หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เจ้าตำหรับตระกรุดมนุษย์ยักษ์ครับ เหรียญท่านประสบการณ์ไม่ได้แพ้กันเลยครับ

เหรียญหลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง สวยมาก

ปี 2506 บล็อคนิยม(kiss)

หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง อ.วิเศษฯ

หลวงพ่อกุ่มท่านเป็นเกิอาจารย์ที่เก่งมากๆมีเซียนใหญ่วิเศษฯท่านหนึ่งเคยใด้ตำราท่านไว้ พิศดารล้ำลึกมากครับ ท่านนี้บอกว่าหลวงพ่อกุ่มนี้อาจารย์ท่านนับร้อยครับ จากการธุดงค์ของท่าน ท่านเป็นอาจารย์ที่ขมังทั้งดำและขาว คนที่มีชีวิตอยู่ปัจจุบันที่ทันหลวงพ่อเล่าให้ฟังว่าท่านเรียกผีกลางวันแสกๆ ให้เห็นกันจะๆได้น่ะครับมีพยานหลายคนครับ เสกก้อนเนื้อเป็นต่อเป้นแตน วิชาเสกกะโหลกสุนัขให้เฝ้าบ้าน ของท่านเด่นมากทางเสน่ห์ เหนียว และมหาอุตม์ครบเครื่องครับ ผมเคยถามเซียนใหญ่ท่านนึงว่า เกจิองค์ใดที่มรณะภาพไปแล้ว ที่ไม่นับเหรียญหลักหมื่นของวิเศษฯ เขาเก็บของใครมากที่สุด เขาเก็บหลวงพ่อกุ่มครับ เขาบอกทราบลึกๆแล้ว จะนับถือท่านมากครับแต่คนรู้ประวัติท่านน้อย หากทราบลึกแล้วจะหากันไม่ได้ครับ รายละเอียดเยอะครับสนใจสอบถามได้ครับ พระคณาจารย์ที่เก่งมากๆอีกท่านหนึ่งของวิเศษฯชัยชาญครับ

รับประกันแท้ให้ตลอดชีพ

ราคา สอบถามครับ พร้อมส่งครับ

หลวงพ่อกลุ่มท่านทำจากชนวนหลายอย่างครับเนื้อเหรียญบางเหรียญแก่โลหะแตกต่างกันครับ

สวยๆแบบนี้แทบไม่ต้องหาแล้วครับ ผิวไฟแดงแว๊ดดดดๆๆๆๆ

สวยๆไปหลังไมค์หมดครับ อิอิ นานๆมาทีครับสวยๆ

ด่วนนะครับ เหรียญจริงสวยยยยยยยยยยยยยมากๆๆๆ มาไวไปไวครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.9 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      52.2 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      110.9 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      99.1 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      129.4 KB
      เปิดดู:
      68
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หายากมากๆด้วยครับตั้งแต่เล่นมาเจอไม่กี่เหรียญเองครับ:cool:

3. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    สุดยอดครับเบ็น โค้ดเลขปีเกิดผมด้วย พรุ่งนี้มีโชคทีเถอะเพี้ยงๆๆ

4. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    มาฉลอง 300 หน้า ป๋า...........คริ คริ:cool:

ให้เฮงๆๆๆรวยๆๆๆ.......เด้อออออ

5. benay

ให้รวยๆๆๆ...เช่นกันครับ อย่าหนีเที่ยวบ่อยหละป๋าเดี๋ยวโดน..ตี อิอิ

6. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

ของใหม่มาแหล่มๆทั้งนั้นเลยนะครับ

7. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

แดง สวยจัง ต้องตาต้องใจ อิอิ

8. วิกิพีเดีย

วิกิพีเดีย เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    โอนเงินให้แล้วนะครับ
    รายละเอียดในPMครับ

9. dorn3698

dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี

จองปรกโพธิ์ 1 องค์ครับ

10. benay

รับทราบครับผม....ขอบคุณครับ

11. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเยี่ยมร้านน้องเบนหน่อย....สบายดีนะเสี่ย....

12. benay

สบายดีครับผม พี่เอมสบายดีนะครับร่ำรวยๆครับ ผมช่วงนี้เป็นเสี่ยวครับ ไม่ใช่เสี่ย อิอิ

13. benay

เบี้ยแก้ตอกโค้ด ท นิยมมาก

ตัวเขื่องมากครับ ถือเป็นของหลักนิยมแต่ไม่มีของครับ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ผมคงไม่ต้องโม้อะไรอีกแล้วครับสำหรับเบี้ยแก้หลวงพ่อสรรพคุณสุดๆประสบการณ์เพียบจนราคาไกล้เคียงของเก่าเข้าไปทุกที ทั้งรักษาสารพัดโรค(อยู่ที่ศรัทธาด้วยครับ) กันของอัปมงคลสารพัดและอีกมากมายสารพัดดกันจนได้รับการยอมรับอย่างดีเยี่ยม และแบบโค้ด ท นี่ไม่ได้ยินได้เห็นลงเวปมานานพอดูครับเพราะไม่มีของเลยหายากมากๆช่วงนี้ครับ

วันนี้มีมาไหม่ 1 ตัว แถมตัวใหญ่เขื่องกว่าที่เคยลงเวปเห็นน้อยมากครับแบบเขื่องแถมมีโค้ดมาอีก

รับประกันให้ตลอดชีพครับ

ใหญ่กว่าขนาดที่เคยให้เช่าไปครับดูง่ายตอกโค้ด ท ไม่มีหัว

ขนาดกว้าง 2.6 ยาว 3.6 เซนติเมตร

ราคาสอบถามด่วนที่สุดครับ อิอิ รายการมาไวไปไวเช่นกันครับ

,,,,,ปิดรายการเบี้ยแก้หลังไมค์ครับ,,,,,,

ขนาดไฟล์:
      46.1 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      83 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      82.8 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      76.7 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      84.8 KB
      เปิดดู:
      58
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2010
  14. benay

ระกรุดโทน (นิยมมาก) สวยครับ

หลวงพ่อภู วัดดอนรัก

สุดยอดตระกรุดเมืองอ่างทอง

พระคณาจารย์ยุคอินโดจีน 2485

ตระกรุดหลวงพ่อภูวัดดอนรักท่านเป็นพระคณาจารย์ที่ล่ำลือกันมานานตั้งแต่สมัยปู่ย่าตายายด้านมหาอุด คงกระพัน กำบังกาย อย่างยิ่งยวดและเชื่อถือได้อย่างยิ่งครับ ประสบการณ์ ฉกาจฉกรรมากตั้งแต่ครั้งก่อนแต่เมื่อไม่นานมานี้ มีอยู่ครั้งนึงงานสงกรานต์ที่วิเศษฯ จังหวัดอ่างทองวัยรุ่น ซึ่งเพื่อนน้องผมเอง มีเรื่องกับคู่อริ โดนทั้งปืน มีด แต่
    ไม่ระคายผิวครับ ปืนก้เปรียบเช่นกระบองอันนึงอย่างที่หลวงพ่อภู ท่านเคยพูดกับปู่แท้ๆของผมเองตอนที่ปูไปเช่าตระกรุดของหลวงพ่อภู ว่ามีตระกรุดกูมึงไม่ต้องกลัว เห็นปืนเป็นกระบอง หลวงพ่อท่านมั่นใจในของๆท่านอย่างมากครับ เพื่อนน้องผมโดนจนสลบแต่ผิวหนังไม่มีรอยเลือดครับแค่ยางบอน แต่เสื้อเขากระจุยครับ เสื้อตัวที่ใส่วันนั้นเขาก็เก็บไว้ดูเพื่อนึกถึงอภินิหารของหลวงพ่อภู มาจนวันนี้ และเขามีความมั่นใจในพระเครื่องหลวงพ่อภูอย่างมากครับ เพราะเจอมาขนาดนั้นถ้าไม่มันใจก็ไม่รู้จะว่ายังไงครับ หลวงพ่อท่าน เป็นคณาจารย์ที่ เหล่าศิษย์สมัยนั้นให้ความนับถือท่านอย่างมากแต่ท่านไม่ชอบตำรวจครับ ผมก็ไม่ทราบสาเหตุ เอาเป็นว่าตระกรุดท่านถ้าตัวจริงนิยมมากๆ และเป็นที่เล่าลือกันครับ มีอีกรายหนึ่งลุงคนนี้บ้านอยู่เลยวัดศรกุญชรไปหน่อยเขาเป็นคนชอบลองของครับ มีอะไรดังๆเอามาลองหมด ผมเคยถามเข่ว่าตระกรุดหลวงพ่อภูเคยลองไหม ลุงเขาบอกลองมาหมดแล้ว หลวงพ่อทองหยิบนี่ ไม่ออก หลวงพ่อภูนี่ลองมาไม่รู้กี่แม็คครับไม่ออก บางดอกออกแค่ไม้ขีดไฟคือยิงออกแต่ออกแบบฟู่ๆไม่ดัง บางดอกเอาใส่ถุงครับและลองระยะไกล้ๆประมาณฟุตนึง แบบจ่อๆ ปืนนั้นดังครับแต่ลูกไม่รู้ไปทางไหนไม่ถุกถุงเลยแม้แต่น้อย อันนี้เรื่องจริงครับ ไม่มีโม้(แต่ลองแล้วก้เท่ากับไปปรามาสท่าน )แฮ่ๆ

ตระกรุดหลวงพ่อภูนี้เล่นไม่ยากครับผม ต้องมีประสบการณ์ในการดูครับมีวิธิการดุหลายๆอย่าง รวมทั้งที่ไปที่มาที่ดี ตระกรุดมีทั้งโทนและเอว (ตระกรุดชุด) มีการแบ่งตระกรุดชุดที่ชำรุดออกมาขายเป็นดอกๆ ขายเป็นตระกรุดโทนครับแต่ไม่เหมือนกัน

เพิ่มเติมครับ ไม่อยากกั๊กมาก อิอิ หลวงพ่อท่านวิชามากมายครับ ดูดวง หาคนหายได้ชงัดนัก การจารตระกรุดของท่านส่วนมากไม่มีใครทราบว่าท่านต้องลงไปจารในสระข้างวัดนะครับ และการดุดวงของท่านต้องดูกลางแจ้ง หากเมฆชนกันจะดูไม่ได้ อันนี้น่าจะเป็นวิชาเฉพาะของท่านและอีกมากมายครับสำหรับหลวงพ่อภูพระคณาจารย์ผู้เรืองเวทท่านนี้ และตอนที่ท่านก่อนจะมรณะภาพท่านได้โยนตระกรุดทั้งหมดลงไปในสระข้างวัดด้วยว่าท่านจะให้ใครต้องให้กับมือครับและประสิทให้คนนั้นไป ตระกรุดชุดนี้ใช้มาพอสมควรตามประสาของดีต้องใช้

ราคาพิเศษก่อนสิ้นปีตระกรุดโทนขนาดเขื่องยาว 3 นิ้ว 2200 บาท พร้อมส่ง ดอกนี้เจ้าของเก่าใช้อยู่ครับคราบไขยังมีให้เห็นตามซอก

หลวงพ่อทรงท่านยังมีภาพหลวงพ่อภูไว้บูชาน่ะครับอยู่หัวนอนท่านที่บ้านหลานท่านครับ

บางท่านนิยมติดในรถยนต์น่ะครับกันได้สารพัดครับ

ปิดให้พี่ nu_wa ครับ

ขนาดไฟล์:
      27.9 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      56.2 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      64.1 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      145.6 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      27.6 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      34.4 KB
      เปิดดู:
      40
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2010
  15. benay

เหรียญ จอบเศรษฐีใหม่ ยอดนิยมสวยๆ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ลูกศิษย์สร้างถวายหลวงพ่อ กรณีพิเศษ

พระเครื่องชุดนี้เป็นชุดที่สำคัญมากชุดหนึ่งของหลวงพ่อครับ พระเครื่องชุดนี้เป็นชุดเดียวก็ว่าได้ที่หลวงพ่อท่านเกี่ยวข้องด้วยเกือบทั้งหมดในการหล่อ เป็นพระหล่อโบราณแบบดินไทย ซึ่งหล่อยาก ชนวนมวลสาร จัดว่าชั้นยอดทั้งนั้น ชนวนเก่ามีทองคำผสมนับหลายๆสิบบาทครับ ที่สำคัญของมีน้อยมาก หลวงพ่อไม่ค่อยแจกใครครับ พระดีพืธีใหญ่ หล่อดินไท โบราณ

ข้อมูลการสร้างเหรียญจอบชุดนี้ครับ (ขออนญาติพี่พี เสาวภาครับ) http://palungjit.org/threads/เหรียญบิน-พระเครื่อง-และประวัติ-หลวงพ่อทรง-วัดศาลาดิน-มอญ.122347/page-60

เมื่อก่อนยังพอมีของหมุนเวียนบ้าง ตอนมีของก้เช่ากันไว้น่ะครับเดี๋ยวตอนไม่มีผมก็จนปัญญา อิอิ

ราคาก็ขยับไปเยอะครับยิ่งสวยยิ่งแพง...

ราคาสอบถามครับ.....

,,,,,หลวงพ่อท่านรับนิมนต์แล้วครับ,,,,

ขนาดไฟล์:
      51.7 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      76.7 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      96.5 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      62 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      64.9 KB
      เปิดดู:
      52
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2010
  16. spartanmaya

spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนขอทราบราคาบูชาด้วยครับ

17. สามสลึง

สามสลึง Active Member

2 มิถุนายน 2010
    :z3
    ป๋าเบน ได้รับพัสดุแล้วค๊าบ
    ขอขอบพระคุณในน้ำใจที่มอบให้"ฅนไกลวัด "
    วันข้างหน้าคงมีพี่น้องเพิ่มขึ้นอีกหลายท่านที่ต้องการมรดกของหลวงพ่อ
    คงต้องงัดจนหมดกรุกันไปข้างแน่ๆ แต่ได้'ตังค์นะ
    thaxx

18. สามสลึง

สามสลึง Active Member

2 มิถุนายน 2010

โห ...... สวยจังเลยป๋า ยังมีให้เห็นอีกเหรอเนี่ยจากหน้า287
    (kiss)(kiss) :cool: (kiss)(kiss)
    นานๆได้มาที ไม่ทันชาวบ้านเขาเลย
    ขอใช้ทางด่วนนะค๊าบ หากพี่เขาที่จองแล้ว ฉึก ฉึก ผมขอสวมแทนนะเพ่

19. benay

สวัสดีครับพี่ อิอิ ขอบพระคุณที่มาเยี่ยมครับ.....เฮงๆๆๆ ครับ ของตอนนี้บางอย่างเริ่มหมดไปจากตลาดแล้วครับ

20. benay

เหรียญสวยขนาดนี้สงสัยพี่เขาจะ ฉึก ฉึก ยากน่ะครับ อิอิ เดี๋ยวมีแล้วจะบอกครับ เหอๆๆๆๆ