หลวงปู่ชื่น อินทปัญโญ วัดเจริญราษฎร์ประชาธรรม (สำนักสงฆ์ในปราบ)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sksontisuk, 19 ธันวาคม 2007.

1. sksontisuk

sksontisuk เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    สำหรับตะกรุดใหญ่ 5 ดอก ตอนนี้ผมเหลือแค่ 4 ครับ
    ตะกรุดเล็ก 5 ดอก ยังเหลือครบ 5 ดอกครับ
    ส่วนเหรียญมันปู 85 ปี 5 เหรียญ ที่ผมหมดแล้วครับ

ที่ผมจำเป็นต้องเช่ามาเหลือไว้เผื่อว่าจะได้ไว้คอยบริการเพื่อนๆ ไม่ต้องเข้าไปบ่อยๆ ครับ แต่ถ้าไม่หมดก็ไม่เป็นไร เพราะผมถือว่าทำบุญกับวัดไปด้วยครับ

2. sksontisuk

หวัดดีเพื่อนๆ ทุกคนครับ

วันนี้ผมได้นำของทั้งหมดแพ็คเข้ากล่องเรียบร้อยแล้ว เพื่อเตรียมนำไปฝากเข้าปลุกเสกวันที่ 27 พ.ค. นี้ครับ ทั้งหมดก็ 2 กล่อง รวมๆ แล้วก็เกือบ 40 กิโลเห็นจะได้ ถือว่าครั้งนี้หนักเอาการเลยครับตั้งแต่เคยฝากเข้าปลุกเสกมา

ช่วงนี้ฝนหยุดได้ 2 วันแล้วถนนก็ค่อยทุเลาแล้วครับ น่าจะหายเละแล้ว ผมก็คิดว่าวันที่ 25 นี้จะนำของไปฝากไว้ที่กรรมการก่อน เพราะเนื่องจากถ้านำไปในวันพิธีเลยจะค่อนข้างยุ่งยาก และที่สำคัญหนักมากครับ สำหรับภาพในพิธีต่างๆ ก็จะนำมาเสนอให้เพื่อนๆ ได้ชมกันหลังจากเสร็จพิธีน่ะครับ

จีงเรียนแจ้งมาเพื่อทราบ

3. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เป็นวันบุญใหญ่ครับ ผมขอถือโอกาสนี้ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ชื่น อินทปัญโญ แห่งวัดเจริญราษฎร์ประชาธรรม ผมโอนเงินจาก บ/ช8011265776 เข้า บ/ช9452001046 จำนวนเงิน 350 บาท ให้แล้วนะครับ ขออนุโมทนาบุญให้กับพี่หมูและชาวเว็บพลังจิตทุกๆท่านด้วยครับ.......

4. sksontisuk

ขออนุโมทนาครับ

พี่ chaythoung นี่เลือกทำบุญได้ถูกวันจริงๆ ครับ ใช่ครับวันนี้เป็นวันทำบุญใหญ่จริงๆ ขออนุโมทนาบุญให้พี่และครอบครัวพี่ทุกๆ คนด้วยน่ะครับ

ผมกะว่าจะไปถวายท่านทั้งผาน และเงินทั้งหมดของเพื่อนๆ ทุกคนในวันที่ 25-05-08 นี้แหละครับ เพราะถ้าไปถวายวันที่ 27 และ 28 ท่านมีงานและคนมากมันจะวุ่นวายมากๆ ครับ เลยกะว่าจะถวายท่านก่อนวันงานครับ

5. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ คุณหมู ผมมีความสนใจที่จะขอทำบุญบูชา ผานจำนวน 3อันเพื่อให้กับแม่ ผมและภรรยา ผมไม่ทราบเบอร์ของหมูขอติดต่อทางกระทู้แล้วกันครับ
    ขอที่อยู่ในการโอนเงินด้วยครับ

6. pe16009

ที่อยู่ผมครับ
    นาย เกียรติคุณ กุลวัฒนสุวรรณ (หมู)
    บ.อาซาฮีอินเทค สวนอุตสาหกรรมบางกะดี
    ถ.ติวานนท์ อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
    089-6721629

7. pe16009

ขอสอบถามครับ ทางวัดยังมีเสื้อยันต์ให้ทำบุญบูชาอยู่หรือเปล่าครับ ทำบุญบูชาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

8. sksontisuk

ขอขอบคุณ คุณเกียรติคุณมากครับทั้งเรื่องผานและเรื่องเสื้อยันต์ ผมขออนุโมทนาบุญกับคุณเกียรติคุณ คุณแม่ และภรรยาด้วยน่ะครับ ส่วนเรื่องเสื้อยันต์นั้นผมจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่ถ้ายังสนใจ วันอาทิตย์นี้ ผมจะนำเงินปัจจัยไปถวายหลวงปู่ พร้อมทั้งผาน 200 ชิ้น จะให้ผมบูชามาให้มั้ยครับ ผมจำไม่ได้ ว่า 200 หรือ 300 ถ้ายังสนใจช่วยแจ้งผมก่อนน่ะครับเพราะผมจะเข้าไปวันอาทิตย์นี้ครับ

9. sksontisuk

คุณเกียรติคุณ นี่เหมือนรู้เลยน่ะครับว่ามีเสื้อยันต์ด้วย แสดงว่าต้องติดตามหรือเคยรู้จักวัตถุมงคลของหลวงปู่ด้วยน่ะครับ

10. pe16009

สนใจครับ ถ้าเสื้อยันต์ประมาณ 300 ผมขอฝากบูชา1ตัวครับ รวมกับผานอีก 3 อันด้วยครับ ขอที่อยู่ในการโอนด้วยครับ ขอบคุณคุณหมูมากครับ

11. sksontisuk

ขออนุโมทนาครับ

ด้วยความยินดีครับคุณ เกียรติคุณ ทุกๆ อย่างจะดำเนินการให้น่ะครับ และให้ทุกๆ อย่างผ่านพ้นปัญหาและอุปสรรคไปได้ด้วยดีน่ะครับ

12. sksontisuk

ขออนุญาตปิดโหวต

สำหรับวันนี้ผมต้องขออนุญาตปิดโหวต 555 เฮ้ยไม่ใช่ปิดยอดจริงๆ แล้วน่ะครับ ไม่งั้นมันก็จะพันกันไปเรื่อย ผมขออนุโมทนาบุญกับพี่ๆ เพื่อนๆ กัลยาณมิตรทั้งหลายไว้ด้วยน่ะครับ พร้อมกันนี้ก็ได้แนบไฟส์ที่สรุปสิ่งต่างๆ ไว้ให้ดูด้วยครับ หากรายชื่อใครผิดก็ช่วยทักท้วงด้วยน่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. sksontisuk

ถ้าไม่ชัดก็ดูอันนี้ได้ครับ

ถ้าไฟล์ jpeg ไม่ชัดก็ลองดูอันนี้น่ะครับ พอดีผมมีปรับข้อมูลหน่อย เพราะมีข้อความบางส่วนผิดพิมพ์ครับ ตอนนี้ปัจจัยก็ได้ทั้งหมด 6,650 บาท ส่วนที่เหลือผมจะเติมให้เต็มครบไป 10,000 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2008
  14. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าพี่หมูได้รับเงินค่าทำบุญบูชาผาน 3 ชิ้น ของผมหรือยังครับ ผมโอนไปเมื่อวานนี้ 350 บาท เวลา 11:35 น. ช่วยแจ้งด้วยครับ

15. sksontisuk

ครับผม

ได้รับแล้วครับพี่ chaythoung ไม่ต้องเป็นกังวลน่ะครับ

16. sksontisuk

ผมเพิ่งได้รับทราบข่าวเมื่อช่วงสัก 4 โมงเย็นนี้เองครับว่า หลวงปู่ได้เข้ามาพักที่โรงพยาบาลครับ แต่ที่โรงพยาบาลไหนของสุราษฎร์ผมก็ไม่แน่ใจครับ แต่กำลังเช็คอยู่ว่าที่โรงพยาบาลไหน ถ้าเกิดเข้าโรงพยาบาลที่ไม่จากที่ผมอยู่มากผมว่าจะแวะไปเยี่ยมท่านครับ และถ้าโอกาสดีๆ อาจจะถวายปัจจัยให้ท่านเลย รวมทั้งผานด้วย แต่ขอดูสถานการณ์ก่อนน่ะครับ เห็นว่าท่านไม่ได้เป็นอะไรมาก เพียงแต่ หมออยากให้ท่านมาแช่สมุนไพรธรรมชาติ เพื่อทำให้ขามีเรี่ยวมีแรงครับ เพราะอีกไม่กี่วันท่านก็ต้องมีพิธีปลุกเสก และงานวางศิลาฤกษ์ด้วย หากมีข่าวเป็นประการใดผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งน่ะครับ

17. lekgunner

lekgunner เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ขอให้หลวงปู่ชื่นหายไวๆนะครับ สุขภาพแข็งแรงๆครับ

18. pe16009

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ทุกๆคนในกระทู้นี้ครับ ที่ได้ทำบุญร่วมกันกับหลวงปู่ชื่น

19. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

มีข่าวหลวงปู่เข้าโรงพยาบาลบ่อยมาก ขอให้สุขภาพแข็งแรงโดยเร็ว สาธุ

20. sksontisuk

ไปเยี่ยมมาแล้วครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกๆ คนที่เป็นห่วงหลวงปู่ครับ เมื่อวานประมาณ 19.00 น. ผมก็ได้ออกไปที่โรงพยาบาลท่าโรงช้างครับ จากจุดที่ผมอยู่ก็ห่างกันประมาณสัก 8 กิโลเห็นจะได้ ก่อนไปก็แวะซื้อน้ำเต้าหู้ร้อนๆ ไป พอไปถึงก็เข้าไปถามหาจากเจ้าหน้าที่ว่า หลวงปู่พักอยู่ห้องไหน ทางพยาบาลก็บอกว่า หลวงปู่มาที่ตึกหลัง แผนกแพทย์แผนโบราณ หลวงปู่มาเข้าอบสมุนไพร คิดว่าน่าจะมาทำให้เลือดลมเดินสะดวกทำนองนั้นแหละครับ แต่หลวงปู่ไม่อยากค้างที่โรงพยาบาลและกลับไปเมื่อช่วงเย็นครับ ทำให้ผมไม่ได้พบ แต่ไม่ต้องเป็นห่วงครับเพราะเห็นพยาบาลว่าท่านไม่ได้เป็นอะไรมาก การที่มาทำแพทย์แผนทางเลือกก็เพราะอยากทำให้เลือดลม และเส้นสายคลายตัวครับ ทั้งหมดทั้งปวงก็เป็นเพราะท่านต้องนั่งรับญาตโยมมากเกินไป และอีกไม่กี่วันก็ต้องมีงานที่วัดอีก หลวงปู่ก็คงจะอยากเตรียมร่างกายตนเองให้พร้อมอ่ะครับ