หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินรายการตระกรุด 8 ดอกหลวงพ่อภู

โอนเงินรายการตระกรุด 8 ดอกเเล้วครับ 8000 บาท
    วันที่ 16/ต ค /2559 เวลา 15:22 น เเละโทรเเจ้งเเล้ว

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระแหวกม่าน ศูนย์สร้าง อีกหนึ่งพิมพ์ที่บล๊อคแม่พิมทำลายแล้ว มีเกษาหลวงพ่อทุกองค์ ตามรูป องละ 550

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      133.1 KB
      เปิดดู:
      176
      ขนาดไฟล์:
      118.3 KB
      เปิดดู:
      34
    • DSC_0049 copy.jpg
      DSC_0049 copy.jpg
      ขนาดไฟล์:
      128.4 KB
      เปิดดู:
      43
    • DSC_0050 copy.jpg
      DSC_0050 copy.jpg
      ขนาดไฟล์:
      132.8 KB
      เปิดดู:
      43
  3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แหวกม่านชุดนี้องค์ละ 350

4. benay

เหรียญหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ

รุ่นแรก ปี 2490 บล๊อคไข่ปลาเล็ก

เหรียญรุ่นนี้เป็นบล็อคไข่ปลาเล็กครับ แต่มีอีกบล็อกหนึ่งคือบล็อคไข่ปลาใหญ่ท่านสร้าง ไว้เมื่อฉลองอายุท่านครบหกสิบปี หลวงพ่อคำท่านเก่งมาก เพราะประสบการณ์ฉกาจฉกรร ทั้งนั้น คนวิเศษฯก้เชื่อถือกันมากครับ เบี้ยแก้ของท่านก็เป็นของดีที่ไม่ควรมองข้าม ส่วนใหญ่คนจะพูดแต่เบี้ยแก้ของท่าน แต่ว่าท่านก็ได้สร้างวัตถุมงคลไว้หลายหลาก มากพิมพ์ ครับรวมทั้งเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวของท่านเหรียญนี้ครับ เป็นเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่ทันท่าน ส่วนเหรียญปี 2504 นั้นไม่ทันท่านครับ บางคนอาจไม่ทราบว่าหลวงพ่อคำท่านเป็นหนึ่งในพระอาจารย์ของ ปู่มเหศวร(เสือมเหศวร) หลวงพ่อคำท่านทำผ้ายันต์ชายธงไว้ให้เสือมเหศวร ไว้โบกสะบัดปัดลูกปืนในสมัยนั้นตอนที่ตำรวจล้อมท่าน ที่เสือมหเศวรมาปล้น ที่วิเศษชัยชาญ และยังมีประสบการณ์ต่างๆมากมายที่ผู้ประสบพบเจอกัน จนเป็นที่นิยมมากในปัจจุบัน

บรมครูสายวิเศษชัยชาญที่เลื่องลืออีกหนึ่งรูปครับ

อย่านึกว่าเจอง่ายครับสวยๆ ปกติถ้าไม่ออกจากรังคนเก็บ ก็แทบจะไม่พบกันเลยสวยๆ

ราคาจัดให้เบาๆ 4,500 บาท ค่าส่งฟรี

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2016
  5. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ........

6. benay

รับทราบครับผม

7. benay

ภาพบูชา ภาพถ่ายต้นแบบ พระผงรูปเหมือน

มีจารลายมือหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ

หาชมยากมากๆ ไม่มีเข้ามานานแล้ว หายากกว่าแบบอื่นๆ

รับประกันแท้ ประกันลายมือหลวงพ่อแท้ตลอดชีพ เก๊คืนสองเท่า ของราคาที่เช่าไป ภาพขนาดเอ 4 พร้อมกรอบเดิมจากวัด

ขนาด 10x8 นิ้ว

....2850 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้คุณ ตะวันมงคล ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2016
  8. benay

เหรียญ จอบเศรษฐีใหม่ ยอดนิยมสวยๆ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ลูกศิษย์สร้างถวายหลวงพ่อ กรณีพิเศษ

พระเครื่องชุดนี้เป็นชุดที่สำคัญมากชุดหนึ่งของหลวงพ่อครับ พระเครื่องชุดนี้เป็นชุดเดียวก็ว่าได้ที่หลวงพ่อท่านเกี่ยวข้องด้วยเกือบทั้งหมดในการหล่อ เป็นพระหล่อโบราณแบบดินไทย ซึ่งหล่อยาก ชนวนมวลสาร จัดว่าชั้นยอดทั้งนั้น ชนวนเก่ามีทองคำผสมนับหลายๆสิบบาทครับ ที่สำคัญของมีน้อยมาก หลวงพ่อไม่ค่อยแจกใครครับ พระดีพืธีใหญ่ หล่อดินไท โบราณ

แนะนำให้รีบสะสม ราคาช่วงนี้น่าเก็บ

ราคาสอบถามครับ.....มีมา 1 เหรียญ

เช่าแล้ว

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2016
  9. ตะวันมงคล

ตะวันมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2010
    ขอรับไว้บูชาในห้องพระ ครับ

โอนแล้วครับ ส่งแล้วขอรหัสติดตามด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2016
  10. benay

พระกริ่งขนาดบูชา

หน้าตัก 3 นิ้ว สูง 6 นิ้ว

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

มีจารลายมือหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

รับประกันลายมือ ให้ทุกตัวอักษรครับ ตลอดชีพ

วัดสร้าง หายากมาก ปัจจุบันไม่รู้หายไปไหนหมด

ราคา..3500..บาท มีองค์เดียว

ขนาดไฟล์:
      51.9 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      40.9 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      134.5 KB
      เปิดดู:
      38
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2016
  11. benay

เหรียญหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ ไข่ปลาใหญ่

รุ่นแรก ปี 2490 บล๊อคไข่ปลาใหญ่

เหรียญรุ่นนี้เป็นบล็อคไข่ปลาใหญ่ครับ แต่มีอีกบล็อกหนึ่งคือบล็อคไข่ปลาเล็กท่านสร้าง ไว้เมื่อฉลองอายุท่านครบหกสิบปี หลวงพ่อคำท่านเก่งมาก เพราะประสบการณ์ฉกาจฉกรร ทั้งนั้น คนวิเศษฯก้เชื่อถือกันมากครับ เบี้ยแก้ของท่านก็เป็นของดีที่ไม่ควรมองข้าม ส่วนใหญ่คนจะพูดแต่เบี้ยแก้ของท่าน แต่ว่าท่านก็ได้สร้างวัตถุมงคลไว้หลายหลาก มากพิมพ์ ครับรวมทั้งเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวของท่านเหรียญนี้ครับ เป็นเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่ทันท่าน ส่วนเหรียญปี 2504 นั้นไม่ทันท่านครับ บางคนอาจไม่ทราบว่าหลวงพ่อคำท่านเป็นหนึ่งในพระอาจารย์ของ ปู่มเหศวร(เสือมเหศวร) หลวงพ่อคำท่านทำผ้ายันต์ชายธงไว้ให้เสือมเหศวร ไว้โบกสะบัดปัดลูกปืนในสมัยนั้นตอนที่ตำรวจล้อมท่าน ที่เสือมหเศวรมาปล้น ที่วิเศษชัยชาญ และยังมีประสบการณ์ต่างๆมากมายที่ผู้ประสบพบเจอกัน จนเป็นที่นิยมมากในปัจจุบัน

บรมครูสายวิเศษชัยชาญที่เลื่องลืออีกหนึ่งรูปครับ

สวยๆหลายหมื่นและหายากมากๆด้วย เป็นบล๊อคที่แพงที่สุดของหลวงพ่อท่าน

ราคาจัดให้เบาๆ 4,500 บาท ค่าส่งฟรี

ปิดให้คุณ นพพร 2553 ครับ

12. นพพร 2553

จองครับ

QUOTE=benay;10159757]เหรียญหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ ไข่ปลาใหญ่

รุ่นแรก ปี 2490 บล๊อคไข่ปลาใหญ่

เหรียญรุ่นนี้เป็นบล็อคไข่ปลาใหญ่ครับ แต่มีอีกบล็อกหนึ่งคือบล็อคไข่ปลาเล็กท่านสร้าง ไว้เมื่อฉลองอายุท่านครบหกสิบปี หลวงพ่อคำท่านเก่งมาก เพราะประสบการณ์ฉกาจฉกรร ทั้งนั้น คนวิเศษฯก้เชื่อถือกันมากครับ เบี้ยแก้ของท่านก็เป็นของดีที่ไม่ควรมองข้าม ส่วนใหญ่คนจะพูดแต่เบี้ยแก้ของท่าน แต่ว่าท่านก็ได้สร้างวัตถุมงคลไว้หลายหลาก มากพิมพ์ ครับรวมทั้งเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวของท่านเหรียญนี้ครับ เป็นเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่ทันท่าน ส่วนเหรียญปี 2504 นั้นไม่ทันท่านครับ บางคนอาจไม่ทราบว่าหลวงพ่อคำท่านเป็นหนึ่งในพระอาจารย์ของ ปู่มเหศวร(เสือมเหศวร) หลวงพ่อคำท่านทำผ้ายันต์ชายธงไว้ให้เสือมเหศวร ไว้โบกสะบัดปัดลูกปืนในสมัยนั้นตอนที่ตำรวจล้อมท่าน ที่เสือมหเศวรมาปล้น ที่วิเศษชัยชาญ และยังมีประสบการณ์ต่างๆมากมายที่ผู้ประสบพบเจอกัน จนเป็นที่นิยมมากในปัจจุบัน

สวยๆหลายหมื่นและหายากมากๆด้วย เป็นบล๊อคที่แพงที่สุดของหลวงพ่อท่าน

ราคาจัดให้เบาๆ 4,500 บาท ค่าส่งฟรี [/QUOTE]

13. benay

เหรียญ รุ่นแรก ปี 2500

หลวงพ่อโปร่ง วัดท่าช้าง

เจ้าตำรับเบี้ยสายอ่างทองอีกรูปหนึ่งที่หลายๆท่านตามเก็บ รวมทั้งเหรียญรุ่นแรกด้วยครับเนื่องจากความหายากถ้าสวยๆ

หลวงพ่อโปร่งวัดท่าช้างครับ ท่านนี้เก่งมากครับด้านเบี้ยแก้ด้วยครับเป็นพระยุคเดียวกับหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ แต่หลวงพ่อโปร่งท่านอายุน้อยกว่า หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นพระหมอยารักษาคนบ้าคนถูกคุณไสย มีอยู่ครั้งหนึ่งคนบ้าที่มาให้ท่านรักษาเกิดคลุ้มคลั่ง คว้ามีดล็อคคอหลวงพ่อแล้วปาดคอหลวงพ่อ แต่ท่านไม่เป้นไรและท่านก็ไม่โกรธคนบ้าคนนั้นด้วย(เจ้าอาวาสวัดท่าช้างองค์ปัจจุบันท่านเล่าให้ฟังครับ)หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นที่นับถือของคนละแวกวัดเป็นอย่างมากเพราะเขาได้รู้เห็นมาโดยตลอดว่าท่านเป็นอย่างไร แต่คนไม่นำประวัติท่านมาเผยแพร่มากนักเลยและก็ไม่มีคนเชียร์ท่านด้วย พาลทำให้คนนอกไม่รู้จักท่านไป จริงๆแล้วท่านเก่งแบบไม่ธรรมดา และหลังจากท่านมรณะภาพ ท่านก็ไม่เน่าเปื่อยครับ สังขารท่านยังอยู่ที่วัดจนปัจจุบันครับ ประสบการณ์ที่เขาพบกันก็คงกระพัน แคล้วคลาดเด่นชัดมากๆครับ เป็นพระคณาจารย์สายอ่างทองที่เก่งมากองค์หนึ่ง

เหรียญนี้สวยนะครับ หายากอยู่ครับสวยๆ ส่วนมากใช้กันเลี่ยนเลยเหรียญนี้อายุ 50 กว่าปีนะครับสวยๆคงยากอยู่ พุทธคุณหายห่วงครับ ท่านนี้

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ ร่วมเสกด้วย

สวยจริงปีจะเจอสักเหรียญ

ราคา 7,500 ครับ พร้อมส่ง

มีเหรียญเดียวครับ

ปิดให้พี่ j999 ครับ

ขนาดไฟล์:
      107.1 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      113.8 KB
      เปิดดู:
      31
  14. คุณวีรภัทร

คุณวีรภัทร สมาชิก

15 กรกฎาคม 2016
    ขอราคาครับ

15. j999

ขอจองครับ.....

16. benay

รับทราบทุกท่านครับ

17. นพพร 2553

โอนงิน เหรีนญหลวงพ่อคำ

โอนเงินเเล้วครับ 4500 บาท 26 ต ค 2559 18:25 น
    เเละโทรเเจ้งเเล้ว

18. benay

ขอบคุณคราบบ

19. benay

เหรียญหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ

รุ่นแรก ปี 2490 บล๊อคไข่ปลาเล็ก

เหรียญรุ่นนี้เป็นบล็อคไข่ปลาเล็กครับ แต่มีอีกบล็อกหนึ่งคือบล็อคไข่ปลาใหญ่ท่านสร้าง ไว้เมื่อฉลองอายุท่านครบหกสิบปี หลวงพ่อคำท่านเก่งมาก เพราะประสบการณ์ฉกาจฉกรร ทั้งนั้น คนวิเศษฯก้เชื่อถือกันมากครับ เบี้ยแก้ของท่านก็เป็นของดีที่ไม่ควรมองข้าม ส่วนใหญ่คนจะพูดแต่เบี้ยแก้ของท่าน แต่ว่าท่านก็ได้สร้างวัตถุมงคลไว้หลายหลาก มากพิมพ์ ครับรวมทั้งเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวของท่านเหรียญนี้ครับ เป็นเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่ทันท่าน ส่วนเหรียญปี 2504 นั้นไม่ทันท่านครับ บางคนอาจไม่ทราบว่าหลวงพ่อคำท่านเป็นหนึ่งในพระอาจารย์ของ ปู่มเหศวร(เสือมเหศวร) หลวงพ่อคำท่านทำผ้ายันต์ชายธงไว้ให้เสือมเหศวร ไว้โบกสะบัดปัดลูกปืนในสมัยนั้นตอนที่ตำรวจล้อมท่าน ที่เสือมหเศวรมาปล้น ที่วิเศษชัยชาญ และยังมีประสบการณ์ต่างๆมากมายที่ผู้ประสบพบเจอกัน จนเป็นที่นิยมมากในปัจจุบัน

อย่านึกว่าเจอง่ายครับสวยๆ ปกติถ้าไม่ออกจากรังคนเก็บ ก็แทบจะไม่พบกันเลยสวยๆ

ของเก่าเก็บนะครับ ตามสนามพระไม่ต้องไปหาครับ แทบจะไม่เจอ

ผิวไฟแดงๆ ราคาจัดให้เบาๆ 5,500 บาท ค่าส่งฟรี

20. j999

ได้โอนเงินจำนวน ๑๖๕๐๐ บาทเมื่อ๓๑ตค.เวลา๑๑.๑๔น.เป็นค่าบูชาพระ ๓รายการ ที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ