ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว แล้วขอผู้ใดโอนค่าหนังสือมาแล้วยังไม่แจ้ง บอกด่วนนะครับผม

เดี๋ยวผมกับปราญกำลังข้อข้อมูล
    พอดีว่าไม่ได้เก็บรวมรวบไว้เพราะพลาดปล่อยให้กระทู้ยาวเป้นหางว่าวครับ
    จำได้ว่า มีตาลกับพี่มุกครับผม :cool: 150เป็นของท่านใดหนอ

2. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่เชียงราย ชอบมาก อยากไปเหมือนกัน คุณหลวง เฮ้อออ

3. Nakraksa

เอ้าเร็วๆ ลูกพระเจ้าห้าพระองค์ มาแว้ว เห็นถามหากัน จะได้ทำบุญด้วยนะจ๊ะ ช่วงนี้ตาไว เห็นอะไรแปลกๆเสมอ

http://palungjit.org/threads/แจกลูกพระเจ้าห้าพระองค์-14-ชุด-ท่านละ-1-ชุด.252595/

สงสัยจัง ถ้านำไปเพาะ จะงอกไหมนะ อืม เพชรชอบเพาะเสียด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2010
  4. Nakraksa

5. โคมหลวง

ลำดับที่4ครับ อย่างไว

ว่าแต่มาทำงานเย็นๆยาวๆแบบนี้ ก็มีข้อดีแหะ ได้ ลูกพระเจ้าห้าพระองค์ด้วย อิอิ
    ขอบคุณพี่เพชรครับ

อิอิไปชอบซุ่มที่ของแจกฟรีอะรึ ดีจัง อิอิอิอิ ชอบๆๆ

6. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    อิอิ ดีใจๆ ขอบคุณเพชรจ้ะ ที่บอก

7. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณ คุณหลวงที่โทรมาแจ้งข่าวได้ลำดับ ที่ 6 ครับ

คุณเพชร เขามีม้า ปีกาซัสงัยคุณตุ้มจึงว่องไว มั่ก มั่ก คอนเฟิร์ม

ค่าหนังสือ ผมโอนเงินแล้ว 200 บาท รวมกับทริปเมืองถ้ำ เมื่อครั้งกระนั้นขอรับ ในส่วนที่เหลือก็ต่อบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2010
  8. Nu_Ni

Nu_Ni เป็นที่รู้จักกันดี

มาสิคุณเพชร ฮ่าๆๆ ไม่ไกลหรอก
    ใกล้ ๆ เราอ่ะ

9. บรม

<TABLE class=tborder id=post3604967 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>พระครูปลัดอัครพล<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3604967", true); </SCRIPT>
    นักบวช

สถานที่: สำนักสงฆ์ฉลองราชฯ 584 หมู่ที่ 5 ตำบลสบป้าด อำเภอแม่เมาะ จังหวัดลำปาง
    Groans: 0
    Groaned at 1 Time in 1 Post
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,719
    ได้รับอนุโมทนา 7,150 ครั้ง ใน 1,061 โพส
    พลังการให้คะแนน: 433 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3604967 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->กราบนมัสการครับท่านพระอาจารย์ วันเวลาก็ใกล้เข้าไปทุกที่แล้วครับ ยอดรับบริจาคยังไม่ไปถึงไหนเลย..... เอาอย่างนี้ก็ละกันครับท่านพระอาจารย์ ที่วัดของกระผมจะหล่อพระพุทธรูปบูชาเชียงแสนทรงเครื่องประจำตระกูล ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว ผมมอบให้ท่านพระอาจารย์จำนวน 999 องค์ ตามที่ได้คุยกันทางโทรศัพท์กันนะครับ ส่วนเรื่องรายละเอียดจะให้โยมบูชาหรือร่วมบุญองค์ละเท่าไรนั้น ตามแต่ท่านพระอาจารย์จะเห็นสมควรครับ

รายละเอียดการรับพระนั้น รับในวันที่ 1 มกราคม 2554 เป็นต้นไปครับ ผมคงจะเอารถใส่พระลงไปมอบให้ท่านพระอาจารย์ก่อนประมาณดือนธันวาคมนะครับ เพื่อท่านพระอาจารย์จะทำพิธีปลุกเสกอธิฐานจิตเพิ่มเติมนะครับ

ในฐานะเรานับถือกัน ผมยินดีช่วยเหลือเต็มที่ เต็มกำลังความสามารถของกระผมครับ สาธุ ๆ ๆ

ศรัทธาทั้งหลาย ที่พอมีกำลังทรัพย์ และมีกำลังศรัทธา ได้โปรดช่วยท่านพระอาจารย์ท่านจัดซื้อที่ดินให้สำเร็จด้วย จะได้ยกฐานะขึ้นเป็นวัดที่ถูกต้องต่อไป อนุโมทนาสาธุ ๆ ๆ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    สนใจทำบุญซื้อที่ดินให้วัดมั๊ยครับ คุณเพชร ตารางวาละ 300 บาท หากทำบุญ 1500 บาทก็ได้พระพุทธรูปบูชาเชียงแสนทรงเครื่องประจำตระกูล ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว ตามรายละเอียดด้านบน ครับ

ไม่ทันสมัยเหมือนคุณเพชร วางลิงค์ไม่เป็น ขอโทษด้วยครับ

10. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 8 จ้า..... อิ อิ วิ่งไปตามเพชรอย่างว่องไว:cool:

11. peerakul

คุณบรมพี่หาเว็บบริจาคที่ดินไม่เจอค่ะ :'(

เคยเข้าไปแล้ว แต่ไม่ได้โพสไว้ ...อิ อิ

12. โคมหลวง

พี่เพชรเคยเป็นม้าไวก็ไวจริงๆเล้ยยยยยยยย ขอบคุณมากๆ

ไปด้วยๆ อาจารย์นิ เคยไปไหมครับ ฮิวววววว

สนใจสุดๆครับ แต่ขอสิ้นเดือน อิอิเดือนนี้กรอบแล้ว อิอิ

ขอลิ้งด้วยครับพี่บุญชัย พรีสๆๆๆๆ

เลขสวยเชียวรู้งี้รอ 55 สาวปราญติดต่อไม่ได้เลยไม่ได้บอกเพราะเธอคงหาอินเตอร์เนทไม่ได้ พี่ครูด้วยสินะครับ

13. บรม

14. peerakul

การนำลิงค์มาวางทำอย่างไรคะ:cool:

เว็บที่ดินหาเจอแระ แต่นำมาวางไม่เป็น ขอขอบคุณ คุณบรมค่ะ

15. บรม

.

ไป copy ที่ Address ของกระทู้นั้น ๆ ...http// ....... แล้วนำมาวางในข้อความของเรา จบ...เหมือนเส้นผมบังภูเขาเลย...

16. Nakraksa

เพชรไปทำมาแล้วจ้ะคุณบรม เรี่ยไรเพื่อนๆ ได้มา 4 ตารางวา แหะแหะ มาแซวกันเยยน้า คือเพชรจะเข้าๆออกๆ แว้บๆตลอด มันโผล่ขึ้นมาในหน้าแรก เพชรก็จะเห็นอัพเดทพอดีน่ะค่ะ แหม แซวกันจังแฮะ อายแว้วน้า

17. Nakraksa

มารับเก๊าปะ จารย์นิ เพื่อนร่วมชะตากรรม ฮิฮิ (k)

18. Nakraksa

ค่อยๆวิ่งกันนะจ๊ะเพื่อนๆ เด๋วหกล้มหกลุกไป ก๊ากกๆ

19. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากเลยค่ะที่ช่วยนำภาพเมล็ดพระพุทธเจ้าห้าพระองค์มาแปะให้ดู
    ในฝันเมล็ดเล็กๆที่อยู่ในลูกเมล็ดพระพุทธเจ้าห้าพระองค์เป็นเพชรเล็กๆด้วยค่ะ
    พี่ผู้ชายตัวสูงผิวดำในฝันให้ดูให้จับแต่ไม่ยอมให้ค่ะ:':)':)'(
    บอกว่าจะเก็บเอาไว้รอแจกเมื่อถึงเวลามีหลายคนที่พี่ผู้ชายในฝันจะให้
    ตื่นมายังจำได้เลยมาหาดูในกูเกิ้ลค่ะแล้วก็มีจริงด้วย
    คุณตุ้ม คุณบรมและอาจารย์นิรู้จักด้วยดีจังเลยค่ะ
    คุณหลวงความคืบหน้าคือคุณพี่เพชรนำลิ้งค์มาแปะว่ามีแจกในห้องแจกฟรีค่ะเลยตามไปลงชื่อไว้แล้วค่ะขอบคุณพี่เพชรมากๆค่ะบังเอิญจังเลยค่ะ
    ต้นมณฑาทิพย์น่าหามาปลูกไว้ในบ้านคงจะเป็นสิริมงคลมากๆเลย
    ไว้กลับไปไทยมีโอกาสจะเสาะหามาปลูกไว้ในบ้านบ้างค่ะ
    คุณหลวงหนังสือ 5 เล่มรวมค่าส่งเท่าไรคะจะได้โอนเงินถูกค่ะ

20. Nakraksa

ชอบของฟรีรึคุณหลวง อิอิ ระวังเจออย่างเพชรนะ ของฟรีแถมผีไง อยากได้มั่งมิ ฟรีพร้อมผี มาเป็นแพคคู่ คุ้มสุดๆ ชิ้นเดียว ผีเป็นร้อย กร๊ากกก :cool: