อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีปัญหาครับ สบายใจได้ครับ

2. เอกวัฒน์

เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ดูโทรทัศน์ เห็นคนอ้วนๆคล้ายๆพี่โคมด้วยครับไปลงนามถวายความอาลัย สมเด็จพระพี่นาง เห็นเอาน้ำเอาขนมไปแจกด้วย ใจดีจัง
    ใช่รึเปล่าครับ ช่วยเคลียร์ด้วย

3. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ด้วยอานุภาพแห่งพุทธ ธรรม สงฆ์ ขอบุญอันเกิดแต่การอนุโมทนาในครั้งนี้จงถึงแก่นายเวรทั้งหลายของข้าด้วย

4. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ท่านพี่โคมฉาย ของ ผม.. ไม่อ้วน นา ครับ... กำลังดี ต่างหาก...

อิอิ

5. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ใช้ สีผึ้ง ทา ด้านหลังของพระแม่อุมายิม ที่ ด้านหลังเรียบๆ
    แล้ว ปิดทองคำเปลว ทับอีกที.. ครับ..

สวยไป อีกแบบ..

6. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เอาไว้ใกล้ๆวันที่หลวงปู่จะมากรุงเทพฯ
    พี่สามเหลี่ยมคงแจ้งรายละเอียดให้ทราบกันอีกครั้งนะครับ(f)

7. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    โรคที่เราท่านทั้งหลายไม่พึงปรารถนาโรคหนึ่งนั้น
    คือ โรคทรัพย์จาง

โรคทรัพย์จาง เป็นผลพวงมาจากอะไรพอจะทราบกันบ้าง
    แต่ผลที่สังเกตุได้จากทางกายภาพคือ
    บุคคลผู้นั้น จะมีอาการออกซึมเศร้า
    รู้สึกท้อแท้ในชีวิต เพราะความไม่เพียงพอ

ดังนั้น หากไม่อยากเป็นเพื่อนสนิทชิดใกล้
    กับเจ้าโรคทรัพย์จาง จงกระทำตนให้เริงร่า
    แจ่มใส ให้กำลังใจกับชีวิต นะครับ

8. aaa11

aaa11 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    พยายามจะไม่เป็นโรคนี้อยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่วายยังมาเจอเป็นช่วงๆอยู่ อิอิอิ ได้แต่บ่นอยู่ทุกวัน 555 +++ แต่ยังไงก็จะสู้ครับ ทำงานๆๆ เก็บเงินๆๆ แต่ยังไงก็อยากถูกหวยรางวัลที่ 1 สัก10ใบอยู่ดีนั้นแหละครับ 55555++++ ไม่ได้โลภหรอกก๊าบบบบ(one-eye) (one-eye) (one-eye)

9. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าถูก รางวัลที่ 1 10 ใบ รักษาโรคทรัพย์จางได้ทั้งชาติเลยนะครับ

10. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ไม่ได้ห้อยเดี่ยวแล้วครับ
    เอาองค์อื่นของหลวงปู่มาเสริมเข้าไปด้วยนะครับ จะให้ครบ 12 องค์อย่างที่ท่านพี่ทองดีบอกไว้ครับ
    ได้แค่ 5 องค์ครับ มากกว่านี้ผมยังรับไม่ไหวครับ

11. mail2wissnu

พี่สาม องค์สถามะ เปิดให้บูชาแล้วยังนะครับ
    แบบ อยากได้มากแล้วนะครับ รอว่าเมื่อไรจะให้บูชานะครับ

12. มังกร-เที่ยงคืน

อือม.. 5 องค์ เลย หรือ ครับ.. คุณวิษณุ..

อย่างนี้.. ก็ เข้าใกล้ไม่ค่อยได้ แล้ว สิครับ.. เดี๋ยว โดน คุณวิษณุ ดูดพลัง หมด.. แหะๆ

แต่ ถ้า จะ ห้อยให้ครบ 12 องค์ อย่างที่ ท่านพี่ทองดี บอกไว้..
    คงต้องเลือก องค์ เล็กๆ หน่อย นะครับ..

13. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    โอ้โห ผมเคยห้อย3องค์มี มหาอุจจ์ แม่อุมายิม กับ แม่ชิลีรุ่นแรก นะครับ เกิดอาการหนังหัวตึงมากๆๆจนปวดตึงไปหมด ทำอะไรไม่ถูกเลยจำเป็นต้องถอดออกเหลือองค์เดียว ตอนนี้ส่วนใหญ่มักจะห้อย ซุ้มกอหลังครูบา รู้สึกว่าพร้อมทุกอย่าง แบบว่ามีหมดตั้งแต่เสน่ห์เมตาตาโชคลาภยันคงกระพันชาตรี บอกไม่ถูก และแถมจิตนิ่งมีความมั่นอกมั่นใจดีมากด้วยครับ (one-eye)
    แต่ถ้าอยุ่บ้านห้อยหลวงปู่มหาอุจจ์เดี่ยว อุ่นใจดี (i) เทวดาในพระมักจะสื่อสารบอกอะไรล่วงหน้าเป็นบางครั้ง เช่น กำลังคิดเรื่องอะไรอยู่ก็จะมีคำตอบนอกเหนือเหตุผลขึ้นมาเฉยๆ หรือบางทีคร่ำครวญอะไรอยู่เหมือนท่านก็จะพยายามจัดให้เท่าที่บุญของเราจะมีอะครับ

ใครที่ยังไม่มีลองหามาอารธนามาดูนะครับ ได้ทั้งบุญได้ทั้งของวิเศษ:cool:

14. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    สาธุครับพี่เม้าท์ ท่านพี่สุดยอดจริงๆครับ :cool: ผมก็ติดเรื่องนี้มานาน
    ขอบพระคุณครับพี่และขอน้อมรับไปปฎิบัติครับ

15. triangle-w

หลวงปู่บอกว่า พระมหาสถามะแรงฤทธิ์ องค์ละ 200 บาท
    หลวงปู่ทวด ดินทุ่งเศรษฐี องค์ละ 200 บาท
    ญิรีหนุนโชค องค์ละ 200 บาท
    ท่านใดสนใจเชิญบูชาได้เลยครับ

วันที่ 15-25 มกราคมนี้ หลวงปู่ไม่อยู่ที่วัด หลวงปู่จะไปเยี่ยมหลวงปู่จันหอม ที่ จ.อุบลราชธานี ท่านใดจะไปกราบหลวงปู่ขอให้เลื่อนไปก่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2008
  16. mail2wissnu

12 องค์ยังไม่หนักนะครับ
    ถ้า 108 องค์ ห้อยแบบสังวาลย์ แบบพี่ทองดี ผมคงไม่ไหวครับ
    คงต้องปล่อยพลังใส่ต้นไม้ จนมันเฉาตายแน่ๆนะครับ

17. triangle-w

เดี๋ยวพลังมากจนเกินไป จะหาคนอยู่ใกล้ไม่ได้นะ 555++555

18. aaa11

aaa11 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    55555++++

19. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีน้องมาบอกว่า เมื่อวันอาทิตย์ก่อนโน้น น้องเขามาทำงานที่สำนักงานกับญาติอีกสองคน คนหนึ่งเขามองมาในห้องทำงานผม ประมาณสักเกือบๆหกโมงเย็น ซึ่งผมหลับอยู่ 555 เขาเห็นมีผู้หญิงคนหนึ่งรูปร่างดีมากสวยมากๆ ผมยาวเลยหลัง ยิ้มให้ เลยพยายามถามน้องว่า ผมพาใครมาที่ห้องทำงาน เธอก็เลยมาถามผม ใจเธอคิดว่าเป็นผี 555 จะได้เตรียมเผ่น555
    ผมเลยบอกว่า เป็นแม่อุมาครับ ท่านจะมาดูแล ในตอนที่ผมหลับ เพราะผมพกแม่อุมาติดตัวเสมอ
    -----------------
    เอามาเล่าให้ฟังถึง การพกแม่อุมาครับ
    ไปที่เปลี่ยวหรือโรงแรมในต่างจังหวัด
    ช่วงที่เราหลับ พระแม่เจ้าจะมาคุ้มครองดูแล
    --------------------------
    หลับอย่างสดใส ไม่ต้องกลัวโจร
    หรือกลัวผี
    เพราะเรามีแม่ ดูแลตลอด
    กราบ กราบ กราบ
    ใครมีพระแม่ไม่ว่าปางใด อย่าลืมพกติดตัวนะครับ

20. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

เอาญิรีหนุนโชค ไปซิครับ
    องค์ขนาดพระรอด
    เลี่ยม 12 องค์ก็ไม่หนัก อิอิ
    พระ พระมหาสถามะแรงฤทธิ์
    ก็เช่นกันองค์ขนาดพระวัดปากน้ำรุ่น 3
    รับรองครับ ครบ 12 องค์
    --------------------
    หรือจะเอาแบบนี้
    1. นางกวัก
    2.ขุนแผนเถาหลง(เบา)
    3.พระแกะจากไม่รักดำ
    4.ญิรีหนุนโชค
    5.พระมหาสถามะ
    6.รูปหล่อหลวงปู่
    7.พระแกะจากเถาหลง(เบา)
    8.แม่อุมายิม
    9 จันทร์ลอย
    10 ขุนคำป้อ
    11แม่กวนอิมหลังเพชรหน้าทั่ง
    12แม่ย่ากำแพงเพชร
    รับรองไม่หนัก
    555

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้