หมอเก๋...ดูดวงจิตสัมผัส

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หมอเก๋, 31 มกราคม 2016.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ณัฐณิชา27

ณัฐณิชา27 สมาชิก

เกิดอัศจรรย์ จากคำแนะนำ อ เก๋ จิตสัมผัส

สวัสดีค่ะ มีเรื่องอยากจะแชร์เป็นวิทยาทาน
    เนื่องจากวันที่ 19 ตุลาที่ผ่านมา คุณพ่อเรานั่งทานผลไม้อยุ่ในบ้านปรกติ แล้วก็เกิดอาการวูบจนหมดสติไปค่ะ เนื่องจากเส้นเลือดในสมองตีบทั้ง 2 ข้าง เลือดไม่ไปเลี้ยงสมองนานกว่า 4 ชั่วโมง ล้มตั้งแต่ 9 โมงกว่าๆ แต่กว่าจะได้เข้าห้องicu กว่าจะได้ย้าย โรงพยาบาลจากต่างจังหวัดเข้ากรุงเทพ ใช้เวลามากเหลือเกินค่ะ จนเป็นผลให้เนื้อสมองถูกทำลายไปค่อนข้างเยอะ คุณพ่อไม่รู้สึกตัว ไม่ลืมตา แต่แค่ขยับแขน ขา เท่านั้น เรียกยังไงก็ไม่ลืมตาค่ะ

นึกถึงหมอเก๋ จิตสัมผัสขึ้นมาท่านแรกเลยค่ะ และรู้สึกโชคดีมากๆ อาจารย์ให้คำแนะนำเหมือนตาเห็น และที่อัศจรรย์ที่สุดคือ อาจารย์ให้เรียกขวัญคุณพ่อกลับค่ะ เพราะเหมือนตอนนี้ขวัญของพ่อ จิตของพ่อไม่อยู่กับตัว อาจารย์เก๋ก็แนะนำวิธีเรียกขวัญมา เราก็รีบจัดแจงอุปกรณ์กับพี่ชายในโรงพยาบาลกันเลย คนมองกันเต็มไปหมด เพราะมีทั้งสายสิญจน์ มีทั้งธูป ดอกบัว แต่บ้านเราไม่อายค่ะ เชื่อในหมอเก๋ แล้วรีบจัดแจงเตรียมอุปกรณ์ให้เสร็จเพราะอาจารย์แนะนำให้ทำก่อน หกโมงครึ่งตอนหัวค่ำ
    พอตอน 5 โมงกว่าๆเรากับพี่ชายลงไปจุดธูปบอกเจ้าที่ ขอเปิดทางให้พ่อ แล้วก็สวดตามบทที่อาจารย์ให้มา พอสวดเสร็จต้องรีบขึ้นไปเรียกขวัญพ่อในห้อง icu ต่อ เพราะที่จุดธูปกับเตียงของพ่อห่างกัน และต้องขออนุญาติพยาบาลเข้าเยี่ยมก่อนเวลาที่กำหนดไว้ พอพยาบาลอนุญาติให้เข้ามาในส่วนของ icu เรากับพี่ชายรีบไปที่ห้องที่พ่อนอนอยู่
    ซึ่งปรกติ พ่อจะนอนนิ่งๆ ขยับแค่แขนขา
    แต่พอถึงหน้าห้อง พ่อลืมตา ลืมตาจริงๆ เห็นลูกตาดำเกือบชัด ซึ่งปรกติพ่อไม่สามารถแม่แต่เผยอเปลือกตาได้เลย เหมือนคนอ่อนแรง น้ำตาเรากับพี่ชายไหลเลยค่ะ ดีใจมากๆ เชื่อในบุญจริงๆ พ่อนอนไม่ได้สติอยู่ 5 วันใน icu แต่เมื่อวานพ่อลืมตา ถึงแม้จะเปนเวลาไม่ถึง 2 นาที แต่มันคุ้มค่าและทีคุณค่าทางใจมากๆ ดีใจจริงๆค่ะ และ ณ ตอนนี้พ่ออาการดีขึ้นถึงจะไม่มาก แต่เป็นสัญญานที่ดีในการตอบรับมากขึ้นค่ะ

อาจารย์เก๋ให้คำแนะนำอย่างละเอียดมาก แล้วก็มันเกิดอัศจรรย์ขึ้นกับครอบครัวเราจริงๆ ต้องขอขอบคุณอาจารย์เก๋ ณ ตรงนี้อีกครั้งน้ะค้ะ

*หากท่านใดอยากทราบรายละเอียด ถามได้เลยนะค้ะ ยินดีตอบคำถามค่ะ *
    ขอบคุณจริงๆค่ะ
    ณัฐณิชา

2. หมอเก๋

หมอเก๋ Active Member

รับบุญร่วมกันน่ะค่ะกับการสร้างเมรุ ขอโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญกันทุกท่านค่ะ บุญรักษาเทวดาคุ้มครองค่ะ

3. หมอเก๋

ใครที่ลงคิวไว้ทางไลน์ช่วย แอดจากเบอร์ 0807368872ด้วยน่ะค่ะไลน์เดิมมีปัญหาเข้าไม่ได้ค่ะ

4. หมอเก๋

เข้าไปทักทายหมอเก๋ได้ในเฟสบุคน่ะค่ะ
    ยังรับสื่อทางจิตน่ะค่ะทักมาหากันได้เลยนะค่ะ

5. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    เหมือนกันเลย ดูแล้วไม่ตรง ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

6. หมอเก๋

ยังรับจองคิว สนใจอยากให้หมอเก๋สื่อ เชิญพิสูจน์ได้.I Dline:0807368872. แอดมาคุยได้ค่ะ

7. Bloomsumi

Bloomsumi สมาชิกใหม่

ได้คิวดูพรุ่งนี้ค่ะ ไว้จะมาฟีดแบค

8. fern1225

fern1225 สมาชิกใหม่

14 สิงหาคม 2017
    สวัสดีค่ะนภัสวรรณ แก้วอุทัย เกิด 25 มกราคม 2542 23:26
    จะมีโอกาสพบเนื้อคู่บ้างมั้ยค่ะถ้ายังไม่มีช่วยแนะนำการทำบุญด้านความรักหน่อยค่ะ จะได้เป็นผู้ช่วยพยาบาลที่ไหน กรุงเทพ เกาะสมุย ภูเก็ตค่ะ

9. หมอเก๋

เชิญให้ หมอเก๋..จิตสัมผัส สื่อสัมผัสได้ค่ะ...............
    เชิญแอดไลน์ 0902845885
    ค่าครู 299 บาท
    ธ.กสิกรไทย-เดอะมอลล์
    สิริพันธุ์ อยู่สวัสดิ์
    เลขที่บัญชี 433-2-53472-1
    โอนแล้วเรียบร้อยรบกวนแจ้งเวลาโอนส่งมาในไลน์พร้อมกับสลิป โอนด้วยค่ะ
    ต้องโอนเงินก่อนถึงจะได้คิวค่ะ
    เชิญพิสูจน์และให้หมอเก๋แนะนำแนวทางได้ค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้