หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

(deejai) อิอิ.....................

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เด็ดกว่านี้มีอีกไหม อิอิ

มีดหมอเทพศาสตราใบ 5 นิ้ว

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

สุดยอดเครื่องรางประจำวัดมอญ ที่ลูกศิษย์หลวงพ่อต่างเสาะหา แต่หาของให้ชมยากยิ่งกว่า เงินหาง่ายกว่าเยอะครับ อิอิ

ด้ามพระขรร ตอก ท ไม่มีหัว โค้ด มาตรฐานนิยม สองด้าน

ด้ามนี้มีคนขอหลวงพ่อทำไว้ครับ สร้างน้อยมากๆ จนไม่มีของหมุนเวียนเลย

สุดยอดประสบการร์เล่าลือกัน ประสบการตรงมากมายแต่ของนั้นเรียกได้ว่าระดับตำนานจริงๆ เรื่องมหาปราบ คุ้มครองป้องกันนี้ ต้องถามพี่ๆในเวปที่เจอกันมาจังๆหลายท่านครับ

มีดหมอหลวงพ่อไม่ว่าเล่มเล็กเล่มใหญ่ ถ้าผ่านมือท่านไม่ธรรมดาทั้งนั้นครับ เล่มใหญ่คุ้มบ้านได้สุดยอดมากเป็นมหาปราบ

ทั้งเล่มเล็กเล่มใหญ่ตอนนี้เป็นตำนานจริงๆครับ

ช้าจะไม่ทันน่ะครับ และไม่รู้เมื่อไหร่จะมีมาอีก

หลวงพ่อรับนิมนต์แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      31.3 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      41.9 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      49.9 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      63.9 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      88.6 KB
      เปิดดู:
      72
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2012
  3. benay

เหรียญหล่อมหาเศรษฐี เนื้อเงิน มีจาร

หายากพอไหมครับ อิอิ

แบบมาตรฐานรอยจารครับถ้ายกเว้นแบบนี้และโค้ด ท วัด แบบอื่นผมไม่ได้เล่นครับ รุ่นนี้ เนื้อนี้หลวงพ่อท่านเลี่ยมทองถวายฟ้าหญิงฯเมื่อครั้งท่านเสด็จมาวัดมอญน่ะครับ ท่านเองก็ชอบรุ่นนี้มากพอดู ถึงเป็นของศูนย์แต่เลือกเล่นครับ เลยทำให้ไม่ค่อยมีของเท่าไร เนื้อเงินเขาว่าสร้างแค่ 80 กว่าเหรียญ จำนวนไม่สำคัญครับ สำคัญว่ามีจารลายมือหลวงพ่อ หรือมีโค้ดวัด หรือไม่ อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึงงงงง

จาร 4 ตัวครับ ลายมือหลวงพ่อดูง่าย จาร นะ ชา ลี ติ

นิยมและเป้นที่แสวงหามากๆในหมู่ลูกศิษย์หลวงพ่อครับ เนื้อเงินปีๆนึงจะเจอสักเหรียญสองเหรียญครับ

องค์จริงลายมือดูง่ายยิ่งกว่าปอกกล้วยเข้าปาก

ของแท้ๆมีเท่าไรก็ไม่พอต่อความต้องการครับ

ราคา สอบถาม บาทครับ

เช่าแล้วครับ

<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      66.1 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      60.9 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      80.9 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      66.5 KB
      เปิดดู:
      37
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2012
  4. benay

พระผงรูปเหมือนเนื้อสีช็อคโกแล๊ต

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เนื้อไม่เหมือนกับที่เคยลงในเวปครับ

เนื้อนี้เป็นเนื้อเข้ม ออกสีช็อคโกแล๊ตเนื้อละเอียด พระหนามากครับ นานๆจะมาทีแบบนี้ ได้มาหลายองค์ครับ สนใจสอบถาม พระผงหลวงพ่อมีเนื้อสีแปลกๆเยอะครับ พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อมีประสบการณ์ทางด้านทวงหนี้ได้ชะงัดเชียว (ความเชื่อส่วนบุคคล) มีพี่ท่านหนึ่งอยู่ชุมพร โทรมาเล่าให้ฟัง....ไม่ขอเล่ารายละเอียด.....เอาเป็นว่าของดี ถ้าไม่เจอกับตัวเอง ฟังใครเล่าก้ไม่สนุกครับ

(สภาพสวยมาก)

นานๆมาที ของดีที่คนยังเมียงๆมองๆ ได้มาหลายองคืเหมือนกันครับ

750 บาท พร้อมส่ง<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      51.5 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      50.3 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      23.6 KB
      เปิดดู:
      40
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2012
  5. benay

พระนักธรรม แก่ว่านพบน้อย

ประสบการณ์มากด้านการศึกษา สติปัญญาผ่องใส เรื่องส่งเสริมสติปัยญา ความจำ การเรียน ชัดเจนอยู่ครับ จากประสบการร์จากลูกค้า

สภาพสวย

มีของก้เช่าๆกันไว้น่ะครับ
    ผมประกันแท้ สามชั่วอายุคน 55

...เดี๋ยวแบ่งชิ้นส่วนสบงหลวงพ่อให้ไปด้วยครับ

ราคา 650 บาท พร้อมส่ง

นักธรรมขอแบ่งเพื่อนฝูงมานิดหน่อยครับ

เช่าแล้ว

ขนาดไฟล์:
      34.8 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      33.4 KB
      เปิดดู:
      31
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2012
  6. benay

...
    ..

โชว์พระ

พระสมเด็จบางขุนพรหม พิมพ์ใหญ่ แท้ แบบสากล แบบนี้ไปที่ไหนก็ได้เงินใช้ทันที ไม่ต้องไปงมโข่งครับ พระลุกค้าฝากมาซ่อม แท้แบบแบเบอร์......สำหรับคนเล่นสมเด้จ ที่แท้ และแท้จริงๆคือ ห้อยคอก้หวังพุทธคุณได้ออกให้เช่าที่ไหนก็ได้สตางค์ แท้คนเดียวเล่นคนเดียว ในวงการไปไม่รอดครับ เช่ามาหลักล้าน แท้คนเดียวเมื่อไหร่ให้เช่าต่อ ราคาอาจเหลือหลักร้อย ให้ฟรียังมีเคือง......อย่าหลงเชื่อพระสมเด็จ ของถูก รับรองว่าไม่มีในโลก อย่าเห้นแก่ของถูกครับ ถ้าเราไม่เป้นจริงๆอย่าเชียว เสร้จทุกราย...... เล่นพระสมเด้จ ต้องแท้ๆๆๆ เท่านั้น อย่า...เล่นแค่ชอบครับสำหรับผม

.....

...
    ..

[​IMG] [​IMG]

7. หมีเมืองนนท์

หมีเมืองนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    ตั้งท่ารอซื้อมีด สู้นะถ้ามีของว่าราคามาเลยนะอาจารย์เต็มที่ครับ

8. benay

มีดหมดแล้วครับจารย์หมี.......หายากครับ อิอิ...............

9. หมีเมืองนนท์

หมีเมืองนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

เด็ดกว่านี้มีอีกไหม อิอิ

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1">

มีดหมอเทพศาสตราใบ 5 นิ้ว

สุดยอดเครื่องรางประจำวัดมอญ ที่ลูกศิษย์หลวงพ่อต่างเสาะหา แต่หาของให้ชมยากยิ่งกว่า เงินหาง่ายกว่าเยอะครับ อิอิ

ด้ามพระขรร ตอก ท ไม่มีหัว โค้ด มาตรฐานนิยม สองด้าน

ด้ามนี้มีคนขอหลวงพ่อทำไว้ครับ สร้างน้อยมากๆ จนไม่มีของหมุนเวียนเลย

สุด ยอดประสบการร์เล่าลือกัน ประสบการตรงมากมายแต่ของนั้นเรียกได้ว่าระดับตำนานจริงๆ เรื่องมหาปราบ คุ้มครองป้องกันนี้ ต้องถามพี่ๆในเวปที่เจอกันมาจังๆหลายท่านครับ

มีดหมอหลวงพ่อไม่ว่าเล่มเล็กเล่มใหญ่ ถ้าผ่านมือท่านไม่ธรรมดาทั้งนั้นครับ เล่มใหญ่คุ้มบ้านได้สุดยอดมากเป็นมหาปราบ

ทั้งเล่มเล็กเล่มใหญ่ตอนนี้เป็นตำนานจริงๆครับ

ช้าจะไม่ทันน่ะครับ และไม่รู้เมื่อไหร่จะมีมาอีก

หลวงพ่อรับนิมนต์แล้วครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

10. benay

พระท่านคงเอาออกมาให้เช่าต่อมั้งครับ อาจารย์หมี อิอิ

11. หมีเมืองนนท์

สำคัญสิอาจารย์นี่มัยเล่มแรกๆของวัดศาลาดิน ทำก่อนที่มาทำมีดจำหน่ายอีก ใช้ไดสารพัดปวดเมื่อยแก้กระทำ ไหนๆท่านที่ได้ก็เอาคาถาไปด้วย จะพูดอะไรตามใจนึกของให้ลงท้ายด้วย สะวาหะ ของวิเศษนะนี่

12. benay

จันทร์ลอย ศากยบุตรพรหม (มีเกษา)

นิยม....และเป็นที่ต้องการ

เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ถูกเพ่งเล็งครับ เพราะว่า สุดยอดมหานิยม ไม่แพ้ตะโพนของหลวงพ่อ มีลูกค้าหลายท่านเคยบอกว่า ใช้บูชาแทนตะโพนได้สบายมาก ค้ำชูความเจริญ พยุงดวงชะตา อีกอย่างหนึ่งที่ลูกค้าเล่าให้ฟังครับ มีใบสั่งหลังไมค์ตลอดครับไม่เคยขาดแต่ของขาดไม่มีค่อยมีมากนักนานๆมาทีครับ.....ถือเป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ...

สภาพสวยครับแต่ความหายากแล้วคงไม่ต้องยรรยายครับ

แบบมีเกษา นับองค์ที่ลงกระทู้ได้เลยครับ

หาตะโพนไม่ได้ อยากแนะนำเหลือเกินครับรุ่นนี้

รายการลูกค้าสละสิทธิ์.......ทาทองบลอนครับผิวทองล่อนไปบ้าง ราคาสอบถามครับ.......

มีเข้ามาก้เช่าน่ะครับของแท้ หายาก ของเก๊ระบาด ให้หวาดผวากันแน่ๆ พอไม่มีมาถามหา ไม่มีของก้หาให้ไม่ได้ครับ บอกไว้ก่อน อิอิ...

ขนาดไฟล์:
      85 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      55.3 KB
      เปิดดู:
      42
  13. benay

ผ้ายันต์หนุมานเชิญธง (นิยมมาก หายาก)

พบน้อยมากๆครับ สวยๆ

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี วิเศษฯ จ.อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อภักวัดโบสถ์เจ้าของเหรียญหลักแสนของอ่างทองครับ ท่านมีวาจาสิทธิ์และหลังจากท่านมรณะภาพสังขารท่านไม่เน่าเปื่อย

เป็นผ้ายันต์ของท่านที่มีชื่อเสียงมากครับ นิยมมากว่าพระพรหมสี่หน้า ความหายากก็ยากกว่ามากครับ ประสบการณ์และความนิยมในท้องทีมีอย่างมากด้านคงกระพัน มหาอุตม์ กันกระทำย่ำยี โบกสะบัดไล่ลมฝน เป็นที่ชะงัดนักถ้าทำด้วยใจมั่น เพราะหนุมานเป็นลูกพระพาย คือลม และการเล่นหามีมานานแล้วครับ เรื่องของหลวงพ่อกร่ายคงเล่าพอสังเขปเท่านี้ ยังไงผ่านไปแถววิเศษฯลองถามคนบ้านโพธิ์ศรี(พงสี)ดูครับว่าท่านเก่งขนาดไหนครับ ไม่ได้โม้ [​IMG]

ประสบการณ์ด้านคงกระพัน เจอกันเป็นว่าเล่นในสมัยก่อน เลื่องลือมากครับผ้ายันต์นี้ พี่ชายของคุณสาคร บ้านสวยกล้วย พกผ้ายันต์นี้ถูกยิงด้วยปืน 11 มม. ไม่เข้า ตอนนี้ทั้งพี่ชายและคุณสาครก็ยังมีชีวิตอยู่ เล่าให้ผมฟังมาเอง และที่สำคัญวิชานี้เป็นสายวิชาที่แรงน่ะครับ ถ้าไม่ศึกษาให้ดีจริงแล้วจะยุ่ง เพราะต้องใช้การปลุกเสกหนุนธาตุสูง คนทำอาจจจะอายุสั้นได้ ดังนั้นพระคณาจารย์ที่ศึกษามาดีแล้ว จะสร้างผ้ายันต์ตอนอายุมากๆ หรือไม่ก็ 60 ปีแล้วครับ หรือขึ้นอยู่กับพระคณาจารย์ท่านนั้นๆพิจารณา หลวงพ่อกร่ายท่านทำผ้ายันต์นี้ พิถีพิถันมากนะครับ ต้องเลือกวันเสกที่เป็นการหนุนกับยันต์ และต้องเสกในพระอุโบสถ์ ตำรายันต์หนุมานนี้เป็นตำราที่สืบสายมาแต่ หลวงพ่อพัก วัดโบสถ์ ถ่ายทอดมาครับ สุดยอด.......

รับประกันตลอดชีพครับ

...พบน้อย พิเศษ 1,550 บาท พร้อมส่ง ผืนนี้สวยมากครับ มีผืนเดียวนะครับ

จองแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      55.5 KB
      เปิดดู:
      129
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2012
  14. benay

เหรียญเสมารุ่นแรก ปี 2514

หลวงพ่อมี วัดม่วงคัน

ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อนุ่ม วัดนางในอีกท่านครับ

ประสบการณ์เด่นชัดด้าน คงกระพัน มหาอุตม์ ตามแนวที่ท่านถนัดครับ หลวงพ่อมีท่านเป็นสหธรรมมิกกับหลวงพ่อทรง เรียกหลวงพ่อทรงเรียกอาจารย์ทรง หลวงพ่อมีท่านแก่กว่าหลวงพ่อเกรียง วัดวังน้ำเย็น(ลูกศิษย์หลวงพ่อซวง วัดชีปะขาว)ครับ ท่านบอกผมเอง เหรียญนี้ รับประกันแท้ตลอดชีพครับ พุทธคุณร้อนแรงด้านมหาอุตม์ คงกระพันครับ มีประสบการณ์มาแล้วครับผมของท่านลองได้ครับลองกันมามากแล้วครับ

..เหรียญสวยๆนานมาทีครับ

......บาท พร้อมส่ง<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      29.4 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      30.7 KB
      เปิดดู:
      53
  15. benay

เหรียญนารายณ์ 10 กร

พระของหลวงพ่อที่ทำเป็นรูปเทพและทันท่านเสกไว้มีไม่กี่รุ่นน่ะครับ ประสบการณ์ด้านเทพ ไม่น้อย และขอบอกว่า ท่านเสกอะไรเป้นเช่นนั้น ประสบการณ์ยืนยงมาจนวันนี้ถือเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ เหรียญรุ่นนี้ทางวัดบางพูดนอก ขออณุญาติหลวงพ่อสร้างครับ

ตอกโค้ด ท วัดทอไม่มีหัวครับ นานๆเจอที

หายากบาท..... พร้อส่ง เหรียญเดียวเท่านั้นครับ

ขนาดไฟล์:
      62.3 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      72.5 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      45 KB
      เปิดดู:
      42
  16. fujiayu

fujiayu เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    ได้รับพระนักธรรมแล้วครับ...... :cool:

17. benay

รับทราบครับผม. ขอบคุณครับ,,,,,,,,,,,,,

18. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ส่งของกลับไปให้เสี่ยเบ็นหัวตะพานแล้วนะครับ
    EJ116726133TH
    ดูท่าต้องมีของแถมใส่มาให้แล้วนะครับพี่เบ็น เอิ๊กๆ (k)(k)

19. benay

555 ขอบคุณครับ ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

20. benay

ประชาสัมพันธ์

<TABLE style="MARGIN: 10px 0px" class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 425><THEAD><TR><TD style="TEXT-ALIGN: center" class=tcat colSpan=2></TD></TR></THEAD><TBODY><TR><TD class=panelsurround align=middle><EMBED height=350 type=application/x-shockwave-flash width=425 src=http://www.youtube.com/v/Y6Uw-XyOJ1E allowfullscreen="true" wmode="transparent"></EMBED></TD></TR></TBODY></TABLE>​

รายการนี้อัดมานานแล้วครับตั้งแต่ปีที่แล้ว ออกอากาศมานานแล้ว แต่ไม่ได้เอามาลง อิอิ อาย........พระที่จะเสนอมีเยอะเลยครับ แต่รายการให้เวลาน้อย ไม่งั้นร่ายยาวสองชั่วโมงก้ไม่จบ(โม้เก่ง)....55

ตามลิ้งนี้ครับ

###### ร้าน ที่ 1 ร้าน เบ็น วิเศษฯ บ้านนี้มีแต่พระ... บ้านพระ Baanpra.com

#### ร้าน ที่ 2 เวปท่าพระจันทร์ครับ เปิดไหม่ล่าสุด อิอิ เข้ายากมากครับเวปนี้ ตรวจสอบ และต้องให้คนในสมาคมพระเครื่องพระบูชาไทย รับรอง

ตามลิ้งนี้ครับ ...........เบ็น วิเศษฯ เวปพระท่าพระจันทร์
    ไม่สะดวกโทร Line ถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2012