หลวงปู่ชื่น อินทปัญโญ วัดเจริญราษฎร์ประชาธรรม (สำนักสงฆ์ในปราบ)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sksontisuk, 19 ธันวาคม 2007.

1. sksontisuk

sksontisuk เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    เท่าที่ผมเห็น

ขอบคุณครับคุณ banana man เท่าที่ผมเห็นเป็นเครื่องรางก็มี

1. ตะกรุดเกราะเพชรเล็ก
    2. ตะกรุดเกราะเพชรใหญ่
    3. สายคาดเอว
    4. สายข้อมือประจำวันเกิดครับ หรือแบบรวมวันก็มี

2. banana man

banana man เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณมากครับพี่หมู ^ _ ^

เคยทะลุเคียนซาไปสำรวจสวนส้ม
    แต่ไม่มีโอกาสแวะไปกราบท่านเลย
    ถ้ามีวาสนาคงได้ไปกราบท่านซักทีครับ
    เคียนซาคนน่ารักครับถามทางแทบจะขี่รถนำไปให้เลย
    (ผู้หญิงที่ผมชอบตอนมหาลัยก็เป็นคนเคียนซาครับ เลยมองมาคนที่นั่นยิ่งน่ารักไปใหญ่)

3. sksontisuk

555

เอ้ ผู้หญิงคนที่เคยชอบตอนเรียนมหาลัย ก็เป็นคนเคียนซา แล้วปัจจุบันยังเป็นคนเคียนซาหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ก็อย่าให้เขาเห็นกระทู้นี้น่ะครับ เดี๋ยวเป็นเรื่องแน่ๆ 55555555555 นี่ถ้าคนเคียนซาได้มาเห็นข้อความที่คุณ banana man เขียนชมว่าคนเคียนซาน่ารักและใจดีอย่างนี้ รับรองเขายิ้มกันแก้มปริแน่นอนครับ

ถ้ามีเวลาก็ลองดูน่ะครับ ลองหาโอกาสไปกราบท่านดูครับ

4. sksontisuk

มีดพร้า

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ เคยเห็นมีดพร้าโบราณ หรือมีดพร้าของคนสมัยก่อนหรือเปล่าครับ พอดีพี่ที่เป็นกรรมการในวัดฝากให้ผมมาช่วยกำจัดสนิมและช่วยทำสีทองให้ ก่อนนำไปลงเลขยันต์

เขาว่ามีดพร้านี่ก็มีดีในตัว คือไว้กันของไม่ดี กันเสียด และไว้ต่อสู้ฟันฟ่าอุปสรรคครับ ก็คงจะนำไปเข้าพิธีที่วัดในปราบวันที่ 27 พ.ค. 51 นี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      574.3 KB
      เปิดดู:
      76
  5. sksontisuk

หัวผานทางใต้

ส่วนภาพต่อไปนี้ก็จะเป็นภาพของหัวผานทางใต้ ซึ่งผานทางใต้จะมีหัวเพียงขนาดนี้ครับ ไม่ได้ใหญ่โตเหมือนผานทางเหนือและอิสานครับ

ขนาดไฟล์:
      1,005 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      994.7 KB
      เปิดดู:
      65
  6. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

....วันนี้ผมให้น้องที่ทำงานเขาออกไปธุระไปโอนเงิน...เขากลับมาบอกว่าวันที่1พ.ค.51วันแรงงานธนาคารหยุดครับ....เลยยังโอนไม่ได้....ก้อเลยถามว่าถ้าเชือกรัดเอวที่มีตระกรุดตามภาพที่แนบมา...เส้นละราคาเท่าไหร่ครับเผื่อจาได้โอนรวมไปพร้อมด้วยเลยครับ..ผมว่าสวยดีมากเลยครับ...แล้วผมโอนไปวันไหนเสร็จจาแจ้งชื่อที่อยู่ให้ทราบอีกครั้งน๊ะครับ...รบกวนถามเรื่องสายคาดเอวด้วยอีกครั้งน๊ะครับ...ยังเหลือแบบใดบ้างหรือมีทั้ง2แบบครับ.ขอบคุณ คุณหมู อีกครั้งครับผม...

7. sksontisuk

ครับพี่

สำหรับตะกรุดคาดเอวตามรูปนั้น เมื่อก่อนมีครับแต่ตอนนี้รูปแบบไม่เหมือนกันครับ เพราะที่หลวงปู่เพิ่งปลุกเสกใหม่ก็เมื่อวันที่ 18 ธ.ค. 50 ครับ หากพี่สนใจก็บอกได้น่ะครับ ราคาบูชาที่วัดเส้นละ 300 บาทครับ

คุณ jantip อย่าลืมแจ้งชื่อนามสกลุให้ด้วยน่ะครับ เพราะพรุ่งนี้ผมจะเข้าไปทำบุญเททองให้ และถ้าจะบูชาตะกรุดด้วยก็บอกได้เลยครับ สำหรับรูปแบบตะกรุดปัจจุบันก็จะเป็นตามรูปนี้ครับ

8. sksontisuk

ยังไงผมก็ขอฝากประชาสัมพันธ์อีกครั้งน่ะครับ นอกจากมีพิธีปลุกเสกในวันที่ 27 พ.ค. 51 แล้ว ในวันที่ 28 พ.ค. 51 เวลา 09.19 น. จะมีพิธีวางศิลาฤกษ์เจดีย์บารมี หลวงปู่ชื่น และถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด พระองค์เจ้าโสมสวลีฯ อาจจะทรงเสด็จมาเป็นประธานในพิธีให้ด้วย

สำหรับท่านอาจารย์เล็ก ฉันท์ทิพย์ พันธ์รักษ์ราชเดช ก็คงจะเป็นเจ้าพิธีทางพราหมณ์ให้ด้วยครับ เรื่องนี้ได้รับการยืนยันจากพรรคพวกที่อยู่ในทีมงานของอาจารย์เล็กแล้ว หากใครอยู่ที่สุราษฎร์ หรืออยู่จังหวัดใกล้เคียงก็เรียนเชิญมาร่วมงานกันได้น่ะครับ

ตอนนี้ก็ขอภาวนาอย่างเดียว ขอให้หลวงปู่ชื่นหายจากอาพาธเร็วๆ เพราะตอนนี้ท่านก็ยังพักและรักษาตัวอยู่ครับ ก็ดีเหมือนกันครับท่านจะได้ถือเอาเวลาช่วงนี้ได้พักผ่อนให้เต็มที่ แต่ได้ยินเสียงแว่วๆ ว่า " ท่านคิดถึงวัด อยากกลับวัดครับ "

9. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ตามที่คุณหมูแจ้งว่าจะเข้าไปที่วัดในวันพรุ่งนี้ อยากจะฝากร่วมทำบุญเททอง
    และเช่าวัตถุมงคลบ้างจะได้ไหมครับ

10. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ^-^ ^-^ ^-^ ^-^ ^-^

11. sksontisuk

ด้วยความยินดีครับ

ยังไงก็รบกวนช่วยแจ้งให้ทราบด้วยว่าต้องการตามที่บอกไว้ใน MASSAGE ส่วนตัวหรือเปล่า
    1. ทำบุญเททอง 500
    2. ตะกรุดเกราะเพชรเล็ก 1 ดอก 200
    3. สายคาดเอว 1 เส้น 300

ทั้งหมดตามรายการนี้หรือเปล่าครับถ้าใช่ก็รบกวนยืนยันให้ทราบด้วยน่ะครับ ขออนุโมทนาบุญกับคุณ sayank ด้วยครับ ถ้ามีชื่อก็แจ้งชื่อนามสกุลและที่อยู่ให้ด้วยน่ะครับ

12. sksontisuk

ส่วนของพี่ jantip ถ้ายังไม่ยืนยัน ผมก็ทำบุญให้ตามที่แจ้งไว้คือการเททองน่ะครับ แต่ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมรบกวนช่วยรีบแจ้งด้วยน่ะครับ และที่สำคัญอย่าลืมชื่อนามสกุลและที่อยู่ด้วยครับ

13. Jantip

....ครับผม ทำบุญเททอง 1000 บาทครับ แล้วก้อเอาสายรัดเอว 1 เน 300 บาทครับ

14. Jantip

วันนี้ให้น้องที่ทำงานออกไปโอนเงินช่วงบ่ายให้แล้วครับ...โอนไป 1400 บาท
    ครับ....เป็นค่าทำบุญเททอง 1000 บาท กับสายรัดเอว 300 บาทครับ
    ส่ง คุณ อดิศร สุทธาวาส วิทยาลัยเทคนิคนครราชสีมา
    เลขที่ 508 ถ.สุรนารี ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000
    ขออภัยที่ส่งช้าไปนิดครับ....ต้องขอบคุณ คุณหมู อีกครั้งน๊ะครับ

15. sksontisuk

รับทราบครับ

รับทราบครับพี่ jantip จะไปดำเนินการให้ทุกประการครับ ขออนุโมทนาบุญนี้ให้พี่ jantip และครอบครัว รวมทั้งเพื่อนๆ ทุกๆ คนด้วยครับ

ส่วนของทั้งหมด รวมทั้งใบอนุโมทนาบัตรจะส่งไปให้พี่พร้อมกันเลยครับในวันจันทร์ โอ้วันจันทร์หยุดอีกน่ะครับ ต้องส่งวันอังคารครับพี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2008
  16. Jantip

....ผมให้น้องเค้านำส่งเรียบร้อยแล้วครับ...ขอบคุณครับ

17. sksontisuk

รับทราบครับ

ขอบคุณมากครับพี่ jantip และพี่ sayank จริงๆ แล้วให้ผมทำธุระให้เรียบร้อยก่อนก็ได้ครับ

ผมรับรองเงินทุกบาทถึงวัดแน่นอนพรุ่งนี้ครับ พรุ่งนี้กลับมาแล้วจะมาแจ้งให้ทราบน่ะครับ

18. Jantip

ลองส่งรูปใหม่ครับ...เผื่อจาได้ชัดกว่าเดิมครับผม....

19. Jantip

..เรียน คุณหมู อีกครั้งครับ....ต้องรบกวนอีกครั้งครับ ถ้าไปวัดแล้วยังมีตะกรุดเกราะเพ็ชร ดอกใหญ่เหลืออยู่ละก้อ....ผมขอจองไว้ 3 ดอกน๊ะครับ....เผื่อเดือนหน้าจาได้ร่วมทำบุญอีกครั้งครับ....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2008
  20. sksontisuk

เรียนพี่ jantip

ผมว่าถ้ามีผมก็บูชามาเลยดีกว่าครับ เพราะปลายเดือนนี้มีงานผมกลัวว่าคนเยอะ เดี๋ยวหมดครับ เอาเป็นว่าถ้ามีผมบูชามาให้ก่อนแล้วกันน่ะครับ