หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ ต.กุดพิมานอ.ด่านขุนทด นครราชสีมา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Jumbo A, 14 กันยายน 2011.

1. ekabac

ekabac เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2006
    ผมห้อยพระชัยวัฒน์ เทพวิทยาคม อยู่ครับ สวยดีครับ :)

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เคยได้ยินและอ่านประวัติท่านมาบ้าง แตยังไม่เคยไปกราบ

มีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมรบกวนเวลาช่วยเล่าด้วยนะครับ อาจมีหลายท่านเกิด

ศรัทธราไปกราบทำบุญและฟั่งตะกรุด

วัตถุมงคลของหลวงพ่อมีมากมายนับพันนับหมื่น อาจจะถึงแสนรุ่น ไม่น่าต่ำกว่า

สิบล้านองค์ หรือมากกว่าประชากรไทยไปแล้วก็ไม่รู้ เพราะแถบทุกบ้านหลังคา

เรือน จะมีวัตถุมงคลท่าน

ขอให้ผ่านพิธีจากหลวงพ่อส่วนตัวผมว่าดีทุกรุ่นครับ............

ขนาดหรียญที่แจกพร้อมเทปเพลงยังมีประสบการณืวัยรุ่นโดนยิงไม่เข้าครับ

สาธุ ขอให้มีโชคมีลาภและคุณพระบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ ........

พระกริ่งเทพวิทยาคมท่านใดมีโอกาสพอมีกำลังทรัพย์เชิญไปร่วมบูชาได้นะครับ

3. ทวนเทพ1963

ทวนเทพ1963 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2012
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้เข้ามาแวะชม และกราบนมัสการหลวงพ่อคูณครับ

4. ทวนเทพ1963

กราบนมัสการหลวงพ่อคูณ

ขออนุญาตเข้ามากราบนมัสการหลวงพ่อคูณครับ

5. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เข้าออกได้ตามอัธยาศรัยเลยครับ ..............ยินดีต้อนรับครับ

เหรียญ 2517...............:cool::cool::cool:

6. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    หยุดยาวยาวไปกราบหลวงพ่อคูณกันไหมพี่น้อง
    ส่วนตัวข้าพเจ้าเองลงสุรินทร์ครับผม:cool:

7. Keal88

Keal88 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2012
    <table style="padding-bottom: 50px; padding-left: 20px; padding-right: 15px;" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="Article_Detail"><table style="padding: 0px 8px 8px;" align="left" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td>[​IMG]</td></tr></tbody></table>
    หลวงพ่อแช่ม กิตติสาโร ทายาทศิษย์เอกหลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่<o:p></o:p>
    เจ้าอาวาสวัดสำนักตะคร้อ เจ้าคณะอำเภอเทพารักษ์ จังหวัดนครราชสีมา<o:p></o:p>
    “พระเกจิอาจารย์ที่แก่กล้าวิทยาอาคมยิ่ง ศิษย์สายสำนักวัดถนนหักใหญ่<o:p></o:p>
    *ฝังตะกรุดทองคำฝังแขน ตำหรับหลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ ทุกวันเสาร์ สุดยอดคุ้มครอง ป้องกันภัย <o:p></o:p>
    *เคาะศรีษะมหามงคล ตำหรับหลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ เสริมโชค เสริมลาภ เสริมวาสนา <o:p></o:p>
    *ตรวจดูดวงชะตา แม่นยำดังตาเห็น เจิมรถ เดินทางแคล้วคลาดปลอดภัย เจิมบ้าน ให้อยู่เย็นเป็นสุข<o:p></o:p>
    *ธงแดงขาวสุดยอดด้านเมตตาค้าขายม เรียกทรัพย์ เรียกเงิน ค้าขายเจริญรุ่งเรือง เงินทองไม่ขาดมือ <o:p></o:p>
    หลวงพ่อแช่ม กิตติสาโร เกิดเมื่อวันจันทร์ที่ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2488 นามเดิมว่า แช่ม พิขุนทด เรียนหนังสือก็เรียนที่วัดสำนักตะคร้อ จบชั้นประถมที่ 4 พ่อแม่ท่านมีลูกด้วยกันสิบคน จบแล้วก็ช่วยพ่อแม่ทำนา ชีวิตวัยหนุ่มนั้นก็มีแต่ทำไร่ทำนา ท่านได้บวชเป็นพระสงฆ์เมื่อปี พ.ศ. 2509 ที่ วัดสำนักตะคร้อแห่งนี้ มีหลวงพ่อผ่อง มหินชโร เป็นพระอุปัชฌาย์ หลวงพ่อวิรัช เป็นพระกรรมวาจาจารย์ หลวงพ่อเฉลา เป็นพระอนุสาวนาจารย์ หลังบวชเรียนได้รับนามฉายาว่า “ กิตติสโร” บวชแล้วก็ศึกษาปฏิบัติธรรมกับครูบาอาจารย์ เรียนพระปริยัติธรรมสอบได้นักธรรมตรี และโท ในเวลาต่อมาแล้วก็ต้องสอนพระสงฆ์สามเณรไปด้วย แล้วก็ได้นักธรรมเอก ในช่วงว่างจากงงานต่างๆ ก็เล่าเรียนวิชากับหลวงพ่อผ่อง พระอุปัชฌาย์ ด้วยท่านเป็นพระที่แก่กล้าวิชามาก คนที่มาขอตะกรุดโทน นำวัสดุมาให้ทำ หลวงพ่อผ่องก็ให้ท่านเป็นคนเขียน ยันต์ไหน นะตัวไหน อักขระอะไรบ้างท่านบอกไว้หมด ด้วยท่านเขียนสวยและหลวงพ่อผ่องท่านสายตาไม่ดี พูดง่ายๆว่าสายตาสั้น ต้องคอยใส่แว่น ท่านเลยสอนให้ทั้งหมด ต่อมาก็ยกตำราให้ หลวงพ่อผ่องท่านบอกว่าต่อไปจะได้เอาไว้ช่วยเหลือชาวบ้าน วิชานั้นเหมือนดาบสองคม ใช้ในทางที่ถูกก็ดี ใช้ในทางที่ผิดจะเป็นโทษ<o:p></o:p>
    หลวงพ่อผ่องท่านเป็นศิษย์ของหลวงพ่อคง วัดถนนหักใหญ่ เป็นศิษย์ร่วมสำนักกับหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ ท่านเป็นรุ่นพี่หลายปี เรียนวิชากับหลวงพ่อผ่องแล้ว ยังเรียนวิชากับโยมพ่อของท่านอีกด้วย โยมพ่อนั้นเป็นหมอธรรมหรือหมอวิชา คือคนที่เรียนวิชามาพอสมควร เป็นศิษย์ของหลวงพ่อคงอีกด้วย แล้วก็สนิทสนมใกล้ชิดกับหลวงพ่อคูณอย่างมาก สมัยนั้นหลวงพ่อคูณยังไม่ค่อยมีชื่อเสียงอะไรนัก ไปมาหาสู่กันบ่อย ไปช่วยสร้างวัดกันหลายแห่งก็ไปกับหลวงพ่อท่าน ตัวหลวงพ่อแช่มจะเรียกหลวงพ่อคูณว่าหลวงอา จนหลวงพ่อคูณท่านมีชื่อเสียง ไปไหนท่านก็เรียกไปด้วยทุกครั้ง ไม่ว่าจะเป็นงานปลุกเสกพระตามวัดต่างๆ ทั้งในโคราช ลพบุรี ชัยภูมิ บุรีรัมย์ เพชรบูรณ์ งานทางคณะสงฆ์ในโคราชที่เขานิมนต์หลวงพ่อคูณไปร่วมพิธีเปิดป้าย ไปงานต่างๆ หลวงพ่อคูณท่านให้ไปด้วยแทบทุกครั้ง ในโคราชนี้ต่อมาเขาก็รู้จักท่านหมด จนท่านเป็นเจ้าคณะอำเภอเทพารักษ์<o:p></o:p>
    ธงแดงขาว สุดยอดวิชาที่ดีเด่นมากด้วยอภินิหาร ท่านสร้างโบสถ์สำเร็จก็ด้วยบารมีของธงนี่แหละ วิชาการสร้างธงนี้ท่านได้เล่าเรียนมาจาก หลวงพ่อโต๊ะ วัดท่อเจริญธรรม อำเภอเมือง จังหวัดเพชรบุรี หลวงพ่อโต๊ะองค์นี้ท่านมีวิชาดีเล่าเรียนมาจากหลายสำนัก ทั้งวัดโตนดหลวงและอีกหลายสำนัก ครูบาอาจารย์ของท่านล้วนแต่ชื่อเสียงดังๆทั้งนั้น ในเพชรบุรีนั้นยุคของท่าน พระอาจารย์ของท่านบางรูปนั้นสรงน้ำปีละสองสามครั้งเท่านั้น แล้วเวลาเอามือลูบตามตัวตามแขนขานั้นฟ้าร้องลั่นสั่นสะเทือนกันเลย และยังเรียนวิชากับหลวงพ่อวัดโตนดหลวง ยุคของหลวงพ่อโต๊ะนั้นมีหลวงพ่อไห วัดบางทะลุ ดังแหวนพิรอดสวมนิ้วสวมแขน หลวงพ่อโต๊ะดังธงแดงธงขาวยอกเยี่ยมด้านเมตตาค้าขาย คนที่เพชรบุรีหลายรายร่ำรวยเป็นเศรษฐี เพราะธงของท่านนี่แหละ<o:p></o:p>
    หลวงพ่อแช่มนั้นได้มีโอกาสรู้จักหลวงพ่อโต๊ะ ด้วยมีชาวบ้านถนนหักและอีกหลายคนด้วยกันไปประกอบอาชีพทำมาหากินที่เพชรบุรี ได้รู้จักกับหลวงพ่อโต๊ะ มีความศรัทธาต่อท่าน และต่อมาได้พาลูกหลานที่บวชเป็นพระมาฝากให้เล่าเรียนที่วัดนี้ หลวงพ่อแช่มบอกว่า ครั้งนั้นไม่รู้นึกยังไง ขอเรียนวิชากับท่าน ท่านก็สอนให้ แล้วยังบอกอีกว่าก็มีดีแล้วนี่ แต่ท่านก็สอน ขออะไรก็สอน แต่ท่านบอกว่าสิ่งที่สำคัญที่สุดคือสมาธิ จิตใจแน่วแน่ และต้องเป็นผู้อยู่ในธรรม มีหลายท่านเรียนไปแล้ว ไปปฏิบัติทางที่เด่นไปทางมหาอำนาจ ทางอยู่ยงคงกระพันชาตรีมากไป ลูกศิษย์ลูกหาหลายคนปฏิบัติไม่ดีเลยพลอยเสียมาถึงท่านด้วย และครั้งนั้นท่านเห็นธงแดงธงขาวของท่านปักไว้ นึกชอบอย่างจับใจ จึงขอเรียนวิชาทำธง ท่านก็เมตตาสอนให้อย่างไม่มีปิดบังใดๆ ผ้าทำธงของท่านต้องใช้แดงคู่กับสีขาว แดงหนึ่งผืนขาวหนึ่งผืน ปักไว้หน้าบ้านหรือร้านค้า ผู้ประกอบการค้าขายจะเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้า เรียกทรัพย์เรียกเงินทอง มีกินมีใช้ไม่ขาดสาย ทั้งชื่อเสียงให้คนทั้งหลายนับถือยกย่อง หากเป็นข้าราชการก็มีคนนับหน้าถือตาให้ความเคารพ เป็นที่เมตตาสงสารของเจ้านาย ลูกน้องในปกครองให้ความเคารพเชื่อฟัง ให้ความเมตตาเคารพนับถือ แต่มีเคล็ดลับต้องปักวันพฤหัสบดีตอนเช้ามืดเท่านั้นจึงจะเห็นผล...
    </td></tr></tbody></table>

8. Keal88

ผมเอาประวัติ หลวงพ่อแช่ม กิตติสาโร มาลงให้อ่านคับ

ท่านไหนสนใจเรื่องฝังตะกรุดใต้แขนของหลวงพ่อคูณ แต่ยังไม่เคยฝัง
    นี้เลยคับผมแนะนำหลวงพ่อแช่ม กิตติสาโร ศิษย์เอกหลวงพ่อคูณ
    ท่านยังฝังตะกรุดทองคำใต้แขนตำราเดียวกันกับหลวงพ่อคูณเลยคับ
    ท่านได้วิชามาจากหลวงพ่อคูณ

พี่ๆคนไหนสนใจ ทุกวันเสาร์คับ ที่วัดสำนักตะคร้อ อ. เทพารักษ์ จ. นครราชสีมา คับ
    ช่วงนี้หลวงพ่อท่านไม่ค่อยว่างคับ จะมีคนมานิมนต์ท่านไปปลุกเสกพระเครื่องตามวัดต่างๆ
    แต่เมื่อไดที่ท่านว่างท่านก็จะทำให้คับ

ไม่กี่วันก่อนท่านยังฝังตะกรุดทองให้ผู้ที่เข้าไปขอให้ท่านทำให้เลยคับ

ผมเห็นว่าท่านยังทำอยู่เลยอยากให้พี่ๆที่สนใจตะกรุดใต้แขนสายหลวงพ่อคูณไม่ครวนพาดคับ

หลวงพ่อแช่มท่านดังไปถึงใต้เลยคับ สายใต้เข้ามาหาท่านบ่อยๆๆ

รีบหน่อยก็ดีนะคับกลัวว่าท่านจะหยุดทำเสียก่อนคับ

9. Keal88

ไหนๆก็เข้ามาแล้วขอพูดถึงเรื่องพระเครื่องหลวงพ่อคูณปริสุทโธ หน่อยคับ

พุทธังโหม ธัมมังโหม สังฆังล้อม อันตะรายาวินาศสันติ

คาถาเรียกเงิน หลวงพ่อคูณ

ผมภาวนาทุกวันหลังสวดมนต์ก่อนนอนทุกวันคับ

มา1ปีแล้วคับ การเงินดีขึ้นคับ

ส่วนตัวผมเองแขวนพระปิดตาจำโบ้หลวงพ่อคูณคับ

ผมขออะไรท่าน ท่านให้ผมตลอดเลย นี้แหละคับทำให้ผมศรัทธามากคับ

พระที่ผมแขวนไม่มีราคามากมายอะไร แต่ศรัทธามากยิ่งกว่า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      857.2 KB
      เปิดดู:
      103
  10. Keal88

สงสัยหายไปทําบุญกันหมด

กลับมาเอาบุญมาฝากบ้างนะคับ สาธุสาธุ

11. Keal88

สงสัยหายไปทําบุญกันหมด

กลับมาเอาบุญมาฝากบ้างนะคับ สาธุสาธุ

12. ทวนเทพ1963

รูปหล่อลอยองค์ หลวงพ่อคูณ เนื้อเงิน ออกที่วัดบ้านไร่ครับ

13. Keal88

สวัสดีคับ พี่ๆศิษย์หลวงพ่อคูณทุกท่าน
    วันนี้วันพระ พี่ๆไปกราบพระทําบุญที่ไหนกันมาบ้างคับ?
    มาเล่าแบ่งกันฟังมั้งนะคับ

14. Keal88

สวัสดีคับ พี่ๆศิษย์หลวงพ่อคูณทุกท่าน
    วันนี้วันพระ พี่ๆไปกราบพระทําบุญที่ไหนกันมาบ้างคับ?
    มาเล่าแบ่งกันฟังมั้งนะคับ

15. Keal88

สวัสดีคับ พี่ๆแขวนพระอะไรของหลวงพ่อคูณก็เอามาแบ่งกันชมบ้างนะคับ :cool:

16. santaja

santaja เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2011
    สบายดี บ่ อ้ายพล
    โทรบ่ ติดเลยอ้าย เป็น จั๋งได๋บ้าง

อย่าลืมเด้อ อ้าย ยอดธง กะ ชัยวัตน์ รออยู่เด้อ 55555

17. ทวนเทพ1963

เหรียญขวัญถุงหลวงพ่อคูณ (ฮกลกซิ่ว) ครับ

18. Jumbo A

19. ทวนเทพ1963

พระผงหลวงพ่อคูณ

วันนี้แวะเข้ามาชม ก็เลยลงพระผงหลวงพ่อคูณมาให้ดู ไม่รู้ว่าออกปีไหนครับ

20. ช้างป่า

ช้างป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      3.4 MB
      เปิดดู:
      86