หลวงปู่ชื่น อินทปัญโญ วัดเจริญราษฎร์ประชาธรรม (สำนักสงฆ์ในปราบ)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sksontisuk, 19 ธันวาคม 2007.

1. sksontisuk

sksontisuk เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    หลวงปู่ชื่น

เมื่อวานได้ขับรถเข้าไปที่วัดมาอีกครับ พอดีพรรคพวกฝากเข้าไปทำบุญเช่าวัตถุมงคล แต่ก็ต้องผิดหวังครับ เพราะบางรายการได้หมดไปแล้วครับ จำนวนคนที่มุ่งไปวัดก็ยังมีเรื่อยๆ ครับ นี่ขนาดเมื่อวานเป็นวันพฤหัสบดี ดูจากรถที่ขับสวนเข้าสวนออก ก็มีอยู่อย่างไม่ขาดสาย คิดว่าอีกไม่นานหรือช่วงวันหยุดปีใหม่นี้ หลายๆ รายการก็น่าจะหมดอีกครับ

ส่วนรายการที่เข้าไปดูให้เพื่อนเมื่อวานก็คือยันต์ธง ที่หมดแล้ว ก็คิอยู่ว่าช่วงวันหยุดปีใหม่อาจจะหาโอกาสเข้าไปอีกสักครั้งครับ อยากไปกราบหลวงปู่ เพราะเมื่อวานที่ไปนั้นไม่ได้พบ หลวงปู่เพิ่งออกจากโรงพยาบาลเคียนซา คงจะสาเหตุจากเหนื่อยและพักผ่อนไม่เพียงพอ และก็ได้ถามพี่ๆ ที่คอยดูแลหลวงปู่ ก็ได้คำตอบบางอย่างมาที่น่าสนใจก็คือ ท่านสั่งไว้แล้วว่าอย่าเอาวัตถุมงคลไปลอง พอเอาไปลองกันมาก ท่านก็จะไม่สบายทุกที อันนี้แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบุคคลน่ะครับ

ด้วยความนับถือ

หมู

2. sksontisuk

ตะกรุดเกราะเพ็ชร

หวัดดีครับน้องออย
    ที่น้องออยฝากพี่หมูไปทำบุญ เช่าตะกรุดเกราะเพ็ชรเล็กนั้น เดี๋ยวจะเข้าไปดำเนินการให้น่ะครับ แต่คงจะขอเข้าไปวันที่ 4 ครับ ช่วงนี้เข้าไปไม่ไหวครับคนคงจะเยอะมาก เพราะพรุ่งนี้มีพิธีสืบชะตาให้หลวงปู่ครับ
    เป็นกังวลอยู่อย่างเดียวว่าจะหมดหรือเปล่าเท่านั้นแหละครับ แต่ไม่ต้องกังวลน่ะครับยังไงแล้ววันที่ 4 พี่เข้าไปให้น่ะครับ

หมู

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      221.7 KB
      เปิดดู:
      118
  3. sksontisuk

เหรียทำบุญหล่อพระประธานโบสถ์

ส่วนเหรียญทองแดงและกะไหล่ทองที่ร่วมซื้อทองหล่อพระประธานโบสถ์ตามรูปนี้นั้น เขาไม่มีให้บูชาน่ะครับ นอกจากทำบุญหล่อพระประธานโบสถ์เท่านั้นถึงจะมอบให้ ยังไงแลวพี่หมูมอบให้ออยไว้สำหรับของขวัญปีใหม่ครับ

หมู

4. sksontisuk

หลวงปู่ชื่น

วันนี้ที่วัดในปราบ หรือสำนักสงฆ์ในปราบเดิมนั้น จะมีพิธีที่ได้จัดขึ้นทุกปีคือ ทำบุญสืบชะตา หลวงปู่ชื่นครับ คาดว่าคนก็คงจะมากตามที่ได้บอกไปแล้ว แต่ที่ได้ข่าวแว่วๆ มาส่วนหนึ่งก็คือ คนคงจะเข้าไปหา " ผาน " กัน เพราะเมื่อไม่นานมานี้ ผานที่ท่านได้ทำพิธีไปนั้น คนนำไปใช้ติดตัวมีประสบการณ์มากมายทำให้ในชั่วโมงนี้ ผาน น่าจะมาแรงกว่าเหรียญเสียอีก

ถ้าพูดถึง ผาน แล้วเดี๋ยวสมาชิกบางท่านอาจจะไม่รู้จักว่า ผาน คืออะไร ผานก็คืออุปกรณ์ชิ้นหนึ่งที่เขาไว้ใช้เสียมควายไว้ไถนาเปิดหน้าดินนั่นแหละครับ พอใช้ไปนานๆ มันก็จะสึกไปเรื่อยๆ บางคนก็ทิ้งหรือชั่งกิโลขายไป แต่คนโบราณเขาถือว่า ไม่ว่าดินจะแข็งแค่ไหน ผานก็ยังผ่านไปได้ ดังนั้น ตามความเชื่อของคนโบราณและครูบาอาจารย์บางท่านจึงมองว่าเป็นสิ่งที่สามารถนำมาทำเป็นวัตถุมงคลได้ บางที่ก็เอาผานที่ผ่านการใช้งานมาแล้วไปหลอมหล่อเป็นพระก็มีครับ แต่ของหลวงปู่ชื่นนั้น ใครจะนำผานไปให้ท่านปลุกเสก ก็จะตัดเป็นชิ้นเล็กๆ ขนาดแขวนคอ แล้วเอาเข้าพิธี แต่ถ้าใครไม่รู้เอาแบบเป็นหัวเข้าไปปลุกเสกจะมาตัดทีหลังไม่ได้ ก็ต้องตั้งบูชากันทั้งหัวแบบนั้นเลยครับ

หมู

5. sksontisuk

วัดในปราบ

คุณออยครับ

เมื่อวานก็ได้เข้าไปที่วัดทำบุญบูชาตะกรุดเกราะเพชรเล็กมาให้เรียบร้อยแล้วน่ะครับ วันนี้จะจัดส่งให้ทาง EMS. สำหรับที่ให้คุณออยส่วนตัวไปด้วยนั้นก็มีชานหมากของหลวงปู่ และเหรียญร่วมเททองหล่อพระประธานเนื้อทองแดงมันปู ด้วยครับ คิดว่าวันอังคารน่าจะถึงครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ วัตถุมงคลหลายๆ รายการเริ่มหมดแล้วครับ เมื่อวานโชคดีที่ตะกรุดยังพอหาได้ เห็นคนที่ไปๆ กันเมื่อวานก็มาจากกรุงเทพก็มี จากหลายๆ จังหวัดตามเคยครับ จึงเกิดความสงสัยและเข้าไปถามว่า พระอยู่ในป่าอย่างนี้พวกพี่ๆ รู้จักและมากันได้อย่างไร คำตอบที่ได้ก็คือ

ที่รู้และมานั้นบางทียังไม่ทันเลย ถ้าคนรู้มากกว่านี้ก็คงจะยิ่งไม่ทัน ขนาดท่านดังแบบไม่มากคนยังมากันขนาดนี้ อีกอย่าง ไม่ว่าจะจังหวัดใกล้เคียงคือ นครศรีฯ กระบี่ สงขลา ชุมพร ลำพังแค่นี้คนก็เริ่มรู้จักท่านมากแล้ว ที่กรุงเทพฯก็ยังเป็นบางกลุ่มที่ทราบและรู้ถึงประสบการณ์ พอได้ฟังแล้วก็รู้สึกดีใจครับ

ผมยืนยันได้จากคนในพื้นที่ รวมทั้งเจ้าหน้าที่ตำรวจหลายๆ นายที่เคยได้พบและเห็นประสบการณ์ต่างๆ จากวัตถุมงคลของท่านมากมาย น้องออยสบายใจได้ครับ แต่ขออนุญาตไม่เขียนดีกว่า อยากให้นับถือด้วยความบริสุทธิ์ใจ แล้วประสบการณ์ก็จะเกิดขึ้นเอง

ณ ตอนนี้ผานผมยังไม่มีน่ะครับ เอาไว้ตอนมีพิธีเททองพระประธานตอนเดือนเมษายน ถ้าผมทำทันผมจะทำผานเอาเข้าปลุกเสกด้วย เสร็จแล้วค่อยฝากไปให้น่ะครับ เพราะตอนนี้ผานทางนี้หายากแล้วครับคนมักจะไม่ค่อยให้

สำหรับเหรียญเททองพระประธาน มีประสบการณ์แล้วแน่นอนจากคนเวียงสระ แต่พวกพี่ๆ กรรมการเขาบอกว่าอย่าไปเขียนมากเลย ไม่อยากให้คนไปลอง เพราะคนเรามีทั้งดีและไม่ดี ถ้าเอาไปใช้ในทางที่ไม่ถูกต้องแล้วมันเป็นดาบสองคม

ว่างๆ อยากให้ออยลงมาเที่ยวและมาดูด้วยตาตนเอง ว่าที่เขียนไว้ " พระในป่า " นั้นจริงเท็จประการใด ลองมาสัมผัสด้วยตัวเองจะดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

6. yut2029

yut2029 เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ คุณหมู
    ผมน้องใหม่ครับพึ่งสมัคร อยากทราบรายละเอียด ฝากเช่า เช่าตะกรุดเกราะเพ็ชรเล็ก ครับ
    รบกวนช่วยตอบกลับด้วยครับ
    ทางเมล์ nutthiwan@gmail.com

7. sksontisuk

ขอโทษด้วยครับ

พอดีเพิ่งเดินทางกลับมาจากกรุงเทพฯ ครับ แต่ได้ตอบเมล์ไปให้แล้วน่ะครับ ผมเพิ่งเข้าไปเมื่อวันที่ 4 มกราคม พอดีทางคุณ thaiput ฝากไปทำบุญเช่าตะกรุดเหมือนกัน แต่วันก่อนที่เข้าไปก็เห็นว่าเหลือไม่มากแล้ว ถ้าได้มีโอกาสเข้าไปอีกวันไหนจะรีบไปดำเนินการให้น่ะครับ

ขอบคุณครับ ขอขอบคุณแทนหลวงปู่ชื่นและทางวัดด้วย ที่มีความตั้งใจในการทำบุญน่ะครับ

ขอบคุณครับ

หมู

8. sksontisuk

เดี๋ยวผมแจ้งไว้ก่อนน่ะครับว่าผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับทางวัดน่ะครับ ราคาบูชาตระกรุดเกราะเพชรเล็กก็คือ 200 บาทต่อดอก ส่วนใหญ่ 300 บาทต่อดอกครับ

เพราะวัตถุมงคลของหลวงปู่นั้น ไม่มีศูนย์ตัวแทนจำหน่าย ทุกอย่างต้องเข้าไปที่วัดเอง ก็คงจะเห็นจากรูปแล้วน่ะครับว่าหนทางก็ไม่ใช่สบายๆ แต่ถ้าคนที่อยากทำบุญ ผมก็จะช่วยเป็นไปรษณีย์บุญให้ครับ แต่จะเข้าไปได้วันไหนไม่แน่ใจ ถ้าจะให้ดีช่วยแจ้งไว้ก่อน ผมจะได้โทรไปบอกทางกรรมการที่รู้จักกันช่วยเก็บไว้ให้ก่อนครับ

ขอบคุณครับ

หมู

9. sksontisuk

ด้วยความยินดีครับคุณบอย เพราะการที่ผมได้เป็นสื่อในเรื่องของการทำบุญ ผมก็ถือว่าผมได้ไปทำบุญด้วยครับ เดี๋ยววันนี้ผมจะแจ้งให้ทางพี่ที่เป็นกรรมการนั้นเขาช่วยเก็บไว้ให้ก่อนน่ะครับ มีผลเป็นประการใดจะแจ้งให้คุณบอยได้ทราบน่ะครับ ดอกเล็ก 2 ดอกใหญ่ 2

ไม่ทราบว่าคุณบอยอยู่สุราษฎร์หรืออยู่กทม. ครับ เอาเป็นว่าจะอธิบายเส้นทางที่ไปแล้วลำบากน้อยที่สุดแล้วกันน่ะครับ

จากแยกกิโลเมตรที่ 18 สายเอเซีย เลี้ยวขวาไปทางถนนสู่พังงาประมาณ กิโลเศษๆ ก็จะเจอสี่แยก แล้วซ้ายไปทางทุ่งเซียด จากนั้นก็วิ่งตรงไปเรื่อยๆ เลยครับเพื่อไป อ.เคียนซา เราจะเห็นโรงพยาบาลเคียนซา จากนั้นก็จะมีสี่แยกเลี้ยวขวาไปควนกลิ้งวิ่งไปประมาณ ยี่สิบกว่ากิโล ก็จะมีป้ายบอกไปที่วัดในปราบครับจากป้ายนี้ก็จะเป็นถนนดินแดงก็วิ่งไปประมาณ 6-7 กิโลวัดก็จะอยู่ขวามือครับ ไม่แน่ใจอะไรอย่างไร ก็จอดถามชาวบ้านไปได้เรื่อยๆ เลยครับ ทุกคนรู้จักหมดครับตั้งแต่แยกกิโลเมตรที่ 18

ผมว่าไม่ยากน่ะครับเส้นนี้ ถ้ามีโอกาสไปก็ไปน่ะครับ อยากให้ไปครับ อ๋อลืมบอกไป รู้สึกว่าประมาณเดือนเมษายน นี้จะมีพิธีเททองหล่อพระน่ะครับ ส่วนวันไหนแน่นอนเดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ขอบคุณครับคุณบอย

หมู
    เดี๋ยววันนี้ถ้าคุณ yut2029 มีแจ้งเรื่องจำนวนมาด้วยผมจะได้โทรทีเดียวเลยครับ แต่ถ้าไม่ได้โทรมาวันนี้ผมจะแจ้งยอดของคุณบอยไปก่อนน่ะครับ

หมู

10. sksontisuk

ดอกเล็กผมได้ขึ้นรูปไปแล้วน่ะครับ พอดีมีดอกใหญ่เลยมาขึ้นให้เพื่อนๆได้ชมกันด้วยครับ

หมู

11. ชัยพร เถาว์อั้น

ชัยพร เถาว์อั้น เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ผมได้ยินข่าวในวงการพระพูดถึงตะกรุด เหรียญรวมทั้งผานโดยเฉพาะผานของหลวงปู่ดังมาก ผมอยู่นครศรีธรรมราชเห็นคนเที่ยวแสวงหาผานเก่าๆยิ่งเก่าเท่าไหร่ยิ่งดีมาทำเป็นชิ้นๆลงอักขระแล้วให้หลวงปู่เสกให้ แต่ที่มาวางให้เช่าที่หน้าวัดพระธาตุไม่รู้แท้หรือไม่ แต่ผมเองสนใจตะกรุดไม่ทราบว่าที่วัดในปราบยังมีหรือไม่ครับ

12. sksontisuk

ขอบคุณเพื่อนๆ เช่นกันครับ

ขอขอบคุณ คุณบอย คุณชัยพร และท่านอื่นๆ ที่มีความสนใจในการทำบุญ และรู้จักพระเดชพระคุณ หลวงปู่ชื่น อินทปัญโญ แห่งวัดในปราบครับ เอาเป็นว่าอย่างนี้ดีกว่าน่ะครับ
    เรื่องตะกรุด
    ถ้าใครจะฝากทำบุญบูชา ผมจะเข้าไปเป็นธุระให้ในวันอาทิตย์นี้ 13-01-51 เพราะที่จะไปในวันอาทิตย์นี้นั้นเผื่อว่า มีเพื่อนๆ ท่านอื่นจะฝากบูชาอีกจะได้ไปทีเดียวเลยครับ
    ตะกรุดเกราะเพชร ดอกเล็ก บูชาดอกละ 200 บาทครับ
    ตะกรุดเกราะเพชร ดอกใหญ่ บูชาดอกละ 300 บาทครับ
    ส่วนผานไม่มีให้บูชาครับ เพราะชาวบ้านส่วนใหญ่จะตัดกันมาเอง และนำมาเข้าพิธีเมื่อเวลามีพิธีครับ

อย่างที่คุณชัยพร พูดนั้นถูกครับ มีคนที่นครฯ กระบี่ สงขลา ชุมพร และหลายจังหวัดรวมทั้งกรุงเทพฯด้วยที่รู้จักเรื่องผานและเสาะหากันครับ ส่วนที่จะลงอักขระหรือไม่นั้น อย่าไปซีเรียสน่ะครับ ขอให้เข้าพิธีของท่านถูกต้องเป็นใช้ได้ครับผม

เอาเป็นว่าผมจะรับไปเป็นธุระให้น่ะครับ ขอให้ท่านที่มีความประสงค์แจ้งผมภายในวันที่12-01-51 นี้ด้วยน่ะครับ ส่วนจะมีหรือไม่อย่างไร ผมกลับมาแล้วจะรีบแจ้งให้ทราบน่ะครับ สำหรับท่านที่จะฝากไปทำบุญ ช่วยทิ้งเบอร์มือถือและชื่อไว้ให้ด้วยน่ะครับ

จะลองไปถามทางกรรมการดูว่า ถ้ายังพอมีรายการตะกรุดอยู่อาจจะขอมาเก็บไว้สัก 10 ดอก ไว้บริการให้คนที่อยู่ไกลๆ และเขาอยากได้ก็น่าจะดีครับ เรื่องทำบุญอย่างนี้ไม่เป็นไรครับ ยินดีเป็นไปรษณีย์บุญให้อยู่แล้วครับ และทุกอย่างเป็นราคาของทางวัดครับ ส่วนเรื่องค่าจัดส่งค่อยว่ากันทีหลังก็ได้น่ะครับ เพราะถ้าส่งเป็น EMS หลายๆ คนเดี๋ยวผมไม่มีเงินเติมน้ำมันน่ะครับ 555555

คุณบอยครับ จากชุมพรมาถึงทางแยกกิโลเมตร 18 ก็อีกประมาณ ร้อยกิโลนิดหน่อยเองครับ สู้ๆ น่ะครับ ถ้าไปไม่ถูกถามทางได้ครับ หรือถ้ามีเวลาไม่ติดอะไรจะพาไปก็ได้ครับ แต่ถ้าติดขัดจริงๆ ก็โทรมาถามแล้วกันน่ะครับ 081-9791358 ครับ แต่อย่าไปช่วงเย็นเกินน่ะครับ เพราะเป็นถนนในป่าสวนยาง คุณไม่รู้จักใครที่นั่นเดี๋ยวจะลำบาก เพราะช่วงที่เป็นถนนดินแดงขรุขระในป่ายางก็ประมาณ 6 กิโลครับ จริงๆ แล้วมีคนที่กรุงเทพอีกหลายคนครับที่อยากบูชาแต่ไม่สามารถมาได้ ผมเห็นใจจริงๆ ก็อยากเป็นสื่อกลางให้เท่านั้นแหละครับ เรื่องดีของวัตถุมงคลของหลวงปู่ก็คือ ต้องเช่าที่วัดอย่างเดียวครับ ข้างนอกมีคนไปตั้งขายครับ แต่สำหรับผมแล้วไปที่วัดดีกว่า

เรื่องผานนั้น เดี๋ยวไว้ถ้าผมหาได้หลายๆ หัว ผมจะจ้างคนตัดครับ แล้วเมื่อไหร่ที่ท่านมีพิธีก็จะนำเข้าปลุกเสกครับ เอาไว้แจกเพื่อนๆ ที่ศรัทธาครับ แต่ที่สำคัญตอนนี้ผานหายากมากเลยครับ

หมู

13. sksontisuk

สิ่งที่อยากฝากให้เพื่อนๆ ก็คือ การทำบุญทุกอย่างอย่าเล็งไปที่วัตถุมงคลเพียงอย่างเดียว คิดเสียว่าทางวัดให้ของสมนาคุณเรามา หลังจากเราได้มีความตั้งใจทำบุญเท่านั้นเป็นพอ อย่าคิดว่านำเงินไปแลกเป็นวัตถุมงคลมา ถ้าคิดอย่างนั้นผลบุญมันจะไม่เกิดน่ะครับ ให้คิดก่อนว่าเราอยากร่วมอนุโมทนาทำบุญ จะได้หรือไม่ได้ก็ค่อยว่ากันไป ที่ต้องเรียนชี้แจงอย่างนี้เพราะทางวัดมิได้ประกาศหรือโฆษณาใดๆ เรื่องวัตถุมงคล และอย่าไปคิดว่าอยากได้วัตถุมงคลของวัดโน้นวัดนี้ เนื่องจากมีประสบการณ์ หรือมีความดัง เพราะถ้ามองกันอย่างนั้นแล้ว มันก็ไม่ต่างอะไรไปจากการไปซื้อของชิ้นใดชิ้นหนึ่งที่เขากำลังนิยมและแย่งหากัน

อีกอย่างไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลของครูบาอาจารย์ท่านใดๆ ถ้ามีไว้แล้วก็ขอแต่เพียงมีศรัทธา และปฏิบัติบูชาบ้างเท่าที่ทำได้ และทำตัวเองให้เป็นคนดี แค่นี้วัตถุมงคลทุกอย่างที่เราแขวนหรือบูชาไว้เป็นที่พึ่งทางใจนั้นก็จะส่งผลและช่วยเรา ช่วยได้มากช่วยได้น้อยอยู่กับวิบากกรรมที่เราได้สร้างมา บางคนไปลองมาบอกว่าของวัดนี้ดีเหนียว ยิ่งไม่ออก แคล้วคลาด ถ้าเป็นอย่างนั้นพวกมิจฉาชีพก็คงจะมีพระดีๆ ไว้ห้อยเต็มคอกันหมดแล้ว และไม่สามารถทำอะไรได้เลย

ผมเพียงสะท้อนความคิดเห็นด้านหนึ่งเท่านั้นน่ะครับ และเป็นความเห็นส่วนบุคคล หากมีอะไรผิดพลาดไปต้องกราบขออภัยด้วย

หมู

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2008
  14. sksontisuk

วันนี้ผมขอสรุปอย่างนี้ก่อนน่ะครับ
    คุณ yut2029 ตะกรุดเกราะเพชรเล็ก 1 ดอก 200 บาท
    คุณ boy9798 ตะกรุดเกราะเพชรเล็ก 2 ดอก 400 บาท
    ตะกรุดเกราะเพชรใหญ่ 2 ดอก 600 บาท
    ทำบุญเททองหล่อพระประธาน 1,000 บาท (เหรียญ 2 คู่)
    ถวายหลวงปู่ 1,000 บาท
    ถ้ามีอะไรไม่ถูกต้องช่วยแจ้งด้วยน่ะครับ ส่วนถ้าเข้าไปวัดแล้วหมดหรือไม่หมดค่อยว่ากันน่ะครับ

หมู

หมู
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ yut2029 กับคุณ boy9798 ด้วยน่ะครับ จะไปเป็นธุระให้ครับ

15. sksontisuk

เพิ่มเติมครับ
    คุณพรเทพ นัทนปรีดาวัฒน์ ทำบุญเททองหล่อพระประธาน 500 บาท (เหรียญ 1 คู่)

ขอบคุณครับ

หมู

16. ชัยพร เถาว์อั้น

ชัยพร เถาว์อั้น เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ก่อนอื่นผมขออนุโมทนาบุญในความคิดการทำบุญโดยมิได้มุ่งหวังจากวัตถุมงคลแต่เพียงอย่างเดียวกับกุศลจิตอย่างแรงกล้าของคุณหมูนะครับ
    ผมขอร่วมทำบุญโดยขอบูชาตะกรุดเกราะเพชรใหญ่ 2 ดอกครับ
    089-7752359 ขอบคุณครับคุณหมู

17. sksontisuk

ด้วยความยินดีครับคุณชัยพร มีข่าวอย่างไรจะรีบแจ้งให้ทราบน่ะครับ คาดว่าวันอาทิตย์ก็คงจะได้รู้ผลว่าของหมดหรือเปล่าน่ะครับ จะแจ้งให้ทราบครับโดยทางโทรศัพท์น่ะครับ

หมู

18. sksontisuk

ยังไงแล้วผมก็ขออนุญาตปิดรับภาระกิจวันเสาร์ที่ 12 นี้น่ะครับ จะเพิ่มเติมหรือลดอย่างไรก็ยังมีเวลาครับ

หมู

19. sksontisuk

เรียน คุณ yut2029 คุณ boy9798 และคุณชัยพร ที่นับถือ

ผมขออนุญาตปิดรายการรับฝากวันนี้ตอน 5 โมงเย็นเลยน่ะครับ เพราะคิดว่าจะเข้าไปทำธุระให้ในวันพรุ่งนี้เลยครับ สาเหตุที่ต้องรีบเข้าไปเพราะกลัวว่าเดี๋ยวของที่ตั้งใจจะบูชาหมด เลยคิดว่าไปพรุ่งนี้เช้าเลยดีกว่าครับ

จึงเรียนชี้แจงมาเพื่อทราบ

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ทั้ง 3 คนด้วยน่ะครับ

หมู

20. sksontisuk

เอาเป็นว่าวันนี้ผมปิดถุงไปรษณีย์บุญก่อนน่ะครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยที่ฝากไปทำบุญ และขอให้เพื่อนๆ สมาชิกในเว็บพลังจิตนี้ได้มีส่วนร่วมในบุญทั้งหลายนี้ด้วยครับ

ที่คุณบอยมีรายการเพิ่มเติมมา รับทราบทุกรายการครับ จะไปดำเนินการให้ครับ

หมู