หลวงปู่พิบูลย์ถูกถ่วงน้ำไม่ตาย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 26 ตุลาคม 2009.

1. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณครับ

2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    เรื่องความโลภอยากได้ปัจจัยของหลวงปู่องค์หนึ่งสมาชิกพี่น้องในเวปประสบด้วยตนเองหลายท่านครับ ส่วนใหญ่อยู่ในเวปมาก่อนผมด้วย บางคนเฮิร์ทถึงขนาดเอาเหรียญไปไว้ไกลๆไม่อยากเห็น บางคนก็เห็นหลวงปู่ก่นด่า บางคนก็เห็นท่านไม่สนใจญาติโยมหลายคณะที่ไปไกลๆจากกทม.ปล่อยให้รอเป็นครึ่งค่อนวันแต่กระโดดขึ้นรถไปหาปัจจัยก้อนใหญ่กับพวกใช้ไสยศาสตร์ต้มตุ๋นคน พี่น้องในเวปหลายคนอยู่ในเหตุการณ์เหล่านี้ครับ และพวกเราก็คุยกันมาตลอดทุกขั้นตอนว่าสมควรจะเอายังงัย ผมไม่ได้คิดไม่ได้ตัดสินใจคนเดียว เรามีการหารือกันก่อน พวกเราพยายามทำดีที่สุดแล้ว

3. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีพระดีๆที่ไหนมาอยู่บ้านโยมครั้งละหลายๆวันรับแขกหรอกครับ นอกจากจะมาหาตังค์เท่านั้น และก็ไม่มีโยมดีๆที่ไหนหรอกครับเปิดบ้านให้พระรับแขกอยู่ทีละหลายๆวัน ลองไตร่ตรองดูนะครับ ถ้าโยมเจตนาดีจริงๆต้องไม่เอาพระมาอยู่แบบนี้ แถมพาไปเดินบิณฑบาตรแบบเอากระสอบปุ๋ยไปใส่ของมาคราวละสองกระสอบ ทำเหมือนที่ไอทีวีสมัยก่อนไปถ่ายมาเลยครับ การเดินบิณฑบาตรทำยอดปัจจัยเลยพาให้ได้ของมาด้วยมากมายผมขอต่อต้านครับ รับไม่ได้จริงๆ

4. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    มาตามอ่านครับพี่เอก

แต่ว่า ภาพปาฏิหารย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช พี่โพสยังครับ สงสัยอยู่ครับ

มีดหลวงปู่เจือที่ออกให้บูชาส่ปรอทลงในด้าม ปรอทจะรั่วไมรับ เห็นแล้วอดไม่ได้เลยตัดใจทิ้งของที่จองหลายอย่างมาเช่ามีดครับ เห็นแล้วชอบ

5. มากับพระครับ

ปัจจุบันผมเบื่อมากไม่อยากยุ่งด้วยไม่ว่ากะใครที่ไหนทั้งนั้น มุ่งแต่อยากจะเดินหน้าเรื่องหอบูรพาจารย์ต่อไปเรื่อยๆ แต่ยังไม่วายชอบมาระบายสีใส่ผม ไอ้ที่ชอบยุน่ะตัวดี จะเอาความจริงต้องปรากฏตัวมานั่งตรงหน้าผมให้หมด มาคุยกันต่อหน้าทุกคน ไม่ใช่ไปแอบคุยลับหลัง หรือต่อล้อต่อเถียงในเวป เวลาให้เบอร์มันนัดให้มาคุย มันก็ไม่กล้า บอกเกรงใจ ถ้าไม่รู้จริงมาพูดทำไม? หรือเป็นพวกจะคิดหาผลประโยชน์ถึงไม่กล้าเผชิญหน้า แล้วไปแอบใส่ร้ายงั้นรึ?

6. MTparasite

MTparasite Active Member

13 มิถุนายน 2009
    อยู่ในเหตุการณ์บางเหตุการณ์คับ ทำเอาเฮิร์ทเหมือนกัน ถึงกับต้องมานั่งทบทวนอยู่ทีเดียว

7. มากับพระครับ

คือวันที่ถ่ายภาพนั้นขณะที่หลวงปู่เจือท่านอธิษฐานจิตอยู่ต่อหน้าเจดีย์ใหญ่ชัยมงคลที่สถิตย์ของดวงพระวิญญาณสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ก้มีลมหอบกรรโชกเป็นลูกๆคล้ายปู่พัดโบกมา แดดจ้าๆแต่เย็นสบาย น้องบอกพิธีบวงสรวงดีมากท่านรับรู้ ผมก็เลยนึกขึ้นมาได้ว่าผมน่าจะลองอธิษฐานดูบ้างว่า ถ้าสมเด็จฯท่านเห็นด้วยกับสิ่งที่พวกเรากำลังกระทำอยู่ขอให้ท่านโปรดแสดงปาฏิหารย์ให้ประจักษ์ด้วยพระเจ้าข้า ว่าแล้วก็เอากล้องถ่ายขึ้นไป พอสักพักกล้องดับ ผมก็เปิดไม่ได้เลยไปต่อว่าน้องว่าเมื่อคืนทำไมไม่ชาร์จแบตมาให้เรียบร้อย น้องเค้าก็เถียงว่าชาร์จแล้วแต่ผมไม่เชื่อ ก็หัวเสียกันไป โชคดีว่าวันนั้นมีน้องที่เป็นนักเขียนหนังสือพระมาร่วมงานด้วยก็เลยให้น้องเค้าช่วยเก็บภาพและไรท์มาให้ทีหลัง ส่วนเจ้ากล้องที่ดับพอกลับมาชาร์จทั้งคืนก็ไม่เข้า แต่ก็เปิดหน้าจอไม่มีภาพเหมือนเดิม ก็เลยบอกน้องลองโหลดเอาข้อมูลเอาออกมาสิน่าจะมีไฟสำรองในวงจร พอโหลดออกมาลองตรวจไฟล์ดูก็พบภาพปาฏิหารย์นี้ ดีใจมาก หลังจากนั้นเอากล้องไปศูนย์ซ่อม ช่างที่มารับก็ลองเปิดดูก็เปิดได้ไม่เป็นอะไรเลย ส่งให้เรามาลองเปิดบ้างก็เปิดได้แบบปกติใช้มาจนทุกวันนี้ ที่ผ่านมาไม่เคยเล่าให้คนทั่วไปฟังเดี๋ยวเขาว่านิยายประกอบ ก็แอบนับถือบูชาองค์สมเด็จฯท่านอยู่เงียบๆจนกระทั่งหลวงปู่ฯมรณภาพนี่หล่ะถึงเอามาเปิดเผยต่อสาธารณ ความจริงหวงนะภาพนี้

8. มากับพระครับ

หลังจากนั้นพระวัดใหญ่ชัยมงคลก็มอบดาบที่มีคนไปถวายสมเด็จพระนเรศวรมหาราชแล้วมีการมอบให้คนอื่นไป ปรากฎว่าอยู่ไม่ได้ต้องนำมาคืนแล้วท่านจะให้ผม ท่านถามว่าผมกลัวหรือไม่ ผมบอกไม่กลัว ผมอยากได้ ท่านเลยมอบให้มา พอผมได้มาผมก็ชักดายออกคาฝักไว้แล้วอธิษฐานให้ศัตรูของผมต้องมีอันพ่ายแพ้เป็นไปก็ปรากฎว่าเป็นทำนองนั้น (เป็นความเชื่อส่วนตัวนะครับโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน)

9. มากับพระครับ

หลังจากนั้นก็ได้รูปหล่อ ๙ นิ้วของสมเด็จฯท่านมาโดยเจ้าของโรงหล่อพระถวายพระมาแล้วแล้วพระท่านมอบให้ผม

10. มากับพระครับ

พระผงขุนแผนรักชาติหลวงปู่เจือที่เหลือจากแจกในเวปแล้วจะแจกวันที่ ๑๐ มค.นี้ให้หมด ๑,๐๐๐ คน เพื่อให้ทุกท่านรู้ว่าหลวงปู่ฯตั้งใจกับการก่อตั้งหอบูรพาจารย์แล้วสมเด็จพระนเรศวรก็ทรงเห็นด้วยกับสิ่งที่พวกเราดำเนินการอยู่จึงแสดงปาฏิหารย์ให้ปรากฏตามคำอธิษฐาน ดังนั้นคนที่ชอบพูดจาให้ร้ายสิ่งที่พวกผมกำลังดำเนินการอยู่วันหนึ่งคงจะถูกสิ่งศักดิ์สิทธิ์ลงโทษ

11. มากับพระครับ

น้องหมออยู่เชียงใหม่ครับ ได้รู้ได้เห็นเหมือนกันครับ
    คนระดับปัญญาชนอยู่ในสายอาชีพการแพทย์คุณธรรมและจริยธรรมสูงเชื่อถือได้และก็ไม่ได้เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกเวปด้วย เป็นมานานแล้ว ไม่ชัดจริงๆคงไม่ออกมายืนยันหรอกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2010
  12. โก๋เอี่ยม

อ่านแล้วขนลุก ไม่รู้ไอ่พวกมารศาสนาพวกนี้ เมื่อไรมันจะตายจากไปให้หมดจริงๆสักที

13. มากับพระครับ

มีแต่เด็กโง่หรือไม่ก็เด็กเวรเท่านั้นครับที่ไม่รู้อะไรแล้วออกมาพูดให้ตัวเองดูดีแล้วคนอื่นเสียหาย ถ้าเป็นลูกผู้ชายมาคุยกันต่อหน้าครับ ผมไม่มีก๊วนไม่มีแก๊งค์ครับ เบอร์ผม ๐๘๐ ๑๘๑๐๒๒๐ นัดที่ใดก็ได้ ถ้ายังไม่มาฟังข้อเท็จจริงอย่าเพิ่งไปสรุป ถ้าไม่กล้าก็หุบปากเน่าๆไว้ก่อนนะน้อง ปล่อยให้คนฉลาดๆเค้าดูกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2010
  14. โก๋เอี่ยม

โอ้ วันนี้ลุงปี้วุ้ย

15. โก๋เอี่ยม

เข้านิโรธสมาบัติ ทำมาพูด เห็นขึ้นๆลง เชียงใหม่กับบ้านไอ่จอมหลอกลวง

16. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับพี่เอก มาติดตามอ่านด้วยความเคาระครับ

ทำไมเดี๋ยวนี้ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงไปถึงขนาดนี้

เฮ้อออ คิดแล้วเซ็งเป็ด

17. มากับพระครับ

นี่หล่ะครับ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา ที่ผมพูดอยู่บ่อยๆ ไม่นึกเลยว่าในที่สุดก็มีความพยายามที่จะบิดเบือนสิ่งที่ประกาศต่อหน้าผู้คนมากมาย แถมพยายามป้ายสีผู้อื่น คนที่ทำแบบนี้เลวทรามมาก ถึงแม้พยายามจะรีเวอร์คสร้างภาพใหม่อย่างไร อ้างแจกฟรีไม่คิดสตางค์ อ้างบุญอีก แล้วใครจะรับของฟรีโดยทุกคนไม่ให้เงินกลับไป ถ้าอยากแจกฟรีจริงๆก็แจกไปเงียบๆดิ มาอ้างว่าท่านโดนหลอก ต้องไปเข้านิโรธล้างกรรม เข้าเป็นเดือนๆเหรอนิโรธ เห็นแต่ Up and Down ขึ้นๆลงๆ ผมว่าน่าจะเป็นพวกเราต่างหากที่พูดว่าโดนหลอก หลอกมาตั้งแต่ประวัติแล้ว ใครอยากรู้ความจริงอยากรู้เรื่องเก่าๆว่าพฤติกรรมเป็นมาอย่างไรให้ไปถามพระในพื้นที่ครับ เจ้าคณะอำเภอรู้ดี

18. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    คนอย่างคุณเป็นคนที่อยากให้สังคมมีแต่สิ่งดีงาม ชี้แนะบอกเตือนให้ผู้อื่นรู้ความจริง รู้เรื่องอันเป็นประโยชน์ น่ายกย่องครับ พระสงฆ์บางรูป ทำตัวไม่ดีแต่มีชื่อเสียงจากการโฆษณาในหนังสือ ทำของขลังออกมาจำหน่าย ซึ่งไม่ขลัง บางเกจิทำตะกรุดโทน ต่อมาปราชิก ตามที่เราทราบข่าวกัน

19. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    พี่เอกครับ

ผมอยากทราบว่าจังหวัดอะไรหรอครับ ผมติดตามอ่านจากกระทู้พี่เอกมานานแล้วสงสัย

มาก วันนี้ผมไม่อยากเก็บความสงสัยไว้แล้วครับ ผมอยากเปลี่ยนจากความสงสัยมาเป็น

วัคซีนป้องกันจากพวกที่ทำมาหากินกับผ้าเหลืองน่ะครับ

ขอบคุณครับ

20. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นแล้วอดไม่ได้ครับ ผมกับแม่บ้านและน้องๆของผมเคยเจอเหตุการณ์แย่ๆที่วัดอโยธยามาหลายครั้งเหมือนกันครับ รับไม่ได้เหมือนกันกับบางเรื่องที่เห็น โดยเฉพาะฆราวาสบางพวกที่ใช้เดรัจฉานวิชาหากินหลอกลวงชาวบ้านหากินไปวันๆ เมื่อพวกท่านไม่มีศีลเป็นตัวตั้งต้นแล้วสิ่งที่พวกท่านทำก็ย่อมไม่มีอะไรที่เป็นแก่นสารที่แท้จริง เป็นได้แค่คำท่อง รอยจาร รอยเขียนเท่านั้นเอง ศรัทธาเป็นสิ่งที่ดีแต่ต้องมีเหตุมีผลในการที่จะศรัทธาในสิ่งนั้นๆ ใจต้องกว้างที่จะต้องรับฟังความเห็นของคนอื่นๆ ไม่ใช่มาคอยตะแบงโดยเฉพาะการที่มีผลประโยชน์แอบแฝงครับ

กรรมต่างๆนั้นมีจริงนะครับ ไม่ช้าก็เร็วครับ เดี๋ยวได้เห็นแน่ๆครับ

การเข้านิโรธสมาบัตินั้น ผู้ที่ทำได้คือพระอรหันต์เท่านั้นครับ นรกจะกินหัว