ไม่ได้เปื่อย ยืดสุดถึงจะขาด นำยางเส้นใหม่มารัดไว้ดู ประมาณสองวันยางเส้นใหม่ก็ขาดอีก.. แต่ยางที่ห่อพระยังอยู่ดี ทั้งที่สองห่อก็รัดไว้เท่ากัน....ยางที่ใช้เป็นชุดเดียวกัน และไม่มีใครมายุ่งกับห่อสีผึ้งและพระเลย ครับ..ก็แปลกดีครับ..[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2007
  3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    แหง่ว จะดูดหมดบ้านพ้มเลยเหรอค้าบ -__-'

แต่ถ้าเกิดได้รับมาตอนหลังเพราะมาถึงบ้านผมช้านี่ พระไม่ดูดใช่มั้ยครับ -*- เห็นท่านโคมฉายบอกว่า ชุดแรกนี้อยู่กับท่านมานาน พลังพระองค์อื่นยังเต็ม ?

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ตรวจสอบดูแล้วยังไม่ได้รับเหมือนเดิมครับ -___-"

รวบกวนลองอีกสักครั้งนะครับ ใช้ของ yahoo ดูละกันนะครับ

specialized_mfu@yahoohotmail.com

ขอบคุณก๊าบ -/\-

5. โคมฉาย

.ใช่ครับ
    พลังพระในรูปเทียบเท่าของจริง สามารถวัดพลังจากในรูปได้เลยครับ
    ส่วนเรื่องที่เล่าให้ฟังนั้น อธิบายไม่ได้ครับ
    ของผมพระขุนแผนที่เอามาโชว์นะครับ ตอนนี้ด้านหน้าระเบิดออกมาตอนแรกไม่คิดอะไร เมื่อวานเกืดสงสัยเอากล้องมาส่องดู ปรากฎว่าเป็นเม็ดคล้ายเม็ดพระธาตุดันเนื้อระเบิดออกมาแปลกดีครับ แสดงว่ามวลสารของครูบานั้นสุดยอดครับ คราวนี้เมื่อเรามีของดีในมือก็แล้วแต่เราจะใช้ละครับ

6. โคมฉาย

ภาพการระเบิดของเนื้อพระขุนแผนโดยวัตถุที่คล้ายกับเม็ดมวลสารขนาดโบตัน หรือเม็ดพระธาตุ ไม่แน่ใจ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      28.8 KB
      เปิดดู:
      988
      ขนาดไฟล์:
      135.4 KB
      เปิดดู:
      99
  7. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผน ของครูบาคำเป็งท่านสร้างไว้ กี่องค์ครับ

8. โคมฉาย

ไม่ทราบจำนวน แต่ไม่เคยเห็นที่ไหนนอกจากองค์นี้ เนื้อพระเป็นเนื้อที่ใช้ในการทำแม่เป๋อ และวัตถุมงคลอื่นรุ่นแรกๆๆของท่านครับ จำได้ที่อาจารย์อาชวิน มีแม่เป๋อองค์หนึ่งเนื้อคล้ายขุนแผนองค์นี้ท่านเก็บรักษาไว้อย่างดี ไม่ค่อยจะเอามาโชว์ ขุนแผนองค์นี้ผมได้มาจากอาจารย์อาชวินเช่นกัน ตอนนั้นผมยังไม่รู้จักครูบาคำเป็งครับ

9. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

Hi! ท่านโคมฉาย

แม่ญิลี นี่เด่นด้านลาภผล หรือครับ เอ้า...ต้องกลับไปค้นสักหน่อยแล้วว่าได้มาีกี่องค์ เพราะได้มาก็เก็บอย่างเดียว (แฮะ แฮะ อายจัง...)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2007
  10. ครึ่งชีวิต

ขอบคุณมาก ครับ ถ้ามีวาสนา คงได้ไว้บูชาบ้าง ครับ

11. โคมฉาย

รอบที่แล้วในส่วนของผมที่เอาวัตถุมงคลให้บูชา<O:p</O:p

คุณyellow</SPAN>ร่วมทำบุญ 650 บาท<O:p</O:p

คุณariyachot ร่วมทำบุญ 100 บาท<O:p</O:p
    คุณครึ่งชิวิต ร่วมทำบุญ 1,000.-บาท</O:p

<O:p> </O:p>
    เป็นเงินรวม 1,750 บาท ครับ
    ไม่หักค่าใช้จ่ายในการจัดส่ง ถือว่าเป็นการทำบุญร่วมกัน<O:p></O:p>
    ส่วนของแจกยังมีเช่นเดิมครับ(กติกา)<O:p></O:p>
    • ส่งซองเปล่าติดแสต็มป์ 3 บาท<O:p</O:p
    • เอาแบบชัวร์ส่งซองเปล่าแนบเงิน 20 บาท เป็นค่าลงทะเบียน ถ้าให้ชัวร์มากขึ้นใช้ซองกันกระแทกครับ
    ซองคุณจรรยาพร ได้รับแล้วครับ เดี่ยวส่งสมเด็จไม้แกะสีดำองค์เล็กไปให้ครับ
    <O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2007
  12. cdg0720

cdg0720 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2006
    พี่โคมฉาย...พอจะมีเหลือแจกอีกใหมครับของครูบาคำเป็งนะครับอยากมีไว้บูชา เพื่อค้าขายสักองค์นะครับ (หรือจะคิดค่าบูชาเท่าไหร่ก็ได้นะครับ)
    มณฑล จวนอาจ 98/1 ถ.ศรีถมอรัตน์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000 (089-7039774)

13. โคมฉาย

มาแล้วครับวัตถุมงคลจากพรรคพรรครักพลังโรเบิตร์
    องค์ที่ 1
    คุณเป๋อหรือแม่อุมาองค์นี้เนื้อออกน้ำมันคล้ายๆกับเนื้อขุนแผนของผมแต่เป็นขนาดแขวนคอ หรือติดพวกกุญแจ หรือจะตั้งในพานบูชาก็ได้ครับ ให้ทำบุญองค์ละ 150 บาท มี 5 องค์ครับ ใครจองลงชื่อไว้นะครับ จองก่อนได้ก่อนครับ
    ระบุองค์ด้วยนะครับ องค์นี้องค์ที่ 1
    สั่งกี่รายการรวมๆไว้ครับ บวกค่าส่ง 50 บาทครับ
    คุณ Kwok จอง 1 องค์
    คุณครึ่งชิวิตจอง 1 องค์
    เหลือ 3 องค์ครับ
    วันนี้มาดูมีจองเพิ่ม
    คุณอวตานเทพมาร 1 องค์
    คุณชาตรี ช้างน้อย 1 องค์
    คุณแมงกระพรุน 1 องค์
    หมดครับ***************************************
    ส่วนของคุณ Stobs ไมมีครับ ยกเว้นผู้ที่จองไว้สละสิทธิ์ครับ ลองจององค์ที่ 2 ก็ได้ครับ พุทธคุณเหมือกัน เนื้อเดียวกัน ต่างกันที่แต่ไปจุมน้ำมันกับลงทอง คุณโรเบิร์ตยืนยันมาแล้วครับ
    ขอลบภาพนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2007
  14. โคมฉาย

องค์ที่ 2
    องค์ที่ 2 ขนาดเท่ากับองค์ที่ 1 ครับ แต่เนื้อเป็นสีทอง ให้บูชา 150 บาท เท่ากันครับ เพราะไม่รู้ว่ารุ่นไหนรุ่นที่ 2หรือรุ่นที่ 3 หุหุ แต่ดูพลังแล้วพอๆกันครับ
    มี 5 องค์ครับ
    คุณ Stobs 1 องค์
    คุณ Ariyachot 1 องค์
    คุณ Pong-sit 1 องค์
    คุณ Aspn 2 องค์
    หมดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2007
  15. โคมฉาย

องค์ที่ 3 ครับ รุ่นนี้เจ้าของกระซิบมาว่า"ผมกำหนดเฉพาะแม่เป๋อรุ่นแรกไว้ที่ 300 บาท (หลวงปู่บอกว่า เหลือน้อยเต็มทีแล้ว มีคนมาถามหากันเยอะมาก โดยเฉพาะพวกแม่ค้าแม่ขาย เพราะมีคนในตลาดเห็นเป็นตัวเป็นตนว่า เป็นตัวตนเหมือนแม่ค้าคนนั้นมี 2 คนในขณะเดียวกัน) ให้บูชาองค์ละ 300 บาทครับมี 2 องค์ (ขอกักไว้ 1 องค์ เพราะดูแล้วแปลกๆนะพี่โรเบิร์ด)

หมดแล้วครับ พี่ครึ่งชีวิตกับพี่ yellow จองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2007
  16. โคมฉาย

องค์ที่ 4 เทพกามา
    องค์นี้เอาไว้คุยกับสาว หมายถึงใครมีลูกค้าเป็นสาวๆมากกว่าผู้ชายนะครับ เช่นร้านเสริมสวย ร้านกิฟชอป หรือเอาไว้จีบสาว ให้บูชา 100 บาท ครับมี 20 องค์
    คุณครึ่งชีวิต จอง 1 องค์
    คุณ Kwok จอง1 องค์
    คุณSpecialized<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_473576", true); </SCRIPT> จอง 1 องค์
    เหลือ 17 องค์ครับ
    จองเพิ่มครับ
    คุณอวตานเทพมาร 1 องค์
    คุณชาตรี ช้างน้อย 1 องค์
    คุณแมงกระพรุน 1 องค์
    คุณ Stobs 1 องค์
    คุณ Pong-sit 2 องค์
    คุณ Pibura 1 องค์
    เหลือ 8 องค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2007
  17. โคมฉาย

องค์ที่ 5 นางกวักครับ ใครอยากรู้ว่านางกวักครูบาเป็นอย่างไร ลองเอาไปตั้งหน้าร้านดู ให้บูชาเท่าที่เราใส่ในซองผ้าป่าครับ 60 บาท มีทั้งหมด 20 องค์แต่ผมกักไว้ 1 องค์เหลือ 19 องค์ครับ จะให้คนข้างบ้านเอาไปไว้หน้าร้านขายของ หุหุ
    คุณariyachot<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_473486", true); </SCRIPT> จอง 2 องค์
    คุณ ครึ่งชิวิตจอง 2 องค์
    คุณ yellow จอง 2 องค์
    คุณ Kwok จอง 2 องค์
    เหลือ 11 องค์ครับ
    วันนี้จองเพิ่ม
    คุณเอกวัฒน์ 2 องค์
    คุณแมงกระพรุ่น 2 องค์
    คุณPong-sit 3 องค์
    คุณ Pibura 1 องค์
    คุณcallmeletter<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_474680", true); </SCRIPT> 2 องค์

หมดครับ
    (verygood)

ขนาดไฟล์:
      34.5 KB
      เปิดดู:
      82
  18. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ขอจองนางกวัก 2องค์ครับ
    ขอเพิ่มเพชรหน้าทั่ง 3 ครับ

มีเขี้ยวเสืออีกหรือไม่ครับ

19. ครึ่งชีวิต

ขอบูชา
    -แม่เป๋อ รุ่นแรก 1 องค์
    -เทพกามา 1 องค์
    -แม่เป๋อ องค์ที่1 1 องค์
    -นางกวัก 2 องค์

20. โคมฉาย

เขี้ยวเสือครับ
    แกะจากกระดูกช้าง ให้บูชา 300 บาทครับ

คุณครึ่งชีวิตจองแล้วครับ (คงติดใจเพราะได้ไป1 แล้ว)

ขนาดไฟล์:
      22.3 KB
      เปิดดู:
      1,879
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้