ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. kornkamolk

kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    พี่เพชร อย่าเกลียดเด็กเลยนะ
    อย่างน้อยเด็กในเนอสเซอรี่ก็น่ารักนะ(เก็บไว้กิน 55555555)
    ฮิ้ววววว

2. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

เกลียดเด็กอายุน้อย ยังกินไม่ได้อ่ะ กระดูกอ่อนไป เคี้ยวไม่อร่อย อิอิ ชอบเด็กรุ่นๆอ่ะ ก๊ากๆๆ ซัก 14-15 จะรักเป็นพิเศษเลย 555

3. kornkamolk

พี่เพชร ในฝันจะมีการพูดคุยกันนิดหน่อย แต่จะเป็นความรู้สึกเองค่ะว่าใครเป็นใครและชื่ออะไร
    นี่น้องก็ยังกลัวอยู่เลยว่าถ้าเกิดเห็นหน้าคนที่อยู่ในฝันแล้วดันไปตรงกับคนจริง ขนตั้งแน่เลย
    แต่ที่น้องรู้สึกเหมือนว่าอีกไม่นานเราทั้งหมดจะได้เจอกันค่ะ
    แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าเป็นอุปาทานรึเปล่า
    รู้อย่างเดียวว่าอีกไม่นานก็จะพบกัน

4. Nu_Ni

Nu_Ni เป็นที่รู้จักกันดี

หวยออกอ่ะป่าว
    ฮ่าๆๆๆ ใครทำนายฝันได้ตีหวยเร็ว

5. Nakraksa

โอ๊ย หวยต้องมี 7 แน่ๆ 555

6. Nakraksa

เอาล่ะจิ เจอใครมั่ง เล่ามาเร็ว ตื่นเต้นๆ

จารย์นิ งวดนี้ 7 นอนมาแน่ๆ คิคิ

7. kornkamolk

น้องขอซัก 18-19นะคะกระดูกกำลังขบเผาะเชียว.....น้ำยายไหย..ติ๋งๆๆ

8. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

6 ตะหาก

อิอิอิอิ

พี่ว่าพี่ไปดีกว่า

น้องข้างบน น่ากลัวอิอิ แหย่นะ

9. Nakraksa

มาๆ มาเล่าให้ฟังเยย ว่าฝันเห็นใครบ้าง เห็นที่ไหน ยังไง หน้าตายังไง อืม ถ้าคนจริงหน้าตาเหมือนในฝัน ยึ๊ยส์ ไม่อยากจะคิด

10. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ขอเล่าบ้างได้ไหมอ่ะความฝันเนี่ย แต่มันค่อนข้างยาวนะเออ

11. kornkamolk

ที่เด่นแบบเจอหน้าจังๆ และได้คุยกันเลยก็มีพี่ปราญ คุณกิ่ง และเด็กทารก ถัดออกมาก็พลขับของพี่ทั้งคู่ แล้วก็พี่พิทธ พี่โคม พี่โต้ง ส่วนพี่เพชรตัวเล็กมากน้องมองไม่เห็นหน้า
    ส่วนท่านอื่นอยู่ในรถที่จอดถัดออกมาอีก 4-5คัน รู้สึกเกือบทุกคนเลยค่ะ
    ส่วนชื่อนั้นดังที่น้องกล่าวมาจะเด่นมากในฝันและเจอหน้าแบบเต็มๆเลยค่ะ
    เดี๋ยวต่อตอนเย็นนะคะ ขอไปทำงานก่อน

12. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    เล่าให้ฟังพอขำๆนะ อย่าถือเป้นจริงเป็นจังไป
    เมื่อคืนวันศุกร์ที่ผ่านมาปราญฯฝันว่าตัวเองท้องแต่กำลังจะแท้งและกำลังจะตาย ฝันว่านอนอยู่บนบ้านเรือนไทยหลังหนึ่งที่ติดกับแม่น้ำใหญ่ แล้วมีผู้ชายคนนึงกำลังพยายามปรุงยาสมุนไพรเพื่อที่จะรักษาเราและลูกในท้องไว้ เขาคอยกำกับบ่าวไพร่ให้ปรุงยาแต่ละตัวออกมาแล้วเขาก็บรรจงป้อนยาให้เรากิน แต่มันก็ไม่เป็นผล ผู้หญิงคนนึงที่ตอนนั้นเข้าใจว่าคือแม่นมหรือพี่เลี้ยง ก็พูดขึ้นมาว่า "เรากำลังพยายามยื้อชีวิตเขาจากมือเดวตา เราจะทำได้จริงๆหรือ"แล้วผู้ชายคนนั้นก็พูดว่า ไม่ว่าจะแลกมาด้วยอะไรเขาก็ต้องทำให้ได้"แล้วเขาก็อุ้มเราไปวางที่ชานเรือนริมแม่น้ำ จากนั้นก็มีพญานาคตนหนึ่งขึ้นมาจากน้ำ เกล็ดสีดำเลื่อม ต้องแสงจันทร์ ในปากคาบเต่าที่มีหางเป็นปลาขึ้นมาด้วย พอขึ้นจากน้ำมาเขาก็แปลงร่างเป็นชายหนุ่มแล้วยื่นเต่าตัวนั้นให้กับผู้หญิง(แม่) จากนั้นก็ตรงมาที่เราแล้วอุ้มเราขึ้นแล้วพูดว่า "พี่จะพาเจ้ากลับไป" แต่ผู้ชายคนที่ปรุงยาเขาก็บอกว่า เขาให้ผู้หญิงคนนี้ไปไม่ได้ แล้วเขาก็มีข้อตกลงต่อกันบางอย่างนะ แต่ตอนนั้นปราญฯไม่รู้ว่าเขาตกลงกันว่าอย่างไร แต่เราก็ตื่นขึ้นมา

น้องกรกมล พี่ก็เชื่อว่าอีกไม่นานพวกเรากลุ่มใหญ่คงมีโอกาสได้เจอกันค่ะ

ใครทำนายฝันได้มาทำนายให้หน่อยสิ

13. โคมหลวง

พี่น้อง ตามที่อาจารย์นิมาบอกเลบกลับไปดู
    กลับไปดูแล้วปรากฎว่าท่านได้รับทราบแล้วแต่กระทู้ข้อความได้หายไป
    อย่างไรก็ดีท่านทราบแล้วและเห็นดีด้วยครับ ^^ ได้ทำงานเสียที
    ท่านใดสนใจเอาพระที่จะทำไปแจกพร้อมซอง ได้เท่าไหนเอาเท่านั้นก็ติดต่อหน้าไมค์นะครับ

ตามนี้ครับ

อาตมภาพก็ตอบไว้ทั้งหมดทุกข้อแล้ว แต่ไม่รู้หายไปไหนหมด งง ๆ ๆ เหมือน

ขอตอบเลยละกันนะ งานทุกอย่างที่คุณโยมและคณะเห็นว่าดี ทำกันได้เลยจ๊ะ

ถ้าเป็นไปได้ก็เปิดอีกกระทู้หนึ่งก็ได้นะ และเปิดสมุดบัญชีขึ้นมาใหม่อีกเล่มเพื่องานบุญนี้โดยเฉพาะ ในนามคุณโยมหรือในนามคณะ เมื่อถึงกำหนดวันแล้วก็นำมามอบถวายที่วัดโดยตรง เพราะจะได้เป็นอานิสงค์สร้างมากับมือของท่านทั้งหลาย (มอบให้กับมือ) แต่ถ้าไม่สะดวกถึงเวลาก็โอนเข้าบัญชีวัดอาจารย์พระครูโดยตรงก็ได้จ๊ะ

เพื่อให้การทำงานของคุณโยมและคณะสะดวกรวดเร็ว ขอให้ดำเนินการทำได้เลยจ๊ะ ขอตอบสั้นๆ ก่อนนะ เดี๋ยวข้อความหายอีก สาธุ ๆ ๆ

พระครูปลัดอัครพล กนฺตธมฺโม
    เจ้าสำนักสงฆ์ฉลองราชศรัทธาราม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2010
  14. Nakraksa

แป่วว พี่เพชรตัวเล็กมากจนมองไม่เห็นเลยรึ แงๆๆ ตัวเล็กหรือตัวดามหว่า คิคิ

15. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

555555 ถูกบน ถูกล่าง เหมือนหวยเลยเนอะ
    พี่แซวอารท์เล่นๆ นะจ๊ะอย่าถือสา อายหน้าแดงไปแระ...อิ อิ ฟามสุขของคนแก่:cool:
    เด๋วจะเหมือนแฟนพี่ มาบอกพี่ว่า เมื่อก่อนไม่รู้กรรมอะไรมันบังตาถึงมาชอบเธอได้ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

วันนี้วันหวยออก หวยออกอะไร ลองขอดูเองนะ กำหนดจิตไปที่ป้ายติดประกาศที่กองสลาก อิอิ แอบดูดิ๊ ต้องขอให้ถูกงวดด้วยนะ ต้องบอกเจาะจงไปเลย งวดวันที่... นะเจ้าค่ะ ถ้าไม่ระบุให้ชัดเจน ท่านชอบให้เห็นงวดถัดไป ลองฝึกดู ก็ดีเหมือนกัน จะได้รู้ว่าจิตเราดีแค่ไหน แต่ที่ไม่ค่อยตรงเวลาเราบอกคนอื่น เพราะถ้าเราบอกหวยได้ถูก อาจจะดังจนเจ้ามือส่งคนมาตามเก็บ อิอิ นี่แหล่ะเหตุผลส่วนหนึ่งที่เรื่องหวยนั้นร้อน ครูอาจารย์ท่านมักจะไม่ค่อยชอบให้เราหวังทางนี้

17. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ลองดูสักงวด อิอิ

ฉายภาพไปที่หน้ากองสลากกินแบ่ง xxx864 อิอิ

18. พระยาเดโชชัยมือศึก

อยากรู้เหมือนกันว่าจะเข้าสักกี่ตัว อิอิ

19. โคมหลวง

ใกล้ครบเจ็ดวันแล้วที่ได้เจอพี่เพชร พี่ครู พี่ตุ้ม ...

หวยไม่มีการปราณีใครครับ โดนกินทุกทีก็ยังซื้อใบ สองใบ
    บางทีพระท่านก็ให้เลขท้ายรางวัลที่หนึ่งตรงๆมาก็ไม่ซื้อครับ
    หากลูกถูกลูกก็เอามาทำบุญครับ

ขำขัน
    ขอเบิกบุญเล่นๆไปอยากถูกออมสิน ขอไปแล้วได้ด้วย ...ดีใจมาก...150บาท ....

พี่ครูบอกแบบนั้นระวังนะครับนั้น อิอิอิอิอิ จะไปหาก็ไม่ทันแล้วละผมว่า นั่งเฉยๆดีกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2010
  20. พระยาเดโชชัยมือศึก

เพิ่งกลับมาจากศูนย์หันตราอยุธยาไปประชุมแทน พรุ่งนี้ก็มีโครงการของสาขาอีกช่วงนี้วุ่นวายหล่ะ มีอะไรก็ขอบารมีหลวงปู่กันไว้