หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ที่นี่มีอะไรกัน
    .....
    ....

..................พี่ๆ ถามมาหลายท่านว่าไม่จัดลดราคาปีไหม่หรือ......ทีแรกว่าจะจัดแต่ของหลวงพ่อทรงและพระเก่าๆ หายากครับ ของหลวงพ่อทรงยิ่งแบบมีจารด้วย...บอกตามตรงไม่อยากขายแบบนั้น เสียดายครับ....แต่ก้ไหนๆ เคยจัดทุกปี ...เอาเป็นว่า สอบถามมาได้ครับ จะลดให้พิเศษ เท่าที่จะลดได้ครับ................

............

.......

......​

2. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะครับ..รายละเอียดใน Pm ครับ..

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

4. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเช่าบูชาองค์นี้ค่ะ

5. dawnduck

ขอทราบราคาเช่าบูชาองค์นี้ด้วยค่ะ

6. dawnduck

โอนเรียบรอบแล้วนะคะ ตามที่คุยกันทางโทรศัพย์​ที่อยู่แจ้ง PM แล้วค่ะ

7. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

8. benay

พระเม็ดบัว หลวงพ่อชื่น วัดป่ามุนี

[SIZE=+0]จ.อ่างทอง [/SIZE]

ของดีมากๆที่คนมองข้าม

อันนี้ก็เป็นของดีเมืองอ่างทองอีกอย่างหนึ่งที่ไม่ควรมองข้ามอย่างเด็ดขาดครับแต่เป็นของดีราคาถูก แต่พุทธคุณไม่ได้ถูกนะครับ พระหลวงพ่อชื่นวัดป่ามุนีนี้เป็นพระที่สร้างด้วยเนื้อผงว่าน 108 อายุการสร้างหลายสิบปี พุทธคุณเด่นมากทางด้านกันแก้พิษต่างๆ ทั้งแมลงสัตว์ กัด ต่อย งูกัด กันได้สารพัด พิมนี้ส่วนกลางบางคนเขาขายเป็นหลวงปู่ศุขกันก็มีสำหรับคนที่ไม่รู้ ราคาก็ว่าไปตามพระหลวงปู่สุข (แพง) พระพิมพ์นี้ หลวงพ่อกุ่มวัดฝาง เกจิจอมขมังเวทย์อีกท่านหนึ่งของอ่างทองท่านยังเคยไปขอหลวงพ่อชื่นมาแจกที่วัดท่านเลย ท่านว่าของดีมากครับ

สวยครับ.. 750 บาท พร้อมส่ง

มีของเก๊แล้วนะครับทำดีครับแต่ไม่เหมือน ของราคาแค่นี้ที่มีเก๊เพราะพระมีความคล่องตัวน่ะครับ

รับประกันแท้ตลอดชีพ

ใบฝอยนี้เป็นใบจริงที่แนบมากับพระผงหลวงพ่อชื่น วัดป่ามุนีในครั้งที่หลวงพ่อกุ่มเอาพระพิมพ์นี้ออกมาแจกครับ ขอบคุณภาพจากใบจริงของพี่โน้ต<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ของดีที่อยากแนะนำ รายการนี้ผมกำลังจะเขียนประวัติในกระทู้ประสบการรืพระเครื่องเมืองวิเศษครับ รอชมน่ะครับ

เช่าแล้วครับ<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      46.9 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      45 KB
      เปิดดู:
      24
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2012
  9. benay

พระพิมพ์เจ้าสัว (หลังจารเฑาะ)

ประมาณปี 2500

หลวงปู่กลุ่ม พุทธิญาโณ วัดฝาง อ่างทอง

พระเครื่องของท่านรุ่นนี้รับรองว่าหาได้ยากเย็นแสนเข็ญครับ เหตุเพราะท่านทำไว้น้อยมาก มีพี่คอยหาตามเก็บอยู่หลังไมค์ แต่ก้ได้ไปเพียงสององค์ครับในช่วงเกือบสองปี...พระพิมพ์นี้เป็นพระเนื้อดินผสมว่านยา และวัตถุอาถรรพ์ ตามแบบฉบับของหลวงปู่ท่าน..เอาเป็นว่าร่ายแล้วยาว คงเป็นทีททราบกันดีว่า บารมีหลวงปู่กุ่มท่านนั้น เด่นมากด้านมหานิยม กำบัง สะกด... บารมีท่านศิษย์ทราบกันดี เล่าแล้วจะยาวมาก เอาเป้นว่า วิชาบังฟัน เสกใบไม้เป็นต่อแตน เสกก้อนเนื้อเป็นผึ้ง ไม่เกินบารมีท่านครับ พระพิมพ์นี้ของท่านนั้นเท่าที่สอบถามมาหนักไปแนวมหานิยม กันเสนียด กันอสรพิษสัตว์มีพิษต่างๆ มีคงกระพันแถมไปด้วยเกิดจากว่านยา ..ผมไม่เคยลงกระทู้..เพราะตามเก็บอยู่ แต่ก็ได้แค่องค์สององค์ พระพิมพ์นี้ท่านจารไว้ทุกองคืแต่ละองค์จารไม่เหมือนกัน...เป็นพระที่ท่านทำกับมือครับ... เอาเป็นว่าสุดๆ...องคืนี้ลงเพื่อศึกษา..แต่ถ้าชอบถามมาได้ครับ...แบ่งได้องค์เดียวเท่านั้นครับ

.........

...... ของดีที่หาชมยากกกกก.....

ขนาดไฟล์:
      62.3 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      62.9 KB
      เปิดดู:
      35
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2013
  10. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ขอแบ่งองค์นึงสิครับเสี่ย

11. benay

ครับผม อิอิ...ผมก็มีแค่นี้หละครับป๋า......กำลังรวมเล่มครับ

12. benay

เหรียญกลมครึ่งองค์

หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่

เนื้ออัลปาก้า

หลวงพ่อมุ่ยท่านเป็นสุดยอดพระคณาจารย์อีกท่านหนึ่งที่ทุกท่านทราบเกียรติศักดิ์ดีนะครับ ท่านเป็นพระมากอภนิหารย์ และสมาธิจิตเป็นเยี่ยมเสกพระให้ลอยให้ขยับได้นี่สบายครับ เป้นพระเครื่องที่เล่นเป็นสากลแล้วในตอนนี้ ประวัติท่านหาอ่านได้ไม่ยากครับ

และท่านเองก็เกี่ยวข้องกับหลวงพ่อทรงของเราอย่างมากครับ ท่านไปมาหาสู่กันบ่อยๆและหลวงพ่อมุ่ยท่านก็เมตตาเอาของมาออกที่วัดศาลาดินด้วยเพื่อช่วยวัดที่กำลังจะพัฒนาอย่างวัดศาลาดินสมัยนั้น(2513) จนสำเร็จและท่านยังเมตตามาปลุกเสกเหรียญบินปี 2513 ด้วยครับ

ประกันแท้ตามมาตรฐานสากลครับ

สภาพน่ารักครับ บาท พร้อมส่ง

ขนาดประมาณเหรียญ 10 ครับ

เช่าแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      47.9 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      48.6 KB
      เปิดดู:
      43
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2012
  13. benay

ประวัติหลวงปู่คำ พระครูวิตถารสมณกิจ

วัดโพธิ์ปล้ำ จ.อ่างทอง เป็นวัดโบราณสร้างมาแต่ครั้งสมัยกรุงศรีอยุธยาเป็นราชธานี เดิมชื่อ วัดพายทองสำหรับใครเป็นผู้สร้างนั้นไม่ปรากฏหลักฐานเป็นที่ยืนยันแน่นอน ด้วยอายุการสร้างที่ยาวนานผ่านร้อนผ่านหนาวมาหลายชั่วอายุ ทั้งเจริญรุ่งเรืองหรือเสือมโทรมเป็นบางขณะจากลำดับเจ้าอาวาสหลายต่อหลายองค์จากอดีตจวบจนปัจจุบันนั้น ดูเหมือนหลวงปู่คำ
    ปญฺญาสาโร ดูจะเป็นที่รู้จักแพร่หลายในวงการพระเครื่อง เนื่องจากท่านเป็นอีกหนึ่งพระคณาจารย์ดังของ จ.อ่างทอง วัตถุมงคลที่สร้างและปลุกเสกเอาไว ้มีมากมายหลายชนิดทั้ง พระสมเด็จ เหรียญ พระเนื้อว่านผสมผงยา ผ้ายันต ์ตะกรุด รูปถ่าย ที่ได้รับความนิยมสูงพร้อมทั้งมากล้นประสบการณ์คือ เบี้ยแก้
    หลวงปู่คำวัดโพธิ์ปล้ำนามเดิมคือ คำ นามสกุล ทรัพย์ประเสริฐ เป็นบุตรของพ่อเส็งแม่ไท เกิดเมื่อวันพฤหัสบด ีเดือน 10 ปีฉล ูปีพ.ศ.2432 ณ ปากคลองวัดโพธ ิ์ครั้นเมื่ออายุครบได้อุปสมบท ณ พัทธสีมาวัดโพธิ์โดยมีพระพระญาณไตรโลก (อาจ) วัดศาลาปูน เป็นพระอุปัชฒาย ์พระครูวินญานุโยก แห่งวัดกษัตราธิราชพร้อมทั้งพระอุปัชฌาย์จั่น วัดทำนบ เป็นพระกรรมวาจาจารย ์และอนุสาวนาจารย์ตามลำดับ ได้ศึกษาพระเวทย์วิทยาคมพร้อมทั้งสรรพวิชาต่างๆ จากสมุดข่อย ที่พบในโพรงต้นโพธิ์ภายในวัดจนเชี่ยวชาญชำนาญอย่างยิ่งยวดอีกทั้งยังแลกเปลี่ยน
    วิชากับอีกหลายพระคณาจารย์ ไม่ว่าจะเป็น ล.พ.พริ้ง วัดบางปะกอก, ล.พ.จง วัดหน้าต่างนอก, ล.พ.พักวัดโบสถ์และท่านเจ้าคุณสุธรรมธีรคุณ วัดสระเกศ เนื่องจากมีอายุใกล้เคียงกันแม้ว่าบางองค์จะอาวุโสมากกว่า โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับหลวงพ่อพักวัดโบสถ์จะไปมาหาสู่กันอยู่เสมอๆซึ่งจะเห็นว่าเบี้ยแก้ของท่านทั้งสองจะมีลักษณะใกล้เคียงกันมาก โดยเฉพาะเบี้ยเปลือยจนบางครั้งยังมีการเล่นหาสะสมข้ามวัดข้ามสำนักกันอยู่เรื่อยเป็นประจำ หลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำถึงแก่มรณภาพเมื่อวันที่ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2503รวมสิริอายุ 72 ปี 52 พรรษา
    ลักษณะเบี้ยแก้หลวงปู่คำวัดโพธิ์ปล้ำ การสร้างวัตถุมลประเภทเบี้ยแก้ของท่านนั้น เริ่มสร้าง
    มาตั้งแต่ก่อนปีพ.ศ.2493 เท่าที่พบเห็นเล่นหาเป็นสากลเบี้ยของท่านจะเป็นเบี้ยเปลือยไม่มีการถักเชือกแต่อย่างใด ส่วนการเลี่ยมจับขอบไม่ว่าจะด้วยเนื้อทองคำ เงิน นาค นั้น แล้วแต่ลูกศิษย์ที่ได้รับจะนำไปเลี่ยมกันเองไม่เกียวกับท่านซึ่งร้านที่มักนิยมนำเบี้ยไปเลี่ยมนั้นเป็นร้านเดียวกับลูกศิษย์ของหลวงพ่อพักวัดโบสถ์นำ ไปเลี่ยมกันเป็นร้านทองในตลาดวิเศษชัยชาญ ฉะนั้นลักษณะการเลี่ยมหากเป็นเบี้ยเปลือยของทั้งสองสำนักนี้จึงมีลักษณะเดียวกัน เพราะเลี่ยมร้านเดียวกัน
    กันนั่นเอง จึงเป็นเรื่องยุ่งยากพอสมควรในการจะแย่งแยกและพิจารณา แต่มักมีข้อเปรียบเทียบง่ายๆ อยู่ว่าเบี้ยแก้ของหลวงพ่อพัก วัดโบสถ์มักจะตัวใหญ่กว่าของหลวงปู่คำ วัดโพธิ์ปล้ำ แต่ก็ใช่ว่าจะเป็นข้อเท็จจริงในการชี้ชัดจุดตายตัวได้
    การปิดท้องเบี้ยภายหลังบรรจุปรอทเข้าไปในตัวเบี้ยแล้วจะปิดทับด้วยชันโรงและแผ่นหรือตะกรุดเนื้อทองแดง(ต่างจากหลวงพ่อพักที่ใช้ตะกรุดเนื้อชินเนื้อตะกั่ว) ในส่วนของการปิดทับด้วยชันโรงนั้นแบ่งเป็น 3 ยุค 3 ลักษณะด้วยกัน กล่าวคือเบี้ยแก้ยุคแรกจะปิดทับด้วยชันโรงที่ได้รับจากธรรมชาติอันแแท้จริง แต่เนื่องจากเป็นของทนสิทธิ์ที่ได้จากธรรมชาติจึงหาได้ยาก ต่อมาจึงเปลี่ยนมาเป็นชันยาเรือผสมว่านแทนและท้ายสุดอุดทับด้วยชันยาเรือผสมผงอิทธิเจซึ่งลักษณะประการหลังนี้พบเห็นได้น้อยมากในเบี้ยแก้หลวงปู่คำวัดโพธิ์ปล้ำ จ.อ่างทองนั้น เมื่อเขย่าดู
    เสียงปรอทจะแตกต่างออกไปไม่เหมือนเบี้ยแก้สำนักอื่นๆที่เวลาเขย่าจะมีเสียงดังขลุกๆจะเสียงดังแซ๊กๆคล้ายกับเสียงของเม็ดท้ายวิ่งอยู่ภายในนับเป็นเอกลักษณะอีกอย่างหนึ่งของเบี้ยแก้สำนักนี้ที่สามารถใช้เป็นจุดสังเกตได้
    พุทธคุณของเบี้ยแก้สำนักนี้ก็เหมือนกับเบี้ยแก้สำนักอื่นๆ คือป้องกันคุณไสยยาสั่งแก้เหตุร้ายให้กลับกลายเป็นดีพร้อมทั้งแคล้วคลาดปลอดภัยคงกระพันชาตรี เป็นต้น

พระอุปัชฌาย์ คำ หรือนามตามสมณศักดิ์ ..พระครูวิตถารสมณกิจ นามสมณศักดิ์ของท่านได้รับพระราชทานโดยล้นเกล้า ฯ รัชกาลที่ ๖ .. พระครูวิตถารสมณกิจ (อ่านว่า - วิด-ตะ-ถา-ระ-สะ-มะ-นะ-กิด) มีความหมายว่า พระผู้ทำกิจในวิชชาโดยบริบูรณ์ ครั้งที่ท่านเจ้าคุณพระธรรมวรนายก (ทองหล่อ ปทุมานนท์ ปธ.๘) อดีตเจ้าคณะภาค ๑๕ อดีจเจ้าคณะเขตดุสิต และอดีตผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดเบญจมบพิตรดุสิตวนาราม กรุงเทพ ฯ ซึ่งเป็นศิษย์แต่ครั้งบรรพชาเป็นสามเณร ยังมีชีวิตอยู่ เคยไปเรียนถามประวัติจากท่าน ด้วยความไม่รู้ เรียกนามสมณศักดิ์ว่า พระครู-วิด-ตะ-ถาน-สะ-มะ-นะ-กิด ท่านเจ้าคุณแย้งว่า ไม่ใช่ ที่ถูกต้องอ่านว่า วิด-ตะ-ถา-ระ ฯ ซึ่งมีความหมายดังกล่าวแล้ว ในหลวงรัชกาลที ๖ ทรงพระราชทานนามเอง ด้วยทรงทราบในจริยวัตรอันงดงามของท่าน
    พระครูวิตถารสมณกิจ หรือพระอุปัชฌาย์ คำ เป็นพระรัตตัญญู คือมีพรรษายุกาลมาก เป็นพระที่สมถะ ใจดี ไม่สะสมเงินทอง ท่านมรณะภาพที่โรงพยาบาลสงฆ์ กรุงเทพ ฯ ด้วยโรคลมปัจจบัน เมื่อ พ.ศ. ๒๕๐๓ ภายหลังจากท่านมรณะภาพแล้ว ได้มีการสำรวจทรัพย์สินในกุฏิของท่าน ปรากฏว่า ไม่พบปัจจัยและทรัพย์สินมีค่าใด ๆ เลย ท่านบริสุทธิ์โดยแท้...สุปฏิปันโน สาวกสังโฆ..ฯลฯ ผูสมควรแก่การกราบไหว้ ฯ

เบี้ยแก้ยอดนิยม

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ

เบี้ยแก้อาถรรพ์ มหาอุตม์

ไม่ต้องบรรยายมากครับ ยอดนิยมอยู่แล้ว....

เบี้ยมีรอยเลี่ยมเก่ามาน่ะครับ ดูง่ายดีครับ

ตัวเขื่อง ราคา.....บาท ตัวจริงหายากครับ

เบี้ยท่านเก๊ดีน่ะครับ ระวังด้วยครับ ตัวนี้ดูง่ายประกันแท้ ตลอดชาตินี้

เช่าแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      37.8 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      59.1 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      35.9 KB
      เปิดดู:
      33
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2012
  14. benay

เพื่อศีกษาเท่านั้น
    ตระกรุด มนุษย์-ยักษ์ .....

ที่ผมบอกว่าตำนานแห่ง ตระกรุดมนุษย์-ยักษ์ ของ หลวงพ่อกลุ่ม วัดฝาง อ่างทอง นั้นเอาเป็นว่าระดับความหายากนั้นระดับตำนานจริงๆแล้วในปัจจุบันนี้ ..... มีผู้ที่ทราบถึงกิตติคุณของตระกรุดนี้ต่างเสาะแสวงหา...ประสบการณ์มากมายเล่าแล้วจะยาวมาก.. วันนี้ผมเอามาลงไว้เพื่อศึกษาเท่านั้น(ไม่มีการจำหน่าย) ดอกนี้ผมตามมานานและไม่ได้ครอบครองซักที รอวันที่วาสนาพอจะมี ทำบุญตักบาตร อุทิศไปให้หลวงพ่อท่านเป็นประจำ.. จนได้มาครอบครอง ตระกรุดนั้นของเก๊ทำดีมากๆ เพราะเอาตระกรุดเก่าไปทำ โดยทำเลียนแบบของแท้ด้วยการ เขียนตัว ม ม้า และ ย ยักษ์ไว้ที่ตระกรุด แต่คนทำมันไม่เคยเห้นของจริงหรอกครับได้แต่ฟังๆเขาบอกมา เลยเก๊ไม่เหมือน แต่ถ้าคนที่ดูแค่ตระกรุดว่าเก่าแล้วใช่ คิดผิดครับ โดนหลอกมามากมาย ...ตั้งแต่ผมเล่นพระมานับสิบปี เคยได้แค่ 1 คู่ กับอีก 1 ดอก.....และคู่นี้เป็นคู่ที่สอง..และยังไม่เห็นมีที่ไหนอีก ตระกรุดนี้ทำยากครูแรงมากครับ...เซียนใหญ่หลายท่านสายเครื่องราง ยังไม่เคยเห้นก้มีมากถมไป เหตุเพราะหลวงพ่อท่านทำไว้น้อยมากๆ ....วิชานี้เป็นวิชาที่ตกทอกมาแต่เมืองหงสาวดี...หลวงพ่อวัดประจำรังท่านได้ร่ำเรียนไว้ และถ่ายทอดมาให้หลวงพ่อกลุ่ม ท่านสร้างได้โด่งดังมากครับ....ไว้ร่ายยาวในประวัติหลวงพ่อกลุ่มแบบสมบูรณ์ครับ ผมกำลังรวบรวมอยู่แต่อาจจะช้าหน่อยเพราะต้องเดินทางไกลหลายที่ เวลาก้จำกัดครับ.......ตระกรุดชมได้แต่ไม่แนะนำให้แสวงหาครับ เพราะ ตัวจริงนั้นหายากยิ่งกว่างมเข็ม รู้ว่ามีแต่เขาก้ไม่ขายกันมันปวดตับครับ....อิอิ แต่ถ้าท่านไปได้มาแถมแท้ด้วย ก้ถือว่า เฮงๆ สุดๆครับ....ตัวใครตัวมันน่ะครับ 55

ขนาดไฟล์:
      70.1 KB
      เปิดดู:
      203
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2012
  15. benay

พระสมเด็จปรกโพธิ์ พลิกแผ่นดิน เนื้อน้ำมัน

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

วัดสร้างเอง พบน้อย นิยม

พระผงปรกโพธิ์เนื้อนี้จัดเป็นยุคแรกๆพบน้อยกว่าเนื้อทั่วๆไปมากครับ จัดเป็นเนื้อพิเศษหาพบน้อยอีกแบบหนึ่ง นานๆมาทีครับแบบนี้

[​IMG][​IMG]
    (โชว์)องค์นั้รับกับมือตอนบวชหลวงพ่อมาฉันเพลที่บ้านน่ะครับแฮ่ๆ

......เนื้อนี้หลวงพ่อมีส่วนร่วมในการกดพิมพ์ด้วยครับ ราคา สอบถามครับ

ขนาดไฟล์:
      44.7 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      45.7 KB
      เปิดดู:
      51
  16. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ชอบครับเสี่ย
    แบ่งเมื่อไหร่บอกนะ

17. benay

ดอกนี้เอาไว้บูชาครับ..ตามมานานจนหมดหวังไปแล้วดอกนี้ วันดีคืนดีมาหาเองเลย อิอิ...ถ้าได้ดอกไหม่มาจะเอาดอกไหม่ให้ครับ....แต่ก้ไม่รู้เมื่อไหร่ครับ ยังไม่มีวี่แววว่าจะหาได้ที่ไหนเลยครับ......

18. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน (มอญ) กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม[www.marateebook.com]

19. benay

สวัสดีครับอาจารย์.......

20. arm21885

arm21885 Active Member

รบกวนฝากเว็บหน่อยนะครับ

เว็บไซต์ รวบรวมพระเครื่อง พระบูชา เหรียญพระคณาจารย์ จากพระเกจิย์อาจารย์ทั่วประเทศ สายตรงหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม จังหวัดนครปฐม

มงคลพระดอทคอม พระเครื่อง หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม Amulet