สอบถามเรื่องการฝันเห็นอนาคต

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย tonkubpom, 12 กันยายน 2017.

แท็ก: แก้ไข
  1. ขาจอน

ขาจอน เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2015
    ไม่รู้จักฮับ
    ....
    เบา ไม่มีเสียว ไม่มีนิมิต
    มันแว๊บดับๆ ถี่ขึ้น
    กายอยู่ครบฮับ
    ปล.เบาทีแรกเหมือนมันเข้าใน แต่ไม่ได้ในแบบสมาธิที่กายหายดับ มันกลางๆ จะว่ากลางกายก็ไม่ใช่ไม่รู้อุปมาไง แต่มีกาย
    ปล.2 ที่ภาวนานี่ดูที่จิต ส่วนใหญ่พอมันไปกาย มันทวนเข้าจิตเลย
    ปล.3 ตะกี้ ลองเล่นพลิกจิตนิดนึง มันเสียวแฮะ
    เสียวนี่เสียวแบบเย็นซ่านในไขกระดูก เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2017
  2. tonkubpom

tonkubpom สมาชิกใหม่

12 กันยายน 2017
    เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆครับ ผมคงจะบริหารเวลาไม่เก่ง อย่างที่บอกนั้นล่ะครับ ใครๆเขาก็บอกว่าผมเป็นคนเฉื่อยชา (จะปรับปรุงตัวเองให้ดีขึ้นครับ)