อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

555 คุณหมอเขาหวังดีกับผมหรอกครับ ตาฉาย

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เอ่อ...จริงด้วยสิ ผมก็ลืมนึกไป
    ยมบาล นี่ ท่านหุ่นพอๆกับตาฉาย คงไหวนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. noonoong

noonoong เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ได้รับพระแล้วนะครับพี่สามเหลี่ยม
    และขอบคุณสำหรับเจ้าแม่กวนอิมครับ พิมพ์นี้ผมยกให้เพื่อนไปซักพักแล้ว พี่ให้กลับมาดีใจมากๆครับ

4. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาครับ
    คึกคักกันจริงๆ
    อิอิ...
    .
    กราบๆๆ องค์ธนุรเวทครับ
    ต้องไปหาซื้อมาอ่านซะแล้ว...
    ขอบคุณพี่เม้าที่ประชาสัมพันธ์ครับ..

เอ่อ พี่โคมตกลงเองค์เท่าไหร่ครับ
    ว่าแต่ว่า ลป.เคยทำพระลักษณะนี้มาก่อนหรือไม่ครับ??

5. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    พี่สามเหลี่ยม ครับ
    วันนี้ 15/1/51 ผมได้โอนเงิน จากกสิกร สาขาบางใหญ่ไนท์บาซาร์
    เข้าบัญชีครูบา จำนวน 500 บาท
    โดยให้พี่ช่วยส่งพระมหาสถานะ จำนวน 2 องค์ ครับ ส่วนอีก 100 บาท เป็นค่าส่งที่หลวงปู่ได้ส่งพัสดุมาให้ผมนะครับ( มีอะไรแถมๆ ก็จัดมาด้วยนะพี่ )
    ส่งมาที่
    นายเอกณัฐยศ พานิชย์ไพศาลกูล
    51/146 ม.6 บางใหญ่ซิตี้ ซ.13/1 อ.บางใหญ่ นนทบุรี 11140

ขอบคุณครับ

6. MOUNTAIN

พระมหาสถามะแรงฤทธิ์ พิมพ์กลม ขนมเปี๊ยะ

7. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    ตอนนี้ไม่มีกะตังค์...แต่จะขอจองไว้ก่อนได้มั้ยครับพี่เม้าท์..:d
    (ถ้าได้ฝากอาจารย์ฉายสุดหล่อไว้ก่อนนะครับ...555)

8. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007

พูดถึง องค์พระธนุรเพท ผู้รักษาราชการแทนองค์พระศิวะแล้ว เลยเอารูปมาให้ชมกันอีกรอบครับ
    (จากอาจารย์ฉายสุดหล่ออีกแล้วคร๊าบบบบบบบ)
    (good) (good)(good)

9. triangle-w

รุ่นนี้ยังไม่มีให้บูชาครับ หลวงปู่ฝากให้มาไม่กี่องค์ครับ คงต้องรอหลวงปู่มา กทม.ตอนเดือน มีนาคม ครับ ขอประทานอภัยครับ

10. sei-ko

sei-ko เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2007
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับพี่ : )

11. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้มีคนแอบดูดพลังผม
    ท่านใดโดนพวกที่ชอบลองของแอบดูดพลังอยู่เรื่อย เอาวิชา ธนูรเวทนี้ไปป้องกันตัว

"ข้าขอนอบน้อมแด่องค์ ธนุรเวท ขอจงป้องกันรักษาข้าพเจ้า ขอจงขบกินพลังที่ใช้ดูดพลังของข้าให้หมดสิ้น ขอจงติดตามไปยังต้นแห่งพลังนั้นแล้วขบกินอย่าให้เหลือ "

<CENTER><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></CENTER>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2008
  12. MOUNTAIN

คาถาบทนี้ดุเดือดจริงๆนะครับ คุณทองดี
    ใครที่ชอบแอบดูดพลัง ต้องระวังให้จงดี เดี๋ยวจะว่าไม่เตือน เน้อ

13. MOUNTAIN

วันนี้วันครู
    ขอกราบคาราวะระลึกถึงพระคุณครูบาอาจารย์ทั่วทุกทิศ
    ขอคุณครูจงรักษา ให้ข้าพเจ้าและเหล่าศิษย์ จงอยู่เย็นเป็นสุข

ไฟล์ที่แนบมา:

14. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ ข้าพเจ้าขอกราบบูชา พระคุณของครูบาอาจารย์ ที่ได้เคยอบรมสั่งสอนข้าพเจ้าทุกๆท่านครับ

15. MOUNTAIN

เมื่อคืนนอนกำแม่เป๋อ ไว้ในมือจนหลับไป
    ฝันดีอีกแล้วครับพ่อแม่พี่น้อง
    ตื่นมารู้สึกตัว ก็ยังอยากฝันต่อ จึงขอต่ออีกสักงีบ
    ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน
    ปกติตื่นแล้วตื่นเลย แต่พอมาฝันแบบเห็นของสวยๆงามๆ
    เป็นฝันอันบรรเจิด ก็เลยเตลิดไปกันใหญ่ ครับทั่น

16. aaa11

aaa11 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้วันครู
    ข้าพเจ้าขอกราบพระอาจารย์และอาจารย์ทุกๆท่าน ที่เคยอบรมสั่งสอนข้าพเจ้า ด้วยใจจริงครับผม

17. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    พระมหาสถาปราบ
    ในคติของมหายานเป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้วว่ามักมีภาพบูชาของพระอมิตตภะขนาบข้างด้วยพระโพธิสัตว์กวนอิม(อวโลกิเตศวร) และพระมหาสถาปราบ ในคติดั่งเดิมนั้นแท้จริงทั้งสามพระองค์คือองค์เดียวกัน แต่ด้วยมหากรุณาธิคุณของพระอมิตตภะ จึงแบ่งภาคออกมาเป็นพระโพธิสัตว์ทั้งสองพระองค์เพื่อทำหน้าที่ช่วยสรรพสัตว์ทั้งหลาย ในปัจจุบันพระดพธิสัตว์กวนอิมเป็นพระโพธิสัตว์ที่ได้รับการนับถือสูงสุดเนื่องจากเป็นตัวแทนแห่งเมตตากรุณาอันยิ่งใหญ่ของพระพุทธะที่แสดงรูปกายเป็นเพศแม่ ส่วนพระมหาสถาปราบนั้น ในปัจจุบันไม่ค่อยมีใครกล่าวถึงเท่าไหร่ จากตำราเมื่อเปิดดูก้กล่าวว่าท่านเป็นตัวแทนของคุณธรรมคือ พละ หมายถึงกำลัง

ในสายของหลวงปู่คำเป็งนั้น เมื่อท่านเข้าถึงจิตพระโพธิสัตว์การเชื่อมต่อสายญาณของพระอมิตตภะและพระอวโลกิเตศวรรวมทั้งพระมหาสถาปราบก็บังเกิดขึ้น เมื่อรวมสายบารมีทั้งสามพระองค์เข้าด้วยกันเป้นหนึ่งก้ถือว่าเข้าถึงความสมบูรณ์ของโพธิจิตแห่งพระอมิตตภะ

พระเครื่องพระอมิตตภะ ที่จัดสร้างขึ้นนี้จึงถือว่ามีเทวะอำนาจจากพุทธะ ดพธิสัตว์อย่างเยี่ยมยอด ผมเองได้พระมหาสถาปราบมาสององค์ เนื้อว่านยาผสมด้วยแร่ศักดิ์สิทธิ์ คล้ายแร่เหล็กอะไรซักอย่าง พุทธคุณเยี่ยมทุกทาง ดีทั้งเมตตามหานิยม และ แคล้วคลาดให้ความคุ้มครองได้ แต่เรื่องเสน่ห์ท่านไม่เน้น โชคลาภดี

การบูชานั้นหากได้บูชาควบคู่ไปกับ พระกวนอิม และพระอมิตตภะ ถือว่าได้กำลังสูงสุดขอบารมีจากหลวงปู่คำเป็งด้วยเรียกว่าพลังครบถ้วนไปไหนมาไหนสบายใจได้ แต่ตอนนี้คงต้องรอให้พระชุดนี้มาที่พี่สามเหลี่ยมก่อนครับ ใครยังไม่มีรอได้เลย เข้าใจว่าคงมีไม่มากด้วย

18. triangle-w

ขอกราบคารวะ และ อารธนาต่อครูบาอาจารย์และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลายทั้งปวง
    ที่ปกป้องคุ้มครอง และได้สอนสั่งให้ข้าพเจ้าและบรรดา ศิษย์มีครูทั้งหลาย
    ให้มีแต่ความสุขความเจริญกันถ้วนทั่วทุกท่านด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

19. MOUNTAIN

คุณทิพยจักร เข้ามาให้ความรู้ วันครู พอดี
    โมทนาสาธุครับ

ซาบซึ้งๆ
    <!-- / message --><!-- sig -->

20. MOUNTAIN

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MOUNTAIN [​IMG]

สังเกตุพระพิมพ์นี้ แล้ว มีสามองค์พอดี หลวงปู่เรียกว่า พระมหาสถามะ แรงฤทธิ์
    องค์กลางน่าจะแทน พระอามิตาภะ องค์ขวา แทนพระแม่กวนอิมได้ เข้าล็อคพอดี
    สามประสาน สามพลัง รวมเป็นหนึ่งเดียว ได้กำลังสูงสุด ไม่ต้องห้อย 3 องค์
    three in one สุดยอดพลังทุกชนิดครับ
    (good) ..........(*) (*) (*) (*) (*) .......:d : bat:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้