อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

สังคมเราทุกวันนี้ มีแต่เรื่องวุ่นวาย จะเอาชนะกันถึงเป็นถึงตาย
    ในหลวงของเรา จึงทรงมีพระดำรัส ย้ำเตือน อยู่เสมอว่า ให้รู้รักสามัคคี
    ให้ดำรงชีพอยู่อย่างพอเพียง
    และที่สำคัญยิ่ง ที่เราชาวพุทธควรน้อมนำมาปฏิบัติ คือ อภัยทาน ครับ

ฮ่า ฮ่า ฮ่า +555 กลายเป็นพี่เม้าท์เข้าใจเรื่องราวทุกอย่างและสภาวะของจิต ถ้าเราสามารถไม่ปรุงแต่งจิตให้เกิดตามอารมณ์ของเราได้ เมื่อนั้น บันไดขึ้นสวรรค์อยู่ใกล้แค่เอื้อมคร๊าบ

2. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

จิตนั้นมีธรรมชาติอย่างหนึ่งคือการรับรู้อารมณ์
    และอารมณ์นั้นมักเข้ามาปรุงแต่งจิต
    ธรรมชาติของจิตเดิมนั้นคือรู้
    แต่รู้ไม่หมดรู้ไม่แจ่มแจ้ง
    ดังนั้นจึงต้องฝึกจิต
    ให้รู้ทันอารมณ์
    แล้วละวาง
    อารมณ์
    จิต

จิตที่ฝึกดีแล้วนั้นจะสามารถละวางอารมณ์ได้เองแบบอัตโนมัติ
    เรื่องความเป็นอัตโนมัติแบบนี้นั้นผมสามารถยืนยันได้ว่าเป็นไปได้จริงๆ
    เพราะจิตของผมเป็นแบบนี้อยู่นานแล้ว ผมยืนยันได้จิตที่ฝึกดีแล้ว
    เป็นแบบนี้ได้จริงๆ จิตที่ไม่ยึดว่าตนเป็นทุกข์ ทุกข์เป็นตนนั้นมีอยู่จริง
    หลายปีที่ผ่านมามีคนบางคนที่รู้เรื่องนี้ เกิดอิจฉาผม พยายามทำให้ผมเป็นทุกข์
    ด้วยวิธีการสารพัด แต่จิตผมก็สลัดออกหมด โดยที่ผมไม่ต้องทำอะไรเลย
    ธรรมชาติของจิตที่ฝึกไว้ดีแล้วเป็นแบบนี้ก็ยังคงเป็นอยู่แบบนี้ทำยังไงก็ไม่เสื่อม

3. sei-ko

sei-ko เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2007
    รบกวนพี่ สามเหลี่ยม พิจารณา พลัง พระองค์นี้ครับ ผม ...ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      35.7 KB
      เปิดดู:
      53
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2007
  4. triangle-w

จตุคามใช่หรือป่าว พลังแรงใช้ได้ครับ รุ่นไหนเอ่ย ผมไม่ค่อยทราบเพราะสร้างกันหลายวัดจริงๆครับ ที่ผมมีอยู่เป็นรุ่น 2 คาบสมุทร ของ จ.กระบี่ครับ พลังที่มีมาก็พอใช้ได้ครับ ผมให้หลวงปู่อารธนา ท่านพ่อจตุคามมาอธิษฐานจิตเดี่ยว ตอนนี้พลังแรงมากครับ เดี๋ยวว่างจะเอาภาพขึ้นโพสครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2007
  5. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    จิตรู้สึกเศร้าใจมากกว่าครับ :(

สาธุๆๆๆกับพี่เม้าครับ
    ธรรมที่แสดง ย่อมแสดงถึงภูมิธรรม การกระทำย่อมแสดงถึงอัตตา
    จิตของพี่เจือจางและอัตตาก็เบาบางมากเลยครับ

ถ้าพี่ไปถึงทางช้างเผือกแล้ว โยนเชือกลงมาให้พวกเราด้วยนะครับ สาธุๆๆๆ:d

6. luckthananun

luckthananun เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    แจ้งบูชาวัตถุมงคลจากเวบ ชมรมศิษย์ครูบาคำเป็ง

ได้จองและโอนเงินแล้วจำนวน300 บาทเพื่อจองรุ่น 1.สมเด็จแก่นไม้รัก 2.อุมาปางแม่เป๋อ แต่ไม่สะดวกสแกนสลิบแต่ได้fax ไปให้ที่ 02675-0636 กด0
    (โอนเงินวันที่11 faxวันที่12)รบกวนพี่สามเหลี่ยมตรวจสอบ จัดส่งให้ด้วยค่ะ
    ส่ง ณัชชารีย์ ลักษณ์ธนานันท์
    170/77 ลาดพร้าว58
    แขวง/เขต วังทองหลาง
    กทม 10310
    ขอบคุณคะ รออยู่

7. sei-ko

ใช่ จตุคาม ครับ .... ออกปี49 รุ่นโคตรเศรษฐี ที่ดังๆน่ะครับ ลอยองค์เนื้อแร่ สร้างน้อย เพียง 1,000องค์ แต่ไม่เป็นที่นิยม ของนักสะสม สักเท่าไหร่ครับพี่ ...
    !!!!พระมีพุทธคุณ ด้านใดบ้างครับพี่!!! รบกวนอีกครั้งครับ :)

8. sei-ko

กราบขอบพระคุณ หลวงปู่คำเป็ง และพี่โคมฉาย ที่อนุเคราะห์ ช่วยเหลือ ผู้หญิงคนหนึ่งที่ โทรไปปรึกษาท่านทั้งสอง ทางโทรศัพท์ เมื่อวัน-สองวันนี้ ณ ที่นี้ครับผม อาการของ แฟนผมดีขึ้นมากครับ แต่เจ้าหล่อน ยังอยู่ในอาการตกตื่น ใจอยู่บ้าง เนื่องจากเดิม ไม่เคย เชื่อเรื่องแบบนี้ และไม่ค่อยเข้าวัด สักเท่าไหร่... แล้ว หากมีโอกาส จะพาเขา ไป กราบหลวงปู่ และเยี่ยมพี่โคมฉาย ครับ :)

9. sei-ko

รบกวนพี่สามเหลี่ยมเพิ่มเติมครับ

[/ATTACH]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      55.6 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2007
  10. triangle-w

สงสัยต้องให้คุณ thongdee 1 ดูให้แล้วหละคร๊าบ เขาเก่งกว่าผมซะอีก 555
    การดูพลังพระเครื่องและวัตถุมงคลทั้งหลาย ผมถือว่าเป็นเพียงการฝึกจิต อย่างหนึ่งโดยให้สัมผัสเพียงแค่รู้เพียงอย่างเดียว จะถือเป็นของเล่นอย่างหนึ่ง อย่างที่หลวงปู่กล่าวไว้เท่านั้นครับ ผมสนใจเพียงแต่ว่าท่านให้ผมมีหน้าที่มาทำอะไรผมก็จะทำแค่นั้นครับ เรื่องการดูพลังใครๆก็ดูได้ เพียงแต่ดูสนุกๆเท่านั้นเองครับ
    ผมก็จะไม่ซอกแซกไปเที่ยวดูพลังพระให้ชาวบ้านหรอกครับ อันตรายครับ อย่างมากเห็นท่าไม่ดีก้เดินหนีเท่านั้นเอง 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2007
  11. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับทุกท่าน ขอรับ

12. triangle-w

รับทราบครับ ได้รับแฟกซ์แล้วครับ

13. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    หลวงปู่ได้บอกผู้หญิงคนหนึ่งให้โทรไปหา คุณโคมฉาย
    บอกว่าคุณโคมฉาย สามารถช่วยได้ ในเรื่องใครที่ถูกคุณมนต์คุณไสย
    เพียงแค่หลวงปู่เอ่ยปาก ก็เท่ากับเป็นประกาศิต ให้คุณโคมฉาย ทำแทนได้
    และสำเร็จผลอย่างดียิ่ง

ขออนุโมทนากับคุณโคมฉาย ที่ช่วยสงเคราะห์ผู้ที่เดือดร้อน
    จากอาการที่หาสาเหตุทางการแพทย์ปัจจุบันไม่ได้
    จนมีอาการบรรเทาเบาบาง และมั่นใจได้ว่าจะหายได้ในที่สุดครับ

หรือผู้หญิงท่านนี้จะเป็นแฟนของคุณไซโก้ ครับ

14. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความยินดีครับ
    ขอให้หายไวๆนะครับ

15. โคมฉาย

เธอบอกผมว่าเป็นแฟนคุณไชโก้ (ถ้าฟังไม่ผิด)
    ดีใจครับที่ได้ประกาศิตปู่คำเป็ง
    ได้มาอธิฐานรักษาคน

16. โคมฉาย

พี่ลายสิงห์จิตตกแล้วผมจะเหลืออะไรครับ 555

17. triangle-w

หลวงปู่บอกว่า ตาฉาย อิทธิฤทธิ์มาก ให้ตาฉายเป็นกองหน้าลุยคร๊าบ พี่เม้าท์ แถมให้ป้ายประกาศิตด้วย 555
    (good) (good) (good)

18. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    ปลื้มใจแทนอาจารย์ฉายจริงๆครับ :)

เปรียบเสมือนดรีมทีมเลยครับ ประกอบด้วย
    2 ศูนย์หน้าพระกาฬ
    อาจารย์โคมฉาย
    พี่คุรุสามเหลี่ยม
    บวกอีก 1 กองกลางตัวจ่ายบอลชั้นเยี่ยม
    พี่คุรุเม้าท์ตาอีน
    (good)

19. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

การดูพลังพระเครื่องและวัตถุมงคลทั้งหลายนั้นถ้าเราน้อมจิตเข้าสู่อุปจาระสมาธิ

แล้วกำหนดนึกอยากจะรู้พลังพระเครื่องหรือวัตถุมงคลในมือนั้นหากวางอารมณ์ได้ถูกก็จะเกิดรู้ขึ้นมาเอง

คิดอยากรู้ไม่รู้ หยุดคิดอยากรู้จึงรู้ แต่ต้องอาศัยที่อยากรู้

อุปจาระสมาธินั้นไม่ใช่ของยาก เพราะเป็นแค่การวางอารมณ์แบบสบาย สบาย
    จิตเป็นสมาธิคล้ายเข้าฌาน แต่คิดได้ มีสภาวะแห่งความเป็นทิพย์รู้นั่นเห็นนี่ได้

ผมฝึกวิชามาเยอะก็จริงแต่ไม่ค่อยลึกซึ้งเท่าไรนัก เหมือนบ่อปากกว้างครับ ฝึกแบบแค่พอรู้แล้วก็วางครับ
    ไม่ได้ฝึกให้เก่งแบบพี่สามเหลี่ยมครับวิชาดูพลังพระเครื่องและวัตถุมงคลทั้งหลาย ผมไม่ค่อยเก่งเท่าไรหรอกครับ
    ให้พี่สามเหลี่ยมดูให้นั่นแหละดีแล้วครับ

20. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

โห...นี่มันเจ้าพ่อปลัดขิก นี่หน่า
    คุณทองดีช่างสรรหามาให้ชม เอ๊ะ ในรูปใช่คุณทองดีเปล่าครับ
    ยิ้มแบบนี้คุ้นๆ ที่วัดราชสิงขร

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้