อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. noonoong

noonoong เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    แหล่มเลยครับพี่ Robert(good)

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คุณ โรเบิร์ต มีของดีทีเด็ดมาฝากกันอีกแล้ว
    สาธุ ขอให้เฮงๆ รวยๆ ตั่วถั่งๆ นะคร๊าบบบบ

3. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังตั้งตารออยู่ครับ คุณ Robert เรื่องคาถา อักขระ ยันต์ ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ ต้องยกให้คุร Robert เป็นจอมคาถาเลยหละครับ สุดยอดจริงๆ

4. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    หลวงปู่เมตตาไม่มีประมาณจริงๆ ครับ
    สาธุ...
    นะมัตถุพุทธานัง นะมัตถุโพธิยา

5. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมผีพราย ลักษณะเหมือนชื่อนั่นแหละ ขึ้นอยู่บนกิ่งไม้สูงทอดยาวทิ้งดิ่งลงมา เป็นแพยาวสลวย ปลิวไหวตามแรงลม มีทั้งสีดำและสีแดง หายากและบัดพลียากไม่สามารถขึ้นไปเก็บได้ง่ายๆ ดีไม่ดีวิ่งหนีกันป่าราบ
    อิทธิคุณเป็นสุดยอดของวิเศษที่ทีดีทางมหาเสน่ห์หลงไหล แทบโงหัวไม่ขึ้น

ว่านผมผีพราย เป็นว่านอาถรรพ์เป็นเส้นสีดำกับสีน้ำตาลเข้มเหมือนเส้นผมคนแต่เส้นใหญ่กว่า ขึ้นอยู่ป่าลึก มีภูติที่สูงด้วยอิทธิฤทธิ์เฝ้ารักษาอยู่ ยามค่ำคืนจะเห็นเป็นดวงไฟลอยวูบวาบอยู่บริเวณกอว่าน ต้องผู้ที่มีวิชาอาคมแก่กล้าเท่านั้นจึงจะเข้าไปเอามาได้ หากไม่เก่งจริงเป็นอันต้องวิ่งป่าราบเป็นบ้าเป็นบอไปเลยทีเดียว มีอิทธิคุณทางด้านแคล้วคลาดป้องกันภัยได้เป็นอย่างดี และช่วยให้การอธิษฐานสัมฤทธิ์ผลเร็วขึ้น ไม่สามารถนำมาปลูกเพาะพันธุ์ได้

อิทธิคุณเป็นสุดยอดของวิเศษที่ทีดีทางมหาเสน่ห์หลงไหล แทบโงหัวไม่ขึ้นครับ

มีใครรู้จักของวิเศษชนิดนี้และวิธีใช้โดยละเอียดบ้างใหมครับ

วิชาคาถาพระสมหวัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2008
  6. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินไปร่วมทำบุญกับหลวงปู่อีกครับ
    ขอเป็นพระมหาสถามะ องค์เล็ก 10 องค์ ขี้ผึ้งสายล่าง 5 ตลับนะคร้าบ
    ขอบพระคุณคร้าบพี่ สาม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      216.5 KB
      เปิดดู:
      62
  7. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    อย่างนี้ต้องให้ฉายาพี่ Robert แล้วล่ะครับว่า
    "Robert ศิษย์ครูบา จอมคาถา" (ประมาณนารูโตะอ่ะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2008
  8. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ Robert ไม่ทราบต้องไปเรียน การเขียนอักขระ เขียนอักขระ ลบอักขระ อะไรอย่างนั้นไหมครับ

9. luckthananun

luckthananun เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007

ขอบคุณค่ะ จะได้นำไปปฏิบัติทันที ปกติคาถาต่างๆต้องสวดนะโม3จบก่อนเสมอ เข้าใจถูกไหมคะ

10. triangle-w

คุณ วิษณุ เล่นชุดใหญ่อีกแล้วครับ
    ภายในอาทิตย์หน้าจะจัดส่งให้กับทุกท่านครับ
    ขอบคุณครับ ที่ช่วยหลวงปู่สร้างวัด ขอโมทนาสาธุ ด้วยครับ
    (good) (good) (good)

11. triangle-w

ชุดผ้าป่าครับ

12. triangle-w

พระชุดใหม่ของหลวงปู่ครับ

13. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติ ภะคะวา (๓ จบ)
    นะโม ไต่สี่จี่ผ่อสัก พระผู้มีความเพลินเพลินในการโปรยทาน
    นะโม กวงซีอิมผ่อสัก พระผู้มีความเมตตากรุณาหนุนโชคลาภ

14. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คาถาหลวงปู่ ดูเหมือนไม่ได้เน้น การตั้ง นะโม ก่อน
    แต่ถ้าเราเสริมเข้าไป ก็เป็นมงคลอีกชั้นหนึ่งครับ

:) :) :)

15. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าให้ฉายาผมอย่างนั้นเลยครับ ผมเป็นแค่ระดับปลายแถวในหมู่ลูกศิษย์ของหลวงปู่เท่านั้น มีที่ไม่เปิดเผยตัวอีกไม่น้อยเลยครับ

16. mail2wissnu

ขอบพระคุณครับพี่ Robert
    ของอาจารย์เทพ ผมคงไม่มีวาสนากับท่านแน่ๆเลยครับ
    เคย หยิบมาอ่าน มาดู ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยครับ

อ่านของบางท่าน ดูสนุกนะครับ เขียนอักขระ เพ่งจนเป็นปฎิภาคนิมิต
    ตบลบอักขระจนทะลุจากกระดาน อะไรประมาณนั้น นะครับ (good) (good) (good)

เรื่องยันต์ นี่ยิ่งแฝงคติปรัชญา อีกเยอะเลยนะครับ
    แค่นี้

"1. ตำรา ปถมัง นี่เป็นคัมภีร์แรกที่ต้องศึกษา หากประสงค์จะศึกษาไสยเวทอย่างจริงจัง เพราะเป็นแม่บทของ "นะ" ทั้งปวง คือ พอสำเร็จ เป็น นะปถมังพินทุ แล้วก็เริ่มเข้าสู่กระบวน เกิด-ดับ และ เกิด-ดับ และ เกิด-ดับ ต่อไป แบบน่าเบื่อหน่าย จนเข้า นิพพานสูญ เป็นอันจบกระบวนการ คนที่สามารถจำคาถาและรูปอักขระ ของการเกิด-ดับ ของแต่ละขั้นตอนได้ นี่ไม่ธรรมดานะครับ จึงไม่แปลกที่ผู้สำเร็จวิชานี้ จะมีปาฏิหาริย์มากมาย "

แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ

17. mail2wissnu

สาธุครับ

18. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ท่านพี่โคมฉายกลับจากต่างจังหวัดหรือยังหนอ...

19. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    ท่านอาจารย์โคมฉายกลับมาแล้วครับ
    ช่วงนี้คงกำลังดำเนินการทำโปรเจคยักษ์อยู่ครับ
    "เปิดตำนาน หลวงตา มหาเวทย์"(อันนี้คิดเองครับ..หุหุ)
    พวกเราก็เตรียมเก็บปัจจัย ร่วมกันสร้างวัดกันได้แต่เนิ่นๆเลยนะครับ
    ได้ทั้งวัตถุมงคล ได้ทั้งบุญครับ..
    (good)

20. triangle-w

สงสัยว่าแอบซุ่มฝึกวิชาอยู่กระมัง (แอบนินทาตาฉายหน่อย)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้