หลวงปู่ชื่น อินทปัญโญ วัดเจริญราษฎร์ประชาธรรม (สำนักสงฆ์ในปราบ)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sksontisuk, 19 ธันวาคม 2007.

1. sksontisuk

sksontisuk เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ครับผม

ขอบคุณครับคุณ chatchaiood ที่ได้กรุณาสอบถามถึงเหรียญทำบุญเททอง น่าจะยังเหลืออยู่ครับผม ถ้าหากสนใจอยากจะทำบุญเหรียญเททองก็แจ้งไว้ได้น่ะครับ ผมก็คงจะเข้าไปที่วัดอีกครั้งวันอาทิตย์นี้ แต่ถ้าฝนตกหนักก็คงจะไม่ได้เข้าไป และก็จะต้องไปอีกในวันที่ 27 ที่ทำพิธีปลุกเสกเลยครับ เพราะต้องนำเอาผานไปเข้าพิธี

สำหรับเหรียญเททองกับทางวัดนั้นก็บูชา 500 บาท ครับทางวัดสมนาคุณเหรียญชุบทอง 1 เหรียญ และเหรียญมันปูเททอง 1 เหรียญครับ แต่เนื่องจากพิธีเททองผ่านไปแล้ว ปัจจัยที่ทำบุญไปก็คงจะไปสมทบที่สร้างเจดีย์ครับ

2. sksontisuk

ด้วยความยินดีครับ

ด้วยความยินดีครับพี่ jantip เดี๋ยวผมจะไปเป็นธุระให้พร้อมกับของคุณบอยเลยน่ะครับ สบายๆ

3. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงพี่หมู ... วันนี้ตอนเช้าโอนให้แล้วครับ 650 บ. ผาน+เสื้อยันต์

4. ชัยพร เถาว์อั้น

ชัยพร เถาว์อั้น เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    พี่ได้รับเหรียญหลวงปู่ชื่นที่น้องหมูส่งไปให้แล้วนะครับ ขออนุโมทนาบุญที่เป็นสะพานบุญให้ และขอให้มีสุขภาพกายที่แข็งแรง จิตที่ใสสว่าง อันยังประโยชน์เพื่อพระพุทธศาสนาสืบไป

5. sksontisuk

รับทราบครับ

รับทราบครับ และขออนุโมทนาบุญกับคุณเกียรติคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

6. sksontisuk

รับทราบครับ

รับทราบครับพี่ชัยพร ไม่ต้องเกรงใจครับ เรื่องบุญผมยินดีเสมอครับ

7. sksontisuk

ขอแนะนำ

ขอแนะนำนิดหน่อยน่ะครับ คงจะไม่เกี่ยวกับเรื่องของหลวงปู่ชื่น ครับเป็นเรื่องเกี่ยวกับ มูลนิธิเจดีย์บัวเงินบัวทองภูเขาพระยอด ครับ หากใครที่อยู่ใกล้จังหวัดตรัง และสนใจอยากไปลองนั่งปฏิบัติธรรมก็เรียนเชิญครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. lekgunner

lekgunner เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    พี่หมูครับ ล็อกเก็ตใหญ่สวยดีครับ ผมฝากพี่หมูบูชา 2 องค์ครับ
    เดี๋ยววันจันทร์โอนให้นะครับ

9. sksontisuk

555

ได้ครับ เดี๋ยวจัดการให้ครับเล็ก

10. sksontisuk

สรุปยอดล๊อคเก็ต

ผมขอรบกวนสรุปยอดที่เพื่อนๆ ฝากไปบูชาล๊อคเก็ตหลวงปู่ชื่นที่วัดในปราบน่ะครับ

คุณ boy9798 ล๊อคเก็ตใหญ่ 5 กลาง 5 และเล็ก 5
    คุณ jantip ล๊อคเก็ตใหญ่ 2
    คุณ lekgunner ล๊อคเก็ตใหญ่ 2

ผมขออนุญาตปิดยอดฝากบูชาก่อนน่ะครับ เพราะจะเดินทางไปวัดพรุ่งนี้ครับ เพื่อนำปัจจัยไปถวายให้หลวงปู่ พร้อมกับผาน ครับ ขออนุโมทนาทุกๆ อย่างให้เพื่อนๆ พี่ๆ ในเว็บพลังจิต ทุกๆ คนครับ

11. sksontisuk

ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณๆ not_jindamanee ที่กรุณาโทรมาแจ้งเรื่องการโอนเงินน่ะครับ ไม่ต้องซีเรียสครับ เพราะผมก็ได้ทดลองออกไปให้ก่อนแล้ว เนื่องจากพรุ่งนี้จะนำปัจจัยทั้งหมดไปถวาย เดี๋ยววันจันทร์ผมค่อยเช็คที่ธนาคารได้ครับ ไม่เป็นไรครับสบายๆ ครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ

12. not_jindamanee

not_jindamanee สมาชิกใหม่

ต้องขอขอบคุณพี่หมูมากเลยนะคับ พอดีช่วงนี้งานยุ่งจิง ๆ คับ ก้อเลยเพิ่งออกไปโอนให้ตอนบ่ายวันนี้ ยังไงก้อขออนุโมทนาบุญกับพี่หมูและทุก ๆคนด้วยนะคับ

13. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

Thanks you Krub P'Moo
    Next week ,I will Transfer na kub

SATU SATU

14. sksontisuk

ขอบคุณครับ

ไม่เป็นไรหรอกครับ คนเราเรื่องงานยังไงก็ต้องมาก่อนถูกต้องแล้วครับ เรามีงานทำที่ยุ่ง เราก็ยังโชคดีกว่าอีกหลายๆ คนน่ะครับที่ยังไม่มีงานทำหรือตก งานเราคิดแค่นี้เราก็สบายใจแล้ว ทำบุญแล้วอยากให้สบายใจครับ ไม่ต้องกังวลน่ะครับ พี่หมูอนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันครับผม

15. sksontisuk

บายๆ

สบายๆ ครับคุณบอย วันนี้จะเข้าไปแต่เช้าครับ เพราะสายกลัวฝนจะตก เลยอยากไปลองชิมบรรยากาศยามเช้าดูครับผม

16. sksontisuk

ภาระกิจวันนี้

เช้านี้ผมตื่นตั้งแต่ 05.00 น. ทำธุระส่วนตัวต่างๆ เสร็จแล้ว ก็ออกเดินทางตอนประมาณ 06.00 น. เพราะการออกเช้าจะได้ บริโภคอากาศอันบริสุทธิ์ยามเช้าด้วยครับ ไปถึงปากทางก่อนเข้าวัด 5 กม. ก็แวะที่บ้านโกแดง เอาของไปฝากนิดๆ หน่อนๆ จากนั้น ก็ออกจากบ้านโกแดงซึ่งโกแดงก็ไปด้วยครับ ดิ่งตรงไปที่วัดเลย ถึงวัดประมาณ 7.45 น.

ไปถึงก็ดิ่งเข้าไปกราบหลวงปู่เลยครับ หลวงปู่ก็ฉันท์เช้า เสร็จพอดี จากนั้นผมกับโกแดงก็ได้อธิบายให้หลวงปู่ฟังในสิ่งที่ได้ไปพบท่านในวันนี้ ท่านก็รับทราบทั้งหมด จากนั้นผมก็ถวายปัจจัยร่วมซื้อทอง 10,000 บาท และผานไถ จำนวน 150 ชิ้นให้หลวงปู่ หลวงปู่ก็ได้กล่าวอนุโมทนา และบอกว่าดีแล้วลูก จากนั้นผมก็ได้นำเอาจดหมายที่พิมพ์ขึ้นมาให้หลวงปู่ได้ดู จากนั้นก็ก็ได้กรุณาเขียนชื่อของหลวงปู่ไว้ให้ เพื่อเป็นหลักฐานว่าท่านได้รับปัจจัยและสิ่งที่ถวายดังกล่าวแล้ว ผมก็ต้องขออนุโมทนากับเพื่อนๆ ทุกๆ คนที่ร่วมบุญกันในครั้งนี้ด้วยน่ะครับ

พร้อมกันนี้ผมก็ได้แนบจดหมายฉบับดังกล่าว พร้อมกับลายเซ็นต์หลวงปู่กลับมาให้เพื่อนๆ ที่ร่วมอนุโมทนาได้ดู เพื่อเป็นหลักฐานมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. sksontisuk

ส่วนล๊อคเก็ตของคุณบอย เรียบร้อยครับ
    ล๊อคเก็ตพี่ jantip เรียบร้อยครับ
    ล๊อคเก็ตคุณ lekgunner เรียบร้อยครับผม

ทุกอย่างค่อยส่งไปพร้อมกับผาน หลังจากหลวงปู่ปลุกเสกเสร็จน่ะครับ

18. กวีวัฒน์

กวีวัฒน์ สมาชิกใหม่

16 พฤษภาคม 2008
    เว็บงีบหลับไป ระยะหนึ่ง ตอนนี้ตื่นขึ้นมาแล้ว ท่านหมู หากมีภาพพิธีฯที่วัดหลวงปู่ มานำเสนอท่าจะดี คือไม่ได้ไปร่วม เอาจิตเอาใจส่งไป

19. sksontisuk

ไปร่วมครับผม

ไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ 1 รอบ และวันนี้ก็เข้าไปอีก 1 รอบครับ เพิ่งออกมาจากวัดครับ กำลังรวบรวมรายละเอียดต่างๆ ครับ และขอพักสักแป๊บน่ะครับ เหนื่อยมาก เหมือนกัน

ส่วนของพี่ทุกๆ คนที่ทำบุญผานไถชิ้นไว้นั้น วันนี้ผมทะยอยส่งให้ครบทุกคนแล้วครับ ยกเว้นของคุณboy9798 และคุณ lekgunner จะส่งพรุ่งนี้ครับ

20. sksontisuk

ตามคำเรียกร้องครับ

ตามคำเรียกร้องครับพี่กวีวัฒน์ ภาพอาจจะสวยบ้างไม่สวยบ้างก็ไม่ว่ากันน่ะครับ แต่ทำไปด้วยความบริสุทธิ์ใจ และอีกอย่างก็ต้องช่วยงานบางอย่างกับทางเจ้าหน้าที่ของทางวัดด้วยครับ