หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. mmax

mmax เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    พระผงรูปเหมือน ฝังเหรียญตะกั่ว

รายการนี้ขอจองครับ

2. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ
    ที่อยู่ PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม....ขอบคุณครับ

4. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    หวัดดีป๋าเบน ของเพียบเลยนะ ว่าแต่ถ้าแลกนี่ได้ป่ะ

5. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แลกอะไรดีครับ อิอิ.....

6. benay

พระสมเด็จปรกโพธิ์ พลิกแผ่นดิน เนื้อแกว่าน

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

วัดสร้างเอง พบน้อย นิยม

พระผงปรกโพธิ์เนื้อนี้จัดเป็นยุคแรกๆพบน้อยกว่าเนื้อทั่วๆไปครับ จัดเป็นเนื้อพิเศษหาพบน้อยอีกแบบหนึ่ง นานๆมาทีครับแบบนี้

ราคาสอบถามครับ

[​IMG][​IMG]
    (โชว์)องค์นั้รับกับมือตอนบวชหลวงพ่อมาฉันเพลที่บ้านน่ะครับแฮ่ๆ

องค์สุดท้าย

เนื้อนี้เป็นเนื้อเดียวกับที่หลวงพ่อเอามาแจกงานบวชผมน่ะครับ เนื้อนี้หากันมากอีกเนื้อหนึ่งครับสภาพสวยมากครับ ปกติถ้ามีของจะลงหลังไมค์หมด วันนี้หน้าไมค์ครับ

........หลวงพ่อรับนิมนต์ไปแล้วครับ.........

ขนาดไฟล์:
      61.8 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      79.1 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      59.6 KB
      เปิดดู:
      43
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2010
  7. benay

โชว์พระอ่างทองมั่งครับ

พระสมเด็จวัดเกษไชโย เจ็ดชั้นนิยมครับ ตัวจริงเสียงจริงจร้า .....อิอิองค์นี้มีการซื้อขายกันไปแล้วน่ะครับแบบรับประกันตลอดชีพ พร้อมตลับทอง ของแท้กับของเก๊ดีๆ คล้ายกันจนคนเห็นแล้วร้องยี้ แต่เขาก็มีมาตรฐานในการพิจารณาน่ะครับ ฝีมือถ่ายภาพผมจะห่วยไปหน่อยน่ะครับ แต่องค์จริงดูง่ายเสียเหลือเกินครับ
    เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะแกะด้านหลังให้ชมกันครับ

8. benay

ชมฟรีครับ โชว์อย่างเดียวครับ องค์นี้ ........

ชมพระสมเด็จไปแล้ว องค์นี้รุ่นสร้างเขื่อนปี 2495 คนเล่นสับสนกันมากนะครับ ชองจริงเป็นแบบนี้ครับ เป็นเนื้อเหลืองนิยมมากๆครับเพราะผสมเนื้อเก่าไปพียบนิยมใช้บูชาแทนพระสมเด็จครับ องค์นี้ลงในหนังสือพระเครื่องเมืองอ่างทองฉบับบสมบูรณ์ด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --> ราคาก็หลักหมื่นครับ สวยๆไม่เกินสามหมื่น

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

9. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ

10. benay

รับทราบครับ ขอบพระคุณที่ไว้วางใจครับ

11. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

งดงามมากๆๆ บุญวาสนาจะมีกับเค้าบ้างไหมหน่อ ?(deejai)

12. benay

ไม่แพงอย่างที่คิดหรอกครับ อิอิ(deejai)

13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เบี้ยหลวงพ่อนุ่ม .......สวยงาม

14. benay

อิอิ ขอบคุณครับผม .....นานๆลงหน้าไมค์ครับ (deejai)

15. benay

เหรียญหลวงพ่อภู วัดดอนรัก

เนื้ออัลปาก้า นิยม ประมาณปี 2495

หลวงพ่อภูวัดดอนรักคงไม่ต้องบรรยายเรื่ออิทธิคุณของท่านมากมายครับ เพราะท่านก็ไม่เป็นรองใครในวิเศษชัยชาญอยู่แล้วทั้งประสบการณ์และความนิยมในวัตถุมงคลของท่าน
    เหรียญรุ่นนี้จริงๆแล้วสร้างที่วัดลาดเป็ดซึ่งสร้างก่อนเหรียญทองแดงปี 2499ที่ออกวัดดอนรักนะครับ เหรียญรุ่นนี้สร้างในระยะไกล้เคียงกับเหรียญหลวงพ่อนุ่มวัดนางในครับขนาดเท่ากันแป๊ะยันต์เดียวกันครับ แต่ราคาเบากว่าเหรียญที่ออกวัดดอนรักมาก(เหรียญออกวัดดอนรักสวยๆเกือบๆแสนครับ)ทั้งที่ก็เล่นง่ายมีบล้อคเดียวไม่มีหลายบล็อค ถ้าจะมีก็เป็นเหรียญเก๊ไปเลย ประสบการฉกาจฉกรรมาด้านมหาอุดคงกระพัน กำบัง ตามแนวท่านอยู่แล้ว และหลวงพ่อภูเองหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินท่านให้ความเคารพมากครับ เหรียญนี้เล่นนิยมเป็นสากลครับ

สวยๆ ณ ตอนนี้ขึ้นหมื่นไปแล้วครับ

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2010
  16. tanach

tanach เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ที่คุยกันไว้ทาง PM โอนเงินให้แล้วนะครับ รายละเอียดตาม PM ครับ

17. benay

เหรียญหลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง รุ่นแรกรุ่นเดียว

ปี 2506 บล็อคนิยม(kiss)

หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง อ.วิเศษฯ
    เจ้าตำหรับตระกรุด มนุษย์- ยักษ์

หลวงพ่อกุ่มท่านเป็นเกิอาจารย์ที่เก่งมากๆมีเซียนใหญ่วิเศษฯท่านหนึ่งเคยใด้ตำราท่านไว้ พิศดารล้ำลึกมากครับ ท่านนี้บอกว่าหลวงพ่อกุ่มนี้อาจารย์ท่านนับร้อยครับ จากการธุดงค์ของท่าน ท่านเป็นอาจารย์ที่ขมังทั้งดำและขาว คนที่มีชีวิตอยู่ปัจจุบันที่ทันหลวงพ่อเล่าให้ฟังว่าท่านเรียกผีกลางวันแสกๆ ให้เห็นกันจะๆได้น่ะครับมีพยานหลายคนครับ เสกก้อนเนื้อเป็นต่อเป้นแตน วิชาเสกกะโหลกสุนัขให้เฝ้าบ้าน ของท่านเด่นมากทางเสน่ห์ เหนียว และมหาอุตม์ครบเครื่องครับ ผมเคยถามเซียนใหญ่ท่านนึงว่า เกจิองค์ใดที่มรณะภาพไปแล้ว ที่ไม่นับเหรียญหลักหมื่นของวิเศษฯ เขาเก็บของใครมากที่สุด เขาเก็บหลวงพ่อกุ่มครับ เขาบอกทราบลึกๆแล้ว จะนับถือท่านมากครับแต่คนรู้ประวัติท่านน้อย หากทราบลึกแล้วจะหากันไม่ได้ครับ รายละเอียดเยอะครับสนใจสอบถามได้ครับ พระคณาจารย์ที่เก่งมากๆอีกท่านหนึ่งของวิเศษฯชัยชาญครับ

รับประกันแท้ให้ตลอดชีพ

ราคา สอบถามด่วนครับ บาท พร้อมส่งครับ

หลวงพ่อกลุ่มท่านทำจากชนวนหลายอย่างครับเนื้อเหรียญบางเหรียญแก่โลหะแตกต่างกันครับ ที่ถามๆกันมา มีมาเหรียญเดียวเด้อครับ สภาพดีซะด้วย ประสบการณ์มิได้ยิ่งหย่อนกว่าตระกรุดน่ะครับ เพราะคนทำท่านนั่งอยู่ที่เหรียญนี่น่ะครับ แฮ่ๆ ลองถามคนที่เขาใช้เองและกันครับ เอาเป็นว่าให้ใครไปใช้แล้วจะขอคืนนี่เคืองน่ะครับ อิอิ

เหรียญจริงมีมิติดีกว่าในภาพครับ มาพร้อมห่วงเดิมๆน่ะครับ

............หลวงพ่อรับนิมนต์แล้วครับ............
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      69.6 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      101.1 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      114.9 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      140.3 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      60.4 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      143.5 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      90.7 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      143.6 KB
      เปิดดู:
      40
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2010
  18. benay

รับทราบครับผม....ขอบคุณครับ

19. benay

เหรียญหลวงพ่อวัดกุฏิรุ่นแรก มีจาร เพียบ

(หลวงพ่อเล็ก วัดทำนบเสก)(smile)

ปี 2521 พิธีใหญ่

เสกที่วัดระฆัง และสันนิษฐานว่าหลวงปู่โต๊ะเป็นผู้ปลุดเสกด้วยเหตุที่สันนิษฐานเพราะไม่มีใครกล้าไปสอบถามท่านน่ะครับ ท่านเป็นพระพูดน้อยดุและสร้างวัตถุมงคลยากครับ แต่คนทำนบก็หวงแหนกันมาก

เหรียญรุ่นนี้ผมไม่เคยลงกระทู้เลยเพราะได้รับความนิยมและหายากมากส่วนมากลงหลังไมค์หมดครับและนานๆจะมาที แลแถมมีจารอีกด้วยซึ่งพบยากเสียเหลือเกินครับ

กล่าวถึงหลวงพ่อวัดกุฏิท่านเป็นพระพุทธรูปในวิหารเก่า สมัยกรุงศรีอยุยา ท่านมีความศักสิทธิ์เป็นที่เคารพของคนทำนบเป็นอย่างมาก และที่:cool:สำคัญ ผีนี่ดุสุดๆในสมัยก่อน ตอนนี้เบาๆลงไปบ้างแล้วครับ ด้านหลังพระประธานในโบสถ์ มีการสะกดเอาไว้โดยเอาตะปูตอกไว้ เห็นคนแถววัดเล่าให้ฟัง ส่วนหลวงพ่อเล้กวัดทำนบนั้น ท่านเป้นพระที่ดุเอาการครับ ขนาดหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน ยังเกรงท่าน ท่านเป้นพระคณาจารย์องค์สำคัญตอนนี้ที่วิเศษชัยชาญมีอยุ่ (องค์ที่หลวงพ่อเสียน นิมนต์ท่านมาเสกเบี้ย ท่านเป็นประธานจุดเทียนชัย หลวงพ่อเสียนเรียกหลวงพ่อเล็กว่าลูกพี่ครับ แฮ่ๆ ผมได้ยินกับหู) ท่านล่วงรู้เหตุการล่วงหน้า ใครทำอะไรในวัดท่านรู้หมด คนทำนบทราบกันดีครับ ท่านเรียนมาเยอะ ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ท่านเป็นพระเกจิอาจารยืที่ผมได้ยินถึงความสักดิ์สิทธิ์มานาน ท่านได้วิชาจากพระคณาจารยสายวิเศษชัยชาญไว้มาก และองค์สำคัญคือหลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุครับท่านได้ตำรายาแผนโบราณไว้ด้วย เพราะท่านดุนี่หละครับและไม่ค่อยยุ่งกับวัตถุมงคลท่านจึงไม่ดังสู่ส่วนกลาง แต่ลึกๆแล้วท่านเมตามากครับ แฮ่ๆ หลวงพ่อเสียนบอกผมหลายครั้งว่าไปวัดทำนบต้องหามุมไปให้ดีๆ หลวงพ่อท่านเองสร้างแต่รูปพระพุทธเพียงสองรุ่น คือรุ่น ปี 2521(เสกนานมากครับ) กับ งานใหญ่ปี 37 รวมเกจิวิเศษเพียบ ประสบการณ์ของเหรียญท่าน เมตตามหานิยม เรื่องรถลา และแคล้วคลาดครับ ตอนนี้ท่านอายุ เก้าสิบแล้ว ที่วัดท่านไม่มีตู้จำหน่ายวัตถุมงคล ท่านอยากให้ก็จะให้ ไม่อยากให้ก็ไม่ให้ครับ ของดีมากๆครับ

ราคา 1,999 บาท จารเพียบน่ะครับ รุ่นนี้ใครได้แบบไม่มีจาร ถ้ากล้าก็ลองไปให้ท่านจารน่ะครับแฮ่ๆ

เหรียญนี้ถ่ายภาพแล้วมองไม่ค่อยเห็นรอยจารน่ะครับเพราะรอยจารได้ผิวกลับจนไกล้เคียงกับเนื้อเหรียญครับ แต่รับรองจารเพียบครับแน่นเลยครับ

รุ่นนี้อยากแนะนำอีกรุ่นครับ

...........ปิดให้ป๋าก้องครับ ..........

ขนาดไฟล์:
      61.2 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      120.4 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      99.7 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      60.5 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      140.1 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      145.8 KB
      เปิดดู:
      38
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2010
  20. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ขอปิดรายการนี้นะครับ เสี่ยเบ็น

ตามหามานานมากๆแล้ว ^^