~*ส.ค.ส.2550*~ รวมใจพี่น้องร้องเพลงสวัสดีปีใหม่

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย sherbet4, 30 ธันวาคม 2006.

1. miemie

miemie เป็นที่รู้จักกันดี

นอนตื่นก่อนชาวบ้านนนนน เลยมาฟังเพลงอีก

มี่ก็ชอบเพลงตอนพี่กายโฮนะ สุดๆ ค่า แต่มี่ชอบตอนนางงามมากๆ เลย...... พี่กายได้อารมณ์มากมาย

2. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

อบอุ่นและดีใจจริงๆครับกับพี่ๆน้องของเรา

เป็นการร่วมใจกันทำในสิ่งดีๆ ที่สนุกมากครับ

ทุกคนทำอย่างเต็มที่และเต็มความสามารถ

ผมมีความสุขมากที่ได้ทำงานชิ้นนี้

ได้สัมผัสถึงจิตใจที่ดีๆผ่านเสียงของทุกๆคน
    ---------------------------------------------

จากพรุ่งนี้ไป..เราก็จะเริ่มวันใหม่... ปีใหม่ที่สดใสด้วยกัน

ขอบคุณและขอปรบมือให้กับพวกเราทุกๆคนครับ

โอกาสต่อๆไป เราจะมามีวันดีๆเหล่านี้ร่วมกันอีก
    ---------------------------------------------

แล้วจะมาเล่าเบื้องหลังที่มีครบทุกรสของนักร้องแต่ละคนให้ฟังกันครับ..อิอิ

3. ooh408

ooh408 เป็นที่รู้จักกันดี

ประทับใจทั้งสองเพลงมากเลยคะ อิ่มเอมใจที่ซู๊ดเลยยยย
    ขอบคุณพี่เบ็ดที่คิดสร้างสรรค์โปรเจคดีดีนะคะ
    ปีใหม่นี้เอชก็ขออาราธนาสิ่งศักดิ์ทั้งหลายในสากลโลก
    จงดลบันดาลให้ทุกคนมีความสุขมากๆ สมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกอย่างนะคะ
    มีสุขภาพกาย สุขภาพใจที่ดี เจริญในหน้าที่การงาน มีความสุขมากๆ นะคะ

4. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

นี่เป็นเพียงเสียงตัวแทนของพี่น้องในห้องคาราโอเกะ
    ที่ร่วมร้องเพลงอวยพรปีใหม่นะคะ

ด้วยเวลาที่มีจำกัดนะคะ เลยมีหลายคนไม่ได้ร่วมร้องเพลงด้วย อย่าน้อยใจนะคะ เอาเป็นว่าพี่กบเป็นตัวแทนเพื่อนๆ เข้าร่วมร้องเพลงด้วยคะ

5. Kob

ขอบคุณคุณเบ็ดมากๆ คะที่ริเริ่มและช่วยประสานงานให้การร้องเพลงอวยพรปีใหม่นี้สำเร็จได้คะ...

สวัสดีปี๋ใหม่เจ้า

.

6. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ครับ
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณเชอเบ็ด4 ครับ
    งานเพลงที่ต้องรวบรวมเสียงร้องจำนวนมากๆ Mix เข้าด้วยกัน
    นี่เป็นเรื่องจุกจิกพอดูครับ แค่นึกภาพคุณเบ็ดนั่งอยู่หน้า Com
    หัวยุ่งเหมือนรังนก มือถึอแก้วกาแฟจิบให้ตาตั้ง ทั้งคืน.
    เฮ้อ ยกนิ้วให้เลยคร๊าบ..สุดยอดมือโปรดิวส์
    ส่งกำลังใจให้นะครับ ตอนนี้คงหายเหนื่อยแล้ว
    และมีความสุขกับผลงานที่สร้างสรรค์ออกมา

ก็ขอรวมพลังจิตทุกๆดวงส่งกลับไปให้นะครับ..ให้คุณเบ็ดมือโปร
    รวมถึงทุกทุกท่านที่ทั้งร้อง ทั้งเชียร์ ทั้งลุ้น ให้เป็นอย่างที่ได้ฟัง
    ช่างสมบูรณ์แบบ ลงตัว ได้ถึงขนาดนี้.. หาฟังที่ไหนไม่ได้แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2006
  7. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีพี่ปีใหม่นะคะ

ร้องเพลงด้วยกันน่ารักมากเลย

8. pattarawat

pattarawat เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2006
    โห.. อลังการงานสร้างจิงๆ ครับ ยิ่งใหญ่จริงๆ ชอบครับ
    ขอสวัสดีปีใหม่ด้วยคนนะครับผม ขอให้เจริญๆ มีความสุขมากๆ ฝึกจิตปฏิบัติธรรมกันเยอะๆ นะครับ เอ็มเป็นห่วงทุกคนนะคร้าบ (แอบหวาน อิอิ)

พระคุ้มครองเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นะครับ

9. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงออกมาเยี่ยมยอดมากๆ เลยค่ะ คุณพี่เบ็ด

มีความสุขมากๆ ที่ได้ฟังผลงานสร้างสรรค์แบบนี้

ชอบเสียงทุกๆ คน .. ร่วมกันร้องด้วยใจ .. ปลื้มดีจริงๆ จ๊ะ

ที่ชอบมากเป็นพิเศษเห็นจะเป็น "โฮววว ฮะโอ อ๊ะโอ อะโอ๊วว อะโอยยยยยยย"

โหยหวนดีชมัดเลย น้องตะกายดาว สุดเท่ร๊าก อิอิ ถูกใจอีกแร้ว

ชอบมากๆ เลย สนุกดี ที่ร้องท่อนนางงามนั่นก็เด็ด ยกให้เป็น entertainer แห่งปีเลย อิอิ

ยกนิ้วให้ทุกคนเลยค่ะ ชอบจริงๆ :cool:

มีความสุขกันมากๆ นะคะ กับ ปีหมู นี้ ขอให้เจอแต่เรื่อง หมูๆ นะคะ
    ขอทุกคนมีความเจริญทั้งทางโลก และทางธรรม ค่ะ โชคดีๆ ๆ ๆ จ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2007
  10. jesskie

jesskie เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    มีความสุขในปีใหม่นี้ ทุกๆๆท่านค:
    สวัสดีปีใหม่ค:

อลังการงานสร้างจิงๆ ค: ชอบมากค:

11. wpawone

wpawone เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงเพราะมากๆเลยครับ
    สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆคน

12. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2007
  13. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004

ขอให้ทุกคนมีความสุข ปราศจากทุกข์ โศก โรค ภัย มีความขยันขันแข็ง ความรักมั่นคง การเงินมั่งคั่ง การงานดีเด่น หมดศัตรู มีแต่มิตรสหาย และพบแต่สิ่งดีๆนะครับ

14. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

เที่ยงคืน แปดนาที เข้าสู่ปีใหม่ 2550

ไม่ได้ไปไหนเลยเข้ามาเที่ยวที่นี่ดีกว่า คนเยอะ พี่น้องกันทั้งนั้น คึกคักดี

เจอป๋าผ่อนพอดีเลย สวัสดีปีใหม่ครับ

ช่วงพี่ผ่อนพูดก่อนโห่ .. เอ้า ขยับกันหน่อย ฟันหัวด้วย(ผมฟังเป็นแบบนี้ทุกที)

พี่จะให้ฟันหัวกายงั้นมั้ยครับ...ได้ๆครับพี่..ปฎิบัติๆ

15. miemie

miemie เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ค่า

ไม่รู้ไปเที่ยวไหนดีวันนี้ คนเยอะไปหมด แถมมีระเบิดด้วย เซ็งค่า

มาฟังเพลงในนี้มันส์กว่าเยอะเลย

16. Kob

สวัสดีปีใหม่คะ (f) (f) (f) ​

17. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    *-* สวัสดีปีใหม่จ้า

อิ่มอก อิ่มใจกับหลากหลายเสียงอวยพรเพราะ ๆจากพี่ๆ น้อง ๆ จังเลย
    ฟังไปยิ้มไป ชื่นใจมากเลยจ้า

.......เมื่อวานแอบไปเที่ยวมา เลยมาช้าไปนิดจ้า
    แต่ก็หอบความคิดถึงมามากมายเลยล่ะ
    คิดถึง สกาย หนู่มี่ หนูตา พี่เบ็ด พี่กบ พี่ผ่อน พี่ปอ
    น้องเอช+พี่โอ้ กอล์ฟคุง หนุ่มปอม คุณเมษา
    คุณหนุ่ม คุณนาบุญ คุณโซล หนุ่มแพท น้องปุย ป้าง้วน
    และทุก ๆ คนจ้า

18. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1

[​IMG]โห สกาย...โดนตั้งแต่ต้นปีเลยอ่ะ น่าสงสารจัง

19. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ขอให้มีความสุขในทุกสิ่งที่เป็นความดีงาม ถูกต้อง และชอบธรรมครับ

พักผ่อนกันบ้างครับ ก่อนเริ่มต้นสู้กันใหม่ในปีหน้าครับ

ขอบุญกุศลทั้งมวล จากทั่วอนันตจักรวาล และสามไตรภูมิ หนึ่งพระนิพพาน อันประกอบไปด้วย ทาน ศีล ภาวนา สัมมาทิษฐิ สัมมาสมาธิ สัมมาปัญญา โดยมี สมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านทรงเป็นประธาน พยานบุญ ได้ปกปัก รักษาคุ้มครอง กาย วาจา ใจ ของทุกท่าน ให้สะอาด บริสุทธิ์ และปลอดภัยจากภัยทั้งปวง มีความเจริญรุ่งเรืองในธรรมทางโลกและธรรมทางโลกุตร อุดมในบารมีทั้งสามสิบทัศน์ด้วยเทอญ

(verygood)

20. soul2006

soul2006 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    เยี่ยมมากๆ ค่ะ ..ขอบคุณคุณโปรดิวเซอร์มือมิกซ์ของพวกเรา..คุณ sherbet4 ที่ให้โอกาสพวกเราได้ร่วมกันร้องเพลงที่เ็ป็นความทรงจำที่ดี...กว่าจะสร้างสรรค์ออกมาเป็นงานเพลง 2 เพลงนี้คิดว่า ลำบากพอดู อุปสรรคเยอะเลย.แต่ก็สำเร็จได้เพราะได้มือฉมังอย่างคุณ Sherbet4 ...งานนี้่พอสำเร็จออกมาแล้ว...ปลื้มค่ะ .เป็นอีก 2 เพลงที่จะอยู่ในความทรงจำของพวกเรา
    ตลอดไป...ขอบคุณเพื่อนๆ นักร้องทุกๆคนที่ให้ใจมาเต็มร้อย ร้องกันเต็มที่จนงานของพวกเราสำเร็จลงได้อย่างที่เห็น.........ขอบคุณเวป พลังจิตที่ให้โอกาส..ขอบคุณ พี่ผ่อน พี่กบเืบื้องหลังที่ดีัของพวกเรา.....และขอบคุณคุณผู้ฟังทุกคนที่เข้ามาให้กำลังใจที่ดี...ขอเป็นตัวแทนนักร้องทุกๆคนในนี้เพื่อจะกล่าวว่า โชคดีปีใหม่ทุกๆคน .. พวกเรารักทุกคนๆๆๆ เลยค่ะ ............
    .
    (f)(f). (f) @@@@@ >---$1,000,000,000,000,000----
    -------------------------------------------------------------------------
    ท้ายที่สุดนี้ ขอฝากคำอวยพรปีใหม่มามอบให้แก่พวกเราชาวเวปพลังจิตทุกๆ คนด้วยค่ะ ..
    ด้วยอำนาจของคุณพระศรีรัตนตรัย ..และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกนี้ จงมาอำนวยพรให้ทุกๆ คนเกิด ศรัทธา วิริยะ สติ สมาธิ ปัญญา มีดวงตาเห็นธรรมโดยเร็วด้วยเทอญและ ตราบใดที่ยังไม่ได้บรรลุธรรม คำว่าไม่ีมี ไม่ได้ ไม่สำเร็จขออย่าได้เกิดแก่ทุกคน ให้ทุกคนก้าวหน้าทั้งทางโลกและ ทางธรรมจนกว่าจะถึงนิพพานด้วยเทอญ...

Soul2006

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2007