สมาชิกพลังจิต ชลบุรี รวมพลัง

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย 9อมตะ9, 4 ตุลาคม 2008.

1. rutchanon

rutchanon เป็นที่รู้จักกันดี

ผมทีมงานวางเหรียญทำน้ำมนต์และลูกแก้วมหาจักรพรรดิจังหวัดลำปาง มาเยื่ยมครับ
    พอดีพี่ที่ทำงานซึ่งอยู่ในกลุ่มผม พี่เค้าขอลูกแก้วมหาจักรพรรดิเพื่อนำติดตัวแล้วมาวางแถวชลบุรี จึงได้นำมารายงานสถานที่วางลูกแก้วมหาจักรพรรดิให้ทราบครับ

<link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CADMINI%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0in; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:16.0pt; font-family:"Angsana New"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} @page Section1 {size:8.5in 11.0in; margin:1.0in 1.25in 1.0in 1.25in; mso-header-margin:.5in; mso-footer-margin:.5in; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ จ.ชลบุรี
    พระพุทธรูปแกะสลักเขาชีจรรย์ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี
    สถานที่หาดจอมเทียน อำเภอบางละมุง จ.ชลบุรี จะมีพระพุทธรูปอยู่
    [FONT=&quot]อ่างศิลา อำเภอเมือง จ.ชลบุรี จะมีพระสิวลี อยู่ริมชายหาด

[/FONT]<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8"><meta name="ProgId" content="Word.Document"><meta name="Generator" content="Microsoft Word 11"><meta name="Originator" content="Microsoft Word 11"><link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CADMINI%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} @font-face {font-family:Tahoma; panose-1:2 11 6 4 3 5 4 4 2 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:swiss; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:1627421319 -2147483648 8 0 66047 0;} @font-face {font-family:Verdana; panose-1:2 11 6 4 3 5 4 4 2 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:swiss; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:536871559 0 0 0 415 0;} @font-face {font-family:"Lucida Sans Unicode"; panose-1:2 11 6 2 3 5 4 2 2 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:swiss; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:-2147476737 14699 0 0 63 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0in; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:16.0pt; font-family:"Angsana New"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} @page Section1 {size:8.5in 11.0in; margin:1.0in 1.25in 1.0in 1.25in; mso-header-margin:.5in; mso-footer-margin:.5in; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->http://palungjit.org/forums/[.178/COLOR]ขอเชิญกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติสายลำปางกระทู้นี้เลยค่ะ-156646.html [FONT=&quot]*[/FONT]

2. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณและโมทนาด้วยครับ รับทราบครับแล้วผมจะเก็บเป็นข้อมูลไว้ครับ

และสำหรับสมาชิกภาคตะวันออกไม่ทราบว่าเราจะมีโครงการ หรือทริปอีกหรือไม่ครับ ผมขอโหวตเสียงหน่อยครับ ใจจริงอยากให้เราเรียนถึงขั้นครูก็ดีนะครับจะได้ช่วยกันกระจายผลได้เร็วขึ้น ภัยมันไม่รอเราแล้วนะครับ

3. nspparama

nspparama เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ อยู่พัทยาครับ

4. สุคะตะถะ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ หวังว่าเราคงได้ร่วมกันทำประโยชน์เพื่อส่วนรวมนะ

5. akep

akep เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2005
    สวัสดีครับพี่ อำนาจ ในส่วนของผม ส่วนมากจะแจกจ่ายพระบรม แต่ก็อยู่ในวงแคบอยู่ครับ(ส่วนมากจะเป็นคนที่ ที่ทำงานครับ) ท่านใดที่อยู่ในจ.ชลบุรี จะรับพระบรมไปแจกให้ PM.มาบอกผมได้ครับ จะได้ขยายให้ครอบคลุมทั้งจังหวัดให้เร็วที่สุดครับ ส่วนเหรียญทำน้ำมนต์ที่ใช้หย่อนตามแหล่งน้ำ ผมว่าอาจต้องนัดรวมพลกันครับ และทำแผนที่การเดินทางไปด้วยกันครับ อาจจะเดือนละครั้งก็ยังดีครับ
    ส่วนในเรื่องทริปฝึกสมาธิเห็นด้วยที่จะให้มีการฝึกจนสามารถเป็นครูได้ครับ
    เอก

6. namo_to

namo_to Active Member

13 สิงหาคม 2007
    สวัสดีอยู่ศรีราชาครับ ......

7. akep

akep เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2005
    ผมอยู่ที่อ่าวอุดมครับ อยู่ติดกับ ม.เกษตรฯ ศรีราชาเลยครับ

8. สุคะตะถะ

เมื่อวานนี้มีเวลาว่างจึงไปหย่อนเหรียญทำน้ำมนต์ เก็บเรื่อยไปเริ่มตั้งแต่ (ชลบุรี อ.เมือง)ท่าเรือบางทราย-สะพานปลาอ่างศิลา-แหลมแท่น-หาดบางแสน-หาดวอน
    และเท่าที่ประเมินดูแล้ว น้ำขึ้นมามากพอสมควรและที่น่าเป็นห่วงมากก็ แถวหาดบางแสนเพราะทั้งน้ำขึ้นสูง คลื่นก็แรง น่าเป็นห่วงอย่างยิ่งครับ

ท่าเรือบางทราย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2009
  9. สุคะตะถะ

สำหรับพระบรมสารีริกธาตุ ผมขอเสนอให้กับผู้ที่เคารพและศรัทธาในพระพุทธเจ้าพอสมควร เพราะหากเราไปให้กับผู้ที่ไม่ทราบ ไม่เคารพ นำไปเก็บที่ๆไม่เหมาะสม ที่ไม่อันควรเกรงจะเป็นโทษมากกว่าดี ถ้าจะให้ดีนำไปมอบให้กับวัดและสถานที่ๆปฎิบัติธรรมจะปกป้องแก่ผู้คนได้มากกว่าครับ

สำหรับเรื่องจุดที่วางเหรียญนั้นเดี๋ยวผมประสานกับคุณพรบารมีสามสิบทัศ เพราะมีแผนที่อ่างเก็บน้ำ แหล่งน้ำของภาคตะวันออกอยู่ได้เรื่องแล้วผมจะนำมาโพสให้ครับ และหากจุดไหนวางแล้วเราจะทำสัญลักษณ์เอาไว้เพื่อกันสับสนครับ

และสำหรับการรวมตัวผมก็เห็นด้วยครับเอาเป็นว่าเสนอมาได้เลย จะเป็น วัน เวลาใด แต่คงต้องเป็นวันหยุดจะดีกว่าเพราะทุกๆคนก็ทำงานกันทั้งหมด
    ยิ่งดีหากได้เพื่อนๆมาเพิ่มอีก

"งานที่ทำอย่าถือว่าเป็นภาระ และหน้าที่ แต่เราทำเพื่อช่วยแบ่งเบางานจากพ่อหลวงของเราทุกคน มีเพียงแต่คำพูดว่า รักในหลวง แต่ไม่กระทำการณ์ใดเลยก็ไร้ค่า"

10. สุคะตะถะ

สะพานปลาอ่างศิลา บริเวณนี้มีศาลเจ้าแม่กวนอิมอยู่ด้วย

11. สุคะตะถะ

แหลมแท่นครับ

12. สุคะตะถะ

หาดบางแสนครับ ซึ่งเท่าทีดูน่าเป็นห่วงอย่างยิ่ง น้ำขึ้นมาถึงถนนแล้วครับ คลื่นแรงด้วย

13. JINTAWADEE

JINTAWADEE เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2007
    เมื่อคืนนอนไม่ค่อยหลับ ได้ยินแต่เสียงลมดูเหมือนจะแรงขึ้น ก็เลยนอนทำจิตให้ว่างแล้ววาดจินตภาพเป็นพระพุทธรูปสีทองไปประดิษฐานหันหน้าไปทางอ่าวไทย และสถิตย์อยู่ที่กลางลมหมุน ๆ แหมไม่รู้จิตคิดได้ยังไง เพราะนอกจากจะเห็นพระที่ตัวเองจินตนาการไว้ ยังเห็นพระพุทธรูปสีทองอีกหลายองค์ เอ จิตคิดไปเองหรือเปล่า

14. เรืองรักข์

เรืองรักข์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    ดีจังมีสมาคมอยู่ที่ชลบุรีด้วย
    สาวโรงงาน นิคมปิ่นทอง ค่ะ

15. zetsubo

zetsubo เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    อยู่ชลบุรีแต่มาเรียนเชียงรายจ้าหุหุ

16. wattanaa

wattanaa สมาชิก

ผมอยู่ศรีราชาครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

17. wattanaa

wattanaa สมาชิก

ดีมากครับ ผมอยู่แถวศรีราชา

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

18. 9อมตะ9

9อมตะ9 อมตะ

2 มิถุนายน 2008
    12.10 น. ชลบุรี ท้องฟ้ามืดครึ้มมากๆเลยครับ.....ฝนตก.

19. 9อมตะ9

9อมตะ9 อมตะ

2 มิถุนายน 2008
    พายุเข้าหรือเปล่าเนี่ย

20. ฤาษีน้อย10

ฤาษีน้อย10 Active Member

20 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ผมก็อยู่แถวศรีราชา ว่าแต่แถวนี้มีวัดไหนน่าไปทำบุญบ้างครับ หรือมีพระที่ปฎิบัติดีหรือว่า เก่งๆบ้างครับ