หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ แวะมาทักทายและชื้นชมของใหม่ครับ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณครับpig_ballet

3. SomeO

แวะมาเยี่ยมกระทู้ครับ (จะมาอัพให้อยู่หน้าแรกๆๆครับ อิอิ)

4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณครับ อิอิ:cool:

5. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจัดมากครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

6. benay

อิอิ..........:cool:

7. benay

เจ้าตำหรับตระกรุดมนุษย์ยักษ์ครับ เหรียญท่านประสบการณ์ไม่ได้แพ้กันเลยครับ

เหรียญหลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง สวยมาก

ปี 2506 บล็อคนิยม(kiss)

หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง อ.วิเศษฯ

หลวงพ่อกุ่มท่านเป็นเกิอาจารย์ที่เก่งมากๆมีเซียนใหญ่วิเศษฯท่านหนึ่งเคยใด้ตำราท่านไว้ พิศดารล้ำลึกมากครับ ท่านนี้บอกว่าหลวงพ่อกุ่มนี้อาจารย์ท่านนับร้อยครับ จากการธุดงค์ของท่าน ท่านเป็นอาจารย์ที่ขมังทั้งดำและขาว คนที่มีชีวิตอยู่ปัจจุบันที่ทันหลวงพ่อเล่าให้ฟังว่าท่านเรียกผีกลางวันแสกๆ ให้เห็นกันจะๆได้น่ะครับมีพยานหลายคนครับ เสกก้อนเนื้อเป็นต่อเป้นแตน วิชาเสกกะโหลกสุนัขให้เฝ้าบ้าน ของท่านเด่นมากทางเสน่ห์ เหนียว และมหาอุตม์ครบเครื่องครับ ผมเคยถามเซียนใหญ่ท่านนึงว่า เกจิองค์ใดที่มรณะภาพไปแล้ว ที่ไม่นับเหรียญหลักหมื่นของวิเศษฯ เขาเก็บของใครมากที่สุด เขาเก็บหลวงพ่อกุ่มครับ เขาบอกทราบลึกๆแล้ว จะนับถือท่านมากครับแต่คนรู้ประวัติท่านน้อย หากทราบลึกแล้วจะหากันไม่ได้ครับ รายละเอียดเยอะครับสนใจสอบถามได้ครับ พระคณาจารย์ที่เก่งมากๆอีกท่านหนึ่งของวิเศษฯชัยชาญครับ

รับประกันแท้ให้ตลอดชีพ

ราคา สอบถามครับ พร้อมส่งครับ

หลวงพ่อกลุ่มท่านทำจากชนวนหลายอย่างครับเนื้อเหรียญบางเหรียญแก่โลหะแตกต่างกันครับ

สวยๆ มีผิวไฟแดงๆๆๆๆ

สวยๆไปหลังไมค์หมดครับ อิอิ นานๆมาทีครับสวยๆ

ด่วนนะครับ เหรียญจริงสวยยยยยยยยยยยยยมากๆๆๆ มาไวไปไวครับ

เข้ามาล่าสุดอีกเพียงเหรียญเดียวครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      170.9 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      160.7 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      167.9 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      150.2 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      137.9 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2010
  8. benay

เหรียญหล่อหน้าเสือหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

สภาพสวยมาก เหมือนหลวงพ่อท่านมากครับ

มีจาร หลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

รับประกันลายมือครับ

สืบตำนานวิชาเสือ สายวิเศษฯ หายากครับ ตั้งแต่เล่นมาพบที่มีจารเป็นมาตรฐานไม่กี่เหรียญน่ะครับเหรียญนี้ทำได้เหมือนหลวงพ่อมากๆครับ มีเหรียญเดียวครับ

ราคารบกวนโทรถาม นาๆมาที

ลายมือถ่ายผ่านกรอบไม่ชัดครับ แต่รับประกันให้ตลอดชีวิต

...........หลวงพ่อรับนิมนต์แล้วครับ..........

ขนาดไฟล์:
      75.9 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      128.5 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      124.6 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      67.4 KB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2010
  9. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

โอ้ววววววววว ป๋าเบ็น ไปหามายังไงเนี่ยยยย

10. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009

ว๊าววววว...
    งามหยดเลยครับป๋า....อิอิ:cool:

11. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009

สวยมากๆ ครับเสี่ย อิอิ

12. SomeO

แวะมาเยี้ยมชมของใหม่ครับ
    มาไว...ไปไว...จริงๆๆเลยครับ

13. benay

สอบถาม 083-6139417 ,,msn... benay_watmon@hotmail.com

รับทราบการจองครับ....ขอบคุณครับ

14. benay

แหวนพระพิรอด ทองผสมยอดนิยม

หลวงพ่อสาย วัดท้องคุ้ง อ่างทอง

เป็นแหวนเสี่ยงทายที่ได้รับความนิยม
    มากครับ

แหวนพิรอดเนื้อทองผสม หลวงพ่อสาย วัดท้องคุ้ง จ.อ่างทอง เป็น เครื่องรางที่เรียกว่าพุทธคุณเกินราคาที่ชาวอ่างทองเชื่อถือพุทธคุณกันมานาน ครับ...งูตะขาบแมงป่องไม่ได้แอ้ม แถมยังเป็นแหวนเสี่ยงทาย หากวันไหนสวมแหวนแล้วสุกปลั่ง วันนั้นลองเสี่ยงโชคดูนะครับ สภาพผิวพรรณขลังๆ ดูง่าย ลายละเอียด เพราะทำยาก ท้องแหวนยังหนาอยู่ครับ แหวนสร้างโดยวิธีหล่อโบราณ กรรมวิธีสร้างคือนั่งปั้นเส้นเทียนมาถักเป็นหัวตะกร้อขึ้นทีละวง ทำท้องวงแล้วเข้าช่อหุ่นเทียน คว่ำช่อหุ่นเทียนที่ทำลงในกระป๋องนมเนสเปร เทดินเบ้าลงในกระป๋อง รอดินเบ้าแห้ง จากนั้นก็นำน้ำโลหะมาเทหล่อ เมื่อแยกแหวนออกมาจากชะนวนก็เอามาตะไบแต่งขี้เบ้าด้วยหางปลากระเบน ทุกขั้นตอนทำกันในวัดโดยพระลูกวัดและลูกศิษย์ แหวนมีตั้งแต่ขัดเดียวไปถึงห้าขัด มีสามเนื้อคือ เนื้อทองผสม เนื้อเงิน และเนื้อทองคำครับ(เนื้อทองคำมีหลักสิบวง).... แหวนของท่านจะมีส่วนผสมของทองคำด้วย โดยซื้อทองจากร้านทองในตลาดป่าโมก ร้านนี้เคยทำแหวนเนื้อทองคำเองแล้วค่อยให้หลวงพ่อเสกทีหลัง ปรากฏว่าเทหล่อยังไงเบ้าก็แตกทุกที เลยต้องไปขออนุญาตหลวงพ่อก่อนจึงเทหล่อได้สำเร็จ วิธีการดูเก๊แท้พื้นฐาน...เนื่องจากการสร้างแบบหล่อโบราณ การขัดของเส้นตะกร้อต้องรับกันทั้งด้านบนแหวนและใต้แหวน เหมือนการถักจริงๆ กระแสในเนื้อโลหะต้องมี นอกนั้นต้องสังเกตเอกลักษณ์ให้ได้ครับ หลวงพ่อสายท่านเป็นศิษย์สายหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ ท่านเรียนวิชามาจากหลวงพ่อกิ่ม วัดกลาง คนแก่แถบอ่างทองสวมแหวนท่านจนสึก ท้องวงบางกันเลยครับ... แถมคาถาที่หลวงพ่อท่านให้ไว้ครับ... หากเข้าป่าดงให้ว่าคาถานี้ \"อมพระพิรอด ขอดพระพินัย\" งู ตะขาบ แมงป่อง กัดฉกมิได้..... หากกลับถึงเรือนชาน หรือเข้าหาเจ้าขุนมูลนายให้ว่าพระคาถานี้ \"อมพระพินัย คลายพระพิรอด\" จะคลายมนต์ให้สัตว์ และเป็นคาถาเมตตามหานิยม

ขอบคุณข้อมูลอีกส่วนหนึ่ง พี่โน๊ตครับ

ตัวจริงเสียงจริงครับเพราะส่วนมากคนเล่นสับสนเพราะเล่นไม่เป็นดุศิลปะให้ดีครับการวางลายตระกร้อถ้าคนเล่นสายนี้อยู่ไม่พลาดครับ เป็นของดีราคาไม่แพงที่เซียนแหวนหลายท่านใส่ของถุกแบบนี้แต่ขายแหวนที่เขาเล่นกันแพงๆออกไปน่ะครับ

850 บาท พร้อมส่ง<!-- google_ad_section_end --> ขนาดวง 1.9 เซนครับ

<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      42.7 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      48.3 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      37.9 KB
      เปิดดู:
      48
  15. benay

สมเด็จหู(พิมพ์มน)นิยมสุด หล่อโบราณ

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ อ่างทอง

สร้างปี 2482

รุ่นนี้มีเก๊มานานครับ แต่เป็นทองเหลือง ของแท้เป็นโลหะผสมครับ ดูง่ายๆครับ

องค์นี้ผมรับประกันความแท้ให้ตลอดชีพเช่นเดิมครับ

ถ้าให้ผมพูดถึงพระหล่อโบราณของเมืองวิเศษชัยชาญ ที่มีประวัติพิธีที่ชัดเจนที่สุดและมีพระคณาจารย์ระดับแนวหน้าของเมืองไทยและระดับครูบาอาจารย์ของเมืองวิเศษฯที่อัดแน่นที่สุดก็เห็นจะเป็นสมเด็จหูหล่อรุ่นนี้หละครับ เพราะประวัติการสร้างนั้น สร้างเมื่อปี 2482 โดยมีหลวงพ่อพริ้ง วัดบางปะกอกเป็นประธานปลุกเสก หลวงพ่อภัก วัดโบ หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก(องค์นี้มาแน่นอนครับหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวานเคยได้รับสมเด็จหูหลวงพ่อคำ จากหลวงพ่อจงมาแล้ว นี่ท่านบอกผมเอง ท่านบอกว่าท่านไปกับหลวงพ่อเล็ก อาจารย์ท่าน) หลวงพ่อซำ วัดลาดไหม่(อาจารย์หลวงพ่อคำ) และพระคณาจารย์เมืองวิเศษฯที่ไม่ได้เอ่ยนามในสมัยนั้นอีกคับคั่ง เหรียญหล่อรุ่นนี้ได้รับความนิยมมานานมาก มีประสบการณ์โชกโชนฉกาจฉกรรภ์ ช่วยคนมามากต่อมากแล้วครับ เพราะเมืองวิเศษชัยชาญสมัยนั้น ถ้าจะให้กล่าว โดยที่ไม่เกินความจริงนักจะเรียกว่าดงโจร หรือดงนักเลงก็ไม่ผิดไปได้ เมื่อก่อนพระแต่ละท่านที่จะออกของนั้นถ้าไม่แน่จริงแล้วเขาไม่ออกกันนะครับ เพราะเมื่อก่อนผู้เรืองอาคมมากมาย ถ้าออกของมาช่วยเขาไม่ได้ก็เท่ากับว่าเป็นการประจานตัวเองไปในตัว ดังนั้นพระคณาจารย์สมัยก่อนจึงได้รับความนิยมเป็นอมตะในหลายๆพระคณาจารย์ (รายละเอียดเพิ่มเติมโทรถามได้ครับยาวครับแฮ่ๆ)

วันนี้ลงเพื่อเผยแพร่พระคณาจารย์ แห่งแขวงเมืองวิเศษชัยชาญครับ

ประวัติการสร้างชัดเจนมากครับพระคณาจารย์ระดับประเทศสมัยนั้นมากันแน่ครับ...

ราคา 3,650 บาท หล่อแบบโบราณดินไทยครับ

ดูองค์จริงได้ที่ร้านอยุธยาครับ สอบถามทางได้ครับ..

ขนาดไฟล์:
      48.5 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      46.4 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      80.1 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      76.5 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2010
  16. benay

สมเด็จหู(พิมพ์แหลม)นิยม หล่อโบราณ

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ อ่างทอง

สร้างปี 2482

รุ่นนี้มีเก๊มานานครับ แต่เป็นทองเหลือง ของแท้เป็นโลหะผสมครับ ดูง่ายๆครับ

องค์นี้ผมรับประกันความแท้ให้ตลอดชีพเช่นเดิมครับ

ถ้าให้ผมพูดถึงพระหล่อโบราณของเมืองวิเศษชัยชาญ ที่มีประวัติพิธีที่ชัดเจนที่สุดและมีพระคณาจารย์ระดับแนวหน้าของเมืองไทยและระดับครูบาอาจารย์ของเมืองวิเศษฯที่อัดแน่นที่สุดก็เห็นจะเป็นสมเด็จหูหล่อรุ่นนี้หละครับ เพราะประวัติการสร้างนั้น สร้างเมื่อปี 2482 โดยมีหลวงพ่อพริ้ง วัดบางปะกอกเป็นประธานปลุกเสก หลวงพ่อภัก วัดโบ หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก(องค์นี้มาแน่นอนครับหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวานเคยได้รับสมเด็จหูหลวงพ่อคำ จากหลวงพ่อจงมาแล้ว นี่ท่านบอกผมเอง ท่านบอกว่าท่านไปกับหลวงพ่อเล็ก อาจารย์ท่าน) หลวงพ่อซำ วัดลาดไหม่(อาจารย์หลวงพ่อคำ) และพระคณาจารย์เมืองวิเศษฯที่ไม่ได้เอ่ยนามในสมัยนั้นอีกคับคั่ง เหรียญหล่อรุ่นนี้ได้รับความนิยมมานานมาก มีประสบการณ์โชกโชนฉกาจฉกรรภ์ ช่วยคนมามากต่อมากแล้วครับ เพราะเมืองวิเศษชัยชาญสมัยนั้น ถ้าจะให้กล่าว โดยที่ไม่เกินความจริงนักจะเรียกว่าดงโจร หรือดงนักเลงก็ไม่ผิดไปได้ เมื่อก่อนพระแต่ละท่านที่จะออกของนั้นถ้าไม่แน่จริงแล้วเขาไม่ออกกันนะครับ เพราะเมื่อก่อนผู้เรืองอาคมมากมาย ถ้าออกของมาช่วยเขาไม่ได้ก็เท่ากับว่าเป็นการประจานตัวเองไปในตัว ดังนั้นพระคณาจารย์สมัยก่อนจึงได้รับความนิยมเป็นอมตะในหลายๆพระคณาจารย์ (รายละเอียดเพิ่มเติมโทรถามได้ครับยาวครับแฮ่ๆ)

วันนี้ลงเพื่อเผยแพร่พระคณาจารย์ แห่งแขวงเมืองวิเศษชัยชาญครับ

ประวัติการสร้างชัดเจนมากครับพระคณาจารย์ระดับประเทศสมัยนั้นมากันแน่ครับ...

ราคา 3,500 บาท หล่อแบบโบราณดินไทยครับ

ดูองค์จริงได้ที่ร้านอยุธยาครับ สอบถามทางได้ครับ..

ขนาดไฟล์:
      52.9 KB
      เปิดดู:
      227
      ขนาดไฟล์:
      45.2 KB
      เปิดดู:
      199
      ขนาดไฟล์:
      112.9 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      55.5 KB
      เปิดดู:
      73
  17. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ของโดนใจ สวยงามราคาไม่แพงครับ แต่ตอนนี้ไม่มีตังค์ 5555

(องค์นี้มาแน่นอนครับหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวานเคยได้รับสมเด็จหูหลวงพ่อคำ จากหลวงพ่อจงมาแล้ว นี่ท่านบอกผมเอง)

ตามองค์นี้ให้หน่อยดิ อยากได้ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2010
  18. benay

สงสัยต้องไปตามเองครับ เหอๆๆๆ รู้ที่แล้วนี่ครับ:cool:

19. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    บอกลายแทงบ้างสิ
    หรือตามให้ด้วยเลย
    อิอิ

20. benay

ลองไปถามหลวงปู่เสียนน่ะครับ แต่ถ้าไปถามสงสัยผมโดน แน่....555...ผมมันคันปากทุกที อิอิ