หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

พระสมเด็จ ฉลองอายุ 80 ปี

หลวงพ่อผาด วัดไร่ อ่างทอง<!-- google_ad_section_end -->

สมเด็จรุ่นนี้เป็นการปลุกเสกพิธีใหญ่ของหลวงพ่อท่าน ในพิธีท่านนิมนต์พระเกจิมากมาย อาทิเช่น หลวงพ่อทองหยิบวัด บ้านกลาง หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน หลวงพ่อเล็ก วัดทำนบ และพระคณาจารย์อีกหลายท่าน สมเด็จรุ่นนี้เจตนาการสร้างดีครับเป็นของเก่าๆของวัดเอง และพิธีใหญ่ปลุกเสกกันเป้นคืนๆสลับสับเปลี่ยนกันไป ราคาก็ไม่ได้แพงมากแบบของที่เขาลงหนังสือ ผมว่าพุทธคุณคงจะไม่ได้ด้อยกว่ากันนะครับ สำหรับหลวงพ่อผาดท่านก็เป็นพระดี มีจริยาวัตรที่ผ่องใส และท่านก็สอนธรรมกาย สอนนักธรรม ประสบการณ์จากผู้บูชาก็มากมายครับ:p

350 บาท พร้อมส่ง ได้มาอีก 1 องค์ครับpig_cryy2

................ปิดให้พี่นอกเวปครับ................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      146.8 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      137.9 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      145.8 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      140.3 KB
      เปิดดู:
      46
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2009
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

เหรียญหลวงพ่อพระครูสิน วัดขุมทอง

สร้างปี 2509

สำหรับหลวงพ่อสินท่านนี้ท่านเป็นเจ้าอาวาสต่อจากหลวงพ่อผ่อน วัดขุมทอง (บุตรบุญธรรมหลวงพ่อภัก วัดโบส ที่หลวงพ่อทรงได้รับวิชาสายหลวงพ่อภักมาจากท่านนนี้ด้วย) หลวงพ่อสิน และหลวงพ่อผ่อนท่านเป็นพระยุคเดียวกันครับแต่หลวงพ่อสินท่านอ่อนพรรษษกว่า จากการสอบถามคนพื้นที่นั้น หลวงพ่อสินท่านเป็นหลานชายแท้ๆของหลวงพ่อภักดิ์วัดโบส ปรมาจารย์ของชาววิเศษฯ ท่านชอบฉันน้ำตาลเมาแบบสไตหลวงพ่อภักและหลวงพ่อเคลือบวัดหนองกระดี่ ครับ และท่านก็เป็นคล้ายๆกับหลวงพ่อภักที่ว่าใครไปหาหลวงพ่อสินหรือไปไกล้ๆท่านมิได้กลิ่นน้ำตาลเมาเลยได้แต่กลิ่นน้ำชาเท่านั้น วิชาต่างๆของหลวงพ่อภักก็ได้ถ่ายทอดมายัง หลวงพ่อสินนี้เช่นกัน พุทธคุณหนักไปทาง มหาอุตม์ คงกระพัน ตามแนวหลวงพ่อภักครับ เหรียญนี้ใช่ว่าจะหาได้ง่ายนักนะครับ ส่วนกลางนั้นไม่ต้องไปหา นอกจากคนพื้นที่เท่านั้นครับเพราะท่านไม่นิยมสร้างพระมากนัก และคนที่นั่นเขาก็นับถือกันมาก เป็นอีกหนึ่งพระอาจารย์ที่เป็นเช่นเสือซ่อนเล็บ และมีคนทราบประวัติท่านน้อยครับ ผมก็ไปสืบเสาะมาคัดเอาแต่ที่ประวัติท่านดีๆและไม่เสียชื่อวิเศษชัยชาญครับ

มีสองเหรียญครับ

.... 800 บาท พร้อมส่งครับ

ขนาดไฟล์:
      148.5 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      133.3 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      145.1 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      136.5 KB
      เปิดดู:
      46
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2009
  3. benay

เหรียญบินครึ่งองค์ รุ่นแรก ปี 2513 ;aa31

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน (ยอดนิยม)

สภาพพอสวย

(รับประกันความแท้ทุกกรณี)

เรื่องประสบการณ์เชื่อขนมกินได้ครับแค่ตอนเสกเหรียญก็กระเด็นตกเกลื่อนพื้นไปหมดครับ แต่เมื่อมีคนไปถามท่านท่านบอกมันแค่ขยับกรุกกริก มีพี่ในเวปท่านหนึ่งเคยไปกราบหลวงพ่อหลวงพ่อท่านพูดว่าเหรียญรุ่นแรกนี่เสกยาก เสกแล้วตะปูกุฎิมันคอยจะถอน มันลั่น อันนี้พูดมากไปก็จะหาว่าเชียร์หลวงพ่อตัวเอง ไว้ท่านไปถามคน ศาลาดินเองก็แล้วกันครับ ผมก็แค่เขียนให้ท่านรู้เพียงคร่าวๆ ครับไว้ท่านไปหาข้อมูลอื่นๆเอง เดียวหาว่าผมเชียร์ แฮ่ๆ และที่สำคัญหลวงพ่อเองท่านก็พกเหรียญนี้ติดตัวประจำก่อนที่จะปลดให้หลวงพี่วัดไผ่แหลมหลานของท่านก่อนที่ท่านมรณะภาพไม่นานผมเคยได้ไปสอบถามจากหลวงพี่หลายครั้งและส่วนในองค์หลวงพ่อเองพระเครื่องที่ท่านใช้ติดอังสะและติดย่ามอยู่นั้นล้วนแต่เป็นพระเครื่องที่ท่านองปลุกเสกทั้งสิ้น ท่านมีความมั่นใจในพระเครื่องของท่านมาก และหลายๆรุ่นก็มีประสบการณ์มากมายทั้งสิ้น

าคาตามสภาพครับ รบกวนโทรถามครับ มีเหรียญเดียว [​IMG]

เบ็น 083-6139417oishi_

.....ปิดให้พี่ j999 ครับ.....
    <!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      146.9 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      142.5 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      142.3 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      140.6 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      137.2 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      142.1 KB
      เปิดดู:
      46
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2009
  4. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    เหรียญบินครึ่งองค์ รุ่นแรก ปี 2513 ขอจอง(ตามที่คุยไว้ครับ)

5. benay

เหรียญเต่าไตรมาส ปี 2549 :z15

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

มีจาร ลายมือหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ

รับประกันลายมือทุกตัวอักษรครับ
    _Love+U_

เหรียญเต่าที่มีจารแบบนี้หายากทุกๆรุ่นนะครับประสบการณ์ด้านทำมาหากินนี่เยอะมากครับ เหรียญนี้ผมเจอผ่านตาหลายเหรียญแต่มาหยุดทีเหรียญนี้ครับมีจารด้วย สภาพเหรียญสวยมาก เดิมๆครับ ของที่หลวงพ่อท่านจารไว้นั้นมากครับแต่หายากเข้าไปทุกที หลวงพ่อท่านก็ไม่อยู่แล้วครับของที่ท่านจารใว้จึงมีคุณค่า หลวงพ่อท่านรักและห่วงศิษย์ทุกคนมากน่ะครับ มีอะไรจะทำอะไรให้บอกกล่าวท่าน ท่านช่วยแน่นอนครับจากประสบการณ์มากมายที่พี่ๆหลายๆท่านทั้งในเว็ปพลังจิตนี้และพี่ๆที่ไม่ได้เป็นสมาชิกพบเจอกันมา

เหรียญนี้เป็นเหรียญสุดท้ายเท่าที่ผมเก็บไว้นะครับ ยังไม่มีมาเพิ่มครับ:z14

>>> 1399 บาท พร้อมส่ง เวปอัฟรูปไม่ได้ครับ ชมแบบภาพบิ๊กๆและกันนะครับ

.............ปิดให้พี่ kpn ครับ.............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2009
  6. benay

เหรียญเสมาเนื้อตะกั่ว

รุ่นสร้างศาลาการเปรียญ วัดไร่;aa44

หลวงพ่อผาด วัดไร่ อ่างทอง

... 350 บาท พร้อมส่ง _Love+U_

7. thongchat

thongchat เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2006
    โอนเงินให้แล้วครับ สำหรับพระนักธรรม และพระแหวกม่าน อย่างละ 2 องค์ ส่วนสถานที่ส่งพระ จัด email ไปแจ้งให้ทราบครับ จากจังหวัดนครปฐมครับ

8. benay

เหรียญรูปเหมือนครึ่งองค์ รุ่น 2 เนื้ออัลปาก้านิยม

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินthaxx

มี 1เหรียญ ประมาณปี 2526 (วัดสร้าง)

เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ไม่ควรมองข้ามครับเป็นหรียญรุ่นที่ สองรองจากเหรียญบินครับ ด้านหลังยันต์ห้า แบบ เดียวกับเหรียญบิน เหรียญหลวงพ่อนุ่ม หลวงพ่อภู ปรมาจารย์ ของชาววิเศษชัยชาญ หาเหรียญรุ่นแรกไม่ได้รุ่นนี้ก็แทนได้ครับ เพราะเป็นรุ่นเก่าๆของวัดเช่นกัน

มี 1 เหรียญ สภาพสวย ไม่ได้ใช้ครับ

... 650 บาท พร้อมส่งครับ;aa44

..............ปิดรายการครับ..............

<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2009
  9. benay

พระผงรูปเหมือน เนื้อแก่ผงชันเพรช:z15

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน;aa44

พระชุดนี้เป็นชุดหนึ่งมีผู้รู้น้อยครับว่ามี ส่วนใหญ่จะแยกยากแต่ชุดนี้จะพบส่วนใหญ่หลังจะเป็นรอยว่านหลุดเป็นขุยๆแบบนี้แทบทุกองค์ที่พบเนื้อจะคล้ายๆแร่บางไผ่แต่แร่บางไผ่นั้น เนื้อจะอมน้ำมันมากกว่า ผงชันเพรชนี่เป็นผงสำคัญมากชนิดหนึ่งที่เป็นผงจากองค์<WBR>มหาบุษบกทองคำ ที่ประดิษฐานองค์พระพุทธมหามณีรัตนปฏิมากร (พระแก้วมรกต)ท่านใส่ไปด้วยมากน้อยแล้วแต่แต่ที่เด่นชัดที่พบก็แบบนี้คงใส่มากหน่อยจากการส่องด้วยกล้องผงนี้ศิษย์ท่านหนึ่งที่มีศรัทธาต่อองค์หลวงพ่อถวายไว้ อย่างน้อยก็ลงไว้เป็นหลักฐานว่ามีแบบนี้อยู่ หากสนใจก็ปิดได้เลย พบน้อยครับ เป็นผงวิเศษชนิดหนึ่งครับ กลิ่นหอมมากๆครับ

สภาพพอไม่ค่อยสวยเท่าไร แต่หายากครับเนื้อนี้

... 650 บาท พบน้อยมากครับ (1) พร้อมส่ง

....................ปิดให้พี่ มนุษย์ตู้ ครับผม...................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2009
  10. benay

เหรียญบาตรน้ำมนต์

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน;aa44

ศิษย์สร้างถวาย

มีจารลายมือหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

พระหลวงพ่อเดี๋ยวนี้ที่มีรอยจารท่านนั้นพบน้อยครับ บางครั้งอาจจะเจอเป็นลายมือหลวงพี่วิโรจน์ ที่ลงหนักๆมือหน่อยน่ะครับ ลายมือหลวงพ่อนั้นดูง่ายครับ หากคลุกคลีบ่อยๆ เหรียญท่านหรือวัตถุมงคลต่างๆของหลวงพ่อนั้น ทำน้ำมนต์ได้ชงัดนักครับมีคนเจอกันมามาก เฉพาะเหรียญบาตรน้ำมนต์นี้ก็ทำไว้เฉาพะทางนี้ครับ

รับประกันลายมือให้ครับ:z15

.. 999 บาท พร้อมส่งครับ

11. benay

พระแหวกม่าน

วัดสร้างครับ พุธทคุณเด่นชัดด้านแหวกอุปสรรค

พระแหวกม่านหรือพระพิมพ์ต่างๆของหลวงพ่อทรง ตอนนี้มีคนสนใจมากครับ เพราะบางคนเคยบูชาพระแบบอื่นๆอยู่พอเอาของหลวงพ่อไปบูชา มีประสบการณ์เห็นผลเร็ว และก็มีคนมาเก็บของหลวงพ่อเยอะครับตอนนี้ สอบถามประสบการณ์ได้จากพี่ๆหลายท่านในเวปนี้และประสบการณ์ จากผู้ใช้บูชาโดยตรงครับ ทุกคนที่ผมให้เช่าบูชา หรือท่านบูชาจากที่ไหนก็แล้วแต่มีประสบการณ์ทุกคน อยากจะบอกดังๆว่า ของหลวงพ่อท่านดีครับ ไม่ลองไม่รู้ แฮ่ๆ คนที่ไม่มีประสบการณ์จากพระหลวงพ่อคือคนที่ไม่เคยใช้บูชาพระท่านเลย

...500 บาท พร้อมส่ง

...............ปิดให้พี่ นอกเวปครับ..................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2009
  12. benay

พระแหวกม่าน ;aa44

วัดสร้างครับ พุธทคุณเด่นชัดด้านแหวกอุปสรรค;aa13

พระแหวกม่านหรือพระพิมพ์ต่างๆของหลวงพ่อทรง ตอนนี้มีคนสนใจมากครับ เพราะบางคนเคยบูชาพระแบบอื่นๆอยู่พอเอาของหลวงพ่อไปบูชา มีประสบการณ์เห็นผลเร็ว และก็มีคนมาเก็บของหลวงพ่อเยอะครับตอนนี้ สอบถามประสบการณ์ได้จากพี่ๆหลายท่านในเวปนี้และประสบการณ์ จากผู้ใช้บูชาโดยตรงครับ ทุกคนที่ผมให้เช่าบูชา หรือท่านบูชาจากที่ไหนก็แล้วแต่มีประสบการณ์ทุกคน อยากจะบอกดังๆว่า ของหลวงพ่อท่านดีครับ ไม่ลองไม่รู้ แฮ่ๆ คนที่ไม่มีประสบการณ์จากพระหลวงพ่อคือคนที่ไม่เคยใช้บูชาพระท่านเลย

...500 บาท พร้อมส่ง

..............ปิดให้พี่ ส้มฟัก ครับ..............

13. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    นานๆจะเห็นพระแหวกม่านมาลงซักทีครับผม [​IMG] จององค์นี้ครับผม

ขอบคุณครับ

14. benay

พระขุนแผน เนื้อว่านล้วนๆ

คณะศิษย์ระยอง สร้างถวาย_Love+U_

พบเห็นน้อยครับ มวลสารสุดยอดหลายรายการครับ
    หลวงพ่อท่านบอกว่าดีครับ มวลสารจากหลายแหล่ง สุดยอดทั้งนั้นครับ และหลวงพ่อท่านตั้งชื่อให้ด้วยว่า ขุนแผนระยองครับ

... ราคาพิเศษ 550บาท มีเส้นเกศาครับ :z15พร้อมส่ง มีโค้ด ท ตอก สองข้างเลยครับ

..............ปิดให้พี่ พุด ครับ.............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2009
  15. มนุษย์ตู้

มนุษย์ตู้ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเบ็นครับขอปิดองค์นี้ รวมทั้งพระผงรูปเหมือนในกระทู้ #965 #966 พรุ่งนี้จะโทรหานะครับ

16. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

จองรายการนี้ครับผม โอนเงินแล้วจะรีบโทรแจ้งครับ

17. benay

พระขุนแผน เนื้อว่านล้วนๆฝังแร่pig_cryy2

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน;aa34

คณะศิษย์ระยอง สร้างถวาย พบน้อยครับ มีองค์เดียวนะครับ_Love+U_

พบเห็นน้อยครับ มวลสารสุดยอดหลายรายการครับ
    หลวงพ่อท่านบอกว่าดีครับ มวลสารจากหลายแหล่ง สุดยอดทั้งนั้นครับ และหลวงพ่อท่านตั้งชื่อให้ด้วยว่า ขุนแผนระยองครับ

... 750 บาท พิมพ์นี้มีเส้นเกศาทุกองค์ครับ :z15พร้อมส่ง มีโค้ด ท ครับ

................ปิดให้พี่ kpn ครับ................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2009
  18. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับเดี๋วโอนพร้อมกับรายการรูปหล่อบูชาครับพอดีพึ่งกลับจาจทำงานต่างจังหวัด

19. benay

พระผงรูปเหมือน แบบหนามากpig_cryy2

พบน้อยครับ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน;k03

..เป็นพระยุคแรกๆ เป็นของวัดสร้างเอง ตำเองกดพิมพ์เองไม่เกี่ยวข้องกับศูนย์พระเครื่องและหลวงพ่อท่านก็ชอบพิมพ์นี้มาก เพราะเป็นรูปท่านเองแจกสบายดีครับ

(สภาพสวยมาก)

.. 650 บาท พร้อมส่ง

..............ปิดให้พี่ ส้มฟัก ครับ.................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2009
  20. benay

พระผงรูปเหมือน
    ฝังข้าวเปลือกพระพิรอด

(วัดสร้าง) เนื้อเหลืองนี้พบน้อยมากครับ

.. สภาพพระสวยครับ พระผงนี้หลวงพ่อท่านตั้งใจทำมากพิมพ์หนึ่งครับเรียกได้ว่าท่านทำกับมือก็คงไม่ผิดครับ และเป็นของวัดด้วย

pig_cryy2
    .. ราคาพิเศษ 550 บาท พร้อมส่ง

...........,.,,,,ปิดให้พี่ หมูน้อยครับ,,,,..............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2009