หลวงปู่พิบูลย์ถูกถ่วงน้ำไม่ตาย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 26 ตุลาคม 2009.

1. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    เชื่อพี่ ไม่ใช่น้ำเชื่อม 555 ครับรุ้ว่าพี่อาบน้ำเย็นมาก่อน อิ อิ

2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008

เจดีย์เนื้อนิ่มในถ้ำตับเต่า

3. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    พี่เอกครับ ตะกรุดรกแมวนี่ ครูบาแม้วท่านปลุกเสกเรื่องหนุนดวงด้วยหรือเปล่าครับ

เพราะช่วงนี้น้องรู้สึกดวงไม่ดีเลย เมื่อวานก็โดนเหล็กทับขา วันนี้อยู่ดีๆก็เซ็งแล้วก็ปวดหัว

ปีนี้ปีชงเกี๊ยกด้วยอ่ะครับพี่ อายุผมก็ 26 ไม่รู้เกี่ยวกับเบญจเพศหรือเปล่า

4. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่ฤๅษีพัดโบกองค์เล็กของหลวงปู่ครูบาสิทธิ เข้าพิธีสวดลดเคราะห์ หนุนดวง รับโชค ที่วัดขุนคงหลวง พัดสิ่งดีๆเข้ามาพัดสิ่งไม่ดีออกไป [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2010
  5. มากับพระครับ

หลวงปู่ครูบาสิทธิท่านเป็นพระที่ขลังจริงๆแต่แปลกทุกครั้งที่มากทม.กลับไปท่านมักจะป่วยทั้งนี้ อาจเป็นเพราะท่านอยู่บนดอยมาตลอดอากาศบริสุทธิ์ไม่ค่อยมีเชื้อโรค ที่ผ่านมา มากทม.๒ ครั้งกลับไปเข้ารพ.ทั้ง ๒ ครั้งปอดติดเชื้อ ครั้งสุดท้ายนี่ปอดแข็งด้วย(เพราะอดีตหลวงปู่ท่านสูบยา)ป่วยอยู่นานเกือบ ๒ ปี แต่แรกผมนึกว่าหลวงปู่คงอยู่ไม่นานซะแล้วเพราะหมอบอกปอดแข็งไม่มีทางหาย แต่เวลาผ่านไปปอดหลวงปู่นิ่มขึ้นมาเหมือนพระกับเจดีย์ในถ้ำตับเต่า หมอยังงง ไม่เคยเจอคนปอดแข็งแล้วนิ่มคืนกลับมาได้ ถึงกระนั้นขาหลวงปู่ก็ยังไม่มีแรงอยู่ดี ยืนเฉยๆยังไม่ได้เลย ทุกวันนี้ต้องอุ้มกันตลอด แต่หลวงปู่ไม่อาทรร้อนใจ มีแต่คนอื่นๆจะร้อนใจแทน เจ้าคณะอำเภอทั้ง ๓ อำเภอคือ แม่อาย ฝาง ไชยปราการ และศรัทธาปางต้นเดื่อไม่อยากให้มา กทม.กลัวหลวงปู่กลับไปจะมรณภาพ ส่วนหลวงปู่อยากมา ส่วนผมไม่อยากให้มา กลัวตกเป็นจำเลยสังคม หากหลวงปู่กลับไปแล้วเกิดป่วย ทั้งนี้ทั้งนั้นคงต้องหารือพระมหาเกษมและเพื่อนๆในเวปดูอีกที

6. มากับพระครับ

ใจเป็นนายกายเป็นบ่าว ระวังนะครับ ยิ่งกังวลว่าดวงไม่ดี ชงปีนี้ เด๋วเครียดแล้วจะป่วย

7. มากับพระครับ

เคยดื่มน้ำมนต์ตรวจเคราะห์รึยัง?

8. มากับพระครับ

วันที่ ๑๐ มค.นี้ครูบาแม้วจะมาเสกน้ำมนต์ตรวจเคราะห์กรรมที่วัดทุ่งครุนะครับ แล้วท่านแจกเทียนลดเคราะห์ หนุนดวง รับโชค รวม ๓ เล่มให้ด้วย

9. มากับพระครับ

ส่วนครูบาธรจะมาสักแมงวันคำ ดอกไม้สวรรค์ หัวใจละงั่ง เป็นมหาเสน่ห์ และหัวใจพระรอดเป็นคงกระพัน ในคราวนี้ท่านมาแจกอิ่นแต่งงานแต่ต้องลงชื่อจองขอรับไว้ก่อน

10. มากับพระครับ

หลวงปู่ครูบาบุญทา วัดเจดีย์สามยอด มาลงสาริกาลิ้นทอง แล้วแล้วแจกสาริกายอดรัก

11. มากับพระครับ

หลวงปู่หริ มาเป่ายันต์เกราะเพขร แจกตะกรุดนะหน้าทอง

12. มากับพระครับ

เมื่อวานน้องโทรมาเล่าให้ฟังว่ามีคนโทรไปต่อว่าน้องที่มาร่วมกระทู้ แถมยังระบายสีผมอีก
    ผมว่าคนพวกนี้ถ้าไม่โง่ให้คนเขาหรอก ก็เป็นพวกรับความจริงไม่ได้เลยหรอกตัวเอง หรือไม่ก็พวกมีผลประโยชน์กับพวกที่ผมเปิดเผยข้อเท็จจริง ผมเคยบอกแล้วว่าสงสัยหรือไม่เชื่ออะไรหรือคิดว่าผมไม่ดียังงัยจนรับไม่ได้ให้โทรมาสอบถามหรือมาต่อว่าผม อย่าไปทำลับหลัง เบอร์โทรผมก็มีทำไมไม่โทรมาหรือยังหากางเกงมาใส่ไม่ได้ ถึงได้ใส่กระโปรงอยู่ ผมปล่อยให้พวกนี้ลับหลังมามากแล้ว ต่อไปนี้คงไม่ปล่อยให้พูดจาใส่ร้ายผมอีก

13. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    พวกมันคิดว่า ความชั่วความเลวเป็นยังไง ไม่เคยเห็นมั่ง พวกสาระเลวพวกเนี้ย

14. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ใจผมนะ ส่วนตัวผมเคยด่าหลายๆคนเรื่อง พาหลวงปู่ หลวงตา ไปตามที่ต่างๆ
    ทั้งๆที่ท่านเองสุขภาพไม่ค่อยดี
    เจอแบบนี้ก็ขอบอกด้วยความเห็นส่วนตัวคือ ถ้าไม่เป็นผลดีแก่หลวงปู่ท่าน ก็อย่าเลยครับ
    ให้ท่านได้อยู่โปรดญาติโยมไปอีกนานๆดีกว่าครับ

ปล. เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะครับ

15. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สงสัยครับ
    พี่เอกครับ ตกลงว่า ครูบาท่านจะลงมาถึง กรุงเทพฯ วันไหนหรือครับ
    ถ้าเพื่อนผมบางคนไม่สะดวกวันอาทิตย์ พอจะเข้าไปกราบวันเสาร์ได้หรือเปล่าครับพี่
    รบกวนด้วยนะครับ

16. มากับพระครับ

วันเสาร์๕โมงเย็นลองโทรหาโก๋ดู โก๋มากับรถครูบา๓องค์

17. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับพี่เอก ขอบคุณพี่เอกมากครับสำหรับคำตอบ

ส่วนดื่มนำตรวจเคราะห์ยังไม่เคยดื่มครับ

18. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> leeminho, มหาโอ๊ต, KT_PK, พิมาน, K_P, ฟ้าสร้าง</td></tr></tbody></table>

มาอยุ่นี้กันหมดเลย มิหน้าข้างหน้าไม่มีใครไปอยู่เลย

19. มากับพระครับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฟ้าสร้าง [​IMG]
    10 ม.ค. 2553 ตั้งแต่ 9.00น. เป็นต้นไป

ครูบาแม้ว
    1. เป่าน้ำตรวจเคราะห์กรรมสำหรับคนที่มีปัญหาติดขัด ทำอะไรไม่ขึ้น พร้อมบอกวิธีแก้ไข

2. สักหรือเจิมเสน่ห์ยาแดง

3. ถอดถอนคุณไสย์

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->4. รับถวายกรด 3 ฤดูจากผู้ร่วมทำบุญ

5. แจกเทียนลดเคราะห์หนุนดวงรับโชครวม ๓ เล่ม

ครูบาธร
    1. สักหมึกผสมว่านยา/น้ำมัน ทางเมตตามหาเสน่ห์ เช่น แมงวันคำ ดอกไม้สวรรค์ ห้าแถว ทางคงกระพันข่ามคง เช่น หัวใจพระรอด

2. ลงคำ(ทอง) 9 แผ่น ตามตำรับล้านนาที่สืบทอดมา จัดทองคำแท้มาเอง10 แผ่น

3. ทำพิธีปลุกเสกอิ่นแต่งงานแจกแก่ผู้มากราบ

ครูบาบุญทา
    1. ครอบครูในสายของท่านผ่านหัวพระฤๅษี๑๐๘

2. ลงสาริกาลิ้นคำ

3. แจกสาริกายอดรัก

ครูบาสิทธิ
    1. ประสิทธิ์ประสาทพร

2. แจกน้ำมนต์หมุน

หลวงปู่หริ
    1. เป่ายันต์เกราะเพชร

2. แจกตะกรุดนะหน้าทอง

ในวันที่ ๑๐ มค.นี้ จะนำพระขุนแผนรักชาติหลวงปู่เจือไปแจกเพื่อเชิดชูเกีรยติคุณของหลวงปู่ฯ โดยไม่ต้องมีการทำบุญ หรือ ยกขันครูใดๆ มารับได้เลยที่วัดทุ่งครุ ๕๐๐ องค์ส่วนท่านที่อยู่นอกเขตกทม.และปริมณฑล จะแจกอีก ๕๐๐ องค์ ลงชื่อบนหน้าบอร์ดนี้ได้เลย

โทร ๐๘๐ ๑๘๑๐๒๒๐<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

พระผงขุนแผนรักชาติหลวงปู่เจือที่เหลือจากแจกในเวปแล้วจะแจกวันที่ ๑๐ มค.นี้ให้หมด ๑,๐๐๐ คน เพื่อให้ทุกท่านรู้ว่าหลวงปู่ฯตั้งใจกับการก่อตั้งหอบูรพาจารย์แล้วสมเด็จพระนเรศวรก็ทรงเห็นด้วยกับสิ่งที่พวกเราดำเนินการอยู่จึงแสดงปาฏิหารย์ให้ปรากฏตามคำอธิษฐาน

20. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ผมขอ 4 องค์ ให้น้องๆด้วยได้ไหม
    ส่งพร้อมรายการพระอื่นๆที่ได้จองไว้ครับ

ด้วยความเคารพ:cool:
    พัฒนะ