ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ก็เหมือนกับทุกที่แหละครับพี่ แต่งตัวเรียบร้อย ใช้เวลา 1ชมหรือตามแต่จริตจะสามารถฝึกได้ ตามสบายครับ อยากเลิกก็บอกกล่าวครูบาให้รับทราบและฝึกสอบอารมณ์ น่าจะเป็นแบบนั้นนะครับ ถ้าผิดขออภัย ต้องลองเองนะครับ

พอดีตอนนั้นไปคุยกับหลายๆท่านจนยาว ฝึกไป1ชม.ได้ นอกนั้นสนธนาธรรมกันกับแม่และครูบาท่านหนึ่งครับยัน4ทุ่มเลยทีเดียว ผมคิดว่าหากฝึกได้ก็ลองมาฝึกเถอะครับแถมได้ขึ้นกรรมฐานมีครูด้วย:cool:

ลองดูตามเวบไซด์ของวัดครับเป็นข้อมูลสมหรับคนได้ขึ้นกรรมฐานและกำลังสนใจจะขึ้นครับ
    http://www.somdechsuk.com/index.php?option=com_content&task=view&id=15&Itemid=38

2. tarn tawan

tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    หนูต้องโมทนากับพี่โคมค่ะ ตั้งแต่เริ่มเลยส่งพระและลูกแก้วตลอดไม่มีบ่นคิๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2010
  3. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ชั่วโมงนึงนี่ นานนะคุณหลวง เพชรแค่ 10 นาทีก็เมื่อยแย้ว อิอิ จะนอนซะงั้น แล้วแต่งกายเรียบร้อยนี่ ต้องนุ่งขาวห่มขาวด้วยมิอะ

4. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านไม่ได้กำหนดนะแต่เรานั่งกันเอง แต่ต้องขึ้นกรรมฐานกับท่านนะครับ แต่งตัวเรียบร้อยครับ
    ท่านกำหนดเองท่านก็รู้ครับ ไปแล้วอย่าเผลอนะ ท่านเป็นพระอริยะครับ ผมเผลอไปรอบเดินตัดหน้าท่านกราบแทบไม่ทันไม่ได้ตั้งใจ ฮา

ชุดไม่แน่ใจครับ ตอนไปใส่ชุดทำงานไปครับ ถ้าว่างใส่ขาวไปก็ดีครับ
    นั่งได้เท่าที่ทำครับ
    ไม่มีคนคุมมีแต่ดวงจิตท่านคุม5555 และหลวงพ่อจะมาสอบอารมณ์หลังเราจบ
    ผิดถูกยังไงขออภัยครับ ต้องถามปราญอีกที เธอไปบ่อยน่าจะรู้ดีกว่าผม ฝึกไปเป็นลำดับขั้นๆไปเรื่อยๆครับอย่างสบายตามกำลังที่เรานำกลับไปฝึกที่บ้านครับ ทางที่ดีแต่งตัวเรียบร้อยไปแล้วไปเรียนถามที่วัดเลยโดนตรงดีกว่าครับเรื่องกติกาที่ผมอาจจะไม่รู้

ว่างๆก็ชาร์ทพลังจักรพรรดิด้วยการสวดไปเรื่อยๆ หลวงตาบอกว่าเป็นการชาร์ทพลัง ครับ ท่านว่าไม่ตีกันแน่นอนเพราะคนละหน้าที่ หลวงปู่ดู่ก็มากรรมฐานสายนี้ครับ

ผมไม่ได้เก่งและไม่ได้เรื่องครับกำลังฝึกเช่นกันแต่ช่วยแนะนำเฉยๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2010
  5. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

----- ขอเงินพี่เงาะป่าสีแดง ที่พระท่านปลุกเสก จะได้มีเงินเยอะๆ อิอิ
    ตอนนี้พระราหูท่านอยู่ ต้องไปกราบพระราหู แล้วจะคล่องตัวขึ้น เรื่องสุขภาพให้ถวายตัวกับหลวงปู่ทวด หาบูชาพระผงจักรพรรดิ หรือถ้ามีเงินก็บูชาพระดวงโพธิญาณไว้จะได้ทุเลาจากขันธ์ห้ารบกวน การบูชาพระให้ไปที่เว๊ปถ้ำเมืองนะ พระรุ่นดวงโพธิญาณทำบุญบูชาองค์ละสามร้อยมั๊ง รับรองหายห่วง ดวงดีมั่งมีศรีสุข อิอิ

ทำบุญสร้างเจดีย์ ที่น้องๆบอกแล้วกันตามกำลังนะครับไม่บังคับ ขอโมทนา

6. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

----

พระอินทร์องค์ปัจจุบันท่านปฎิบัติหน้าที่ในตำแหน่งพระศิวะด้วย ดังนั้นพระอินทร์กับพระศิวะในขณะนี้ทรงมีดวงจิตดวงเดียวกัน แต่ส่วนมากท่านจะไปโปรดพวกแขกในปางพระศิวะ แล้วแต่ว่าท่านจะเน้นในทางใดให้แก่เราที่เป็นลูกหลานท่าน ในปางพระศิวะท่านพ่อหรือท่านปู่ อาจจะสงเคราะห์เราได้มากกว่า เพราะถ้าตำแหน่งพระอินทร์อาจจะต้องมีกฎเกณฑ์เพราะท่านเหมือนเป็นคนกลาง แต่ถ้าปางพระศิวะก็เป็นเทพเจ้าใหญ่สุดเลย อิอิ

7. Nakraksa

อ่านไปแล้วงง สอบอารมณ์ แปลว่าอะไรค๊าบ ทำยังไงเหยอ

8. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระอินทร์ ก็เป็นตำแหน่ง มีวาระเช่นกัน อย่างพี่ครู สมัยขอมพ่อตั้งชื่อหรือคนให้ชื่อว่า อินทรวรมันที่ 2 อันมีความหมายว่าพระอินทร์ เพราะเส้นทางพระโพธิญาณพี่ครูเคยเป็นพระอินทร์มาสองสมัย ตามที่หลวงปู่ท่านบอกผ่านล่าม อิอิ สมัยพระแม่จามเทวีพี่ครูก็ชื่อมีความหมายว่าพระอินทร์เหมือนกัน คือชื่ออินทวระ ก็เพราะมีเชื้อสายความเกี่ยวเนื่องกับพระอินทร์ดังที่ยกตัวอย่าง และก็เคยเป็นลูกของพระอินทร์องค์ปัจจุบัน ด้วย เป็นลูกพระอินทร์ จึงมีกระแสพระศิวะ เลยชอบรูปพระศิวะ

9. พระยาเดโชชัยมือศึก

เป็นลูกพระอินทร์ ใหญ่กว่านายกรัฐมนตรีโก๊ะหลายล้านเท่าอ่ะ 555

10. พระยาเดโชชัยมือศึก

ที่อขิทโรบอกว่า เป็นพระฤาษี กว่าจะเป็นคุรุมาได้ ต้องผ่านเส้นทางมามาก ลำบากมาแล้วนับไม่ถ้วน ดังนั้น ไม่อยากให้ใครถอน หรือ ลา พุทธภูมิ เพราะมันมาเต็มที่แล้ว ถ้ามองในแง่หนึ่ง ทนอีกนิดจะเป็นไรไป

11. Nakraksa

สวัสดีพี่ครู งามๆคร๊าบ ข้าวปลาไม่ทานหรือค๊าบพี่ เดี๋ยวผอมนะ

12. แตงไทยจ้า

แตงไทยจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    สวัสดีค่ะ...พี่ๆน้องๆ ทุกๆท่าน..วันนี้แตงมีอาการจิตฟุ้งซ่านเล็กน้อย.......แอบกังวล(ในใจตนเอง)ทั้งที่เมื่อวานไปฝึกมโนยิทธิที่ศูนย์พุทธศรัทธามา...และก็เป็นครั้งแรกที่ฝึกได้...มีเรื่องที่สร้างความประหลาดใจ..ดีใจ...ซาบซึ้งใจ..และ..ร้องให้....(มีความละอายใจด้วย.)..แต่ทำให้แตงรู้ว่า...ได้เวลาของ..แตง...ต้องปฏิบัติจริงจังแล้ว...(...แว้บ!!เดี๋ยวมาเล่าต่อ) รร.เข้าหลังพักกลางวันสอนเด็กต่อค่ะ อิอิ

13. พระยาเดโชชัยมือศึก

โม้เยอะแล้ว เดี๊ยวมีสอนบ่ายอีก อิอิ เข้าใจแล้วใช่ป่ะ อ่านแล้วคงไม่งง ต้องยกตัวอย่างเรื่องของตัวเอง จะได้ไม่ถูกคนอื่นตำหนิได้ อิอิ

14. Nakraksa

หูย ไม่ใจเลย ให้ไวๆ น้องแตง

15. พระยาเดโชชัยมือศึก

คิดว่าคนที่ต้องอ่าน คงมาอ่านกันครบแล้ว เดี๊ยวต้องลบบางกระทู้ อิอิ ไปลบก่อนนะ

16. พระยาเดโชชัยมือศึก

senser ในส่วนของพี่ครูไปแล้ว ของน้องๆก็แล้วแต่บุญพาวาสนาส่ง หุหุ

17. pittayathornkp

pittayathornkp เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครูครับ พระแก้วประจำตัวพระโพธิสัตย์ จะมีตอนไหนครับ แล้วจะรู้ไหมครับว่าเป็นสีอะไร

18. พระยาเดโชชัยมือศึก

-----

อาจจะมีตั้งแต่ตอนที่ได้รับการพยากรณ์แล้ว คิดว่าอย่างนั้น เพราะทุกคนที่ ปฎิบัติก็มีพระประจำตัวกันทุกคน ในสายลูกหลานหลวงปู่ ก็จะรู้ว่าจะสำเร็จที่ต้นไม้อะไร มีพระแก้วแดงสีใด เป็นต้น ของน้องสีฟ้า มั๊ง อิอิ ต้องดูเอง เพราะถามอย่างนี้สีเริ่มทยอยมาเพียบ อิอิ แต่แว๊ปแรกบอกว่าฟ้า

19. พระยาเดโชชัยมือศึก

หลวงปู่สุก เป็นสายเดียวกับเรา เพราะท่านเคยสอนหลายคนในนี้มา แต่ถ้าไปฝึกบางทีไล่สีไม่ได้แล้ว เพราะดูทีไรก็ขาวเป็นแก้วเป็นเพชร เพราะอาจจะได้มาแล้ว อิอิ ต้องให้หลวงพ่อท่านบอก ท่านจะบอกเองตอนท่านตรวจสอบให้

20. พระยาเดโชชัยมือศึก

ของน้องพระแก้วสีฟ้า ต้นกากระทิง ลองหาดูนะว่าต้นกากระทิง มีจริงไหม