อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tokey

tokey Active Member

21 ธันวาคม 2006
    รวมบูชา

พี่สามเหลี่ยมครับ รบกวนบูชาของหลวงปู่ด้วยครับ1.หลวงปู่ทวด เพชรกำแพง 1 องค์2.พระมหาสถามะ 1 องค์3.ญิรีหนุนโชค 1 องค์ 4.สีผึ้งผู้ชาย 2 ตลับ ผมโอนให้ 850 บาท นะครับพี่ (รวมค่าจัดส่ง)ยังไงพี่ confirm ด้วยครับ ผมจะได้โอนถ้ามีตะกรุดด้วย รบกวนแจ้งด้วยครับพี่ นายพงศ์ธนัช ธนะไพรินทร์ (081-5565885)252 อาคารภัทรประกันภัย ถ.รัชดาภิเษก ห้วยขวาง กรุงเทพ 10310

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดยังไม่มีครับ หลวงปู่ปลุกเสกยังไม่ได้ที่ครับ แต่รายการอื่นมีครบ ส่วนสีผึ้งมีสายบนกับสายล่าง บูชารุ่นไหนเอ่ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2008
  3. venroute1

venroute1 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาเรื่องมาแชร์ครับ
    เมื่อ พย ที่ผ่านมา ขณะที่อยู่บนรถโดยสารมุ่งหน้าสู่เมือง ฤษีเกศ
    มีคนกะลังล้วงกระเป๋าผม แต่ไม่รู้มีอะไร มาสะกิดใจให้ก้มมองที่กระเป๋ากางเกง
    เห็นกระเป๋าเงินกะลัง หลุดไปอยู่ในมือโขมยพอดี เลยรอดตัวไป

พอมานึกดู ก่อนขึ้นรถผมอธิฐานขอให้ พระแม่อุมา ช่วยให้เดินทางปลอดภัยนั่นเอง

4. venroute1

venroute1 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเช่นนั้น
    ผมขอบูชาเลยล่ะกันครับ อยากได้มาห้อยเร็ว ๆ
    เดี๋ยวออกไปโอนเงินทำบุญครับ

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑

โอนแล้วครับ เครื่องแสกนไม่ทำงานครับ
    รายละเอียดครับ
    จำนวน 600 บาท สถานที่โอน A00505
    ลำดับที่ 1057 A

@@@@@@@@@@@@@@@@@@
    [FONT=&quot]ที่อยู่ในการจัดส่งพระนะครับ[/FONT]

[FONT=&quot]สมิทธิ์ แสนคำ[/FONT]
    [FONT=&quot]องค์กร [/FONT]MI
    [FONT=&quot]ถ.แหล่งพานิชย์[/FONT]
    [FONT=&quot]อ. แม่สะเรียง[/FONT]
    [FONT=&quot]จ.แม่ฮ่องสอน[/FONT]
    58110

--------------------
    ขอบคุณมากครับที่อำนวยความสะดวก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2008
  5. tokey

tokey Active Member

21 ธันวาคม 2006
    ล่างครับพี่ สายบนมีแล้วครับได้จากงานที่วัดราชสิงขร เดี๋ยวผมโอนแล้วจะแจ้งนะครับ แต่ภายในวันนี้แน่นอนครับพี่ ขอบพระคุณพี่สามเหลี่ยมมากครับ

6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    คุณ คนเกิดวันเสาร์ นี่รวดเร็วจริงๆนะครับ
    ผมละนับถือๆๆๆ อิอิ

7. apedet

apedet เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระแล้วขอบคุณครับพี่สามเหลี่ยม สำหรับของที่แถมมาให้

8. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เมื่อคืน(9/1/51) ได้ลองอาราธนาพระมหาสถามะ ติดตัวก่อนนอนอีกครั้ง
    ขอพลังที่ดีเข้าสู่ตัว พลังที่ไม่ดีดูดขจัดออกไป รู้สึกง่วงก่อนเวลาเช่นเคย
    หลับไปตั้งแต่ยังไม่สามทุ่ม รู้สึกตัวตอนประมาณ ตี4 เกือบตี 5
    ร่างกายมีอาการบ่งบอกถึงความสมบูรณ์แข็งแรง ตามแบบฉบับชายชาตรี
    จึงรู้ว่า พลังขององค์พระมหาสถามะ แรงฤทธิ์จริงๆ

ถ้าหากผู้สูงอายุท่านใด ได้เคยใช้สีผึ้งสายล่างแล้วได้ผล
    ควรนำพระมหาสถามะ แขวนติดตัวด้วยจะยิ่งดี พลังจะไม่ถดถอยเป็นอันขาด
    ร่างกายจะแข็งแรงกระชุ่มกระชวย

ตอนรู้สึกตัวช่วงเช้ามืด มีความรู้สึกอยากนั่งสมาธิ
    จึงกำหนดนั่งสมาธิ จนเวลาล่วงเลยไปเกือบ หกโมงครึ่ง
    รู้สึกสดชื่นสบาย โปร่ง โล่ง ใส ชีวิตมีความสุขมาก
    นี่ขนาด ยังไม่ได้อธิษฐาน ขออะไรเลย แต่ท่านก็ประทาน
    ความสุข สงบ สดใส เป็นของแถมเพิ่มมาอีกครับ

9. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

แข็งแรงแบบไหน พี่
    อ่านแล้วสงสัย 555
    หรือพี่จะล้างหน้าไก่
    (one-eye)

10. MOUNTAIN

อธิบายละเอียดไม่ได้ครับ
    ให้คิดเอาเองบ้าง เดี๋ยวสมองจะฝ่อ หากไม่หัดคิด นะขอบอก(one-eye)

11. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

และแล้ว วันนี้ก็

รู้สึกง่วงก่อนเวลาเช่นเคย
    หลับไปตั้งแต่ยังไม่สามทุ่ม รู้สึกตัวตอนประมาณ ตี4 เกือบตี 5

12. MOUNTAIN

ถูกต้อง คร๊าบบบ
    แล้วรู้สึกอยากทำสมาธิด้วยครับ:cool:

13. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

อิจฉาพี่ๆ จริงๆเลย สัมผัสอะไรได้ตั้งมากมาย ถ้าได้สักครึ่งของพวกพี่ๆได้ก็ยังดีครับ

14. MOUNTAIN

ปกติจะนอนประมาณ 5 ทุ่มครับ

15. MOUNTAIN

เมื่อสัมผัสพระของหลวงปู่แล้ว ให้ปล่อยใจว่างๆ
    หายใจสบายๆ จับความรู้สึกที่ลมหายใจ
    จะภาวนาพุทโธ ด้วยก็ได้ หรือจับความรู้สึกถึงลมหายใจสบายๆ เฉยๆก็ได้
    เดี๋ยวพลังพระจะนำพาไป
    โดยอัตโนมัติ ตัดความอยากทุกอย่างออกไปก่อน
    พอตัวรู้เกิดกำลัง ทุกอย่างที่อยากรู้ ก็จะปรากฏออกมาเอง

เหมือนเราป้อนโปรแกรมไว้ล่วงหน้า
    พอถึงที่ ข้อมูลก็จะปรากฏออกมาเองครับ
    (f)

16. MOUNTAIN

อัญเชิญภาพมาเป็นสิริมงคลแก่ทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้นี้ครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

17. MOUNTAIN

18. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    พี่สามเหลี่ยมครับ ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
    อยากให้ทุกๆท่านร่วมกันสร้างวัดกับครูบาครับ วัตถุมงคลท่านดีจริงๆ
    ล่าสุดน้องชายผมแขวนพระของครูบา ถูกสลากกินแบ่งรางวัลที่2 ได้มาร่วมสองแสน เห็นว่าจะแบ่งไปร่วมทำบุญกับครูบาท่านสร้างวัดครับ
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

19. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ไม่ได้โดนบอมบ์หรอกครับ แต่เผอิญมีอยุ่วันหนึ่งไปเดินเล่นไปเวปอื่นเผลอหลุดเข้าไปในเวปที่มีโพสรูป...... แล้วมีคนนึงชื่อเดียวกันเลย แต่เป็นขาเก่าโพสรูป.......
    ผมเลยกลัวว่าใครไปพบเข้าจะเข้าใจผิด ว่าเป็นผม
    คิดอยู่พักนึง แล้วตัดใจเปลี่ยนไปเลยดีกว่า ไม่อยากให้ใครเข้าใจผิด
    เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้(one-eye)

20. Da_li

Da_li เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    แหม..ดาหลีนึกว่าสมาชิกใหม่ที่ไหน
    ที่แท้ก็พี่ลายสิงห์นี่เอง
    ชื่อใหม่ กันนะ ฟังดูแอ๊บแบ๊ว จังค่ะ.....(แซวเล่นนะค่ะ)...(deejai) (deejai)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้