หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    หวัดดีครับอาเสี่ย ฮิๆ ดีจังอยู่บ้านนอกเหมือนกัน แต่จ.ผมก็โดนเคอฟิวละ ตอนนี้กบดานอยู่บ้านครับ ที่จองไว้ยังไม่ได้เอาเงินเข้าบัญชีอีกเลยยังไม่ได้จ่ายครับ สถานการ์ไม่ดี ไม่กล้าไปธนาคารเพราะในตัวจังหวัดมันก็ไม่ค่อยดีเหมือนกันครับ

2. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    อย่างเสี่ยเบ็นกั๊ก ไม่พอ ต้องทั้งกลม

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แซว....กันจริงๆ 55 ทีใครทีมันนะพี่กี๊ต เหอๆๆๆ

4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับ บ้านพักผมก็ประกาศครับ แฮ่ๆ

5. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    อ่าครับ ดีหน่อย มีเน็ตให้เล่น ไม่งั้นเบื่อตายเลยครับ

6. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

มาแว้วววว ใครจะเล่นป๋าก่อบอกผม.........ผมเล่นด้วย อิอิ

7. jobdrum

jobdrum เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2008
    ผมเล่นด้วย กั๊กเหมือนป๋าก่อเหรอเบน 555

8. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ป๋าก่อโดนอีกแล้ววันนี้ ผมมีผู้ร่วมอุดมการณ์อีกแล้ว อิอิ ป๋าก่อเค้าไม่เรียกกั๊กเค้าเรียกอม

9. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    อะไรกันครับ อิอิ

มีอะไรให้ผมฟรีมั้งพี่เบน อิอิ

10. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    555........งานนี้ป๋าเบ็นโดนบุก
    เหตุเพราะใครน้ออออ...........อิอิ

ไปดีฝ่า.............ฟิ้ววววว...............:boo:

11. benay

สวัสดีครับ แจ้งข่าวนิดครับ

พี่เวทย์ศิษย์ ที่สั่งจองเหรียญจอบ พระนักธรรม และแหวกม่านไว้ รบกวนติดต่อผมด่วนครับ หากเกินจากอาทิตย์นี้ผมขอใช้สิทธิ์ และ ถือว่าพี่สละสิทธิ์ครับผม<!-- google_ad_section_end -->

12. กร ศาลาดิน

กร ศาลาดิน Active Member

19 พฤษภาคม 2010
    คิดถึงหลวงปู่มากครับถึงจะล่วงลับ

ตอนเรียนประถมวัดศาลาดินเที่ยงผมก็จะไปกินข้าวที่วัดครับหลังจากนั้นก็ไปนั่งคุยกับหลวงปู่ครับบางครั้งก็นวดหลวงปู่จนหลวงปู่หลับแต่ตอนนั้นหลวงปู่ยังไม่มีวัตถุมงคล หลวงปู่ใจดีมากแถมใจบุญอีกเวลาฉันอาหารจะมีหมาแมวล้อมหลวงปู่เต็มไปหมดภาพนี้เห็นมาตั้งแต่เด็กแล้วครับ แล้วหลวงปู่ท่านเคร่งวินัยครับไม่ใช้ปัจจัยครับ สมัยนั้นผมเรียนประถมหลวงปู่จะมานั่งเก็บดอกสารพีหน้ากุฎหลวงปู่ทุกเช้าครับนำไปทำอะไรถามพี่เบนดูครับผมไม่รู้หลอกเพราะเด็กมากๆ ก่อนจบบทความผมขออำนาจพระพุทธคุณนัง พระธรรมคุณนัง พระสังฆคุณนัง บุญและบารมีหลวงปู่ทรง วัดศาลาดิน(มอญ) และพระพรหม สิ่งศักดิ์สิท ณ.วัดศาลาดิน จงดลบรรดาลให้ผู้ที่มีใจศรัทธาอันบริสุทธิ์จงประสบแต่ความสำเร็จความเจริญก้าวหน้าทุกๆอย่างดั่งใจคิดไร้สิ่งอันไม่เป็นมงคล ไร้ทุขโศรกโรคภัยเทอญ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2010
  13. กร ศาลาดิน

คิดถึงหลวงปู่มากครับถึงจะล่วงลับ

ต้องขอโทษครับทุกคนที่ไม่ได้อ่านกติกาให้เข้าใจก่อนที่ทำแบบนี้ อยากให้พี่เบนยกโทษให้กลับผมนะครับ และขอขอบคุณกลับผู้ที่ให้คำแนะนำขอให้บุญบารมีช่วยปกปักรักษาครับเพราะหลวงปู่เคยสอนว่าคนล้มห้ามข้ามครับเพราะทุกคนต้องเคยทำผิดมาก่อนครับ ทุกวันนี้ผมอยากให้หลวงปู่กลับมาอยู่ดังก่อน ท้ายนี้ผมต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ที่โพส์โดยอ่านกติกาไม่เข้าใจครับขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับผู้ที่ยกโทษให้ผมต่อไปผมจะระวังในการโพส์ครับจะไม่ระเมิดกติกาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2010
  14. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ด้วยความเคารพนะครับ ผมรบกวนพี่กร ศาลาดินไปสมัครสมาชิกpremiumแล้วตั้งกระทู้เองจะดีกว่านะครับ แบบนี้เป็นการเสียมารยาทต่อเจ้าของกระทู้เค้าน่ะครับ

15. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ลองศึกษากติกาการเล่นเว็บนี้ แล้วลองตั้งกระทู้เองน่าจะดีกว่าน่ะครับ

16. แก่ดง

แก่ดง สมาชิก

11 พฤษภาคม 2009

คิดถึงหลวงปู่มากครับถึงจะล่วงลับไปนาน ในเรื่องวัตถุมงคลใครสนใจโทรมาที่เบอร์ 0892398804 หรือโทรไม่ติดเมล์มาที่ watcharakon01@gmail.com<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    ขำจัง.............:'( คิดถึงหลวงปู่มากแต่อยากขายครับ

อยากขายของว่างั้น......

อยากขายก็ไปจ่ายค่า premium แล้วก็ตั้งกระทู้เองเลยท่าน
    ทำแบบนี้ รกกระทู้เขา

คนที่เขาอยากได้ของหลวงปู่มีเยอะแยะ
    นำมาให้เช่าโดยปกติก็ไม่มีใครว่านิ

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้หน่อยนะ .......อิอิ
    แบบว่าพวกนี้.......น่าเบื่อง่ะ

17. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    ^^

สงสัย พวกป่วนเมืองยังไม่หมด อิอิ

ไปทำงานดีกว่า

18. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    พี่เบนครับมีพระนักธรรมองค์หนาๆหน่อยไหมครับ

19. กร ศาลาดิน

ขอโทครับผมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

ผมได้ไปแก้ไขกระทู้แล้ว แล้วแต่ว่าจะตัดสินครับเพราะผมยังไม่เข้าใจกติกาเท่าไหร่ขอบคุณสำหรับผู้ที่ให้คำแนะนำแบบสุภาพไม่ดูถูกคนผิด กลับให้คำแนะนำที่ดีต่างจากบางคนที่คิดอคติครับรอจังหวะซ้ำเติมไปทั่วไม่ว่าจะผิดครั้งแรกกลับดูถูกแทนที่จะเป็นการตักเตือนอย่างนี้จะมีสิ่งใดคุ้มคลองละครับแต่ผมก็อโหสิห้ครับหลวงปู่เคยบอกว่าอย่าจองเวรครับ ขอกราบสักการะหลวงปู่ว่าผมจะไม่ทำความเสื่อมต่อพี่เบนอีก จะเล่าแต่ประวัตหลวงปู่เท่าที่ผมสัมผัสมาเท่านั้น และจะไม่ทำธุรการใดๆในกระทู้พี่ผมขอสาบานต่อหลวงปู่ครับ

20. benay

สวัสดีครับ ถ้ามาดี ผมและพี่ๆในนี้ทุกท่านต้อนรับอยู่แล้วครับมาช่วยเผยแพร่ บารมีหลวงพ่อ ผมเองก็บวชวัดศาลาดินโดยมีหลวงพ่อเป็นพระอุปัชฌาย์ เราคงจะรู้จักกันนะครับถ้าอยู่แวนั้นหากสะดวกโทรหาผมได้เลยผมชอบคนคอเดียวกันครับสบายๆผมไม่มีอะไรกับใครอยู่แล้ว ให้โปร่งใสในการแสดงตัว หรือเพื่อไม่ให้พี่ๆในที่นี้เข้าใจผิดว่าจะมาป่วน เพราะเคยโดนกันมาเยอะครับเรื่องป่วนกระทู้
    แสดงตัวโปร่งใสรับรองมีคนเช่าแน่นอนครับ