หลวงปู่ดู่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย happyhub, 21 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. lomkao

lomkao เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้ว

ขอบคุณครับ และขอโมทนาบุญ ด้วยครับ

2. pikarzo

pikarzo ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

วันนี้ได้โอนเงินเป็นค่าบูชา พระกริ่งมหาจักรพรรดิ์เนื้อนวะ แล้วครับ
    จำนวนเงิน 10,011.99 บาท
    (โอนเร็วขึ้น จากที่เคยแจ้งว่าจะโอนสิ้นเดือนครับ)
    สำหรับรายละเอียดจัดส่ง แจ้งทางPM ครับ

3. happyhub

happyhub เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    ส่งให้วันนี้ครับ โมทนา สาธุ

4. happyhub

วันนี้จะเดินทางไปวัดสันพระเจ้าแดง จังหวัดลำพูนเพื่อไปช่วยเตรียมงานและทอดกฐินสามัคคีในวันที่ 11 นี้

ปัจจัยที่ผมจะทำบุญในครั้งนี้ 99,999 บาท คือเงินส่วนหนึ่งที่ได้จากให้เช่าพระกริ่งพระชัยวัฒน์ เชิญทุกท่าน ร่วมกันอนุโมทนา บุญ

ส่วนที่เหลือจะทำบุญในโอกาสต่อไป

ขออนุโมทนา บุญ กับทุกท่าน

และที่เห็นคุณค่าพระชุดนี้ซึ่งเป็นของสูงมากๆเก็บบูชาปฏิบัติชีวิตมีแต่ความรุ่งเรือง

เห็นที่ไหนหรือใครให้บูชาเก็บไว้ได้เลยครับเป็นบุญของท่านแล้วที่ได้บูชา ใครมีแล้วก็เก็บเป็นสมบัติของลูกหลานสืบไป แต่ไม่ต้องเก็บมากมายแบ่งผู้อื่นบูชาเป็นการสร้างบารมี

โมทนา สาธุ ทั้งหมดทั้งมวล

5. ลุงจิ๋ว

ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับ "คุณคณธร" ด้วยครับ...สาธุ...สุธุ...ดีแล้ว...ชอบแล้ว

6. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาค่ะ ใจดีจังค่ะ ขอให้รวยขึ้น ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ

7. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008

อนุโมทนาด้วยครับ

8. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

9. mashima

mashima เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับน้องคณธรด้วยนะคะ ขอให้ผลบุญนำส่งให้เจริญทั้งทางโลกทางธรรม
    ได้ฝากให้พี่ที่ทำงานเช่ามาให้เป็นพระกริ่งเนื้อนวะ 1 องค์และพระชัยวัตน์ 1 องค์ มีเรื่องที่น่าอัศจรรย์ คือมีก้อนเล็ก ๆ สีฟ้าสดใสขึ้นที่องค์พระกริ่งหลังจากที่ได้นำมากำสมาธิ หลังจากที่ได้พระและใส่ติดตัวตลอดค่ะ ใส่สลับกับพระผงเปิดโลกเพราะได้ยินมาว่าหลวงปู่ให้นำพระไปใช้ไม่ให้นำไปเก็บ จะรู้สึกถึงความชุ่มเย็น และเหมือนร่างกายมีพลังงานดี ๆ อยู่รอบ ๆ ตัวค่ะ ขอบคุณและอนุโมทนาที่นำของดี ๆ หายากมาให้เช่าบูชาปฎิบัตินะคะ สาธุ

10. Charls

Charls เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้พระเรียบร้อยแล้วน่ะครับ ตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว พอดีเข้าเวปไม่ได้ครับ
    ขอบคุณน่ะครับ:cool:

11. Charls

Charls เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ ขอให้ความปราถนาทั้งมวลประสพผลโดยพลัน ดีใจที่ทั้งได้ร่วมทำบุญและได้ของสูงไว้บูชาครับ

12. yuth555

yuth555 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลครับ...สาธุ

13. พระขรรค์

พระขรรค์ สมาชิก

28 สิงหาคม 2009
    โมทนาสาธุด้วยครับ

14. happyhub

โมทนา สาธุ ครับพี่

15. บัวตูม

บัวตูม สมาชิก

สวัสดีค่ะ พระที่เคยประกาศแจก ก่อนหน้าที่พระกริ่งจะออกมาให้บูชาอ่ะค่ะ
    หวังว่าคงจำได้นะค่ะ แหมลืมถ่ายรูปมาให้ชมเลยค่ะ เป็นพระพิมพ์หลวงปู่ทวดเนื้อผงด้วยนะค่ะ ก็นำมากำปฏิบัติอ่ะค่ะรู้สึกปิติดีค่ะ ว่าจะขอบคุณมาตั้งนานแล้ว ไม่ค่อยได้เข้ามาดูในเว็ปเลย ขอขอบคุณมานะที่นี้เลยนะค่ะ กับพระของหลวงปู่ดู่พิมพ์หลวงปู่ทวดที่ได้แจกให้นะค่ะ

16. บัวตูม

บัวตูม สมาชิก

วันนี้นำพระผงที่คุณhappyhub แจกให้ช่วงที่ประกาศแจกพระหลวงปู่ดู่ ก่อนหน้าที่จะมีพระกริ่งให้บูชาค่ะ ใจจริงก็นำมากำภาวนาอยู่นะค่ะ แต่ทำไมเพื่อนรุ่นพี่หลายๆคนบอกว่า อยากได้พระหลวงปู่ดู่เหรอ ถ้าปฏิบัติเดี๋ยวเอามาให้ เราก็บอกว่าเรามีแล้วองค์นี้ไง เค้าก็ยิ้มๆกัน ทำให้เรา งง ไปกันใหญ่ค่ะ เลยขอนำรูปที่ได้รับแจกมาลงให้ชมกันนะค่ะ
    ผงหลวงปู่ทวด1.JPG ผงหลวงปู่ทวด2.JPG
    อย่างไรก็ดี ก็จะขอนำไว้กำปฏิบัติต่อไปนะค่ะ:d

17. happyhub

องค์ที่แจกชุดนี้แก่ผงจักรพรรดิ์ที่ท่านลบเองผสมปูนน้อยมาก เนื้อจะเนียนๆคล้ายดินสอพอง ทำให้ด้านหลังเป็นแอ่ง ของดีมีน้อยนะครับจะบอกให้ หลวงปู่จารให้อีกต่างหาก

ของพิเศษที่หลวงปู่ทำให้ท่านอัยการนะครับ
    บางองค์มีเกศาด้วย

เก็บไว้ให้ดีนะครับ อย่าไปแลกกับใครเชียว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2009
  18. happyhub

เอาภาพวัดสันพระเจ้าแดงมาให้ชมกัน อาจไม่ชัดนักเพราะถ่ายจากโทรศัพท์มือถือ ลืมเอากล้องไป

ถ่ายแต่วันเตรียมงานและวันสืบชะตา วันกฐินกล้องมือถือแบตหมดไม่ได้เอามาถ่าย แต่คนเยอะมากประมาณ พันกว่าคน พ่ออุ้ยแม่อุ้ยส่วนใหญ่เป็นสายศิษย์เก่าครูบาเจ้าศรีวิชัย และครูบาชัยยะวงศ์ษาพัฒนา

ยอดกฐินปีนี้อย่างไม่เป็นทางการ 1,300,000 กว่าบาท

เชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนา บุญ

ซึ่ง 100,000 บาท คือยอดเงินที่ได้จากให้เช่าบูชาพระกริ่งมหาจักรพรรดิ์ และพระชัยวัฒน์มหาจักรพรรดิ์

ท่านบอกว่าหลวงปู่ดู่ ท่านรับรู้และมาร่วมโมทนา บุญด้วย

ปัจจัยที่ได้นำไปสร้างปูพื้นโบสถ์ สร้างวิหารพระนอน และ ถาวรวัตถุภายในวัด

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2009
  19. happyhub

20. happyhub

โบสถ์ที่ยังไม่แล้วเสร็จ เหลือปูพื้นโบสถ์และจิตรกรรมฝาผนังบางส่วน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้