หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    วันนี้ได้รับวัตถุมงคลเรียบร้อยแล้ว ...

ขอบคุณครับ

2. techapunyo

techapunyo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    วันนี้ได้ส่งซองกันกระแทก ติดแสตมป์ไปแ้ล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ
    วิชัย ราชพลี

3. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ขอบคุณในข้อมูลที่เอามาบอกเล่ากันนะครับ ^_^

แจกเหรียญน้ำมนต์รุ่น 4 รูปลักษณ์หลวงปู่เทพโลกอุดร ครับ
    แจกเหรียญน้ำมนต์รุ่น-4-รูปลักษณ์-หลวงปู่เทพโลกอุดร-ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

4. pee02

pee02 Active Member

ได้รับพระสมเด็จปรกโพธิ์แล้วครับ อนุโมทนาด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

5. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ขออภัยครับกำลังจัดส่งซองไปครับ

:'(

6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ขอบคุณครับพี่อุดมสมพร

หวังว่าท่านทั้งหลายคงได้อ่านข้อความนี้นะครับ หวังว่าจะเกิดความเข้าใจกันมากขึ้น เรื่องที่ทะเลาะกันก็หยุดได้แล้วครับ ผมเปิดกระทู้เข้ามาอ่านเจอทะเลาะกันแล้วขี้เกียจเข้าเวบเลยครับ ผมไม่สนใครทำอะไรไม่ดีเรื่องของเขา แต่ใครทำดีผมโมทนาทั้งหมดด้วยครับ ขอเพื่อนๆที่ศรัทธาในองค์หลวงปู่ศรีมีความเจริญรุ่งเรือง คล่องตัวยิ่งๆขึ้นไปครับ

7. Dragon_king

Dragon_king เป็นที่รู้จักกันดี

รูปถ่ายบูชา ขนาดจัมโบ้ครับ 4x6 ตอกโค้ด และ ปั๊มยันต์ หลวงปู่ ภาพถ่ายนี้ได้ผ่านการอธิษฐานจิตแผ่เมตตา โดยหลวงปู่ศรี มหาวีโร เมื่อปี 2552 และได้นำมาแจกทานแก่ผู้ร่วมงานกฐิน ปี 2552 วัดเขาจอมทอง ขอมอบให้ผู้ศรัทธาฟรีครับ จำนวน 10 ใบ ขออนุญาติไม่ส่งทางไปรษณีย์ครับ เนื่องจากผมไม่ค่อยมีเวลา จริงๆ ครับ แต่สามารถ มารับได้ด้วยตนเอง ที่ร้าน tkcaving ซอย4 ตลาดนัดเปิดท้ายเมเจอร์รัชโยธิน เวลา 16.00-22.30 น. สมารถรับได้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2011
  8. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณพี่Specialized เช่นกัน...ที่ให้โอกาสได้ชี้แจงและทำความเข้า เพื่อให้เรื่องนี้จบลงด้วยดี... ขอให้ทุกท่านโชคดี ขอบคุณอีกครั้งครับ

9. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขอรับ 1 รูปครับ
    อนุโมทนาครับ:cool:

ขนาดประมาณเ่ท่าไรครับ ผมใช้มอเตอร์ไซค์ครับ ถ้าใหญ่เกินไปเกรงว่าจะทำรูปยับเสียหาย
    รับได้ตั้งแต่เมื่อไรครับ (วัน)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2011
  10. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยนะครับ ผมเรียนอยู่ม.เกษตร เดี๋ยวอาทิตย์หน้าว่างจากงานเกษตรแฟร์แล้ว ผมไปหาพี่Dragon kingที่ร้านนะครับนะครับ
    อนุโมทนาครับ

11. acerss

acerss สมาชิกใหม่

1 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอตำหนิคุณบอย specializedและทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอตำหนิคุณ
    บอย specializedและ
    ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อ่านข้อมูลหน้าที่43ดูแล้วเห็นว่าเคยมีการ แปะlink ของร้านพระเครื่องร้านนึง
    ก็น่าตกใจอยู่ว่าแปะได้อย่างไร

เพราะเขาไม่ใช่สมาชิกPremium

คิดว่าเจ้าของกระทู้คงไม่ว่าไรเพราะมีใจเปิดกว้างเพื่องานของส่วนรวมแต่ อยากให้เจ้าของกระทู้และทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ดรอบคอบกว่านี้ด้วยนะครับเพราะ มันดูเหมือนdouble standardอย่างไรไม่รู้

ส่วนคุณบอยคุณว่าคุณไม่สนใจว่าใครทำไม่ดีอย่างไรแต่คุณเป็นเจ้าของกระทู้ถ้าคุณปล่อยปละละเลยอย่างนี้คุณจะแสดงตนเป็นเจ้าของกระทู้ไปเพื่ออะไรครับถ้าคุณคิดอย่างนี้คุณอย่าเป็นทีมงานเลยดีกว่าเพราะเหมือนรับตำแหน่งไปโก้ๆใครทำไม่ดีไม่สนปล่อยปะละเลยเอาดีใส่ตัวอย่างเดียวเสร็จแล้วรอรับแต่ความดีความชอบผมว่าถ้าคุณคิดอย่างนี้คุณอย่าลงเปิดกระทู้อีกต่อไปเลยครับเพราะคุณไม่มีคุณสมบัติเพียงพอที่จะเป็นทีมงานแล้วส่วนทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ดก็เช่นกันควรรอบคอบกว่านี้ด้วยนะครับเพราะทีคนอื่นลงคุณไม่ว่าอะไรผมลงให้ความรู้ก็บอกจะแบนอย่างนี้มันสองมาตรฐานไหมครับน่าสงสัยจริงๆอยากรู้ว่าทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ดมีหน้าที่อะไรบ้างในห้องต่างๆเช่นห้องพุทธภูมิห้องblack holeมันเละไปหมดคนpostสิ่งไม่ถูกต้องหยาบคายไร้ซึ่งสาระต่อว่ากันแบบรุนแรงคุณก็ปล่อยเอาไว้ จะปล่อยเอาไว้ทำไมครับทำไมไม่ลบออกไปหรือคิดว่าปล่อยไว้แหละดีคนจะได้เข้าเว็บเยอะๆ อย่างงั้นเหรอครับ ห้องคาราโอเกะร้องเพลงทางโลกมันก็ไม่ควรมีตั้งแต่แรกแล้วเอาไว้ทำไมครับทำไม่่จัดการให้มันเรียบร้อยจะปล่อยไว้ทำไมหน้าที่ของทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ดคืออะไรกันแน่ผมชักสงสัย แล้วที่มี กรณีคนโกงเงินคนอื่นไปเยอะๆอย่างยายผีป่านี่ก็ยังไม่เห็นจัดการอะไรกันเงินจำนวนมากนะครับเป็นคดีความไปแล้วก็ยังไม่เห็นทางเว็บจัดการอะไรนี่หรือทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ดช่างไร้ประสิทธิภาพจริงๆถ้าปัญหามากมายด้านบนยังจัดการไม่ได้พวกคุณก็ควรพิจารณาตนเองได้แล้วครับทั้งคุณบอยและทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ดนั่นแหละครับอย่ามามัวอ้างตนเองว่าเป็นผู้ดูแลอีกเลยแค่เรื่องด้านบนยังจัดการไม่ได้เนี่ยเขาเรียก"ทีมผู้spoilเว็บบอร์ด"แล้วครับ ไม่ใช่"ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด" หรือเรียกอีกอย่างคือ"ทีมงง"ไม่ใช่ "ทีมงาน"ทั้งหมดทั้งปวงนั้นติเพื่อก่อนะครับอยากให้มีการปรับปรุงคุณภาพจนเหมาะสมกับการเป็นเว็บศาสนาอันดับหนึ่งจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2011
  12. pha73

pha73 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    เพื่อนสมาชิกที่ขอรับพระหลวงปู่ศรี ส่งแล้ววันที่04/02/2011เวาลา11.35
    เพื่อนสมาชิก หินกองEH788987452TH ท่านส่งเงินมา50บาท ส่งEMS32บาทที่เหลือ18บาท นำปัจจัยถวายหลวงปู่ วันที่2พค.2554 อนุโมทนาครับ
    เพื่อนสมาชิก ราษฎร์บูรณะ RF192430752TH
    เพื่อนสมาชิก พระโขนง RF192430766TH
    เพื่อนสมาชิก นาโยง RF192430770TH
    เพื่อนสมาชิก เลิงนกทา RF192436812TH

13. Dragon_king

Dragon_king เป็นที่รู้จักกันดี

ขนาดจัมโบ้ 4x6 ครับผม สามารถรับได้เลยครับ ผมมีแค่ 10 ใบเท่านั้นนะครับ แจกหมดแล้วก็หมดเลยครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2012
  14. @ahingsaka@

@ahingsaka@ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    2 พ.ค. มีงานอะไนครับ ขอร่วมทำบุญด้วยครับ

15. as1881

as1881 สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2006
    พูดดีต่อกัน

ทำไมต้องมาพูดสิ่งไม่ดีต่อกันละครับ ลูกศิษย์หลวงปู่ทุกท่าน ท่านทั้งหลายก็มีธรรมะในใจ ใครทำกรรมอะไรก็ได้รับกรรมอันนั้น รู้ไม่จริงไปกล่าวหาคนอื่นว่าทำผิดก็อาจจะบาป พูดในสิ่งที่ดีต่อกันดีกว่าทุกคนก็เคารพหลวงปู่เหมือนกันไม่ใช่หรือครับ รับเอาธรรมะจากหลวงปู่บ้างนะครับ อย่ารับแต่วัตถุ เมื่อถึงเวลาของแต่ละคนก็ไปแต่ตัวเหมือนกันหมดนะครับ วัตถุเอาติดตัวไปไม่ได้ แต่ธรรมะนะเอาไปได้ ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ทำความดีต่างๆด้วยครับ

16. @ahingsaka@

@ahingsaka@ เป็นที่รู้จักกันดี

คนไม่ผิดคือคนไม่ทำอะไร
    เพิ่งเข้าใจวันนี้เอง

17. pha73

pha73 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    ร่วมงานบูญวัฒนมงคล95ปี หลวงปู่ศรี มหาวีโร วันที่2และ3พค2554ครับ
    ปล.ไม่รับเงินฝากนะครับ ไว้หาเลขบัญชี ของวัด ได้แล้วค่อยมาเรียนให้ทราบดีกว่าครับ เดี๋ยว ลิ้วล้อใครบางคนจะมาหาเรื่องกัดพี่อีก

18. @ahingsaka@

ถ้าผมอยากได้พระหลวงปู่ศรี มหาวีโร ต้องไปร้าน โรจน์โคราช เท่านั้น หรือเปล่าครับ แล้วพี่รู้จักกับคุณโรจน์ เป็นการส่วนตัวหรือเปล่าครับเผื่อผมอ้างชื่อพี่แล้วเผื่อมีส่วนลด อิ อิ คริ คริ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2011
  19. @ahingsaka@

แค่ควบคุมกระทู้ไม่ได้ ถึงกะต้องพิจารณาตัว แถมโดนคนอื่นว่าอย่างนี้
    แล้วผมจะเรียกตัวเองว่าพุทธศาสนิกชนคนนับถือพระพุทธศาสนาได้เป่าเนี่ย
    เพราะตัวผมเอง ศีล5 บางวันก็ไม่ครบ เห็นคนที่บอกว่าเป็นชาวพุทธเหมือนกันแต่ห้ามเค้าไม่ให้ผิดศีลไม่ได้ ผมต้องย้ายศาสนาหรือเป่า สงสัยต้องพิจารณาตัวเองเเล้วเรา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2011
  20. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ใจเย็น ๆ เราทุกคน คนไทยด้วยกัน และก็พบเห็นอะไรไม่ดีไม่งามก็กดปุ่มแจ้งลบมาได้ ทางทีมงานจะพิจารณาเพื่อความเรียบร้อยต่อไป

ขอสมาชิกค่อย ๆ ปรับตัวเพื่อความเรียบร้อยยิ่ง ๆ ขึ้นไป

ขอบคุณในการสร้างสรรค์ของทุก ๆ คน