หมดแล้ว ***$$$สมบัติหลวงพ่อฤาษีลิงดำและพระเกจิอาจารย์ครับ บูชาเบาๆ$$$****

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Loungpor, 11 สิงหาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

1111.พระหางหมากมหาลาภ สภาพสวยครับ เบาๆ ตามภาวะ เศรษฐกิจ

400 บาท

**จองแล้ว**

ไฟล์ที่แนบมา:

• pk1 006.jpg
      pk1 006.jpg
      ขนาดไฟล์:
      216.6 KB
      เปิดดู:
      91
    • pk1 007.jpg
      pk1 007.jpg
      ขนาดไฟล์:
      203.2 KB
      เปิดดู:
      81
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2011
  2. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการสุดท้ายครับว่างๆ ค่อยลงใหม่

1112.เหรียญกลม โภคทรัพย์เล็ก (ขนาดเหรียญสลึง) หลวงปู่คำแสนเล็กวัดป่าดอนมูล จ.เชียงใหม่ อายุ 85 พรรษา สหธรรมมิกของหลวงพ่อฤาษี

เบาๆ 150 บาท

**จองแล้ว**

• pk1 014.jpg
      pk1 014.jpg
      ขนาดไฟล์:
      172.4 KB
      เปิดดู:
      54
    • pk1 015.jpg
      pk1 015.jpg
      ขนาดไฟล์:
      199.8 KB
      เปิดดู:
      47
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2011
  3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    1108.เหรียญมหาลาภ รุ่น 2 พิมพ์หลังยันต์เกราะเพชร ปี 30 สภาพสวย ครับ

170 บาท
    <!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    จองครับ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    1092.พระคำข้าว รุ่น 1สภาพพอสวยตามรูปครับ พิมพ์บัวจุดเดียว หลังลึก ด้านหน้าพระมีรอยกดทับเนื่องจากการเลี่ยมมานิดหน่อย เปิดให้บูชาเบาหวิวววว

990 บาท ลดพิเศษเหลือ 790 บาท (จองด่วน)

<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>จองครับ

5. Loungpor

รับทราบการจองครับเฮีย ขอบพระคุณมากครับ..:cool:

6. Loungpor

รับทราบการจองอีกรายการครับเฮีย ขอบพระคุณมากนะครับ..:cool:

7. เอโกจเร

เอโกจเร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองบูชาอีกองค์ครับพี่

8. Loungpor

รับทราบการจองครับท่านเอโก ขอบคุณมากครับ..:cool:

9. Loungpor

ลงรายการสักเล็กน้อยครับ

1113.พระเนื้อผงน้ำมันวัดชนะสงคราม พิมพ์พุทธกวัก

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD>พระเครื่องเนื้อผงน้ำมัน กรุวัดชนะสงคราม พระเครื่องเนื้อผงน้ำมัน กรุวัดชนะสงคราม พระเนื้อผง วัดชนะสงคราม มีด้วยกัน 10 พิมพ์ เป็นพิมพ์พระประจำวันเกิด 7 วัน 7 พิมพ์ พิมพ์ปางป่าเลไลยก์1พิมพ์ พิมพ์พระฉิม1พิมพ์ และพิมพ์พุทธกวัก1พิมพ์ รวมเป็น 10 พิมพ์ บทความพระเครื่อง ที่น่าสนใจ
    <TABLE border=0 cellSpacing=5 cellPadding=1 width="20%" align=left><TBODY><TR bgColor=#400040><TD>[​IMG]
    พระเครื่องเนื้อผงน้ำมัน กรุวัดชนะสงคราม

</TD></TR></TBODY></TABLE>พระเครื่องเนื้อผง ซึ่งเป็นพระประจำวัน ที่มีอายุการสร้างเก่าพอสมควร ที่สำคัญมีสนนราคาถูกด้วยครับ พระเครื่องนี้ก็คือพระเครื่องเนื้อผงของวัดชนะสงครามครับ พระเครื่องของวัดชนะสงครามมีมากมายหลายอย่าง หลายวาระการสร้าง เช่น พระกรุเนื้อดินพิมพ์ต่างๆ พระกริ่งและพระชัยวัฒน์ และพระเนื้อผงน้ำมัน

วัดชนะสงครามเป็นพระอารามหลวงชั้นโท ชนิดวรมหาวิหาร ตั้งอยู่จดถนนจักรพงศ์ ตำบลชนะสงคราม อำเภอพระนคร กรุงเทพฯ แต่เดิมวัดนี้เป็นวัดเล็กๆ มีมาก่อนสร้างกรุงเทพฯ ในสมัยนั้นบริเวณรอบๆ วัดยังเป็นท้องทุ่งนาค่อนข้างกว้างใหญ่ เรียกกันในสมัยนั้นว่า "วัดกลางนา" ครั้นมาถึงสมัยรัตนโกสินทร์ เรื่องราวของวัดนี้เริ่มมีหลักฐานขึ้น คือเมื่อปี พ.ศ.2325 พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลก มีพระราช ปรารภว่าพระราชาคณะฝ่ายรามัญยังหาตัวมิได้ จึงทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้จัดหาพระมหาเถระฝ่ายรามัญ ซึ่งรู้พระวินัยปริยัติได้ 3 รูป ทรงตั้งเป็นพระมหาสุเมธาจารย์ รูปหนึ่ง พระไตรสรณธัช รูปหนึ่ง พระสุเมธน้อย รูปหนึ่ง เมื่อสมเด็จพระอนุชาธิราช กรมพระราชวังบวรมหาสุรสีหนาท ทรงสร้างวัดกลางนาขึ้นใหม่และทรงโปรดให้พระสงฆ์รามัญมาอยู่ที่วัดกลางนาและ ให้พระสุเมธาจารย์เป็นเจ้าอาวาส พระไตรสรณธัชนั้นมีพระบรมราชโองการให้ไปอยู่วัดบางหลวง เป็นเจ้าคณะรามัญในแขวงนนทบุรี สามโคก พระสุเมธน้อยนั้น ทรงโปรดเกล้าฯ ให้ไปครองวัดบางยี่เรือใน

หลังจากนั้นต่อมาชาวบ้านก็เรียกวัดกลางนา ว่า "วัดตองปุ" สันนิษฐานว่าจะเรียกกันตามอย่างในสมัยอยุธยา ซึ่งในสมัยอยุธยามีวัดตองปุ ที่เป็นวัดพระสงฆ์รามัญ ต่อมาเมื่อสยามทำศึกและได้ประชุมพลก่อนออกสงคราม ณ ที่วัดแห่งนี้ และได้รับชัยชนะกลับมาจึงพระราชทานนามพระอารามแห่งนี้ว่า "วัดชนะสงคราม"

พระเครื่องเนื้อผงน้ำมันของวัดชนะสงครามที่จะกล่าวถึงนี้ได้จัดสร้างขึ้นในปี พ.ศ.2491 โดยท่านพระครูอุดมชัย (ทองม้วน ป.ธ.5) ได้ขอผงต่างๆ จากคณาจารย์ที่ทรงวิทยาคุณชื่อดังทั่วประเทศ ผงอันเป็นส่วนหักป่นของกรุต่างๆ และดอกไม้นานาชนิด ที่หน้าโต๊ะหมู่บูชาพระประธานในพระอุโบสถ รวมทั้งผงและส่วนหักป่นกรุวัดชนะสงคราม (วังหน้า) ที่ได้สะสมไว้ พระสงฆ์และสามเณรได้ช่วยกันสร้าง ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกประเภทไม่ว่าจะเป็นคนผสมผง โขลกหรือพิมพ์ก็ตาม ห้ามพูดตลกคะนอง ใช้วาจาไม่สุภาพ ให้ตั้งจิตเป็นสมาธิ อธิษฐานขอบารมีตั้งใจสร้างเป็นพุทธบูชา น้ำซึ่งเป็นส่วนผสมการพิมพ์พระก็ใช้เฉพาะน้ำพระพุทธมนต์ ซึ่งเราถือกันว่าเป็นน้ำมนต์ร้อยปี อยู่ในพระอุโบสถตรงหน้าองค์พระประธาน รวมทั้งน้ำพระพุทธมนต์ในพระบรมมหาราชวัง และน้ำพระพุทธมนต์จากวัดต่างๆ นำมาคลุกเคล้ากับผงแล้วสร้างพระพิมพ์ชุดนี้ ครั้นสร้างเสร็จได้จัดพิธีพุทธภิเศกตลอดไตรมาส โดยได้อาราธนาพระอาจารย์ผู้เรืองวิทยาคุณเป็นที่เคารพนับถือของประชาชนในยุคนั้น จากภาคต่างๆ ทั่วประเทศรวม 108 รูป

พระเนื้อผงของวัดชนะสงครามนี้มีด้วยกัน 10 พิมพ์ เป็นพิมพ์พระประจำวันเกิด ตั้งแต่วันอาทิตย์จนถึงวันเสาร์ รวม 7 พิมพ์ พิมพ์ปางป่าเลไลยก์หนึ่งพิมพ์ พิมพ์พระฉิมหนึ่งพิมพ์ และพิมพ์พุทธกวักหนึ่งพิมพ์ รวมเป็น 10 พิมพ์ พุทธคุณเด่นทางแคล้วคลาดและเมตตามหานิยม โดยเฉพาะพิมพ์พุทธกวักและพิมพ์พระฉิมเป็นที่นิยมกันมาก โดยถือว่ากวักโชคลาภ กวักสิ่งที่เป็นมงคล ค้าขายดี พิมพ์พระประจำวันก็ถือเป็นพลังและเป็นมงคลแก่เจ้าของวันเกิด

ปัจจุบันยังพอหาพระเนื้อผงของวัดชนะสงครามได้ไม่ยากนักครับ สนนราคาก็ยังย่อมเยา อยู่ที่หลักร้อยปลายๆ จนถึงหลักพันต้นๆ ตามแต่พิมพ์และสภาพความสวยและสมบูรณ์ขององค์พระครับ ในวันนี้ผมก็ได้นำรูปพระเนื้อกรุวัดชนะสงคราม พิมพ์พุทธกวัก และพิมพ์สมาธิซึ่งเป็นพระประจำวันพฤหัสบดีมาให้ชมกันครับ

รับประกันแท้ 100 %สวยเดิมๆๆ 600บาทครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>​
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

10. Loungpor

1114.พระรูปหล่อหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ออกวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ผสมชนวนจากวัดท่าซุง สภาพสวยกริบ พร้อมกล่องวัดเดิม ๆครับ

630 บาท

**จองแล้ว**

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>​
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2011
  11. Loungpor

1115.พระผงเนื้อผงผสมดินสอพองและผงพุทธคุณ เกษา หลวงพ่อมากมาย รุ่นหลังหลวงพ่อมรณภาพ ให้บูชาเป็น คู่ ๆ ละ

120 บาท ขาว-แดง

**จองแล้ว**

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2011
  12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    1114.พระรูปหล่อหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ออกวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ผสมชนวนจากวัดท่าซุง สภาพสวยกริบ พร้อมกล่องวัดเดิม ๆครับ

630 บาท

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>​

จองครับ

13. Loungpor

1116.เหรียญที่ระลึกหล่อพระออกวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ปี 2542 ด้านหลังรูปหลวงพ่อ ชุบเงินเดิมจากวัด

200 บาท

<!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

14. Loungpor

รับทราบการจองครับเฮีย.. ขอบพระคุณมากครับ..:cool:

15. เอโกจเร

เอโกจเร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ จัดส่งได้รวดเร็วทันใจดีมากครับ ๕๕๕

16. maharaj

maharaj Active Member

17 ธันวาคม 2010
    ขอจองครับ:cool:

17. Loungpor

ขอบคุณมากครับท่านเอโก..โอนปุ๊บ จัดส่งถึงมือปั๊บเลยครับ..555++

18. Loungpor

รับทราบการจองครับ..ขอบคุณมากครับ..:cool:

19. bosssky

bosssky เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    1093.พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์นิยมบัวหลายจุด สภาพสวยหลังตัวหนังสือชัดกดลึกชัด เบา ๆ

450 บาท

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]</FIELDSET>จองครับ

20. Loungpor

รับทราบการจองครับ..ขอบคุณมากนะครับ..:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้