สัมมนาเชิงปฏิบัติการ พลังจิตพิชิตภัยพิบัติครั้งที่ 2 วันอาทิตย์ที่10 สค. 2551

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 16 กรกฎาคม 2008.

1. wara99

wara99 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ที่ ม.ธรรมศาสตร์ ผมมีบุญ ได้ไป และตั้งใจไป แต่ไม่ได้จอง

ที่ นี้ ตั้งใจจะไป 3 คน แต่ติดภารกิจการเดินทาง ไม่ขอจอง เพราะให้คนที่จะไปได้แน่นๆ ดีกว่า

แต่ถ้าไปได้ โดยไม่จอง แต่ขอฟังเสียงด้านนอกห้องประชุมก็ยังดี ช่วยจัดที่ไว้สักนิดได้ไหมครับ

2. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ไม่เป็นไรค่ะ คุณอำภา

ถึงไม่ได้ไปร่วมงาน แต่หลังงานสัมมนา แวะเข้ามาที่กระทู้นะคะ คงมีข้อมูลต่อเนื่องจากงานสัมมนา มาสรุปให้ฟังกันค่ะ

ขอบคุณค่ะที่แจ้งข่าวค่ะ

3. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตล๊อกคอไว้เลย ได้มั้ยคะ (deejai) คุณ wara99

4. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    ถ้ามาถึงแล้ว ถามหาอ. ไก่ แจ้งว่าเป็นคุณ wara99 ได้เลยค่ะ

5. bazcifer

bazcifer Active Member

30 กรกฎาคม 2008
    ตระเวนอ่านในนี้ได้พักนึง รู้สึกสนใจครับ จะว่าไปทีแรกผมว่าบอร์ดนี้แปลกๆ แต่ที่ดูๆแต่ละท่านมีความรู้กันทั้งนั้น สถาณการ์ณปัจจุบันมันก็ทะแม่งๆ
    ขอเข้าร่วม 1 ที่ครับ

6. Da_li

Da_li เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    ขอจอง 2 ที่ ดาหลีและคุณทานบารมี และอาสาช่วยงานด้วยค่ะ....ขอบคุณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2008
  7. NaCl

NaCl เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ สองที่ ครับ หม่ามี๊สนใจรอบที่แล้ว รอบนี้เลยมาจอง ครับผม

2 ที่ นะครับ

8. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมขอจองเพิ่มอีก 1 ที่นะครับ ชื่อ ละมัย ภูมิลา ครับ ขอบคุณครับ
    สวัสดีครับคุณเกลือNaCl ดีใจที่มาได้นะครับ ^_^

9. Da_li

Da_li เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    ขอจองเพิ่มอีก 1 ที่ คุณเบญจบารมี ค่ะ

10. ใจสวรรค์

ใจสวรรค์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2007
    ขอสมัครในการรับฟังฟารสัมนา 1ที่นั่งค่ะ

11. Forever In LoVE

[รายละเอียดงานสัมมนา คลิกที่นี่ค่ะ][แผนที่ รพ.วิชัยยุทธ คลิกที่นี่ค่ะ]
    --------------------------------------------------------------------------------------------------

กระทู้บางส่วน ที่มีเนื้อหาเกี่ยวข้องกับงานสัมมนา ครั้งนี้

..;).. รวมลิงค์กระทู้เก่าๆที่เป็นเนื้อหาข้อมูล เรื่องภัยพิบัติ
    ..;).. ประเทศไทยจะเกิดอุบัติภัยอย่างที่ทำนายกันจริงๆหรือไม่
    ..;).. รวบรวมข้อมูลเตรียมตัวรับมือกับภัยพิบัติ
    ..;).. รวบรวม "การปฐมพยาบาลเบื้องต้น" (ขณะเกิดภัยพิบัติ)
    ..;).. 8 วิธีรอดตายขณะเกิดแผ่นดินไหว
    ..;).. วิชชาที่จะทำให้อยู่รอดจากยุคสมัยแห่งภัยพิบัติ

..;).. . .ขอเชิญแนะนำกระทู้ /เนื้อหา เพิ่มเติม เข้ามาได้อีกนะคะ ..

--------------------------------------------------------------------------------------------------
    จำนวนที่นั่งของผู้ลงทะเบียนร่วมงาน จำกัดจำนวน นะคะ
    และรายชื่อของอาสาสมัครทุกท่าน จะถูกนับรวมให้ได้ของที่ระลึกในงานโดยอัตโนมัติค่ะ

รายชื่อ อาสาสมัครช่วยงาน อนุโมทนาค่ะ

1. คุณ Pasika
    2. คุณ ไอย
    3. คุณ monsodsai2
    4. คุณ Sawiiika
    5. คุณ พุทธโกมุท
    6. คุณ พัฒนาตน
    7. คุณ ดอกขจร
    8. คุณ ตุ๊กตาแก้ว
    9. คุณ สาวปีใหม่(1)
    10. คุณ ณ.
    11. คุณ nuttadet
    12. คุณ Xorce
    13. Forever In LoVE
    14. คุณ จิตต์ปภัสสร

15. คุณ Da-li
    16. คุณ ทานะบารมี
    -------------------------------------------------------------------------------------------------- ​

รายชื่อ ผู้ลงทะเบียนร่วมงานสัมมนา 2 ล่วงหน้า

1. คุณ greenseason _______ 4 ที่นั่ง
    2. คุณ สาวปีใหม่(2) _________ 1 ที่นั่ง
    3. คุณ ชานนคนไทย __________ 2 ที่นั่ง
    4. คุณ อติศาสน์ ______________ 2 ที่นั่ง
    5. คุณ whitenaga ___________ 2 ที่นั่ง
    6. คุณ rosaloy______________ 2 ที่นั่ง
    7. คุณ SUTASSEE ___________ 1 ที่นั่ง
    8. คุณ aries ________________ 3 ที่นั่ง (+ คุณละมัย ภูมิลา)
    9. คุณ มะพร้าวกะทิ ___________ 1 ที่นั่ง
    10. คุณ โอ๊ตศ์ _______________ 2 ที่นั่ง
    11. คุณ june_cl<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1369354", true); </SCRIPT> ____________ 2 ที่นั่ง
    12. คุณ chansinghvasin ______ 1 ที่นั่ง
    13. คุณ Kermit _____________ 1 ที่นั่ง
    14. คุณ นู๋จันทร์เจ้า ___________ 3 ที่นั่ง 081-809-2282
    15. คุณ ภูมิเพ็ชญ์ _________ 1 ที่นั่ง
    16. คุณ NaCl _________ 2 ที่นั่ง
    17. คุณศิริยะ _________ 3 ที่นั่ง
    18. คุณchaumka _________ 2 ที่นั่ง (คุณเชื่อมกมล ชมภูนิช)
    19. คุณ จารุรัส สุขใจ _________ 3 ที่นั่ง (แจ่มจันทร์ รักษาคุณ, นิตยา ปานทอง, พรรัตน์ ศักดิ์ดีวงศ์)
    20. คุณ foamology _________ 1 ที่นั่ง (คุณสุธาสินี เชาวน์เลิศเสรี)
    21. คุณฐิติรัตน์ วิทยารัตน์ _________ 1 ที่นั่ง (คุณ aries ฝากจอง)
    22. คุณ yadasu (มุก) _________ 1 ที่นั่ง
    23. คุณ sare.ewan _________ 1 ที่นั่ง
    24. คุณ ศุภกฤต _________ 1 ที่นั่ง
    25. คุณ R numotana _________ 1 ที่นั่ง
    26. คุณ meboon _________ 2 ที่นั่ง
    27. ดร.กัญจีรา (สำรอง 10 ที่นั่ง)
    28. คุณตุ้มตุ้ย_________ 2 ที่นั่ง
    29. คุณ ichaiyakorn _________ 2 ที่นั่ง
    30. คุณ Desire _________ 6 ที่นั่ง
    31. พล.ท.คมน์ จันทร์เด่นแสง _________ 1 ที่นั่ง
    32. คุณ Da-cho _________ 3 ที่นั่ง
    33. คุณ kung _________ 1 ที่นั่ง
    34. คุณ สมิง _________ 1 ที่นั่ง ....สายโคราช
    35. กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) _________ 10 ที่นั่ง
    36. คุณ Chatrawee _________ 1 ที่นั่ง (คุณฉัตรรวี 085-133-5508)
    37. คุณ ลูกหลานเจ้าพ่อก _________ 1 ที่นั่ง
    38. คุณ ธรภรณ์ วงศ์อุทาร _________ 1 ที่นั่ง (จองโดยคุณ จารุรัส สุขใจ Member)
    39. คุณ suwi _________ 1 ที่นั่ง
    40. คุณ Chonnanit _________ 2 ที่นั่ง [1) คุณศักดิ์ศิริ แต่งประกอบ
    2) คุณชนนิษฏ์ ณ สงขลา] 081-665 2233 หรือ 086 8844066
    41. คุณ chou _________ 2 ที่นั่ง
    42. น้อง herbara _________ 3 ที่นั่ง
    43. คุณ Median _________ 1 ที่นั่ง
    44. คุณ Chrsr ___________ 1 ที่นั่ง
    45. คุณ bazcifer ___________ 1 ที่นั่ง
    46. คุณ เบญจบารมี ___________ 1 ที่นั่ง ( จองโดย พี่ Da li )
    47. คุณ ใจสวรรค์ ___________ 1 ที่นั่ง

....จำนวนผู้ลงทะเบียน 98 ที่นั่ง ....

ข้อมูลแจ้ง staff ที่รัก : จำนวนผู้เข้างาน โดยประมาณ ขณะนี้ 98+20+7+0 = 125 คน
    (ลงทะเบียน + staff + วิทยากร + อื่นๆ (กายเนื้อ..คิกคิก))

โดยยังไม่ได้รวม กลุ่มบุคลากรจาก รพ.วิชัยยุทธ อีกนะคะ

12. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สันโดษ อยาก ไป เจอ VANCO คะ

เเต่ VANCO อยู่ Vancouver สันโดษ เลย ไม่อยากไป

เพราะ จะ ทำให้ เศร้าใจมากมาย ที่ไม่ได้ เจอ คุณ VANCO จาก Vancouver นะเอย นะเอย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2008
  13. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    มาเถอะครับ สถานที่รองรับคนได้ครับ

14. สันโดษ

1
    จริงๆ อยากไป เเต่ ติดงานคะ (จัด อีเว้นท์ 21 งาน เดือนนี้)

ถ้าเเอบ เเวบไปได้ จะไป คะ อยากไปเจอ ทุกคนเลย

2 ที่ คะ ของ สันโดษ & VANCO ( ทะมะ จะจอง เผื่อ ..รู้นะ VANCO ว่าเข้ามาอ่านอ่ะ นะ )

15. Forever In LoVE

มาซิ๊เอย ..จะขอลายเซ็นให้ดู !!!

แต่มีดข้างหลังนั้น ทิ้งไว้บ้านนะจ๊ะ เดี๋ยว รปภ ไม่ห้ายเข้างานค่า

16. ทนันท์ธยาน์

ทนันท์ธยาน์ สมาชิกใหม่

มาช้าไปหรือเปล่าครับ
    ขอจอง 2 ที่ครับ

17. ทนันท์ธยาน์

ทนันท์ธยาน์ สมาชิกใหม่

มาช้าไปหรือเปล่าครับ
    ขอจอง 2 ที่ครับ

18. Kongp

Kongp เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    ถ้าไปโดยไม่ต้องจองได้ไหมครับ เพราะยังไม่ชัวร์น่ะครับ

19. Kermit

Kermit เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2005
    ผมขอสละสิทธิ์ที่นั่งที่จองไว้ครับ เนื่องจากมีธุระจำเป็นในวันดังกล่าว

20. สันโดษ

1

โอเคคะ....เเต่ขอลายเซ็นต์ คนขอต้องเเลกกะ หอมแก้ม 1 ที

ส่วน มีด ไม่สามารถ ทิ้งได้ เพราะว่าไม่ใช่มีด

มันคือ กระบี่ เเละที่สำคัญ อยู่ที่ใจ นะเอย นะเอย:z2