อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. fevernova

fevernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    คิดได้ไงครับพี่ไตรคูน ทีมนี้ลุยแหลกครับ

2. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

คนในรูปไม่ใช่ผมครับ
    ผมไปเจอมาตอนค้นคว้าเรื่องปลัดขิกเพื่อรวบรวมคาถาปลัดขิกจากหลายๆสายทั้งสายบนสายล่าง
    เพื่อสร้างคาถากำกับปลัดขิกที่แรงๆขึ้นมาใช้ส่วนตัวครับ

3. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    เล่าเรื่องพระหลวงปู่แก้เซ็งเวปดีกว่า

เป็นเรื่องของเทพที่อยู่ในพระหลวงปู่

เมื่อวานนี้ผมลองเอาแม่อุมายิมอีกองค์หนึ่งที่ไม่ได้ใส่ประจำ เอาออกมาจากถุงมาใส่กรอบสเตนเลสแล้วใส่รวมกับพระหลวงปุ่มหาอุตต์กับ แม่ญิรีรุ่นแรก แต่ก่อนใส่ ก็ลองกำนั่งดูพลังท่านก่อน ผมจะทำเป็นประจำกับพระที่จะเอามาใส่

ปรากฎว่า แวบแรกที่เข้ามามีสื่อมาว่า
    ไม่อยากไป ไม่ต้องเอาไปใส่
    ในใจผมตอบกลับไปว่าคิดมากไปแล้ว ไม่จริงหรอก(ว่ะ)
    เราอุปาทานชัดๆ คงไม่ใช่หรอก
    มีสื่อตอบกลับมาอีกว่า ไม่เชื่อเดี๋ยวจะแกล้งเล่นให้หนักเลยคอยดู
    ผมก็นึกในใจไปอีกว่า เห่ย คงไม่ใช่หรอกวะ คิดมากไปได้

ก็เช็คใหม่ 2-3 ครั้ง ก็ออกมาทำนองนี้ คือจะไม่ไปด้วยแล้วก็ดูพลังอื่นๆ ของท่านก็ว่ากันไปตามปกติ แล้วก็วางไว้

เสร็จแล้วผมก็เอาแม่อุมายิมองค์ที่ใส่ประจำ มากำไว้ ลองสื่อดู ปรากฎ มีสื่อมาแบบดีใจ แบบเฮๆฮาๆ เหมือนว่าใส่อันนี้ดีกว่า คอเดียวกันอะไรทำนองนั้น

ตอนนั้น ผมก็นึกในใจ มันอะไรกันหว่า ตรูคงเพี้ยน นี่ก็อุมายิมเหมือนกัน มีการชอบไม่ชอบคนใส่ด้วยรึ แล้วผมก็ไม่สนใจ คงคิดไปเองแล้วก็ใส่องค์ที่ไม่อยากไปกลับไปในสร้อยกับมหาอุตกับแม่ญิรี คล้องคอแล้วออกเดินทาง

ปรากฎว่าวันนั้นมีเหตุให้เสียเงินตลอดจนเงินหมดกระเป๋า ไม่ได้เงินแล้วยังเสียด้วยแถม ทำอะไรติดขัด ลืมของบ้าง ต้องย้อนกลับมาเอา เข้าไปซื้อของในร้านบนที่วางของตรงหน้าไม่ย้กเห็น พอออกมาคนอื่นเข้าไปหยิบได้ ฯลฯ เหมือนถูกแกล้งเห็นๆ(eek)

ที่เซ็งเป็ดที่สุดคือ ยังต้องเดินจากเอสพลานาดไปจนถึงอาร์ซีเอ (ด้านที่เป็นโรงหนังใกล้ถนนเพชรบุรี) ไกลขนาดไหนคิดดู ในเวลายามวิกาลด้วยอะ (tm-love)

กลับมาถึงนึกขึ้นได้ (i) พูดไม่ออกเลยรีบถอดเก็บโดยเร็วเลยละคร้าบ

(เรื่องแบบนี้ไม่ใช่ครั้งแรก เรื่องเทพกามาองค์แรกของผมก็คล้ายกันครับ แต่ไม่เล่นแรง เพียงแต่โมโหเก่งอยากมีเรื่องเวลาขับรถใจร้อนหงุดหงิดง่าย มาหาผมตอนนั่งสมาธิเป็นชายหนุ่มนักพรตผ้าขาวแบบโรมัน ผมดำหนวดคิ้วเข้มหล่อ ช่วงนั้นมาเป็นประจำ พอได้องค์ใหม่มานิ่งมากและยิ้มๆดี)

ลืมบอกไปว่าแม่อุมายิมองค์ที่ไม่อยากไปนี่ผมเคยเอามากำนั่งสมาธิดูท่านจะชอบมาก คงเป็นเหตุนี้มั้ง เลยไม่อยากไป หรือไม่ท่านคงมีเหตุผลอะไรสักอย่างของท่าน

มันแปลกดีนะ55555(good)

4. thongdee1

เรื่องที่พระหลวงปู่มีเทวดา นักสิทธิ์วิทยาธร อยู่ในองค์พระนั้นเป็นเรื่องธรรมดาครับ
    ผมเองก็เรียนวิชาจากพวกที่อยู่ในพระของลูกปู่อยู่บ่อยๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2007
  5. thongdee1

ของฝากวันนี้

Great Compassion Mantra (Learn)
    http://www.youtube.com/watch?v=hVq-qjpZhPo&feature=related

Great Compassionate Heart Dharani - Chu Dai Bi
    http://www.youtube.com/watch?v=lVwUwqYk5G0&feature=related

พลังลมปรานคุ้มครองกายของบู้ตึ๊ง
    http://www.youtube.com/watch?v=_UpEwV4WTWQ&feature=related

Taijiquan Vs Baguazhang
    http://www.youtube.com/watch?v=jYdl9DX25Rc&feature=related

การแสดงต่อสู้ด้วยพลังภายในจากระยะไกลหลายวา ดูเพลินคลายเครียดครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=M5Lfy8LPsVM&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=UmEOR6a68OE&feature=related

Iliqchuan. Russian team at Martial Arts Olympics
    http://www.youtube.com/watch?v=bMSCQ0sfWCo&feature=related

6. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MOUNTAIN [​IMG]
    เฮ้อ..ค่อยโล่งอก หากเป็นคุณทองดีล่ะก็ ผมจะบุกไปถึงบ้าน ขอตัวที่ใหญ่ที่สุดเลยครับ 555+

7. MOUNTAIN

คุณลายสิงห์ มาคุยเกี่ยวกับพระหลวงปู่
    ช่วยดับกระหายได้เป็นอย่างดีมากๆครับ

เพราะหลังจากคุณทิพยจักร หายไป
    ความกระหายใคร่รู้ในพระหลวงปู่ จากท่านที่ได้สัมผัส
    ก็ยิ่งเพิ่มพูนทวีคูณมากขึ้นครับ

ขอขอบคุณและโมทนาสาธุ ครับ

8. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเข้า เวบได้นะครับ
    ไม่รู้เป็นไร port http โดน block หมดนะครับ

ผมก็เพิ่ง ทราบจากพี่ลายสิงห์ ถึงแม้จะมีพระหลวงปู่รุ่นเดียวกัน ท่านก็ทรงอิทธิฤทธิ์ไม่เหมือนกัน จริตไม่เหมือนกัน

ต่อไป คงต้องอธิษฐานบอกท่าน ขององค์ที่ท่านปรารถนาจะมาอยู่กันเราตั้งแต่แรกนะครับ

9. eakachai9

eakachai9 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ทำไมช่วงนี้เงียบจังเลยครับพี่ๆ

10. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

มาอัพราคาเดี๋ยวจะลืมกันหมดครับ

11. MOUNTAIN

ขอบคุณคุณทองดี ที่สรรหา ของดีๆมาให้ชมกัน
    ชอบกำลังภายในระยะไกลมากครับ

มนตราประกอบภาพ ก็เยี่ยมครับ;)

12. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะสังเกตุได้ครับ ช่วงนี้ เวปป่วนไปหมด ไม่ว่ากระทู้ไหนก็มีแต่โดนป่วนจนหลายๆกระทู้เซ็งกันไปหมดครับ น่าจะหามาตรการดีๆเข้ามาจัดการ กับตัวป่วนทั้งหลายที่ใช้วาจาไม่สุภาพในที่สาธารณะ และแสดงท่าทีที่ไม่สมควรในกระทู้ต่างๆครับ

13. MOUNTAIN

สงสัยหนักไปทางปฏิบัติทางจิตครับ
    เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเจี๊ยวจ๊าวกัน

(tm-love)

ตอนนี้ว่างๆก็นำเอาพระหลวงปู่ เข้ากรอบไปพลางๆ
    เพลินดีครับ

14. thongdee1

ที่ห้องที่ผมดูแลอยู่ก็เงียบเหมือนกันครับ
    มีแต่ผมหาคาถามาโพสต์อยู่คนเดียว
    ไม่มีใครกล้าเข้าไปแซว
    แต่ก็ดีเหมือนกันที่ไม่มีตัวป่วนเข้าไปยุ่ง
    ม่ายงั้นเกิดผมหงุดหงิดขึ้นมาคงได้หลบภัยพิบัติกันสนุก

15. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    มันมากันอีกแล้วครับพี่ ชงแล้วตบกันเป็นเซปัคตะกร้อทีมชาติเลย
    เดินเข้าไปดูเห็นแล้วเสียววาบๆกลัวโดนลูกหลง
    คงมีจุดหมายอะไรสักอย่าง

(evil)

16. thongdee1

ช่วงนี้
    พี่สามเหลี่ยมโดนเล่นงานทางกระทู้
    แต่ผมโดนเล่นงานทางไสยศาสตร์
    ผมก็เลยจัดการคืนของกลับ
    พวกที่ของย้อนกลับเข้าตัวหลายคนกำลังบ้าควบคุมตัวเองไม่ได้
    พี่ลายสิงห์อย่าไปถือสาหาความพวกนี้เลยครับ

กัตตวานะ กัฏฐะมุทะรัง อิวะ คัพภินียา จิญจายะ ทุฏฐะวะจะนัง ชะนะกายะมัชเฌ
    สันเตนะ โสมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ

17. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขออัญเชิญพระแม่มาโปรดเว็บพลังจิต

ขออัญเชิญบารมีพระแม่กวนอิม
    โปรดสรรพสัตว์ทั้งหลาย
    จงเป็นผู้ไม่จองเวรกันและกัน
    ความให้อภัยเท่านั้นจะชนะการจองเวรได้
    สาธุ....
    โอม มานิมามา
    ลูกหลานของแม่
    สามัคคี
    ให้อภัย
    มุ่งสู่ทางหลุดพ้นทั่วหน้ากันเทอญ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2007
  18. สมุนไพร

สมุนไพร เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2007
    ขอโมทนากับทุกท่าน ที่คิดดี พูดดี ทำดี
    มีอภัยทานอยู่ในใจ ทุกคนนะครับ

สวมใส่พระของหลวงปู่ อบอุ่นใจ ดีจริงๆ

19. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าไปดูและคัดลอกอย่างเดียวครับ
    ไม่ค่อยกล้ารบกวนนะครับ เพราะไม่มีความรู้จริงๆครับ

20. stone-ocean

stone-ocean Active Member

24 พฤศจิกายน 2007
    พี่สามเหลี่ยมจ๋า
    ส่งพระให้หนูยังง่ะ
    เข้าเน็ตไม่ได้หลายวัน
    ปล.เห็นบ้านพี่สาวพี่แล้วนะ เคยไปอุดหนุนด้วย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้