หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

มีอะไรกันครับผม แฮ่ๆ (sing)

2. hayate126

hayate126 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    ไม่มีอะไรหรอกครับผมเห็นอะไรผิดปกติเกินไปผมจะเข้าไปเตือนสติคุณne แล้วก็ได้ผลตอนนี้แจกฟรีแล้วแต่ทำบุญกับสาธารณะผมก็ok

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

ตระกรุดต่อลาภ (good)

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ตระกรุดนี้วัดสร้างไว้ไม่มากเช่นกัน สมัยหลวงพ่อยังอยู่ก็ได้รับความนิยมครับเพราะชื่อดีเป็นมงคล ขนาดเล็กพกใส่กระเป๋าตังได้สบายๆ เรื่องพุทธคุณผมคงไม่ต้องโม้มากนะครับแฮ่ๆ สำหรับของหลวงพ่อ ตระกรุดนี้เคยลงกระทู้ไว้-cool day- มีเพิ่มมาอีกดอกเดียวครับ เป็นตระกรุดจิ๋วของวัดมอญที่จิ๋วแต่แจ๋วครับ

ดอกเล็กขนาด 2 เซนติเมตรหายากไม่แพ้ตระกรุดใหญ่ๆของวัดมอญเลยนะครับwel lcome_dog

รับประกันตลอดชีวิตเช่นเดิมครับ แฮ่ๆ

ราคา 550 บาท ค่าส่ง 50 บาท

.....................ปิดให้พี่ มาดชุมพรครับ...................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      143.3 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      139.4 KB
      เปิดดู:
      43
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2009
  4. benay

พระแหวกม่านเนื้อเข้มจัด thx1

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน;aa44

พุทธคุณทางรอดพ้นภัย แหวกทุกโศกแหวกม่านก็ประสบการณ์มากมายอยู่แล้วคงไม่ต้องบรรยายอะไรมากนะครับ องค์นี้สวยครับ

(วัดสร้าง) องค์นี้เนื้อเข้มข้นครับ ร่วนๆซุยๆ แก่ว่านครับ

;aa44
    ....550 บาทพร้อมส่ง EMs

................ปิดให้พี่ na mo ครับ.................

ขนาดไฟล์:
      145 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      143.1 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      139.1 KB
      เปิดดู:
      34
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2009
  5. benay

พระแหวกม่าน thx1

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน;aa44

พุทธคุณทางรอดพ้นภัย แหวกทุกโศกแหวกม่านก็ประสบการณ์มากมายอยู่แล้วคงไม่ต้องบรรยายอะไรมากนะครับ องค์นี้พอสวยครับ

(วัดสร้าง) องค์นี้เนื้อยังไม่เข้ากันเลยสันนิษฐานว่าเป็นแหวกม่านยุคแรกๆทดลอง เนื้อมีปูดๆบ้าง เกิดจากการผสมสูตรไม่ลงตัว และยังไม่มีโม่บดเนื้อเลยหยาบมาก

;aa44
    ....500 บาทพร้อมส่ง EMS

...............ปิดให้พี่ na mo ครับ สมาชิกใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ..............

ขนาดไฟล์:
      148.5 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      134.8 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      137.8 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      146.5 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      143.3 KB
      เปิดดู:
      41
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2009
  6. benay

พระผงรูปเหมือนเนื้อผสม สองสี;hi2

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

:z2
    ..เป็นพระยุคแรกๆ เป็นของวัดสร้างเอง ตำเองกดพิมพ์เองไม่เกี่ยวข้องกับศูนย์พระเครื่องและหลวงพ่อท่านก็ชอบพิมพ์นี้มาก เพราะเป็นรูปท่านเองแจกสบายดีครับ

(สภาพสวย) แบบนี้พบน้อยครับแปลกดีครับ เนื้อผสมสองแบบไว้ในองค์เดียว มีเนื้อว่านผสมชันเพชรและเนื้อขาวธรรมดาผมสมกันอยุ่ในองค์เดียวครับ ชอบของแปลกก็เชิญครับผม

.. 750 บาท พร้อมส่ง:z1

.....................ปิดรายการนี้ครับ..................

ขนาดไฟล์:
      149 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      146 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      134.7 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      145.5 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      141.1 KB
      เปิดดู:
      51
  7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

แหะๆ...

ผมก็ตามอ่าน ตามดูมาตลอด ทั้งพี่ hayate126 ทั้ง น้อง Ne ทั้ง เพื่อนบ้านที่เข้ามาป่วนเรื่อง วัตถุมงคลหลวงพ่อทรง หลังๆนี่ ผมยัง งงๆ มุขเขาอยู่เหมือนกันว่า จะเอาอย่างไรแน่

มาด่าเขา มาว่าเขาทำของนอกวัดถวาย ด่าเขา แต่ ตัวเองดันเจือกเอาของที่สวดน่ะ เอามาขาย เอามาแจก มันยังไงหว่า จะเนียนปลุกของ 0 หรืออย่างไร อันนี้แน่ใจว่าปลุก แล้ว มามุขไหนต่อหว่า

มีการดึงตัวละคร ทั้งพระ ทั้งฆราวาส เข้ามา มาเรียกผมลุง ด้วยเหมือนสนิทสนมเหลือเกิน ใครบ้านอยู่ไหน หน้ายังไง ผมยังไม่รู้จักเลย

ถ้ากันเอง เรื่องหลวงพ่อทรง น่ะขอ ขอให้เล่าเรื่องจริง ประวัติจริงของหลวงพ่อ และเล่าเรื่องของที่หลวงพ่อสร้างจริงๆ อย่ามั่วนิ่ม

แต่พวกนี้ ผมไม่กลัวหรอก หลวงพ่อไม่อยู่แล้ว ผมไม่เกรงใจแล้ว สมัยหลวงพ่ออยู่ ผมเห็นแล้วเงียบ เกรงใจท่าน ไม่อยากให้ท่านเครียด แต่ถ้ายังเอาหลวงพ่อมายำใหญ่อีก ผมขวางและชนแน่นอน ถ้าหลวงพ่อท่านไม่ต้องการให้ผมทำ เดี๋ยวท่านมาเข้าฝันบอกผมเองแหละ ท่านทำได้สบายๆ ผมมั่นใจ

เตือนหลายทีแล้ว ว่าตอนหลวงพ่ออยู่ ได้ไปเยอะแล้ว อาจจะใกล้ถึงร้อยล้าน อันนี้รวมทุนด้วย ผมไม่ทราบต้นทุนเขา แต่ตอนนี้ท่านตายไปแล้วขอให้ท่านอยู่สงบๆเถอะ ไปหากินวัดอื่นเถอะไป้ วัดนี้ขอ

ขอกันดีๆไม่ได้ ก็ต้องปล่อยมุขกันล่ะ ของไหนจริงของไหนเท็จ มันพิสูจน์กันได้ ยุคนี้ คนอ่านเขาไม่ใช่ ฟา..ย จะได้ให้นายทุนมาดึงจมูก เก็บของเสริม

คุณ hayate126 ก็ไม่รู้จักผม แต่คนมาอ่านแล้วอาจจะนึกว่าพวกกัน ว่างๆ โทรมาคุยหน่อยน่ะจ้ะ 086 322 8619

แสดงจุดยืน และความบริสุทธิ์ใจ

พี เสาวภา 086 322 8619

ป.ล. ขอโทษว่ะ เบ็น ที่เข้ามาเจือกตรงบ้านนาย ของมันเริ่มจะขึ้นน่ะ...แหะๆ

8. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    เกิดอะไรขึ้นกันอ่ะครับ งง ผมไม่รู้เรื่องไม่ได้เข้ามา นานเป็นเดือนๆ แฮะๆ

9. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007

ขอจอง พระแหวกม่านทั้ง 2 องค์ครับ โอนแล้วจะPM ไปแจ้งครับ

น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ-love mode-

10. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    จองด้วยครับ

11. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับผม <label for="rb_iconid_10">[​IMG]

จองได้ดีครับผม ยินดีด้วยครับ </label><label for="rb_iconid_10">
    </label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

12. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอรบกวน ในกระทู้พี่หน่อยนะครับ พอดีมีคนแจ้งมาว่าเข้ากระทู้ผมไม่ได้ ยังไง ช่วยดูให้หน่อยครับ เพราะผมเองเข้าได้ปกติ

13. ส้มฟัก

ผมเข้าได้ครับผม คัดลอกมาให้ครับ <label for="rb_iconid_10">[​IMG]

คงเป็นบางช่วงครับผม เข้ากระทู้ไหนก็บ่ได้ครับ

</label>
    กระทู้ผมไม่ได้ ลงมหาอุต เอาไว้นะครับทำไมคนเข้ากันไม่ค่อยได้เลย มีคนเขาบอกมา เศร้าใจจริงๆ

กระทู้ผมไม่ได้ ลงมหาอุต เอาไว้นะครับทำไมคนเข้ากันไม่ค่อยได้เลย มีคนเขาบอกมา เศร้าใจจริงๆ

14. BaByUltraMan

ขอบคุณพี่ ส้มฟักครับ แฮะๆ รอเปิดเทอม ไป ก่อน 1 อาทิตย์ มีเซอร์ไพร์ ครับ แฮะๆ

15. hayate126

hayate126 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    พี่พีเสาวภาครับ ผมเห็นความไม่ถูกต้องมันทนไม่ได้ครับผมถึงจิ้มไปที่กระทู้ "มีพระหลวงพ่อทรงแจก" ในกระทู้พระเครื่องวัตถุมงคลอย่างเดียว พี่พีว่างลองไปอ่านดูก่อนne มันจะลบทิ้งก่อนเหมือน 2 กระทู้ที่ผมอ้างอิงไปนะครับ รับรองสนุกจริงจริง ผมถือว่าความจริงความซื่อสัตย์สุจริตในสังคมและในทุกอาชีพมันต้องมี แต่ ne มันใช้วิธีการสกปรกมาใช้หากินกับหลวงพ่อทรงที่ผมและอีกหลายหลายคนนับถือ ผมอยากให้คนใหม่ใหม่ที่นับถือหลวงพ่อทรงได้รู้ความจริงครับจะได้มีของที่หลวงพ่อตั้งใจทำให้คนที่นับถือได้ไว้ใช้บูชาเป็นที่พึ่งจริงจริง ผมมีบูชาทั้งศูนย์ทั้งวัดแหละครับ แต่ไม่แน่ใจก็เลยไปหาที่วัดหลายปีก่อนไปให้หลวงพ่อจารเพิ่มและเสกอีกก็หลายหนอยู่ ตอนหลังหลวงพ่อมาที่วัดสุทัศน์ผมยังพาลูกไปกราบที่วัดสุทัศน์ท่านยังแจกพระนักธรรมให้ลูกผมเลย แต่ท่านไม่ได้แจกพระผมเลยเพราะผมเอาของศูนย์ไปให้ท่านจารเพิ่มอีกหลายชิ้น แล้วนี่ผมไม่ถนัดคอมพิวเตอร์เลยผมยังต้องสมัครสมาชิกเพื่อออกมาแฉความไม่ถูกต้องของ ne มัน ผมจิ้มดีดเป็นชั่วโมงชั่วโมงเลยแต่ละกระทู้ มันทนไม่ได้จริงจริงครับ ความจริงก็คือความจริงอย่างนี้มันต้องแฉ ถ้าne หากินใช้วิธีถูกต้องผมไม่ยุ่งกับมันหรอกครับ แล้วยังมาหากินด้วยวิธีทุเรศทุเรศแบบนี้บนศรัทธาของคนที่นับถือหลวงพ่อทรงผมไม่ยอมครับ เพราะผมรู้มากและเป็นวิธีเดียวที่ผมจะตอบแทนพระคุณของหลวงพ่อทรงที่ผมเคารพได้ครับ ผมคิดว่าผมทำเพื่อศิษย์ใหม่และศิษย์เก่าของหลวงพ่อทรง ฉันทโสภีทุกทุกคนครับ

16. benay

แฮ่ๆ ตามสบายครับพี่ ผมก้ติดตามมาตลอดเรื่องทั้งหมดว่าจะจบแบบไหน ผมก็ยังงงๆอยู่ แบบพี่น่ะครับ ผมว่าคนอ่านที่ติดตามมานาน คงรู้ดีครับ คนอ่านทีหลังอาจ งง ๆ

แต่ก็ขอบอกท่านที่มาทีหลังให้เข้าใจการเอาพระของหลวงพ่อทรงมาให้บุชาของผมว่า ของที่ผมเอามาลงผมเล่นหมดทุกค่ายน่ะครับไม่ว่าค่ายไหนผมเล่นหมด แต่ขอให้มีจุดจบในการเล่นผมเอาหมดครับ เพราะได้ตัง และผมสบายใจเวลารับประกันลูกค้าตลอดชีพ และผมก็เล่นมาตลอดไม่เคยไปยุ่งกับใคร ทางใครทางมัน แต่ก็มีเรื่องอันต้องมาเป็นเรื่องจนได้ ไม่ทราบเพราะอะไร แต่ก้เอาเถอะครับ จะขายของก็ขายกันไปแต่ ขอให้เอาความจริงมาขาย ขายได้ครับไม่ว่าค่ายไหน ถ้าจริงใจและโปร่งใส อย่าเอาเรื่องที่มันไม่เป็นความจริงบางเรื่องมาเลย ผมสงสารหลวงพ่อ ผมบวชเรียนกับท่านถึงจะไม่นานแต่ผมก็พอทราบเรื่องลึกๆเยอะ ผมไปวัดบ่อยมากเพราะอยู่ไกล้ห่างจากบ้านผมไม่ถึงสิบกิโลเมตร สนิทกับหลวงพี่หลวงน้าทุกคนพอสมควรที่จะรู้เรือ่งได้ดีและเห็นกับตามาเยอะเรื่องคนทำของหลวงพ่อ และพระหลวงพ่อจริงๆ มีอะไรทั้งเก่าและไหม่ แทบทุกรุ่น ไม่งั้นผมเล่นสายนี้ไม่ได้หรอกครับเพราะรายละเอียดเยอะ ผมโชคดี ผมดีใจและปลื้มใจที่ได้หลวงพ่อทรง ท่านเป็นพระอุปัชฌาย์ และโชคดีที่ได้บวชและรู้เห็นเหตุการณ์ต่างๆและจากการเล่าให้ฟังของหลวงพี่หลวงน้ายามว่างที่วัด เพราะผมชอบถาม เลยได้รู้เรื่องราวต่างๆว่าไหนจริง ไหนไม่จริง ทำให้ผมตาสว่างอีกมาก และยิ่งได้สืบเสาะด้วยตัวเองข้อมูลยิ่งแจ่มแจ้งเข้าไปใหญ่ และประจวบเหมาะกับเวลาต่มาผมได้มาให้เช่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อ ผมจึงมีข้อมูลเชิงละเอียดให้ลูกค้า

ผมนับถือหลวงพ่อมากๆนะครับ วัดที่ผมจะบวชข้างๆบ้านผมก้มีครับ เดินไปก็ถึง แต่ผมไม่บวช ผมไปบวชกับท่านที่ต้องแห่ไปกันเกือบสิบกิโล พ่อแม่ก็ว่าผมว่าให้บวชที่วัดข้างบ้าน ผมบอกถ้าไม่ให้บวชกับหลวงพ่อทรง ผมไม่บวช พ่อเลยต้องยอมผม การสร้างพระเครื่องคนมาพึ่งบารมีท่านมากมายครับ ทั้งทำแจกฟรี ทำขายกัน ทำไว้ใช้กันเอง และพระเครื่องอีกมากมายหลายสิบพิมพ์ พวกนี้เล่นได้หมดทุกชนิด แต่ขออย่างเดียว แบบไหนที่มีจุดจบข้อยุติ เล่นได้สบายผมถือว่าของนั้นคือของที่สมควรจะเอามาเป็นมาตรฐาน แต่ของไหนที่ไม่มีข้อยุติครุมเครือผมถือว่าไม่สมควรที่จะอ้างว่าเป็นมาตรฐานก็เท่านั้น ไม่เห็นจะมีอะไรยากเย็นตรงไหน ก็ลองคิดดูนะครับ เรื่องจะได้คลี่คลายครับ

17. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

งง งง งง

เข้ามาอ่านทีหลัง งง งง ...งงเอามากๆเลยน้องเบน นี่มันเกิดอะไรขึ้นเนี่ย

18. Maha Jakkraput sutta

Maha Jakkraput sutta เป็นที่รู้จักกันดี

แน่นอนมากครับ น้าพี ผมขอสนับสนุนใครคิดไม่ดีกับหลวงพ่อก็เตรียมใจมุ่งไปทางนรกได้เลยครับ เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อแท้จริง ต้องรู้จักบาปบุญคุณโทษ มีหิริ โอตะปัปปะ กันบ้างเน้อพี่น้อง อย่าเอาแต่หากิน นรกจะกินกะบาลเอา

19. ส้มฟัก

ดีนะครับผม เพื่อนๆพี่ๆน้องๆเยอะดี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 10 คน ( เป็นสมาชิก 10 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </center> </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%">ส้มฟัก, apiluk_tarot, ต้อมtm, supachaipnu, kajit, benay, Sanchai, พี เสาวภา, kpn, ศนิวาร</td></tr></tbody></table>
    นึกถึงแผงพระเล็กๆที่เมื่อก่อนเคยไปนั่งเล่น

คุยกันบ้าง , ซื้อขายกันบ้าง , แลกเปลี่ยนกันบ้าง , แบ่งกันดูของแท้-แบ่งกันดูของปลอม หรือเอาของมาช่วยกันดูว่าแท้หรือปลอม

บางท่านก็แขวนพระเหมือนกันหรือครูบาอาจารย์เดียวกัน แบบนี้เราค่อยคุยกันถูกคอ สรวลเสเฮฮากันบ้างตามประสาปุถุชนคนหนา แต่เกือบทุกคน ก็เป็นชาวพุทธเหมือนกัน นับถือพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์เหมือนกัน

และที่แน่ๆทุกคนติดวัตถุเหมือนกัน แขวนพระเครื่องเหมือนกัน ถ้าผู้อยู่เหนือโลกียวิสัย เค้าคงไม่มา

ก้ดีครับผม บางเรื่องร้อนขึ้นมาได้ อย่างน้อยก็เป็นประกายไฟให้มีคนสนใจ เมื่อมีไฟก็ต้องมีแสงสว่างและความอบอุ่น ทางที่ว่ามืดๆจะได้มีแสงรำไร

ผมเชื่อว่าหลวงพ่อทรงคงนั่งดูอยู่ที่ไหนซักแห่งนึง อย่างน้อยเอามือลูบที่อกเสื้อ ผมก็เจอหลวงพ่อท่านอยู่ในนั้นแหละ คลำไม่ได้ลึกถึงใจก็เอาปูนที่แขวนคออยู่นี่ก็ยังดี <table style="width: 389px; height: 54px;" class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">
    </td> <td class="thead" width="14%"> <center>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </center> </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%">
    </td></tr></tbody></table>

20. benay

ไม่มีอะไรมากหรอกครับผม แค่ข้อมูลประวัติ และพระเครื่องของหลวงพ่อ มีบางข้อมูลทำให้คนเข้าใจผิด เลยต้งมาชำแหละกันครับ ไม่มีอะไร แฮ่ๆ(sing)