อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Budhapanyo

Budhapanyo เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระชุดผ้าป้าแล้วนะครับ และ Happy birthday คุณโคมฉาย (ย้อนหลัง) หน่อยนะครับ สุขภาพแข็งแรง เงินทองไหลมาเทมา ตลอดชีวิตเลยครับ

2. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอบคุณครับ
    สำหรับพรดีๆที่มอบให้
    ขอพรนั้นเป็นพลังกลับคืนไปร้อยเท่าครับ
    สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      56.9 KB
      เปิดดู:
      414
  3. Da_li

Da_li เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007

พี่สามเหลี่ยม..
    ปกติหนูก็เห็นหน้าพี่โคมฉายก็ออกจะมืดๆอยู่แล้วน้า (สังเกตจากสีผิว)......เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ (deejai) (deejai)

4. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    วันนี้ได้โอนเงินร่วมทำบุญกับหลวงปู่ 2,000 บาท ขอบูชาพระชุดผ้าป่า 1 ชุด ที่เหลือขอบูชาพระชุดใหม่ทั้ง 3 พิมพ์ จัดส่งพระที่
    นายนฤพนธ์ กาญจนภุชค์
    56/19 หมู่ที่14 ต.บางม่วง อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140
    ขอบพระคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เมื่อคืนพิมพ์ประวัติหลวงปู่ ที่ถอดจากเทป
    เมื่อคราวที่หลวงปู่มาบ้านพี่สามเหลี่ยม
    ส่งให้ท่านบรรณาธิการโคมฉาย เรียบร้อยแล้ว

เล่นส่งอะไรไม่รู้มาจี้ เลยต้องรีบพิมพ์ให้จนเสร็จ
    ท่านพี่นี่ร้ายกาจยิ่งนัก..(ไม่ธรรมดา)555+

6. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ ราคากี่ล้าน นะครับพี่โคม ขอทราบเป็นบุญตาหน่อยครับ

7. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้หรือครับ[​IMG]

8. โคมฉาย

มาถามราคาตั้งแต่เช้าเลยนะพี่วิษณุ
    อย่าเพิ่งสนองค์นี้เลย
    เพราะมีองค์เดียว
    และไม่รู้ว่าเป็นของหลวงปู่เหรอเปล่า อิอิ
    สนพระมหาสถามะองค์เล็กๆดีกว่า
    เมื่อคืนผมนอนตีสองกว่า
    เพราะนั่งอ่านและเขียนเรื่องราวต่างๆ
    ก่อนนอนก็เลยนิมนต์พระมหาสถามะคล้องคอ
    อธิฐานขอให่ท่านดูดสิ่งดีเข้าสู่กาย
    ดูดสิ่งไม่ดีออก
    กำกับด้วยคาถา
    หนึ่งเดี่ยว เดียวหนึ่ง
    รุ่งเช้า ตื่นประมาณ หกโมงครึ่ง
    อวัยวะทุกส่วนลุกชูชัน
    ตั้งแต่ใบหน้าถึงเท้า
    ฟิตจริงๆครับ
    ฟิตแบบไม่ต้องใช้สีผึ้งสายล่าง 555
    น่าสนครับ
    เป็นอีกองืหนึ่งที่เพิ่มพลังชีวิตให้ผู้สวมใส่
    อย่างที่ตาเม้าเคยเอามาบอกเล่าเก้าสิบ
    ผมขอยืนยันและนอนยันด้วยคน
    ใครรู้จักชมรมชาวฮ่องกง แก่ๆ
    หรือชมรมชาวสิงคโปร์แก่ๆ
    ลองเอาไปเผยแพร่ดู
    จะติดใจ(ping-love

9. โคมฉาย

เปล่า
    ส่งกระแสจิตไปบังคับอย่างเดี่ยวครับ
    พี่เม้าท่านเป็นคนจิตอ่อนโดยกระแสจิตหน่อยก็ตัวงอแล้ว
    555
    นึกถึงเรื่องหลวงปู่ได้อีกเรื่องหนึ่ง
    หลวงปู่เล่าเรื่องวิชา เพ่งภาพ
    เพ่งภาพก็คือการปั้นความคิดให้เป็นตัว
    หลวงปู่เล่าว่าพระสมัยก่อน เวลาท่านอยากจะสร้างอะไรในวัด และต้องการปูนสักร้อยกระสอบ พระท่านจะส่งกระแสจิตไปที่ บุคคลที่เคยปวารนาตัวไว้ ว่าให้เอาปูนมาถวายร้อยกระสอบ ท่านจะเพ่งไปเรื่อย และสร้างความคิดว่าท่านไปพูดกรอกหูบุคคลคนนั้น รับรองว่าไม่เกินสามวัน บุคคลคนนั้นจะเอาปูนร้อยกระสอบมาถวาย ท่านบอกว่าพระโบราณจะทำบ่อย

ผมก็อาจจะทำแบบนั้นกับพี่เม้า
    คือผมนึกว่าผมไปพูดกรอกหูพี่เม้า
    เสร็จยัง เสร็จยัง
    จนพี่เม้าต้อง รีบทำให้เสร็จ
    555

วิธีการนี้ใครมีพระหลวงปู่ลองทำดูได้
    แต่ให้ใช้พระหลวงปู่แทน
    เช่นจะไปทวงหนี้
    ให้ท่านอธิฐานกับเทพกามาว่าให้ไปทวงหนี้จากพี่เม้าหน่อย
    โดยบอกว่าพี่เม้ายืมเงินไปเท่าไร
    และให้เอามาคืนด่วน
    เดี่ยวเทพกามาจะไปพูดกรองหูพี่เม้าตอนหลับว่าให้เอาเงินมาคืน
    รุ่งเช้าพี่เม้าจะนึกขึ้นได้ว่าเมื่อคืนมีเทพมาบอกให้คืนเงิน 555
    ถ้าพี่เม้าไม่คืนอีก
    เทพกามาก็ไปอีก
    ไปทุกคืน
    จนต้องคืน
    ลองดูครับ
    (ping-love

10. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวตาฉายเล่นของอีกแย้ว เดี๋ยวจะแอบไปฟ้องหลวงปู่ นี่ยังดีนะหลวงปู่ติดธุระอยู่กับหลวงปู่จันทร์หอมไม่อย่างงั้นโดนแน่ๆคร๊าบ จะให้หลวงปู่มาเขกหัวตอนฝัน 555
    ส่วนของผมยังนึกไม่ออกว่าจะเริ่มยังไง เดี๋ยวขอเวลาสักพักครับ
    (one-eye) (one-eye) (one-eye) :boo: :boo: :boo:

มิน่าผมสงสัยจังว่าใครส่งอะไรร้อนๆมาตอนตี 3 นอนไม่ค่อยหลับ ต้องตื่นขึ้นมาเร่งแอรืเพิ่มอีกเบอรื สงสัยตาฉายนี่เอง
    (evil) (evil) (evil) (tm-love) (tm-love) (tm-love)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2008
  11. mail2wissnu

โห สุดยอดเลยครับ
    แต่พี่เมาท์ นี่ถึงกับสะดุ้งตื่นมาปั่นต้นฉบับให้กลางดึกเลยหรือครับเนี่ย

12. mail2wissnu

แล้วพี่เป็นหนี้ อะไรพี่โคมละครับ

13. triangle-w

ตาฉาย จะให้ผมเขียนต้นฉบับเหมือนกับ ตาเม้าท์ ครับ ตาฉายรู้มาว่าผมพาหลวงปู่ไปพุทธาภิเษกหลายที่ เลยอยากให้ผมเขียนรายละเอียดและอีกทั้งเรื่องราวหลายอย่างที่ผมเคยให้หลวงปู่สอน และเรื่องหลายเรื่องที่ยังไม่มีใครเคยได้ยินๆได้ฟังครับ แต่บางเรื่องคงต้องขออุบไว้บ้างครับ เป็นความลับส่วนตัว

14. MOUNTAIN

ไม่ต้องไปถึงชาวฮ่องกง หรอกครับ
    แค่สมาคมจีนในประเทศไทย ของหลวงปู่ก็ไม่เหลือแล้ว

เดี๋ยวรอ moony มาส่งข่าว เรื่องสีผึ้ง 10 ตลับ
    ที่ส่งให้สมาชิกสมาคมจีน ก่อน
    อาจมีสั่งเพิ่มมาอีก เดี๋ยวเขาก็บอกต่อๆกันไปเอง
    เริ่มจากจีนแต้จิ๋ว ไป ฮกเกี้ยน(บะหมี่ฮกเกี้ยน สุดยอด)
    ไหหลำ(ขนมจีนไหหลำวัดญวน สุดอร่อย)
    แคะ(ก๋วยเตี๋ยวแคะอร่อยมาก)
    คงต้องเพิ่มกำลังผลิต ละครับ

พี่สามเหลี่ยมเตรียมเหล็กทำเครื่องผลิตกวนสีผึ้งให้หลวงปู่ไว้ล่วงหน้าได้เลยครับ รับรองมีเรื่องให้ทำแน่ 555+ เอิ๊กๆ:555:

15. โคมฉาย

555 เจอดีเข้าแล้วพี่สามเหลี่ยม
    ตามมุกพี่วิษณุทันหรือเปล่า
    (ping-love

16. MOUNTAIN

ยกมาเป็นตัวอย่างนะครับ ไม่ใช่เรื่องจริง
    ถ้ามา กรอกหูกันแบบ ไม่ได้เป็นลูกหนี้เจ้าหนี้ จริง
    รับรองได้กระบองพ่อเวส ไปแทน555+

17. MOUNTAIN

ไม่ถึงกับสะดุ้งตื่น มาปั่น หรอกนะ
    ตอนนั้นยังไม่ได้เข้านอน
    ปกติปิดร้านแล้วจะไม่มานั่งพิมพ์อะไรอีกแล้ว
    แต่เมื่อคืน แปลกมาก เกิดขยันโดยไม่มีเหตุผล
    เหมือนมีคนมาบอก เสร็จยังๆ รออยู่ๆ ทำนองนี้ครับ

ไม่นึกเลยว่าจะเป็นเล่ห์กลมายาศาสตร์ทางจิตของตาฉาย
    ได้ผลเกินคาดจริงๆ
    ขอเก็บไว้ใช้บ้างแล้วกันนะครับ

18. MOUNTAIN

หนังสือเล่มนี้ น่าสนใจครับ หน้าปกมีรูปท่าน ธนุรเวท ด้วย
    ตาฉายต้องรีบไปหามาไว้ เพราะท่านจะมามีบทบาทมากตั้งแต่ปีนี้เป็นต้นไป
    ท่านจะมาช่วยขจัดปัดเป่าเภทภัยพิบัติทั้งหลาย

ใครบูชาท่าน มีแต่ชนะในทุกสิ่ง ไม่มีคำว่าแพ้ ครับ
    (โดยเฉพาะชนะกิเลส แพ้ต่อคุณธรรมความดี)

19. MOUNTAIN

<TABLE class=tborder id=threadslist cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY id=threadbits_forum_15><TR><TD class=alt1 id=td_threadtitle_67467 title="อยากทราบว่าตอนนี้มีให้บูชาที่ไหน ราคาเท่าไหร่ มีรุ่นอะไรบ้าง
    เคยอ่านในกระทู้ว่าพระเครื่องครูบาคำเป็งพลานุภาพแรงสามารถดูดพลังพระเครื่ององค์อื่นๆที่อยู่ใกล้เคียงได้ และมีพุทธคุณทางด้านโชคลาภ ค้าขาย
    ถ้าไม่แพงเกินไปอยากได้ไว้บูชาซักองค์ อยากลองพุทธคุณว่าจะจริงอย่างที่ได้เคยอ่านเจอมาไม๊...">[​IMG] อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ (12 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] เอกวัฒน์
    </TD><TD class=alt2 title="จำนวนตอบ: 7,172, จำนวนอ่าน: 151,108">วันนี้ 11:22 AM

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ยินดีต้อนรับทุกท่าน สู่กระทู้ครูบาคำเป็งครับ

เพียงท่านแวะมาอ่าน ตำแหน่งเศรษฐีก็มีสำรองไว้ให้ท่านแล้วครับ
    สาธุๆๆ

20. triangle-w

พ่อเวสกับตาฉาย เขาเป็นเพื่อนกัน คงต้องให้ยมบาลไปแทนคร๊าบ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้