เรื่องเด่น สมาธิ ทางสงบ ถอดจิต แนวคำสอนสมเด็จโต

ในห้อง 'สมเด็จโต พรหมรังสี' ตั้งกระทู้โดย HONGTAY, 26 มีนาคม 2010.

1. tunwarat_s

tunwarat_s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณมากค่ะ และขออนุโมทนา สำหรับธรรมทานในครั้งนี้ด้วยค่ะ

2. hommy102

hommy102 สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2011
  3. SleepingWakeup

SleepingWakeup สมาชิก

29 สิงหาคม 2011
    ใครต้องการอ่านแบบหนังสือ ไปติดต่อที่ซีเอ็ดน่ะ

4. Lumpini-krailaS

Lumpini-krailaS Active Member

16 พฤศจิกายน 2011
    ขอท่านและเจ้าของกระทู้ จงรับโมทนาบุญครับ จะนำความรู้ไปใช้ให้เกิดประโยชน์สุงสุดครับ

ขออนุญาตแชร์นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ธันวาคม 2011
  5. ญานทิพย์

ญานทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    ขอกราบอนุโมทนาบุญที่ให้ธรรมเป็นธรรมทานครับ
    เสียงสมเด็จท่านจะใหญ่และทุ้มมาก ท่านให้ฝึกจนจิตหลุด ..เพื่อที่จะได้รู้เป็น..รู้ตาย..ว่ากายเรา..จิตเรา เมื่อแยกออกจากกันแล้วมันเป็นอย่างนี้นี่เอง..และให้เกรงกลัวต่อปาบ.แต่อย่าทำบ่อยเพราะจะเดือดร้อนครูบาอาจารย์ เมื่อจิตตกหรือบุญน้อยลงครับ