หลอน! วิญญาณเหยื่อสึนามิยุ่น โผล่หลอกชาวบ้าน ส่งผลพื้นที่ประสบภัยไม่ถูกฟื้นฟู

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย อภิเดช, 1 มีนาคม 2012.

1. tarh2o

tarh2o เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ....สิ่งดีๆเราควรช่วยกันนะครับ สงสารเค้าเพื่อนร่วมโลกแต่ต้องทรมาน

2. ทรงกลด999

ทรงกลด999 เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญทุกท่านสวดมนต์บทที่ท่านชอบพร้อมแผ่เมตตาให้ดวงวิญญาณทั้งหลายเหล่านั้น ณ ที่พักอาศัยของท่านครับ

3. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ขอกุศลและผลบุญใดๆที่ข้าพเจ้ามี เคยได้รับ ได้กระทำขึ้นจงเป็นเหตุปัจจัย
    ส่งผลให้บรรดาแด่ผู้เสียชีวิตจากภัยพิบัติที่ประเทศญี่ป่น เมื่อวันที่ 11/03/2011
    ขอดวงวิญญานทุกดวงที่ยังคงได้รับความเจ็บปวดทนทุกขเวทนา ได้รับผลบุญใดๆๆที่ข้าพเจ้าได้มี ได้กระทำได้รับและไปสู่สุขติเถิด

4. เพลิง

เพลิง สมาชิก

15 กุมภาพันธ์ 2012
    มาตรว่า

ควรเลิก กินปลา เป็นๆ ครับ

5. applezavip

applezavip สมาชิก

30 กันยายน 2010
    ขอให้ดวงวิญญาณไปสู่สุขติเร็วๆนะคะ

6. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    หาดป่าตองบ้านเราก็มีข่าวแบบนี้ ตอนเกิดสึนามิครับ ชาวบ้านที่นั่นเล่ากันหลายปาก เหมือนกัน

ขออุทิศบุญกุศลให้ดวงวิญญาณท่านทั้งหลายไปสู่สุขคติครับ